หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 907847 ครั้ง)

Natthakit

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #405 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 20:05:09 »
ว่าแต่เปลี่ยนรูปยังไงอ่ะครับ ใครรู็บอกผมที ><
^^

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #406 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 20:08:27 »
ว่าแต่เปลี่ยนรูปยังไงอ่ะครับ ใครรู็บอกผมที ><
เปลี่ยนรูปอะไรคะ ถ้ารูปดิสเพลแนะนำให้ใช้เว็บฝากรูป
แล้วก็อปเอาโค้ด Direct Link มาวางใส่ในช่องที่บอร์ดให้เราใส่ Url รูป จะชัวร์กว่าอัพโหลดเองคะ

Natthakit

• *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
« ตอบกลับ #407 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 20:17:50 »
ผมใช้ ohaza แล้ว แต่ไม่ได้อ่ะครับ มีเว็ปไหนแนะนำมั้ยครับ ^^
^^

panndora

« ตอบกลับ #408 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 20:24:16 »
Photobucket เลยคะ ระดับโลก!! *number1*

AA

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #409 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 21:53:28 »
ไม่มีฝ่ายไหนดีชั่วหรอกในวันพีชนะ คนที่ชนะอ่ะแหละคนดี คนแพ้คือไม่ดี โฮดี้มันแค้นเพราะว่ามันโดนมนุษย์ทำมาเยอะ  มันไม่เคยเจอคนดีมาก่อนเลย มันเลยเปงอย่างนั้น คุยลองคิดว่าตังเองเปงโฮดี้บ้างดิ ยุๆมีคนมาจับคนในเผ่าไปจะคิดไงอ่ะตั้งแต่อดีตมาละมันก็อยากแก้แค้นเปงธรรมดา   และอีกอย่างมันเปลียนแปลงได้เสมอแหละในโลกของวันพีชนะ  ดูอย่างไอ่เข้ดิ ตอนแรกสู้กัน แต่ตอนนี้มันยังค่อยช่วยลูฟี้เลย อย่าคิดมากเลย ที่เราว่าเปงโฮดี้ เพราะมันเปงตัวเด่นของภาคนี้อ่ะนะแค่นี้แหละ

panndora

« ตอบกลับ #410 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 22:13:43 »
โฮดี้ ยังไม่เคยโดนมนุษย์ทำอะไรเลยนี่คะ แค่โดนเป่าหูมาตั้งแต่เด็กๆเฉยๆ
ถ้าคิดในมุมโฮดี้ เราก็คงจะเกลียดลูฟี่เข้าไปใหญ่ เพราะทำให้แผนที่วางไว้พินาศหมด
เราเคยคอมเมนท์ไว้แล้วคะเรื่องเจตนารมณ์การอยู่ร่วมกันของคนกับเงือก
ไม่มีทางที่โฮดี้จะเป็นคนเชื่อมความสัมพันธ์นั้นเลย เอาแค่ในหมู่ประชากรในเกาะเงือกตอนนี้
ยังไม่ยอมรับในตัวโฮดี้เลยคะ ลองดูตอนก่อนหน้านี้ได้ ที่มาดามเชอร์ลีย์ให้เด็กๆชาวเงือกดูว่า
จริงๆแล้วใครคือคนดี ใครคือคนไม่ดี หรือที่ประชาชนเกาะเงือกเรียกให้พวกหมวกฟางมาปราบพวกโฮดี้
แค่ในเกาะเงือกเขายังไม่ยอมรับโฮดี้เลย แล้วโฮดี้เคยฆ่าคนที่ลงมาเกาะเงือก จับมาทำทาสเป็นหมื่นๆคน
ครอบครัวของคนเหล่านั้นก็คงไม่ยอมรับเหมือนกัน ถ้าจะต้องมีสมาชิกที่เป็นเงือกเพื่อเป็นตัวแทนของเผ่าพันธ์
เราว่ากลุ่มโฮดี้นี่แหละห่างไกลจากจุดนั้นที่สุด ส่วนคนอื่นพอรับได้

แล้วเราคิดว่าเจตนารมณ์ของโฮดี้คงไม่เปลี่ยนง่ายๆหรอกคะ ถ้าโดนต่อยจนแพ้แล้วลูฟี่จับมือแล้วบอกว่า
เรามาเป็นเพื่อนกันนะ แล้วโฮดี้กลายเป็นคนดีได้เลยก็ขอบอกว่าเราอาจจะหมดศรัทธากับการ์ตูนเรื่องนี้เลยละ
ก้เหมือนกับบอกให้ลุฟี่เลิกอยากเป็นเจ้าโจรสลัดนะแหละ มันเลิกไม่ได้ สิ่งที่ฝังหัวมาตั้งแต่เด็กๆมันไม่เปลี่ยน
กันง่ายๆในไม่กี่อึดใจหรอกมั้งคะ ถ้าโฮดี้จะเป็นคนดีได้คงต้องเจอคนแบบกลุ่มหมวกฟางซัก แสนหนอะ

