หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 907861 ครั้ง)

hippo_53

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #255 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 18:27:35 »
ว่าไปแล้วในกลุ่มของลูฟี่ยังไม่มีพวกสายโรเกียเลยนี่  เชียร์ คาริบู มนุษย์โคลน แล้วกัน

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #256 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 21:37:22 »

*haha* ขอโทษจริงๆคะคุณ windyzero รับรองไม่ออกทะเลแล้วคะเพราะ ดิฉันบอกไปแล้วว่า"จบ" ถึงยังจะโดดสีอยู่นิดหน่อยก็ปล่อยละ ขี้เกรียจเถียง

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #257 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 21:44:10 »
ใจเย็นๆ ครับ คุณ aAoOn กับ Pandora ผมก้เห็นด้วยกับพวกคุณนั้นแหละว่าไม่ใช่ โฮดี้

เหตุผลเตรียมไว้หมดละรอท่านโอดะเฉลยแล้วผมจะรวมๆ มาโพสทีเดียวนะ คือขี้เกียจเถียงกับคุณลุงน่ะ

ปลง ความจริงที่ยอมเถียงด้วยแรกๆเพราะอยากให้เข้าใจไหนๆก็อ่าน One piece ด้วยกัน

ก็อยากให้แชร์ความคิดเห็นด้วยกัน จินตนาการมีได้ สวนกระแสกันได้ ถ้าคิดว่าคุณถูกก็เอาเหตุผลมา

ถ้ามันฟังไม่ขึ้นคนอื่นเหตุผลมากกว่าก็ควรเปิดรับคนอื่นเขาซะบ้าง Post กันสนุกๆแบบเมื่อก่อนดีกว่า

อย่าไปพยายามเปลี่ยนความคิดคุณลุงเลยครับ เหนื่อยเปล่าๆ ผมเห็นเขามาโพสต่อหลายอันละ ก็ผ่านๆไปไม่ได้อ่าน 55 เพราะคงแบบเดิมๆ

ปล. ผมกลับไปอ่านตั้งแต่ตอน 610 - ปัจจุบัน อย่างละเอียดใหม่แล้ว ก็เดาไว้หลายตัวนะ

แต่ยังช่วยพลิกให้โฮดี้มีแววไม่ได้สักที

*disappoint*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #258 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 21:59:36 »
นั่นล่ะครับ สาเหตุที่ทำให้ผมมีความเห็นว่า จะยังไม่มีคนที่ 10 ในเกาะเงือกนี้ และถ้าจะมีก็แค่ คราเคน

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

saxsax

• *
« ตอบกลับ #259 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 22:08:17 »
อะนะ 55 แต่ตัวอื่นๆที่ผมเล็งไว้ นอกจากที่ฮิตๆ ก็มีนะ

ตอนแรกเล็งๆตัวนี้ไว้เหมือนกัน เฮียวโซครับ

จิงๆอยากได้เจ้าหญิงโฮชิ แต่ตำนานบอกไว้แค่ชี้นำงะ

*glad*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #260 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 22:41:09 »
ชี้นำ ก็น่าจะมีส่วนช่วยให้ ชิราโฮชิ เติบโตขึ้น ซึ่งก็น่าจะเป็นลูฟี่นี่แหละ ความคิดผมนะ

แต่เจ้าแห่งท้องทะเลก็ร้ายกาจ ถ้าชิราโฮชิ ใช้ความสามารถได้เต็มที่ ชิราโฮชิก็น่าจะมีบทบาทสำคัญในเนื้อเรื่องหลังจากนี้

ที่ผมคิดไว้ ก็น่าจะเป็นการช่วยให้ มนุษย์เดินทางมาเกาะเงือกได้ง่ายขึ้น เพราะไม่ต้องกลัวเจ้าแห่งท้องทะเลโจมตี

ซึ่งจะทำให้เกิดความสัมพันธ์ที่แน่นแฟ้นมากขึ้น ภาพเก่าๆก็คงถูกลบออกไป แต่ปัญหามันติดที่ เทนเรียวบิโตะ กับพวกที่ชอบค้าทาส นี่แหละ

แถมชิราโฮชิก็น่าจะมีบทบาทในการช่วยเหลือลูฟี่อีกทางหนึ่ง เฉกเช่นเดียวกับ โบอา ที่ช่วยลูฟี่มาตลอด ซึ่งส่วนนี้ น่าจะอีกนาน -*-

เอิ่ม นอกเรื่องจากคนที่ 10 ไปเยอะแล้ว ขอพายเรือกลับเข้าฝั่งก่อน บึ้ด จ้ำ บึ้ด!!

