หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 905885 ครั้ง)

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #315 เมื่อ: อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 21:49:24 »
อาจเป็นลูฟี่ชวนโฮดี้ขึ้นเรือก็ได้เพราะโฮด้เองอาจต้องการค้นหาความไว้ใจกับคนและการยอมรับจากคนเพือจะได้อยู่รวมกันได้เพราะในตอนนี้โฮดี้เป็นคนที่เกลียดคนมากที่สุดใช่ไหมละครับอาจจะกลายเป็นคนที่เป็นกุญแจเชือมโยงระหว่างเงือกกับคนก็ได้เพราะโดยรวมตอนนี้มีฝีมือพอตัว+มีอดีต+มีการดำเนินเนื้อเรืองที่ให้ดูว่าโฮดีมีความลับที่คนทัวไปไม่รู้
ถ้าโฮดี้กลายเป็นกุญแจที่เชื่อมคนกับเงือก งั้นรายชื่อประชากรบนเกาะ สาสน์ที่ราชินีโอโตฮิเมะไปเอามาจากเผ่ามังกรฟ้า
แล้วการที่ราชินีโอโตฮิเมะโดนยิงตาย ก็ไร้ค่าเลยสิคะ ราชวงศ์ทำกันมาตั้งเป็นสิบๆปี แต่โฮดี้มาเป็นคนเปลี่ยนแปลงได้ซะงั้น
ถ้าบอกว่าโฮดี้น่าจะได้เป็นลูกเรืออันนี้เราไม่เถียงคะ มันเป็นความเห็นของแต่ละคนแต่ถ้าบอกว่าโฮดี้จะเป็นกุญแจในการเปลี่ยนความคิดของคนและเงือกอันนี้ขอค้านคะ

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #316 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 11:10:52 »
แต่ผมคิดว่า โฮดี้น่าจะต้องตายเพราะยา ยาES มันก็เปรียบเหมือนยาบ้าอ่ะครับ ผมว่าอาจารย์เค้าคงสะท้อนให้เห็นถึงผลของการกินยาบ้ามั้งครับ

อีกอย่างถ้าโฮดี้ไม่ตายเพราะยา เดี๋ยวอีกหน่อย พอใครสู้ไม่ได้ ก็อัพยากันอย่างเดียว ผมว่าความสนุกก็จะหมดไปครับ

popmei

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #317 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 13:43:41 »
คนที่ 10 น่าจะเป็น คนที่แปลกๆตลก ไม่เหมือนชาวบ้าน สังคมลังเกลียด เช่น บรูค(เป็นกระดูกเดินได้) อูซป(หลอกชาวบ้านไปเท่า)

ประมาฌนี้(มั้ง)

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #318 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 23:13:03 »
ขอความคิดเหนจากท่านที่คิดว่า โฮดี้ จะได้เปนพวกของลูฟี่หน่อยคับ มีความเหนอย่างไรบ้างเมื่อได้อ่านตอนล่าสุด   *number1* *number1* *number1*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

panndora

« ตอบกลับ #319 เมื่อ: พฤ. 20 ต.ค. 2011 เวลา 00:06:11 »
นี่หรือที่หลายๆท่านบอกว่าน่าจะเป็นสมาชิกคนที่ 10 ของกลุ่มหมวกฟาง

*rip* ตอนนี้โฮดี้ดูชั่วร้ายและน่ากลัวที่สุดเท่าที่เคยเห็นจากตัวโกงทั้งหมดที่ลูฟี่เคยเจอ  *rip*

คนหน้าตาดี

• *
« ตอบกลับ #320 เมื่อ: พฤ. 20 ต.ค. 2011 เวลา 09:14:09 »
ผมยอมรับว่าคิดว่าโฮดี้เป็นพวก คนที่10

จะสะใจอะไรกันมากมาย

ถึงไม่ใช่โฮดี้ ก็ใช่ว่าพวกคุณจะทายถูก

ก็แค่คนที่ออกจากบ้าน OP เป็นคนแรก

และผมก็แค่พูดว่า.......

