หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 905889 ครั้ง)

One Piece สุดยอด

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: จ. 24 ต.ค. 2011 เวลา 21:53:59 »
ประโยคที่ลูฟี่จะชวน โฮดี้ ....  hay come on man (ลูฟี่ยืนบนเรือ โฮดีอยู่พื้นปกติ)  ... แล้วโฮดี้ จะยืนหน้า จืด แล้วนึกถึงความหลังที่ตัวเองทำผิด
แล้วก็จะเดินขึ้นเรือไป ....  ( แอบดู อ.โอดะ วาดเมื่อวาน )  จิง ๆ      *dontknow* *dontknow*
ผมก็ยังยืนยันว่า...... โฮดี้   เพราะผมแอบดูต้นฉบับมา          *dontknow*
ปล.ไม่เชื่อก็ไม่เป็นไร

พูดถึงรูปนี้อยู่หรอ??

เหมือนรูปนี้เกินไปอ๊ะป่าว

ถ้าจะบอกว่าที่เคยเห็นไม่ใช่อันนี้ เราอยากเห็นรูปจริงๆอ่ะ ไม่อยากฟัง สปอยล์ อย่างเดียวคะ
อยากเห็นรูปของแท้ที่คุณไปแอบดู อ.โอดะ วาดอะคะ ถ้า อ.โอดะไม่ให้เอาต้นฉบับมาเผยแพร่
ถ่ายรูปคุณคู่กะ อ.โอดะ ในสตูของ อ.โอดะแล้วให้ อ.โอดะเซ็นชื่อมาก็ได้คะ จะยอมเชื่อเลย เลี้ยง MK ด้วยเลยเอ้า!!
คอมเมนท์นี้ขอออกตัวแรงนิสนึง....!! ความจริง ต่อไปอาจจะเป็นโฮดี้ก็ได้ที่เป็นสมาชิกคนที่ 10 ก็รอดูกันไป
แต่ที่ไม่เชื่อคุณเพราะอะไรรู้มั้ย ตรงที่คุณบอกว่า ลูฟี่พูดว่า Hey come on man นี่แหละ
คุณบอกว่าคุณไปแอบดู อ.โอดะวาดมา แต่รู้รึป่าวคะว่าการทำการ์ตูนอ่ะ คนวาดเขาจะไม่ใส่บทพูดลงไปเลย
เขาจะวาดภาพกับช่องคำพูดเปล่าๆไปให้สำนักพิมพ์ แล้วเขาจะให้สคริปท์บทพูด และเนื้อหาในเรื่องไปให้ทีมกราฟฟิคและจัดเรียงต้นฉบับของสำนักพิมพ์ใส่เอาเองก่อนพิมพ์ เพราะว่าสำนักพิมพ์เขาต้องเก็บต้นฉบับไว้ขายลิขสิทธ์ให้ต่างประเทศอีก แล้วสมมติถึงคุณจะไปแอบอ่านต้นฉบับของจริง แต่ต้นฉบับของเขาเป็นภาษาญี่ปุ่น
คุณต้องเห็นประโยคประมาณนี้ 私と一緒に来る。คุณจะเห็นเป็นคำว่า Hey Come on man!! ได้ยังไงมิทราบคะ ขนาดต้นฉบับภาษาอังกฤษที่ชาวไทยเราเอามาแปลไทยลงให้อ่านล่วงหน้าอยู่ตามเว็บนี่ ต้นฉบับภาษาอังกฤษก็ยังต้องแปลจากภาษาญี่ปุ่นมาอีกทีเลย

