Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (56/172) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 16:12:36 ---เปล่า ไม่มาม่าหรอก แต่ โนอามันไม่ได้ถูกเคลือบ ฟองอากาศนี่

ผมเลยคิดแบบนั้น เพราะถ้าเรือทำลายเกาะ ฟองอากาศแตก นั่นแหละ ประเด็น -*-

แต่ไม่ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้ ถ้าจะทะลุฟองอากาศโดยที่ฟองไม่แตก และเกาะจะถูกทำลาย ถึงขึ้นล่มจมจริงๆ -*-

--- End quote ---

ก็เงือกหายใจในน้ำได้ไม่ใช่หรอครับ

windyzero:

แรงอัดของน้ำใต้ทะเล 10,000 เมตร ล่ะครับ -*-

marangone:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 16:28:24 ---แรงอัดของน้ำใต้ทะเล 10,000 เมตร ล่ะครับ -*-

--- End quote ---

พวกเงือกในวันพีซทนแรงดันน้ำใต้ทะเล 10000 เมตรได้ครับ สังเกตุได้จากตอน 607 ที่มีพวกกลุ่มโจรสลัดเงือกใหม่

มาชวนพวกลูฟี่ไปเป็นพวกอ่ะครับ ตอนนั้นพวกลูฟี่อยู่ที่ใต้ทะเล 10000 เมตร แล้วก็ยังไม่ได้เข้าไปข้างในเกาะเงือกครับ

windyzero:

อืมม์ มีเหตุผล แต่ผมก็ยังไม่คิดว่าจะทนได้หมดนะ -*-

Akatsuki:

เอ้าเรือโนอา มันหุ้มฟองอากาศอยู่นิ ไม่ใช่หรอ ไม่งั้นเจ้าเดคเคนมันจะอยู่ยังไงละ ถ้าไม่มีฟองอากาศหุ้ม มันกินผลป๊ศาจนะ  *shock*

หน้า: << < (56/172) > >>

Go to full version