ว๊าาา แย่จัง ทายผิด  *disappoint*

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #321 เมื่อ: พฤ. 20 ต.ค. 2011 เวลา 09:35:47 »
ผมไปเจอบล็อกหนึ่งมา

http://onepiecethai.blogspot.com/

เขาเอารูปขึ้นหน้าเวปนับพวกลูฟี่ได้ 10 คน เป็นผู้หญิงด้วยแต่ผมดูไม่ออกว่าเป็นใคร ช่วยดูหน่อยครับ ไม่รู้ว่าเขารู้มาหรือคิดเอาเหมือนพวกเรา แต่ผมว่าเขาคงคิดเอง

แต่ผมก็เริ่มคิดเหมือนหลายความเห็นที่ผ่านมาว่าคนที่ 10 อยากให้เป็นผู้หญิง *love*

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #322 เมื่อ: พฤ. 20 ต.ค. 2011 เวลา 09:51:17 »
ผมยอมรับว่าคิดว่าโฮดี้เป็นพวก คนที่10

จะสะใจอะไรกันมากมาย

ถึงไม่ใช่โฮดี้ ก็ใช่ว่าพวกคุณจะทายถูก

ก็แค่คนที่ออกจากบ้าน OP เป็นคนแรก

และผมก็แค่พูดว่า.......

ว๊าาา แย่จัง ทายผิด  *disappoint*
*haha* *haha* *haha* *haha* *haha*  ของเค้าฮาจิงไรจิง
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

panndora

« ตอบกลับ #323 เมื่อ: พฤ. 20 ต.ค. 2011 เวลา 10:13:19 »
ผมไปเจอบล็อกหนึ่งมา
http://onepiecethai.blogspot.com/
เขาเอารูปขึ้นหน้าเวปนับพวกลูฟี่ได้ 10 คน เป็นผู้หญิงด้วยแต่ผมดูไม่ออกว่าเป็นใคร ช่วยดูหน่อยครับ ไม่รู้ว่าเขารู้มาหรือคิดเอาเหมือนพวกเรา แต่ผมว่าเขาคงคิดเอง
แต่ผมก็เริ่มคิดเหมือนหลายความเห็นที่ผ่านมาว่าคนที่ 10 อยากให้เป็นผู้หญิง *love*
*love* รูปแบนเนอร์ป่าวคะ เหมือนจะเป็น องค์หญิงบีบี *love*

saxsax

• *
« ตอบกลับ #324 เมื่อ: พฤ. 20 ต.ค. 2011 เวลา 12:50:33 »
พลิกไปพลิกมา ร้ายจริงๆ อ.โอดะ

หรือจะมีพลิกอีก  *rip*

*number1*

marangone

• *
« ตอบกลับ #325 เมื่อ: พฤ. 20 ต.ค. 2011 เวลา 12:54:48 »
พลิกไปพลิกมา ร้ายจริงๆ อ.โอดะ

หรือจะมีพลิกอีก  *rip*

*number1*

อะไรพลิกหรอครับ ถ้าหมายถึงโฮดี้ ก็ไม่พลิกหรอกครับ มันน่าจะเป็นอย่างนั้นอยู่แล้วอ่ะครับ

saxsax

• *
« ตอบกลับ #326 เมื่อ: พฤ. 20 ต.ค. 2011 เวลา 13:31:19 »
ฮาๆ ผมก้คิดว่าไม่ใช่มาตั้งนานแล้วครับ ไปดู post ก่อนๆสิครับ ไม่ใช่เพิ่งมาโพสตอนเขาเฉลย

แต่ อ.โอดะ ไว้ใจไม่ได้ครับ ชอบแอบสร้างปมให้คิด  *hoho* *hoho*

แล้วกระทู้นี้ก็เป็นกระทู้ทายครับว่าใครจะได้อยู่บนเรือ คุณ Marangone ก็ลองแสดงความคิดเห็นบ้างสิครับ

ไม่ใช่แย้งอย่างเดียว เห็นบอกว่ามีแน่ไม่ใช่หรอ ผมเคยทายไว้ว่า เฮียวโซครับ ( หน้า 7 ) เจ้าหญิง ( หน้า 20 ) แต่น่าจะผิดหมด  *disappoint*