เผื่อท่านที่ไม่รู้จะได้รู้ไว้เป็นความรู้คะ จะสังเกตุได้ง่ายๆคะ ลองเอาต้นฉบับที่เราอ่านตามเว็บมาอ่านดูจะเห็นว่าเวลามีตรงจุดที่เป็นเสียงเอฟเฟ็ค เช่น เฟี้ยว ผ่าง ครืน เสียงอะไรพวกนี้เนี่ย คนที่แปลเป็นภาษาอังกฤษ เขาตัดต่อเอาออกไปไม่ได้ เขาก็จะใส่คำแปลเป็นภาษาอังกฤษตัวเล็กๆไว้ข้างล่างกรอบแทน
แต่เวลาฉบับลิขสิทธิ์ที่แปลไทยออกมาแล้วเรากับเห็นคำว่า เฟี้ยว ผ่าง ครืน อะไรพวกนี้เป็นภาษาไทยชัดๆโดยที่รูปภาพไม่ถูกตัดต่อเลย นั่นก้เพราะว่าสำนักพิมพ์ของไทยได้ต้นฉบับแท้ๆที่ไม่ได้ใส่กราฟฟิคเอฟเฟ็คพวกนี้ลงไปเลยมาจากสำนักพิมพ์ญี่ปุ่น แล้วสำนักพิมพ์ไทยก็มาใส่เสียงเอฟเฟ็คพวกนี้เอาเองคะ ดูรูปที่เราแปะไว้ก็ได้คะ ตอนที่แฟรงกี้รับกางเกงในมีเสียงรับว่า "หมับ"
ลองไปดูภาพบนที่ตัดต่อใส่โฮดี้แล้วตรงจุดเดียวกันก็มีเอฟเฟคภาษาญี่ปุ่นอยู่เหมือนกัน แต่ตำแหน่งตัวหนังสือจะเคลื่อนต่างกันนิดหน่อย ก้เพราะว่าคนจัดทำเขาวางไม่ตรงกันนั่นเองคะ ^^

คุณ panndora เป็นคนที่เอาเหตุผลมาพูดได้ดีเสมอ ผมก็คิดเหมือนกันครับ
*love* ขอบคุณคะ *love*
ผมว่าจินเบหรือไม่ก้อโฮดี้อ่าครับ  เพราะว่าผมอยากใหม้มี มนุษย์เงือกอยู่บนเรือซันนี่ มันจะดูดีมากเลย ถ้าคุยกะอ.โอครับดะได้ผมให้มนุษย์เงือกเปนคนที่10อ่า

[email protected]

• *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #346 เมื่อ: จ. 24 ต.ค. 2011 เวลา 22:22:48 »
อืม ... อันนี้แหละ พอดี เล่นบอร์ดไม่เป็นเลยไม่ได้ลงรูป อันนี้แหละ (แอบก็คือแอบดิ)     *dontknow* *dontknow*

ปล. ระบุหมายเหตุแล้ว ว่าไม่เชื่อก็ตามจัย    *dontknow* *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 24 ต.ค. 2011 เวลา 22:27:09 โดย [email protected] »

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: จ. 24 ต.ค. 2011 เวลา 22:48:22 »
อ่อ สังเกตุอีกนิส จุดเปลี่ยน  ลูกชายประราชา (จำชื่อไม่ได้)  เป็นคนบอกว่า สิ่งแวดล้อม ทำให้โฮดี เป็นคนเลว

แล้วก็ ตอนที่ถามว่า โฮดี้ ไปโดนมนุษย์ทำอะไรมา ถึงได้เกลียด โฮดี้ตอบว่า   เปล่าเลย  นี้แหละจุดเปลี่ยน

อ่อ .. แก้อีกนิส ใจจิง เราก็ไม่ได้แอบไปดู โอดะ หรอก เพื่อนสมัยไปญี่ปุ่นที่เค้าทำที่นั้น เค้าบอกมา ก็แค่คุย msn ถามกัน

งืม .... ไม่เชื่อก็ ตามจัย   ไม่วอรี่  และไม่เกรียนละกัน ทำงาน มีลูกแล้ว    จบ .....
     *dontknow* *dontknow*

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #348 เมื่อ: จ. 24 ต.ค. 2011 เวลา 23:07:38 »
จุดเปลี่ยนอีกนิส ... ฟูกะโบชิ บอกว่าพวกมันไม่มีอะไรเลย ( กลุ่มโจรสลัดเงือก ) เป็นศัตรูอย่างแท้จริง

การที่ลุกมาต่อสู้ไม่ใช่เพื่อเกาะเงือก แต่พวกมันคิดว่าสวรรค์ส่งมาให้พวกมัน ลงทัณฑ์มนุษย์

โฮดี้เป็นพวกหรอ .. ไม่เมค เซนซ์เลย แล้วรู้ข้างบนดูแล้วเปรียบเทียบด้วย ไม่ใช่ดูแล้วมึนต่อครับ

