หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 905852 ครั้ง)

aAoONn

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 04:18:29 »
คือปัจจุบันกระทู้เราผมว่ามันดูแรงแล้วก็ออกทะเลไปยังไงไม่รู้ แถม ดราม่าด้วย จริงๆผมว่าเป้าหมาย จขกท. คงอยากสำรวจความคิดเห็น

ว่าใครชอบใคร อยากให้ใครเป็น เท่านั้นเองน่ะครับ

แล้วก็อยากจะบอกคุณ คนหน้าตาดี ด้วยนะครับ อายุก็ 30 แล้ว ความคิดความอ่าน อะไรๆก็น่าจะมากกว่าผม เพราะอายุมากกว่าผมแล้ว

น่าจะมองโลกในแง่ดีสักนิดนึงนะครับ คุณเที่ยวได้ว่าคนอื่น กูรูวันพีช  โชว์ภูมิ  โชว์ความรู้

จริงๆแล้วการที่คนเราจะถกเถียงอะไรกันสักเรื่องนึง การที่เราศึกษาหาความรู้  หาหลักฐาน  หาข้อเท็จจริงและจำเอาไว้ให้แม่นๆ

แล้วยกมาประกอบ สนับสนุนความคิดตัวเอง  มันดูจะเป็นการถกเถียงที่สร้างสรรค์ไม่ใช่หรอครับ

สำหรับบอร์ดนี้ ตรงนี้  ณ  ที่นี้ มันคือบอร์ดการ์ตูนวันพีช ไม่ใช่หรอ ที่คนจะหาภาพในการ์ตูน หรือย้อนกลับไปอ่านอีกรอบ เพื่อยืนยันความคิด

มันไม่แปลกนี่ครับ ผมเองก็ทำแบบนี้เหมือนกัน แต่เจตนาผมไม่ใช่จะอวดความรู้ หรือว่ากูรูวันพีช หรือคุณ Panndora ก็นะผมอ่านแล้วก็เห็นด้วย

กับเขานะครับ คุณโพสว่า

เด็คเค่น ยากครับ

โฮดี้สิแน่นอน  เบื่อ *dontknow*

เจตนาเพื่อแสดงความคิดเห็นอย่างเดียวหรอครับ แบบที่ กระทู้ถามหรอครับ ผมไม่เชื่อครับ อ่านยังไงๆ คุณก็ตั้งใจเกทับอีกฝ่ายอยู่ดี

มันก็แบบที่ผมทำ คนอื่นทำ หรือที่คุณเรียกว่า โชว์ความรู้ กูรูวันพีช นั่นล่ะ  พูดอะไร โพสอะไรไว้ ระวังมันจะเข้าตัวเองนะครับ

aAoONn

• *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 04:38:52 »

และผมก็ไม่เคยให้ใครกลับไปย้อนอ่านตอนเก่าๆ ใหม่อีกรอบ

แล้วผมก็ไม่ได้หัวเราะ ก๊ากๆๆๆ แล้วถามคุณว่า คุณเคยอ่านวันพีช มั๊ย

คือตรงนี้คงไม่ได้ตั้งใจ แขวะ ผมหรอกใช่ไหม คุณคงโพสลอยๆไม่เอ่ยชื่อแล้วมากระทบผมเฉยๆ ใช่ปะ

เรื่องมันก็ผ่านมาแล้วผมก็ขอโทดไปแล้ว นี่ก็ไม่ได้เข้ามาดูหลายวันคิดว่าจบไปแล้วนะ

จริงๆแล้วตอนนั้น ตอนผมอ่านโพสคุณครั้งแรก ผมก็รู้สึกแบบว่าคุณตั้งใจเกทับผม ผมโพสเกี่ยวกับเจ็ดเทพโจรสลัดเก่งอ่อนไม่เท่ากัน

แต่คุณมาโพสอะไรก็ไม่รู้ ไม่เกี่ยวกับโพสผม แต่ดันอ้างอิงถึงโพสผม ผมก็ขำ แล้วคุณก็โพสจินตนาการอะไรของคุณที่มันไม่มีในวันพีชน่ะ

ผมก็เลยสงสัย เคยอ่านวันพีชปะวะคนนี้ ผมก็โพสตอบคุณไปแบบขำๆเพราะคิดแบบคุณมากวนผมก่อนต่อมาผมเข้ามาดู เห็นคุณด่าผมว่าดูถูกคุณ

ผมก็ตกใจ ละเริ่มรู้สึกว่าพูดแรงไปป่าว ผมก็ลูกผู้ชายพอ ผมคิดว่าทำผิด ผมก็ขอโทด แล้วมันก็ไม่ใช่พูดลอยๆด้วย แต่คุณก็ไม่อ่าน แล้วก็ด่าไร้สาระ