ตอนนี้ทายว่ายังไม่มีคนใหม่ครับ

*haha*

marangone

• *
« ตอบกลับ #327 เมื่อ: พฤ. 20 ต.ค. 2011 เวลา 15:27:40 »
ฮาๆ ผมก้คิดว่าไม่ใช่มาตั้งนานแล้วครับ ไปดู post ก่อนๆสิครับ ไม่ใช่เพิ่งมาโพสตอนเขาเฉลย

แต่ อ.โอดะ ไว้ใจไม่ได้ครับ ชอบแอบสร้างปมให้คิด  *hoho* *hoho*

แล้วกระทู้นี้ก็เป็นกระทู้ทายครับว่าใครจะได้อยู่บนเรือ คุณ Marangone ก็ลองแสดงความคิดเห็นบ้างสิครับ

ไม่ใช่แย้งอย่างเดียว เห็นบอกว่ามีแน่ไม่ใช่หรอ ผมเคยทายไว้ว่า เฮียวโซครับ ( หน้า 7 ) เจ้าหญิง ( หน้า 20 ) แต่น่าจะผิดหมด  *disappoint*

ตอนนี้ทายว่ายังไม่มีคนใหม่ครับ

*haha*

ถ้าจะให้ผมทายนะครับ ส่วนตัวไม่ถูกใจใครเลยบนเกาะเงือก อยากได้เพโรน่ามากกว่า 555 ผู้ ช เยอะละ อยากได้ผู้ ญ เพิ่ม อ่า...(ซึ่งก็มั่นใจมากว่าผิดเหมือนกัน)

ป.ล ที่ผมบอกว่ามีแน่คือ คนที่ขึ้นเรือไปด้วยนะครับ ไม่รู้ว่าจะใช่ลูกเรือรึเปล่าครับ ^^

saxsax

• *
« ตอบกลับ #328 เมื่อ: พฤ. 20 ต.ค. 2011 เวลา 17:36:46 »
Like ครับ แต่ตอนนี้อาจจะตกเป็นเมียตาเหยี่ยวไปแล้ว

*love* *love*

eak_a7x

• *
« ตอบกลับ #329 เมื่อ: ศ. 21 ต.ค. 2011 เวลา 07:22:51 »
เคยซื้อรวมเล่มมาอ่านกันรึป่าวคับ ?

ช่วง SBS ที่ทางบ้านญี่ปุ่นเค้าส่งมาถาม อ โอดะ เค้าบอกว่า บาโซโลมิวคุมะ จะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของกลุ่มโจรสลัดหมวกฟางคับ

ที่เค้าบอกมันมีเหตุผลอยู่นะคับ เป็นภาษาญี่ปุ่นตัวเลขของชื่อผลปีศาจ คือ

ลูฟี่ โกมุ โกมุ(ยาง) =  5 6 5 6
ช๊อปเปอร์ ฮิโตะ ฮิโตะ (มนุษย์) = 1 10 1 10
โรบิน ฮานะ ฮานะ (ดอกไม้)= 8 7 8 7
บรูค โยมิ โยมิ (คืนชีพ) = 4 3 4 3
เหลือ 2 9 2 9 ก็คือผล นิคิว นิคิว คือ คุมะคับ

ส่วนอ โอดะ ถึงกับ no comment เลยทีเดียว

ส่วนตัวผมถึงเป็นคุมะก็โอเคนะคับ ได้มาเปนพวกก็ดี เอาไปสู้กับ เรือรบยักษ์ นักโทษ lv 6 ที่มาเปนพวกของหนวดดำ

นี่เป็นข้อสันนิฐานของชาวญี่ปุ่นนะคับ ใครสงสัย ไปซื้อวันพีชรวมเล่มดู เล่ม 59 อุดหนุนเค้าบ้าง อย่าอ่านกันแต่ในเว๊ป สงสาร อ โอดะเค้า ส่วนผมอ่านเฉพาะล่วงหน้าละคับ รวมเล่มออกก็ไปซื้อ