ไม่เชื่ออยู่แล้ว ไม่เป็นไร ไม่ต้องวอรี่หรอกครับ จบ ...  *dontknow* *dontknow*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #349 เมื่อ: อ. 25 ต.ค. 2011 เวลา 08:02:12 »
อืม ... อันนี้แหละ พอดี เล่นบอร์ดไม่เป็นเลยไม่ได้ลงรูป อันนี้แหละ (แอบก็คือแอบดิ)     *dontknow* *dontknow*
ปล. ระบุหมายเหตุแล้ว ว่าไม่เชื่อก็ตามจัย    *dontknow* *dontknow*
อ่อ .. แก้อีกนิส ใจจิง เราก็ไม่ได้แอบไปดู โอดะ หรอก เพื่อนสมัยไปญี่ปุ่นที่เค้าทำที่นั้น เค้าบอกมา ก็แค่คุย msn ถามกัน
งืม .... ไม่เชื่อก็ ตามจัย   ไม่วอรี่  และไม่เกรียนละกัน ทำงาน มีลูกแล้ว    จบ .....
     *dontknow* *dontknow*
*dontknow* ไม่วอรี่อยู่แล้วคะ เพราะไม่ได้เชื่อแต่แรกแล้ว ภาพนี้มันเป็นภาพตัดต่อ *dontknow*
ถึงจะเปลี่ยนมาบอกว่าคนที่แอบดูคือคุณหรือเพื่อนที่ทำงานอยู่ที่นั่น รูปนี้ก็ไม่ใช่รูปที่ อ.โอดะ วาดอยู่ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 25 ต.ค. 2011 เวลา 15:19:09 โดย panndora »

panndora

« ตอบกลับ #350 เมื่อ: อ. 25 ต.ค. 2011 เวลา 12:33:20 »
ขออภัยที่เมนท์2โพสท์ติดคะ
แต่ขอสารภาพกับสมาชิกทุกท่านว่า อ่านประโยคที่อ้างอิงแล้วขัดใจมาก พูดเหมือนไม่แยแสภาพที่เราเอามาแปะ
คุณmonkey_testoยืนยันว่าเป็นรูปที่เราเอามาลง คือรูปที่เขาบอกว่าแอบดู อ.โอดะวาดและคุยกะเพื่อนที่ทำที่ญี่ปุ่น
ก็คือจะบอกว่ารูปที่เราอ้างอิงมันไม่ได้ตัดต่ออ่ะดิ เป็นฝีมือ อ.โอดะวาดสินะคะ
เลยขออนุญาติสมาชิกทุกท่านไว้ ณ ที่นี้คะจะตัดต่อหนึ่งในภาพที่ถูกตัดต่อให้ดูกันลงบอร์ดเลย
อาจจะทำให้คอมเม้นท์นี้ดูยาวมากนะคะ ที่ทำนี่ด้วยอารมณ์หมั่น!!ล้วนๆคะขอสารภาพ

รูปแรกคะ

ทำเลเยอร์เอาช่องคำพูดออกมาก่อน>>>

Cropรูปมาเฉพาะส่วนที่จะใช้>>>>>
เอาช่องคำพูดที่แยกไปตอนแรกมาทับ>
ลบส่วนที่ไม่ใช้ทิ้งก็จะได้แบบนี้มาคะ>>

รูปสองคะ

Cropรูปมาแค่ส่วนที่จะใช้ตัดต่อคะ>>>>>>>>>>
ลบส่วนที่เป็นคำพูด แล้ววาดลูกตาลูฟี่ใหม่ให้มองต่ำลง>

รูปสามคะ ทำยากหน่อยเพราะเอา2รูปมารวมกัน
1
2
Cropมาแต่ส่วนที่ใช้ทั้งสองรูปคะ
1.
2.
รูป2ต้องตัดต่อเยอะเริ่มจากเขียนผม/เสื้อและลบส่วนที่ไม่ใช้ออก>
Cropรูปให้เหลือแต่ส่วนที่จะใช้คือครึ่งนึงของหน้าโฮดี้
ทำเลเยอร์โฮดี้เลือกเฉพาะส่วนแล้วเอามาทับรูปหมายเลข 1 ที่เตรียมเอาไว้
ลบคำพูดทิ้ง เขียนตาโฮดี้ใหม่ให้ดูแหยๆ วาดหยดเหงื่อลงไป ก็จะได้แบบนี้มาคะ

ตอนนี้เราก็จะได้ไฟล์รูปมาสามอันแล้วก็นำมาจัดเรียงรุปแบบ แล้วใส่เนื้อหาที่อยากใส่ได้เลยแล้วแต่ใจตัวเอง

ตัวอย่างรูปที่เราทำคะ...!!(แซวขำๆนะใครเป็นแฟนนายกก็ขออภัยด้วยคะ ^^)

ส่วนนี่รูปที่คุณ monkey_testo บอกว่าแอบดู อ.โอดะวาด (Cropมานะคะ)