อีกเรื่องเลยนะ ถ้าคุณจะด่าโพสใครไร้สาระ ก็อ่านให้จบก่อนเถอะครับ คุณไม่ได้อ่านของผม อ่านไม่จบ แต่มาด่าว่าไร้สาระไม่ทุเรศไปหน่อยหรอ

ผมตั้งใจโพส ไม่ว่าเนื้อหามันจะเป็นยังไง ถ้าคุณอ่านจนจบ จะต่อว่า จะติยังไง ไร้สาระ หรือไม่เห็นด้วย ก็โพสมาผมพร้อมตอบกลับ

ผมก็ยังหวังว่าโพสต่อไปของเราๆจะเป็นโพสที่ดี ไม่มีแบบนี้นะครับ ผมเองเรื่องคนที่ 10 คิดเห็นว่าอยากให้เป็นคนอื่นไปเลยตัวละครใหม่ ถ้าเป็นตัวละครเก่าก็เพโรน่า

เพราะชอบตัวละครนี้ อยากให้มีบทบาทมากกว่านี้ หวังให้เกาะเงือกแตกแล้วพาชาวเงือกไปอยู่เกาะของเก๊กโค โมเลียแล้วเจอเพโรน่าอีกรอบ อยากให้มีบทบาทอีกครั้ง

ปล.มันคงไม่มีใครคิดเหมือนผมแล้วละมั้ง จากปัจจุบัน คนคงตัดตัวละครอย่างเพโรน่าที่หมดบทไปแล้วแน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 11:13:10 โดย aAoONn »

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 10:08:02 »
สำหรับบอร์ดนี้ ตรงนี้  ณ  ที่นี้ มันคือบอร์ดการ์ตูนวันพีช ไม่ใช่หรอ ที่คนจะหาภาพในการ์ตูน หรือย้อนกลับไปอ่านอีกรอบ เพื่อยืนยันความคิด
มันไม่แปลกนี่ครับ ผมเองก็ทำแบบนี้เหมือนกัน แต่เจตนาผมไม่ใช่จะอวดความรู้ หรือว่ากูรูวันพีช หรือคุณ Panndora ก็นะผมอ่านแล้วก็เห็นด้วย
กับเขานะครับ
*love* คุณ aAoONn ขอบคุณคะสำหรับกำลังใจ

*้ั์poor* ส่วนคุณ คนหน้าตาดี ถ้าเกิดอ่านที่เราโพสท์ไปแล้วเข้าใจว่าเป็นอย่างนั้นก็ต้องขออภัยด้วยคะ  *้ั์poor*
แต่เจตนาของดิฉันไม่ได้จะว่าคุณว่าทำตัวอวดรู้ แต่เจตนาจริงๆก็คือ อยากให้คุณระมัดระวังการใช้คำหรือคอมเมนท์โดยใช้ภาษาให้ถูกต้อง
เพราะดิฉันเห็นคุณบอกว่าให้เถียงพอขำๆ แล้วไม่ต้องมาเถียงเพียงแค่จะโชว์ว่า ข้าคือ "คัมภีร์ วันพีช เมืองไทย" เบื่อ

สมมติว่าถ้าคุณคอมเมนท์แบบนี้แทนนะคะ
"ผมคิดว่าเดคเค่น ยากครับ แค่หน้าตาก็ตัวโกงและ แถมชอบปาของใส่ องค์หญิง นึกไม่ออกว่าลูฟี่จะชวนท่าไหน
น่าจะเป็นโฮดี้มากกว่า ที่มันมีนิสัยโหดร้าย ก็เพราะเกลียดมนุษย์ เหตุผลนิดเดียวเอง ง่ายๆคือ ปกป้องเกาะเงือกในทางผิดๆ นั่นเอง"
ถ้าคุณคอมเมนท์ลงไปประมาณนี้ดิฉันจะไม่โพสอะไรต่อจากที่คุณโพสหรือยกรูปมาลงเลยคะ เพราะจะเข้าใจว่าเป็นความเห็นส่วนตัว
แต่คำพูดที่คุณใช้พอดิฉันอ่านแล้ว ก็รู้นะว่ามันเป็นความเห็นส่วนตัว แต่ว่ามันดูชี้ชัดและเกทับเดคเค่นเกินไป คนที่ไม่เห็นด้วยเขาก็ต้องอยากแย้งขึ้นมา