ส่วนเรื่องครอคโคไดล์ตอนแหกคุกนั่นมันไม่เชิงเรียกว่าช่วยเท่าไหร่เรียกว่าต่างมีผลประโยชน์ร่วมกันมากกว่า
เพราะครอคโคไดล์ก็อยากออกจากคุก ลูฟี่ก็อยากให้มาช่วยกันจะได้ออกไปได้ง่ายๆ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #411 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 23:05:22 »
โฮดี้ ผมว่า หลุดโผไปตั้งหลายตอนแล้วล่ะมั้ง -*-

ส่วนผม เชื่อเหมือนเดิม ยังไม่มีพวกเพิ่มหรอก อิอิ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Natthakit

• *
« ตอบกลับ #412 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 00:48:15 »
คุณ panndora แฟนวันพีชตัวจริงแน่ๆเลย 55555+

ถ้าเดคเค่นยังมีลุ้นมากกว่าโฮดี้ครับ แต่ผมว่าจินเบอ่ะแหละ

เพราะคนนี้ก้อรอมา 2 ปีเหมือนกัน ^^
^^

KU_BEER

• *
« ตอบกลับ #413 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 10:02:26 »
ผมว่า...น่าจะมีแค่นี้แหละม๊างงงงงง

Natthakit

• *
« ตอบกลับ #414 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 16:26:28 »
เห็นเค้าบอกว่ากลุ่มนี้จะมี10 ถ้าไม่นับลูฟี่่ตอนนี้มี8ครับ
^^

panndora

« ตอบกลับ #415 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 17:41:30 »
ลูฟี่เป็นคนพูดเองเลยคะว่าอยากได้ลูกเรือซัก 10 คน

Natthakit

• *
« ตอบกลับ #416 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 19:18:02 »
อาจารโอดะเป็นคนบังคับบันชามาอีกทีไม่ใช่หรอครับ ><

ล้อเล่งนะคับๆ 555555+
^^

peachmage

• *
« ตอบกลับ #417 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 21:41:34 »
ผมว่า องค์หญิง เอาไว้สู้กับ เรื่อรบยัก ของหนวดดำ (ไอ้ตัวที่มันใหญ่มากๆๆนะ)

panndora

« ตอบกลับ #418 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 22:22:03 »
เรือรบยักษ์วูลฟ์หรอ เดี๋ยวเจอเจ้าหญิงชิราโฮชิ ท่าไม้ตาย ร้องไห้กะจองอแง 500 เดซิเบล *glad* *glad*
(แซวเล่นขำๆนะคะ ^^)

kazaa

• *
« ตอบกลับ #419 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 18:18:37 »
เรือรบยักษ์ เจอปีศาจช็อปเปอร์ยักษ์ครับ (บางคนจับคู่ให้ช็อปเปอร์เจอหมอขี้โรคของหนวดดำ แต่พอเจอช็อปเปอร์ร่างยักษ์แล้วความคิดผมเปลี่ยนแฮะ อย่างตอนแรกในตอนนี้ยังคิดว่าช็อปเปอร์น่าจะเจอไอ้ตัวเล็กอย่างฉลามคุ้กกี้คัทเตอร์ยังไม่ใช่เลย)

ปล. ถ้าหักมุมลูกเรือคนใหม่เป็นมาดามเชอร์รี่ย์ล่ะครับ พอเข้าเค้ามั้ย เพราะดูจากความสามารถแปลกใหม่ดีนะ ไม่ซ้ำใคร เป็นหมอดู เพียงแต่บทมีน้อย แต่ถ้าหากตัดเรื่องอย่างอื่นทิ้งไปแล้วหาคนที่มีความสามารถใหม่ๆที่แตกต่างจากคนอื่นมาเข้ากลุ่ม หมอดูนี่ก็มีลุ้นอันดับต้นๆเหมือนกันนะครับ ซึ่งไม่ต้องเก่งอะไรก็ได้ เพราะลูฟี่ไม่ได้ต้องการเสาะหาคนเก่งมาเป็นพวกเลย แต่ละคนที่ชวนไม่ได้ชวนเพราะเอ็งเก่ง ยกเว้นโซโล หรืออย่างตอนบรู๊ค ก็ชวนแบบไม่มีเหตุผล ไม่มีปี่มีขลุ่ย เรือผ่านไปเจอก็ชวนเลย