ไม่ Worry อยู่แล้วคะ รู้อยู่แล้วว่ามันเป็นภาพตัดต่อ
คุณmonkey_testoบอกว่ารูปที่เราแปะคอมเมนท์ก่อน อ.โอดะเป็นคนวาด ไปแอบดูมา
เราก็ทำได้เหมือนกันพึ่งแต่ฝีมือโฟโต้ช้อประดับกลางเองๆ
งั้นก็แสดงว่า Panndora คนนี้ก็เป็น อ.โอดะได้เหมือนกันสินะคะ ^^ (ไม่จบแหงมๆงานนี้ ฮุๆๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 29 พ.ย. 2011 เวลา 23:05:48 โดย panndora »

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #351 เมื่อ: อ. 25 ต.ค. 2011 เวลา 17:03:10 »
โอ้ว จบ Design มาเปล่าครับเนี่ย จัดเต็มเลย คุณ Pandora 55+

saxsax

• *
« ตอบกลับ #352 เมื่อ: อ. 25 ต.ค. 2011 เวลา 19:01:49 »
 *dead* *dead* *dead*

ดุ๊กดิ๊กๆ ของแรงมากค้าบ

panndora

« ตอบกลับ #353 เมื่อ: อ. 25 ต.ค. 2011 เวลา 20:24:07 »
โอ้ว จบ Design มาเปล่าครับเนี่ย จัดเต็มเลย คุณ Pandora 55+
*dead* *dead* *dead*
ดุ๊กดิ๊กๆ ของแรงมากค้าบ
*great* จัดเต็มคะ งานนี้นั่งทำรูปครึ่ง ชม. พิมพ์จัดเรียงรูปในคอมเมนท์อีกครึ่ง ชม.  *dead*

saxsax

• *
« ตอบกลับ #354 เมื่อ: ศ. 28 ต.ค. 2011 เวลา 19:28:02 »
ประวัติ โฮดี้แย่ไม่มีพลิกโผอีกต่อไป แต่ในอดีตของ โฮดี้ ไม่มี เฮียวโซ เอ๊ะๆ ยังไงๆ  *hoho*

panndora

« ตอบกลับ #355 เมื่อ: ศ. 28 ต.ค. 2011 เวลา 22:02:57 »
ประวัติ โฮดี้แย่ไม่มีพลิกโผอีกต่อไป แต่ในอดีตของ โฮดี้ ไม่มี เฮียวโซ เอ๊ะๆ ยังไงๆ  *hoho*
ก็เพราะว่า เฮียวโซ ถูกจ้างให้มาร่วมงานกับโฮดี้ตอนโตแล้วไงจ๊ะ

pockpack.rcatu

• *
« ตอบกลับ #356 เมื่อ: ส. 29 ต.ค. 2011 เวลา 02:00:21 »
ผมไปเจอบล็อกหนึ่งมา
http://onepiecethai.blogspot.com/
เขาเอารูปขึ้นหน้าเวปนับพวกลูฟี่ได้ 10 คน เป็นผู้หญิงด้วยแต่ผมดูไม่ออกว่าเป็นใคร ช่วยดูหน่อยครับ ไม่รู้ว่าเขารู้มาหรือคิดเอาเหมือนพวกเรา แต่ผมว่าเขาคงคิดเอง
แต่ผมก็เริ่มคิดเหมือนหลายความเห็นที่ผ่านมาว่าคนที่ 10 อยากให้เป็นผู้หญิง *love*
*love* รูปแบนเนอร์ป่าวคะ เหมือนจะเป็น องค์หญิงบีบี *love*

ต่อให้มันไม่มีทางเป็นไปได้ก็เถอะ ผมเชียร์คนนี้สุดใจเลย บีบี คร๊าบบบบ  *love*

saxsax

• *
« ตอบกลับ #357 เมื่อ: ส. 29 ต.ค. 2011 เวลา 14:51:52 »
ก็เพราะว่า เฮียวโซ ถูกจ้างให้มาร่วมงานกับโฮดี้ตอนโตแล้วไงจ๊ะ

โอเข้าใจแล้วว  *great* *great*

ถ้างั้นหมดหวัง กากเหมือนเดิมนะเฮียวโซ   *dead* *dead*

mooosub7770

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #358 เมื่อ: ส. 29 ต.ค. 2011 เวลา 21:26:13 »

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #359 เมื่อ: อา. 30 ต.ค. 2011 เวลา 10:23:46 »
ไปถึงไหนแล้วเอ่ย ผมไม่ได้เข้ามาซะนาน-*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST