หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 905824 ครั้ง)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 13:44:27 »
ตอนแรกผมก็เชียร์ จินเบ

แล้วเปลี่ยนมาเชียร์ เดคเค่น (ที่ติดในประเด็นหน่อยนึง)

พูดกันถึงผู้ชี้นำ หลายคนคงคิดว่า ลูฟี่ แต่ผมว่าอาจจะเป็น เดคเค่น นะ

ไม่รู้ทำไมผมว่ามันต้องมีบทบาทเยอะกว่านี้แน่ และมันก็เป็นคนขยับ โนอา เรือแห่งตำนานด้วย(นั่นเป็นเพราะพลังจริงแต่ผมว่าต้องมีนัยแอบแฝงนะว่ามั๊ย) ถึงจะหน้าตาเจ้าเล่ไปหน่อย *number1*

เกาะเงือกมีโอกาสย้ายก็ตอนนี้แหละ มาดามเชอร์รี่ ก็ทำนายว่าเกาะเงือกต้องโดนทำลายด้วยนิ วันแห่งโชคชะตามาถึงแล้ว *haha*

ถ้า ชิราโฮชิ เรียกเจ้าแห่งทะเลออกมามันจะทำลายเรือหรือป่าวอ่ะ *shock* เค้าห้ามทำลายนะ

ขอเชียร์ เดคเค่น แล้วกัน *glad*

ผมว่าถ้าจะทำลาย คงเป็นเกาะมากกว่าเรือครับ และลูฟี่จะเป็นคนทำลายด้วย เหตุผลมีหลายอย่าง เช่น คำทำนายของมาดามเชอรี่ ที่ว่าลูฟี่จะเป็นคนทำลายเกาะเงือก
หรือ เรือโนอา ชื่อก็บ่งบอกว่า เป็นเรือในตำนาน ที่ใช้อพยพคนในตอนที่น้ำท่วมโลก ซึ่งผมว่า อ.โอดะเค้าอาจจะจับประเด็นตรงนี้ แล้วนำมาอพยพผู้คนบนเกาะเงือกก็ได้ (อ.โอดะเค้าชอบเอาตำนานในโลกจริงมาใส่ไว้ในโลกวันพีชอยู่แล้ว) แล้วที่บอกว่าห้ามทำลายเรือ เพราะในเกาะเงือกอาจจะมีตำนานรัยซักอย่าง เกี่ยวกับเรือ อย่างเช่น อาจจะวันที่กลุ่มคนกลุ่มนึง        จะมากอบกู้ เกาะเงือก จงรักษาเรือโนอาห์ แห่งตำนานไว้  *hoho* *hoho* *hoho* (มั่วเข้าไป) ผมเลยคิดว่าถ้าจะทำลายเรือคงทำลายเกาะมากกว่า 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 13:47:19 โดย marangone »

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 15:54:13 »
ทำลายน่ะ หมายถึง เกาะล่มจมเลยรึเปล่า้นี่ย -*-

ถ้าเกิดเหตุการณ์นั้น แล้ว ชาวเงือกจะทำไง เรือโนอาก็ไม่ได้ถูกหุ้มฟองอากาศไว้ ถึงเกาะเงือกจะถูกทำงายจริง แล้ว จะไปอยู่ไหนกันล่ะ -*-

ผมว่าไม่น่าจะถึงขึ้นนั้น ถูกทำลายที่ว่า ก็น่าจะเป็นแค่ บ้านเมืองเสียหายยับเยิน ฝีมือลูฟี่มั้ย ก็ไม่เชิงครับ เพราะต้องสู้กับโฮดี้นี่นา - -*

อีกอย่างคือ มันต้องมีบทพระเอกขี่หมึกขาวมาช่วยปกป้องเกาะเงือก  เอิ่มนะ ว่าไป ผมก็มั่ว -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #272 เมื่อ: อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 15:57:10 »
ตอนแรกผมก็เชียร์ จินเบ

แล้วเปลี่ยนมาเชียร์ เดคเค่น (ที่ติดในประเด็นหน่อยนึง)

พูดกันถึงผู้ชี้นำ หลายคนคงคิดว่า ลูฟี่ แต่ผมว่าอาจจะเป็น เดคเค่น นะ

ไม่รู้ทำไมผมว่ามันต้องมีบทบาทเยอะกว่านี้แน่ และมันก็เป็นคนขยับ โนอา เรือแห่งตำนานด้วย(นั่นเป็นเพราะพลังจริงแต่ผมว่าต้องมีนัยแอบแฝงนะว่ามั๊ย) ถึงจะหน้าตาเจ้าเล่ไปหน่อย *number1*

