Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (71/172) > >>

panndora:

--- อ้างจาก: [email protected] ที่ จ. 24 ต.ค. 2011 เวลา 22:22:48 ---ปล. ระบุหมายเหตุแล้ว ว่าไม่เชื่อก็ตามจัย    *dontknow* *dontknow*

--- End quote ---
ขออภัยที่เมนท์2โพสท์ติดคะ
แต่ขอสารภาพกับสมาชิกทุกท่านว่า อ่านประโยคที่อ้างอิงแล้วขัดใจมาก พูดเหมือนไม่แยแสภาพที่เราเอามาแปะ
คุณmonkey_testoยืนยันว่าเป็นรูปที่เราเอามาลง คือรูปที่เขาบอกว่าแอบดู อ.โอดะวาดและคุยกะเพื่อนที่ทำที่ญี่ปุ่น
ก็คือจะบอกว่ารูปที่เราอ้างอิงมันไม่ได้ตัดต่ออ่ะดิ เป็นฝีมือ อ.โอดะวาดสินะคะ
เลยขออนุญาติสมาชิกทุกท่านไว้ ณ ที่นี้คะจะตัดต่อหนึ่งในภาพที่ถูกตัดต่อให้ดูกันลงบอร์ดเลย
อาจจะทำให้คอมเม้นท์นี้ดูยาวมากนะคะ ที่ทำนี่ด้วยอารมณ์หมั่น!!ล้วนๆคะขอสารภาพ

รูปแรกคะ

ทำเลเยอร์เอาช่องคำพูดออกมาก่อน>>>

Cropรูปมาเฉพาะส่วนที่จะใช้>>>>>
เอาช่องคำพูดที่แยกไปตอนแรกมาทับ>
ลบส่วนที่ไม่ใช้ทิ้งก็จะได้แบบนี้มาคะ>>

รูปสองคะ

Cropรูปมาแค่ส่วนที่จะใช้ตัดต่อคะ>>>>>>>>>>
ลบส่วนที่เป็นคำพูด แล้ววาดลูกตาลูฟี่ใหม่ให้มองต่ำลง>

รูปสามคะ ทำยากหน่อยเพราะเอา2รูปมารวมกัน
1
2
Cropมาแต่ส่วนที่ใช้ทั้งสองรูปคะ
1.
2.
รูป2ต้องตัดต่อเยอะเริ่มจากเขียนผม/เสื้อและลบส่วนที่ไม่ใช้ออก>
Cropรูปให้เหลือแต่ส่วนที่จะใช้คือครึ่งนึงของหน้าโฮดี้
ทำเลเยอร์โฮดี้เลือกเฉพาะส่วนแล้วเอามาทับรูปหมายเลข 1 ที่เตรียมเอาไว้
ลบคำพูดทิ้ง เขียนตาโฮดี้ใหม่ให้ดูแหยๆ วาดหยดเหงื่อลงไป ก็จะได้แบบนี้มาคะ
ตอนนี้เราก็จะได้ไฟล์รูปมาสามอันแล้วก็นำมาจัดเรียงรุปแบบ แล้วใส่เนื้อหาที่อยากใส่ได้เลยแล้วแต่ใจตัวเอง

ตัวอย่างรูปที่เราทำคะ...!!(แซวขำๆนะใครเป็นแฟนนายกก็ขออภัยด้วยคะ ^^)

ส่วนนี่รูปที่คุณ monkey_testo บอกว่าแอบดู อ.โอดะวาด (Cropมานะคะ)

ไม่ Worry อยู่แล้วคะ รู้อยู่แล้วว่ามันเป็นภาพตัดต่อ
คุณmonkey_testoบอกว่ารูปที่เราแปะคอมเมนท์ก่อน อ.โอดะเป็นคนวาด ไปแอบดูมา
เราก็ทำได้เหมือนกันพึ่งแต่ฝีมือโฟโต้ช้อประดับกลางเองๆ
งั้นก็แสดงว่า Panndora คนนี้ก็เป็น อ.โอดะได้เหมือนกันสินะคะ ^^ (ไม่จบแหงมๆงานนี้ ฮุๆๆ)

marangone:

โอ้ว จบ Design มาเปล่าครับเนี่ย จัดเต็มเลย คุณ Pandora 55+

saxsax:

*dead* *dead* *dead*

ดุ๊กดิ๊กๆ ของแรงมากค้าบ

panndora:

--- อ้างจาก: marangone ที่ อ. 25 ต.ค. 2011 เวลา 17:03:10 ---โอ้ว จบ Design มาเปล่าครับเนี่ย จัดเต็มเลย คุณ Pandora 55+

--- อ้างจาก: saxsax ที่ อ. 25 ต.ค. 2011 เวลา 19:01:49 --- *dead* *dead* *dead*
ดุ๊กดิ๊กๆ ของแรงมากค้าบ

*great* จัดเต็มคะ งานนี้นั่งทำรูปครึ่ง ชม. พิมพ์จัดเรียงรูปในคอมเมนท์อีกครึ่ง ชม.  *dead*

saxsax:

ประวัติ โฮดี้แย่ไม่มีพลิกโผอีกต่อไป แต่ในอดีตของ โฮดี้ ไม่มี เฮียวโซ เอ๊ะๆ ยังไงๆ  *hoho*

หน้า: << < (71/172) > >>

Go to full version