การยึดมั่นในความคิดความเชื่อของตนเองเป็นสิ่งที่ดีคะ
แต่การแสดงออกซึ่งความเชื่อของตนเองนั้น ก้ต้องระมัดระวังไม่ให้ไปกระทบกับความเชื่อของคนอื่นเหมือนกัน หากไม่ระวังมันก็จะตามมาด้วยปัญหา

ส่วนเรื่องประโยคที่ว่า"คัมภีร์วันพีซ"ดิฉันขอบังอาจแนะนำนิดนึงว่า ต่อไปก็ระมัดระวังเถอะคะ ก็เห็นว่าเถียงกะคุณ aAoONn มาหลายคอมเมนท์แล้ว
ก็คงจะมีอารมณ์ แต่ถ้าหลีกเลี่ยงคำพูดส่อเสียดคนอื่นได้ปัญหามันก็จะไม่ยืดเยื้อตามมานะคะ

ส่วนเรื่องจบไม่จบ อันนี้ก็ต้องแล้วแต่คุณแล้วละคะว่าดิฉันอธิบายในครั้งนี้แล้ว คุณจะเข้าใจในเจตนาของดิฉันหรือปล่าว??
แต่สำหรับดิฉันเหนื่อยแล้วคะ พอดีกว่า จบละ ไม่ดราม่าด้วยแล้ว แต่ถ้าต่อไปยังมีคอมเมนท์พาดพิงมาถึงดิฉันก็ต้องมาต่อแหละคะ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 10:23:50 »
- -a

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

aAoONn

• *
« ตอบกลับ #244 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 11:36:28 »
กับเขานะครับ
*love* คุณ aAoONn ขอบคุณคะสำหรับกำลังใจ

ส่วนเรื่องประโยคที่ว่า"คัมภีร์วันพีซ"ดิฉันขอบังอาจแนะนำนิดนึงว่า ต่อไปก็ระมัดระวังเถอะคะ ก็เห็นว่าเถียงกะคุณ aAoONn มาหลายคอมเมนท์แล้ว
ก็คงจะมีอารมณ์ แต่ถ้าหลีกเลี่ยงคำพูดส่อเสียดคนอื่นได้ปัญหามันก็จะไม่ยืดเยื้อตามมานะคะ

+100  เอาไปเลย   *number1* *number1* *number1* *number1*

เท่าที่ดูๆมาทั้งหมด นอกจากโฮดี้ จินเบ ชิราโฮชิ ไม่มีใครคิดเห็นแหวกแนวแบบผมบ้างหรา ฮ่าๆๆ   *great* *great*  คนเดียวสินะ สินะ *disappoint*

......อ้อ  เออ เห็นมีคนชอบ  Mr.2  Kraken  ด้วยนี่นา

ปล. ตั้งใจจุดประกายกระทู้ขึ้นมาใหม่อีกครั้งเต็มที่ เห็นมีแต่คนหน้าเดิมๆผ่านเข้ามา -.- ความเห็นก็เดิมๆ

คนหน้าตาดี

• *
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 11:53:25 »
สุดท้ายมันก็คือการทาย หรือคาดเดา ไง

ดราม่า หรือมาม่า ความต่างมันอยู่ที่ว่า

คุณเถียงผมเพราะผมใส่จินตนาการลงไปในการ์ตูนเยอะ

แต่ผมต้องมาเถียงกับพวกคุณ เพื่อแก้ต่างให้กับตัวเอง

จริงหรือเปล่า  *dontknow*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 12:08:32 »
- -a

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

aAoONn

• *
« ตอบกลับ #247 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 12:45:59 »
ขอลบความคิดเห็นนะครับ ตอนแรกว่าจะพูด แต่ไม่พูดละ เงียบๆไว้ดีกว่า

กับคนความคิดแคบ ไม่รับฟังความคิดเห็นผู้อื่นแบบนี้ โพสอะไรไปก็เท่านั้น

อ้อแต่ขอสักนิดละกัน

อายุตั้ง 30 ความคิดความอ่านแคบเหมือน .... เหมือนใครดีวะไม่มีใครเหมือนนี่หว่า

คนอื่นโชว์ความรู้บ้างละ

กูรูวันพีชบ้างล่ะ

แก้ต่างให้ตัวเองบ้างล่ะ

ทั้งหมดนี่จะเปลี่ยนเป็นแสดงความคิดเห็นธรรมดาไม่ได้เชียวหรอ

---------- drama กับมาม่า -----------

drama = Danger Reply And Maybe Annoying ความเห็นร้ายแรงและอาจก่อความรำคาญใจ

DRAMA เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจากความคิดเห็นที่แตกต่าง อคติ หรือจริงจังมากเกินไป แล้วก่อให้เกิดความขัดแย้ง รำคาญใจ กับผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์ทั้งหมด