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

« ตอบกลับ #261 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 22:55:01 »
ขอบคุณคะคุณ saxsax อิอิ
เคยโพสไว้เหมือนกันว่าใครจะเป็นคนที่ 10 เราไม่สน แต่อยากให้ลูฟี่เอาซูรูเมะไปด้วยก็พอ  *love* *love* ชอบซูรูเมะอ๊ะ  *hoho*

windyzero

• *
« ตอบกลับ #262 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 23:04:43 »
ขอบคุณคะคุณ saxsax อิอิ
เคยโพสไว้เหมือนกันว่าใครจะเป็นคนที่ 10 เราไม่สน แต่อยากให้ลูฟี่เอาซูรูเมะไปด้วยก็พอ  *love* *love* ชอบซูรูเมะอ๊ะ  *hoho*

มันเป็นตัวละครตัวเดี่ยว ที่ผมคิดไว้ จะจริงหรือไม่ ไม่รู้ แต่ผมก็ชอบเหมือนกัน  *haha* *haha*

ถ้าได้ไป คงมีประโยช์ในการเฝ้าเรือ สอดแนมใต้น้ำ หรือกระทั่งโจมตีเรือศัตรูได้ด้วย (ลากเรือคงไม่ต้อง ซั่นนี่ไม่เป็นปัญหา เพราะแฟรงกี้ทำไว้แล้ว)

แต่ถ้าไม่ได้ไป ก็เฝ้าปากทางเข้าเกาะเงือกต่อไป -*- *great*

panndora

« ตอบกลับ #263 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 23:06:27 »
ชี้นำ ก็น่าจะมีส่วนช่วยให้ ชิราโฮชิ เติบโตขึ้น ซึ่งก็น่าจะเป็นลูฟี่นี่แหละ ความคิดผมนะ
แต่เจ้าแห่งท้องทะเลก็ร้ายกาจ ถ้าชิราโฮชิ ใช้ความสามารถได้เต็มที่ ชิราโฮชิก็น่าจะมีบทบาทสำคัญในเนื้อเรื่องหลังจากนี้
ที่ผมคิดไว้ ก็น่าจะเป็นการช่วยให้ มนุษย์เดินทางมาเกาะเงือกได้ง่ายขึ้น เพราะไม่ต้องกลัวเจ้าแห่งท้องทะเลโจมตี
ซึ่งจะทำให้เกิดความสัมพันธ์ที่แน่นแฟ้นมากขึ้น ภาพเก่าๆก็คงถูกลบออกไป แต่ปัญหามันติดที่ เทนเรียวบิโตะ กับพวกที่ชอบค้าทาส นี่แหละ
แถมชิราโฮชิก็น่าจะมีบทบาทในการช่วยเหลือลูฟี่อีกทางหนึ่ง เฉกเช่นเดียวกับ โบอา ที่ช่วยลูฟี่มาตลอด ซึ่งส่วนนี้ น่าจะอีกนาน -*-
เอิ่ม นอกเรื่องจากคนที่ 10 ไปเยอะแล้ว ขอพายเรือกลับเข้าฝั่งก่อน บึ้ด จ้ำ บึ้ด!!
ถ้าเป็นอย่างที่คุณพี่ว่านะ ก็ใช้จดหมายสัญญากับเทนเรียวบิโตะที่ราชินีโอโตฮิเมะไปได้มา+รายชื่อประชากรเผ่าเงือกไปยื่นเสนอกับโลกข้างบน
เกาะเงือกและประชากรก็จะน่าได้รับการยกฐานะและป้องกันการแบ่งแยกเผ่าพันธ์มั้ยอ่ะ เราเดาๆเอาอ่ะคะ
ส่วนเรื่องตำนาน ที่บอกว่าใครบางคนจะมาชี้นำอ่ะ เราคิดว่าใครบางคนที่ว่านั้น คงจะเป็นลูฟี่นั่นแหละเนอะ