เกาะเงือกมีโอกาสย้ายก็ตอนนี้แหละ มาดามเชอร์รี่ ก็ทำนายว่าเกาะเงือกต้องโดนทำลายด้วยนิ วันแห่งโชคชะตามาถึงแล้ว *haha*

ถ้า ชิราโฮชิ เรียกเจ้าแห่งทะเลออกมามันจะทำลายเรือหรือป่าวอ่ะ *shock* เค้าห้ามทำลายนะ

ขอเชียร์ เดคเค่น แล้วกัน *glad*

ผมว่าถ้าจะทำลาย คงเป็นเกาะมากกว่าเรือครับ และลูฟี่จะเป็นคนทำลายด้วย เหตุผลมีหลายอย่าง เช่น คำทำนายของมาดามเชอรี่ ที่ว่าลูฟี่จะเป็นคนทำลายเกาะเงือก
หรือ เรือโนอา ชื่อก็บ่งบอกว่า เป็นเรือในตำนาน ที่ใช้อพยพคนในตอนที่น้ำท่วมโลก ซึ่งผมว่า อ.โอดะเค้าอาจจะจับประเด็นตรงนี้ แล้วนำมาอพยพผู้คนบนเกาะเงือกก็ได้ (อ.โอดะเค้าชอบเอาตำนานในโลกจริงมาใส่ไว้ในโลกวันพีชอยู่แล้ว) แล้วที่บอกว่าห้ามทำลายเรือ เพราะในเกาะเงือกอาจจะมีตำนานรัยซักอย่าง เกี่ยวกับเรือ อย่างเช่น อาจจะวันที่กลุ่มคนกลุ่มนึง        จะมากอบกู้ เกาะเงือก จงรักษาเรือโนอาห์ แห่งตำนานไว้  *hoho* *hoho* *hoho* (มั่วเข้าไป) ผมเลยคิดว่าถ้าจะทำลายเรือคงทำลายเกาะมากกว่า

ถ้าไอ้โคลน  มันดูดคนทั้งเกาะได้  ก้อเข้าล๊อกเลย  แล้วก้อมาเปนคนที่10  (วีเคราะห ตามน้ำ)
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

marangone

• *
« ตอบกลับ #273 เมื่อ: อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 16:05:01 »
ทำลายน่ะ หมายถึง เกาะล่มจมเลยรึเปล่า้นี่ย -*-

ถ้าเกิดเหตุการณ์นั้น แล้ว ชาวเงือกจะทำไง เรือโนอาก็ไม่ได้ถูกหุ้มฟองอากาศไว้ ถึงเกาะเงือกจะถูกทำงายจริง แล้ว จะไปอยู่ไหนกันล่ะ -*-

ผมว่าไม่น่าจะถึงขึ้นนั้น ถูกทำลายที่ว่า ก็น่าจะเป็นแค่ บ้านเมืองเสียหายยับเยิน ฝีมือลูฟี่มั้ย ก็ไม่เชิงครับ เพราะต้องสู้กับโฮดี้นี่นา - -*

อีกอย่างคือ มันต้องมีบทพระเอกขี่หมึกขาวมาช่วยปกป้องเกาะเงือก  เอิ่มนะ ว่าไป ผมก็มั่ว -*-

ก็ขึ้นเรือโนอาห์ ไปบนผิวน้ำแล้วอยู่รวมกันกับพวกมนุษย์ไงครับ คงต้องมีอะไรซักอย่างที่ทำให้มนุษย์อยู่รวมกับเงือกได้ครับ (เดานะเด๋วกลายเป็นมาม่า อิอิ)

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 16:12:36 »
เปล่า ไม่มาม่าหรอก แต่ โนอามันไม่ได้ถูกเคลือบ ฟองอากาศนี่

ผมเลยคิดแบบนั้น เพราะถ้าเรือทำลายเกาะ ฟองอากาศแตก นั่นแหละ ประเด็น -*-

แต่ไม่ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้ ถ้าจะทะลุฟองอากาศโดยที่ฟองไม่แตก และเกาะจะถูกทำลาย ถึงขึ้นล่มจมจริงๆ -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• *
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 16:15:19 »
เปล่า ไม่มาม่าหรอก แต่ โนอามันไม่ได้ถูกเคลือบ ฟองอากาศนี่