ส่วน มาม่า ก็คือเครื่องหมายการค้าของ บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป

คือ Drama มันเริ่มที่ใครล่ะครับ ที่คุณไม่ใช่หรอครับ ที่โพสทำนองว่าเด็คเค่นไม่มีทางได้เป็นพวกแน่ๆ ต้องเป็นโฮดี้แน่นอน คราวตอนเรื่องผมก็ขอโทดแล้วไม่ยอมจบอีก

เป็นคุณไม่ใช่หรอครับ ที่พวกผมและ Panndora พยายามจะบอก และขอให้จบเรื่อง หลายครั้งหลายคราวแต่ก็หาอะไรมาต่อจนได้

เป็นคุณไม่ใช่หรอครับ ที่ขนาดผม พานอกเรื่อง กลับมาพูดถึงหัวข้อกระทู้จริงๆแล้ว ก็ยังเอาโพส Drama ...นี่มาลงต่อ

เป็นคุณไม่ใช่หรอครับ ที่คิดว่า พวกผมโชว์ความรู้ กูรูวันพีช หรือว่า แก้ต่างให้ตัวเองจริงจังมากไป ทั้งๆที่ก็บอกหลายรอบว่า ไม่ได้มีเจตนาแบบนั้น
V
V
V
V

เป็นคุณไม่ใช่หรอครับ ที่เป็นคนร้าย ก่อ Drama ครั้งนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 13:09:14 โดย aAoONn »

windyzero

• *
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 12:59:04 »
- -a

คนหน้าตาดี

• *
« ตอบกลับ #249 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 13:10:00 »
สุดท้ายก็ไม่ได้เข้าใจอะไรเลย

ที่ว่าสันดานอะคือคุณมากกว่า สุดท้าย"คุณก็มาด่า"สันดานผม ไม่เกี่ยวกะการ์ตูน

เอาง่ายๆ ผมจะแถจะไถ มันคือสันดานผม ถูกมั๊ย คุณมาอ่านแล้วมาโต้ตอบทำมะเขืออะไร

ผมแก้ตัวแบบข้างๆคูๆ ถูกมั๊ย ไอ้เรื่องกูรู กูรู้น่ะ ผมจงใจบอกคุณคนเดียวนะ (ในเพจนารุโตะผมก็อ่าน rep คุณนะ aAoONn)

ตัวคุณถ้าคุณไม่พอใจโพสที่ผมหรือใครเสนอความคิดเห็น ก็ควรจะอ่านหนังสือสวดมนต์ ดีกว่า

ผมยอมรับไปแล้วไง ว่าเรื่องโฮดี้เอาพวกมาเป็นโล่มนุษย์ ผมเถียงไม่ออก ได้อ่าน rep นี้ รึป่าว

โฮดี้สิแน่นอน มันไม่ใช่ สั่งให้ทุกคนมาเชื่อว่าเป็นโฮดี้ นี้ หรือมีคนไหนเชื่อผมเพราะ โฮดี้สิแน่นอน จริงรึ (มันหูเบาไปป่าวว่ะ)

การที่คุณ panndora เอารูปมาหักล้างผม เป็นสิ่งที่ถูกต้อง

ผมได้เถียงต่อเหรอ (ไหนใครบอกว่าห้ามเถียงตรู) ผมแค่เคืองตรงท่อนบนนิดหน่อย ก็ต้องแก้ตัวกันไป

สุดท้ายผมก็ต้องมานั่งแถเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับการ์ตูนอีก

โพสเกี่ยวกับการ์ตูนต้องหักล้างด้วยการ์ตูน ก็ถูกแล้ว ไม่ใช่มาถามคนอื่นว่า เคยอ่านวันพีช รึป่าว

ผมก็ได้ถามคุณ aAoONn ไปแล้วนะว่าคุณจะสื่อถึงอะไร ไม่เข้าใจ

ใช้ได้เลยนะคุณเนี่ย ไปซื้อโอเลี้ยงให้ถุงดิ (มุขคนแก่)

คนหน้าตาดี

• *
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 13:15:43 »
กูรู drama มาอีกแว้วววว  *number1*

windyzero

• *
« ตอบกลับ #251 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 13:25:20 »

aAoONn

• *
« ตอบกลับ #252 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 14:06:23 »

