Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (66/172) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: saxsax ที่ พฤ. 20 ต.ค. 2011 เวลา 12:50:33 ---พลิกไปพลิกมา ร้ายจริงๆ อ.โอดะ

หรือจะมีพลิกอีก  *rip*

*number1*

--- End quote ---

อะไรพลิกหรอครับ ถ้าหมายถึงโฮดี้ ก็ไม่พลิกหรอกครับ มันน่าจะเป็นอย่างนั้นอยู่แล้วอ่ะครับ

saxsax:

ฮาๆ ผมก้คิดว่าไม่ใช่มาตั้งนานแล้วครับ ไปดู post ก่อนๆสิครับ ไม่ใช่เพิ่งมาโพสตอนเขาเฉลย

แต่ อ.โอดะ ไว้ใจไม่ได้ครับ ชอบแอบสร้างปมให้คิด  *hoho* *hoho*

แล้วกระทู้นี้ก็เป็นกระทู้ทายครับว่าใครจะได้อยู่บนเรือ คุณ Marangone ก็ลองแสดงความคิดเห็นบ้างสิครับ

ไม่ใช่แย้งอย่างเดียว เห็นบอกว่ามีแน่ไม่ใช่หรอ ผมเคยทายไว้ว่า เฮียวโซครับ ( หน้า 7 ) เจ้าหญิง ( หน้า 20 ) แต่น่าจะผิดหมด  *disappoint*

ตอนนี้ทายว่ายังไม่มีคนใหม่ครับ

*haha*

marangone:

--- อ้างจาก: saxsax ที่ พฤ. 20 ต.ค. 2011 เวลา 13:31:19 ---ฮาๆ ผมก้คิดว่าไม่ใช่มาตั้งนานแล้วครับ ไปดู post ก่อนๆสิครับ ไม่ใช่เพิ่งมาโพสตอนเขาเฉลย

แต่ อ.โอดะ ไว้ใจไม่ได้ครับ ชอบแอบสร้างปมให้คิด  *hoho* *hoho*

แล้วกระทู้นี้ก็เป็นกระทู้ทายครับว่าใครจะได้อยู่บนเรือ คุณ Marangone ก็ลองแสดงความคิดเห็นบ้างสิครับ

ไม่ใช่แย้งอย่างเดียว เห็นบอกว่ามีแน่ไม่ใช่หรอ ผมเคยทายไว้ว่า เฮียวโซครับ ( หน้า 7 ) เจ้าหญิง ( หน้า 20 ) แต่น่าจะผิดหมด  *disappoint*

ตอนนี้ทายว่ายังไม่มีคนใหม่ครับ

*haha*

--- End quote ---

ถ้าจะให้ผมทายนะครับ ส่วนตัวไม่ถูกใจใครเลยบนเกาะเงือก อยากได้เพโรน่ามากกว่า 555 ผู้ ช เยอะละ อยากได้ผู้ ญ เพิ่ม อ่า...(ซึ่งก็มั่นใจมากว่าผิดเหมือนกัน)

ป.ล ที่ผมบอกว่ามีแน่คือ คนที่ขึ้นเรือไปด้วยนะครับ ไม่รู้ว่าจะใช่ลูกเรือรึเปล่าครับ ^^

saxsax:

Like ครับ แต่ตอนนี้อาจจะตกเป็นเมียตาเหยี่ยวไปแล้ว

*love* *love*

eak_a7x:

เคยซื้อรวมเล่มมาอ่านกันรึป่าวคับ ?

ช่วง SBS ที่ทางบ้านญี่ปุ่นเค้าส่งมาถาม อ โอดะ เค้าบอกว่า บาโซโลมิวคุมะ จะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของกลุ่มโจรสลัดหมวกฟางคับ

ที่เค้าบอกมันมีเหตุผลอยู่นะคับ เป็นภาษาญี่ปุ่นตัวเลขของชื่อผลปีศาจ คือ

ลูฟี่ โกมุ โกมุ(ยาง) =  5 6 5 6
ช๊อปเปอร์ ฮิโตะ ฮิโตะ (มนุษย์) = 1 10 1 10
โรบิน ฮานะ ฮานะ (ดอกไม้)= 8 7 8 7
บรูค โยมิ โยมิ (คืนชีพ) = 4 3 4 3
เหลือ 2 9 2 9 ก็คือผล นิคิว นิคิว คือ คุมะคับ

ส่วนอ โอดะ ถึงกับ no comment เลยทีเดียว

ส่วนตัวผมถึงเป็นคุมะก็โอเคนะคับ ได้มาเปนพวกก็ดี เอาไปสู้กับ เรือรบยักษ์ นักโทษ lv 6 ที่มาเปนพวกของหนวดดำ

นี่เป็นข้อสันนิฐานของชาวญี่ปุ่นนะคับ ใครสงสัย ไปซื้อวันพีชรวมเล่มดู เล่ม 59 อุดหนุนเค้าบ้าง อย่าอ่านกันแต่ในเว๊ป สงสาร อ โอดะเค้า ส่วนผมอ่านเฉพาะล่วงหน้าละคับ รวมเล่มออกก็ไปซื้อ

หน้า: << < (66/172) > >>

Go to full version