มันเป็นตัวละครตัวเดี่ยว ที่ผมคิดไว้ จะจริงหรือไม่ ไม่รู้ แต่ผมก็ชอบเหมือนกัน  *haha* *haha*
ถ้าได้ไป คงมีประโยช์ในการเฝ้าเรือ สอดแนมใต้น้ำ หรือกระทั่งโจมตีเรือศัตรูได้ด้วย (ลากเรือคงไม่ต้อง ซั่นนี่ไม่เป็นปัญหา เพราะแฟรงกี้ทำไว้แล้ว)
แต่ถ้าไม่ได้ไป ก็เฝ้าปากทางเข้าเกาะเงือกต่อไป -*- *great*
*haha* ชอบเหมือนกันเลย อยากให้ไปมากๆ แต่ฝีมือของซูรูเมะ อ่อนมากเลยอ่ะ โดนวาดัทสึมิอัพยาต่อยน็อค KO ในหมัดเดียวเลย  *shock*
ถ้าสมมติซูรูเมะได้ไปนะ อยากให้ลูฟี่สอนฮาคิให้ซะ รับรอง เทพคร๊า *love* *love*
(นี่ออกทะเลรึป่าวหว่า ไม่ออกหรอกมั้งคะ ถ้าออกก็บึ้ดจ้ำบึ้ดกลับฝั่งกันเร็วคะ ฮ่าๆๆๆ  *haha*)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 23:14:08 โดย panndora »

windyzero

• *
« ตอบกลับ #264 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 23:15:11 »
ไม่หรอกครับ ส่วนหนึ่งก็เพราะยา ES อีกอย่างคือ ซุรุเมะมันจะหมดบทบาทง่ายไปหน่อย

เรือกำลังจะตกใช่ไหม ผมว่า ฉากนี่แหละ ซุรุเมะจะเป็นพระเอก ช่วยเกาะเงือกไว้

มา เรามาช่วยกันพายกลับเข้าฝั่ง เอ้า บึ้ด จ้ำ บึ้ด!!

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #265 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 23:18:27 »
 *haha* *haha* *haha*  ไม่ต้องถาม  ต้องตอบใคร  ตอบแค่ใจเทอก้อพอ  *haha* *haha* *haha*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

windyzero

• *
« ตอบกลับ #266 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 23:20:42 »
เรือแทบล่มกันเลยทีเดียว - -a

คนหน้าตาดี

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #267 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 23:51:36 »
เอาเป็นว่าผมยอมแพ้แล้วกันเนาะ  *great*

ผมเดาว่า มันต้องมีฉาก โฮดี้แพ้ แล้วคุกเข่าต่อหน้าลูฟี่แล้ว หลั่งน้ำตาสารภาพบาปที่ได้ก่อไว้ ลูฟี่จึงชวนไปเป็นพวกเพื่อที่จะได้เห็นจิตใจที่ดีงามของมนุษย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 23:56:57 โดย คนหน้าตาดี »

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #268 เมื่อ: อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 01:24:52 »
เรือที่กำลังจะตกลงมา อย่าลืมสิว่าชิราโฮชิเมื่อโกรธ จะควบคุมเจ้าทะเลที่ตัวใหญ่ๆได้หมด มีพลังที่ซ่อนอยู่ ไม่แน่อาจจะใช้เจ้าทะเลมาป้องกันก็ได้ใครจะรู้  *love*
และคนที่10คงได้ที่เกาะเงือกละมั้งเพราะเข้าไปโลกใหม่มีแต่พวกกลุ่มโจรสลัด ไม่น่าจะมีคนที่ใช้ชีวิตอยู่โลกใหม่คนเดียวละมั้ง แค่คิดว่าอะนะ *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 01:30:35 โดย Akatsuki »
แสงอุษา กองทัพอสูร

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #269 เมื่อ: อ. 27 ก.ย. 2011 เวลา 10:29:07 »
ตอนแรกผมก็เชียร์ จินเบ

แล้วเปลี่ยนมาเชียร์ เดคเค่น (ที่ติดในประเด็นหน่อยนึง)

พูดกันถึงผู้ชี้นำ หลายคนคงคิดว่า ลูฟี่ แต่ผมว่าอาจจะเป็น เดคเค่น นะ

ไม่รู้ทำไมผมว่ามันต้องมีบทบาทเยอะกว่านี้แน่ และมันก็เป็นคนขยับ โนอา เรือแห่งตำนานด้วย(นั่นเป็นเพราะพลังจริงแต่ผมว่าต้องมีนัยแอบแฝงนะว่ามั๊ย) ถึงจะหน้าตาเจ้าเล่ไปหน่อย *number1*

เกาะเงือกมีโอกาสย้ายก็ตอนนี้แหละ มาดามเชอร์รี่ ก็ทำนายว่าเกาะเงือกต้องโดนทำลายด้วยนิ วันแห่งโชคชะตามาถึงแล้ว *haha*

ถ้า ชิราโฮชิ เรียกเจ้าแห่งทะเลออกมามันจะทำลายเรือหรือป่าวอ่ะ *shock* เค้าห้ามทำลายนะ

ขอเชียร์ เดคเค่น แล้วกัน *glad*