ผมเลยคิดแบบนั้น เพราะถ้าเรือทำลายเกาะ ฟองอากาศแตก นั่นแหละ ประเด็น -*-

แต่ไม่ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้ ถ้าจะทะลุฟองอากาศโดยที่ฟองไม่แตก และเกาะจะถูกทำลาย ถึงขึ้นล่มจมจริงๆ -*-

ก็เงือกหายใจในน้ำได้ไม่ใช่หรอครับ

windyzero

• *
« ตอบกลับ #276 เมื่อ: อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 16:28:24 »
แรงอัดของน้ำใต้ทะเล 10,000 เมตร ล่ะครับ -*-

marangone

• *
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 16:57:09 »
แรงอัดของน้ำใต้ทะเล 10,000 เมตร ล่ะครับ -*-

พวกเงือกในวันพีซทนแรงดันน้ำใต้ทะเล 10000 เมตรได้ครับ สังเกตุได้จากตอน 607 ที่มีพวกกลุ่มโจรสลัดเงือกใหม่

มาชวนพวกลูฟี่ไปเป็นพวกอ่ะครับ ตอนนั้นพวกลูฟี่อยู่ที่ใต้ทะเล 10000 เมตร แล้วก็ยังไม่ได้เข้าไปข้างในเกาะเงือกครับ

windyzero

• *
« ตอบกลับ #278 เมื่อ: อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 17:09:05 »
อืมม์ มีเหตุผล แต่ผมก็ยังไม่คิดว่าจะทนได้หมดนะ -*-

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #279 เมื่อ: อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 17:19:29 »
เอ้าเรือโนอา มันหุ้มฟองอากาศอยู่นิ ไม่ใช่หรอ ไม่งั้นเจ้าเดคเคนมันจะอยู่ยังไงละ ถ้าไม่มีฟองอากาศหุ้ม มันกินผลป๊ศาจนะ  *shock*
แสงอุษา กองทัพอสูร

marangone

• *
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 17:23:10 »
เอ้าเรือโนอา มันหุ้มฟองอากาศอยู่นิ ไม่ใช่หรอ ไม่งั้นเจ้าเดคเคนมันจะอยู่ยังไงละ ถ้าไม่มีฟองอากาศหุ้ม มันกินผลป๊ศาจนะ  *shock*

ถูกครับมันหุ้มฟองอากาศอยู่ แต่แค่วิเคราะห์ในกรณีที่ไม่ได้หุ้มเฉยๆอ่ะครับ ตามที่คุณwindyzero บอกมาว่าฟองอากาศแตกอ่ะครับ

marangone

• *
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 17:26:43 »
ถ้าไอ้โคลน  มันดูดคนทั้งเกาะได้  ก้อเข้าล๊อกเลย  แล้วก้อมาเปนคนที่10  (วีเคราะห ตามน้ำ)

ผมว่าคาริบู มันโฉดเกินไปที่จะมาเป็นพวกคนที่ 10 อ่ะครับ จากที่มันดูดกลุ่มลูฟี่ปลอมทั้งเป็น แถมหน้าตามันไม่ให้เป็นพวกพระเอกด้วย

หน้าตากวนบาทามาก 555+

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 18:12:29 »

ผมว่าคาริบู มันโฉดเกินไปที่จะมาเป็นพวกคนที่ 10 อ่ะครับ จากที่มันดูดกลุ่มลูฟี่ปลอมทั้งเป็น แถมหน้าตามันไม่ให้เป็นพวกพระเอกด้วย

หน้าตากวนบาทามาก 555+

แบบนี้แหละ สเปคเลย  ดูมันต๊องๆด้วยนะ
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

godzilla555

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • http://image.ohozaa.com/view/35e8s
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: พ. 28 ก.ย. 2011 เวลา 20:50:09 »
ผมคิดว่าจินเบย์ เพราะช่วยลดปัญหาในการว่ายน้ำลงไปช่วยพวกมีพลังพิเศษได้เร็วขึ้นกว่า

m_izzyoo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #284 เมื่อ: จ. 03 ต.ค. 2011 เวลา 05:55:46 »
ผมว่า ยังม่ายน่าจะได้ใครเพิ่มมาหรอกอ่ะคับ ไม่รู้ดิ มันเร็วเกินไปอ่ะคับ หายไป2ปี ยังไปม่ายถึงไหนเลย ได้เพื่อนใหม่เพิ่มมา มัน...ม่ายรู้ดิคับ แต่ถ้ามีสิทธิ์ที่สุดก้อจินเบแหละคับ ผมเดาเอานะคับ ^^