ที่ว่าสันดานอะคือคุณมากกว่า สุดท้าย"คุณก็มาด่า"สันดานผม ไม่เกี่ยวกะการ์ตูน

เอาง่ายๆ ผมจะแถจะไถ มันคือสันดานผม ถูกมั๊ย คุณมาอ่านแล้วมาโต้ตอบทำมะเขืออะไร

ผมแก้ตัวแบบข้างๆคูๆ ถูกมั๊ย ไอ้เรื่องกูรู กูรู้น่ะ ผมจงใจบอกคุณคนเดียวนะ (ในเพจนารุโตะผมก็อ่าน rep คุณนะ aAoONn)

ตัวคุณถ้าคุณไม่พอใจโพสที่ผมหรือใครเสนอความคิดเห็น ก็ควรจะอ่านหนังสือสวดมนต์ ดีกว่า

ผมยอมรับไปแล้วไง ว่าเรื่องโฮดี้เอาพวกมาเป็นโล่มนุษย์ ผมเถียงไม่ออก ได้อ่าน rep นี้ รึป่าว

โฮดี้สิแน่นอน มันไม่ใช่ สั่งให้ทุกคนมาเชื่อว่าเป็นโฮดี้ นี้ หรือมีคนไหนเชื่อผมเพราะ โฮดี้สิแน่นอน จริงรึ (มันหูเบาไปป่าวว่ะ)

การที่คุณ panndora เอารูปมาหักล้างผม เป็นสิ่งที่ถูกต้อง

ผมได้เถียงต่อเหรอ (ไหนใครบอกว่าห้ามเถียงตรู) ผมแค่เคืองตรงท่อนบนนิดหน่อย ก็ต้องแก้ตัวกันไป

สุดท้ายผมก็ต้องมานั่งแถเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับการ์ตูนอีก

โพสเกี่ยวกับการ์ตูนต้องหักล้างด้วยการ์ตูน ก็ถูกแล้ว ไม่ใช่มาถามคนอื่นว่า เคยอ่านวันพีช รึป่าว

ผมก็ได้ถามคุณ aAoONn ไปแล้วนะว่าคุณจะสื่อถึงอะไร ไม่เข้าใจ

ใช้ได้เลยนะคุณเนี่ย ไปซื้อโอเลี้ยงให้ถุงดิ (มุขคนแก่)

คือ ที่ผมว่าคุณแบบนั้น เป็นเพราะคุณไม่ยอมจบอ่ะ คุณอะไรของคุณนักหนา ผมก็ขอโทดไปแล้ว ตั้งหลายวันละด้วย ผ่านมาก็หลายวัน

ผมก็เห็นคุณยังโพสว่าผมอยุ่ ไร้สาระมั่ง อ่านก็ไม่อ่านของเค้ายังจะมาด่า ไหนจะแขวะผม หรือจะบอกว่าโพสนั่นพูดลอยๆก็ว่ามา

ผมโดนแบบนี้ก็ไม่ชอบใจเหมือนกันครับ คนเราผิดก็ยอมรับผิด ผมก็ยอมรับไปแล้ว คุณจะเอาไรอีกครับ

ส่วนกูรูๆ ผมก็ไม่ได้รู้ดีมากมายอะไรหรอกครับ แต่ก่อนที่ผมจะมาโพสตอบคุณ ผมหาข้อมูลก่อน ผมแสดงความจริงใจ

ผมไม่ได้โพสแบบไม่ได้คิด ไม่ว่าความคิดผมจะถูกหรือผิด ผมคิดแล้วทั้งนั้น

แล้วการที่ผมไปหาอะไรมาอ้างอิง มายืนยัน มาเพื่อแสดงความคิดผมมันเป็นสิ่งที่ผิดนักหรือไงครับ คำว่า Drama มันก็มีความหมายแบบนั้นจริงๆ

ไม่เชื่อคุณก็ลองไปกด Google ดู ผมเองก็ทำเช่นนั้นถึงได้รู้ คุณเป็นคนเอ่ยถึงคำว่า Drama มาก่อนนะ ผมไม่แน่ใจความหมายที่ชัดเจน

ผมก็ไปหามาใน Google พอเจอก็เลยเอามาโพสไว้ยืนยันคำพูด ซึ่งความหมายก็ไม่ได้ผิดแปลกไปจากที่โพสแต่อย่างใดไม่เชื่อลองไปหาดู

ไม่ว่าคุณจะเรียกมันว่าการโชว์ความรู้หรืออะไร แต่สำหรับผมก็ยังยืนยันคำพูดเดิม ผมไม่คิดว่าการหาข้อเท็จจริงมาประดับกระทู้เพิ่มหรือมาถกประเด็นกัน

จะเป็นการอวด หรือโชว์ความรู้ เพราะมันคือข้อเท็จจริง มันคือความจริง ผมโพสไปยังไงความหมายของคำนี้ก็ไม่ได้เปลี่ยนไปแต่อย่างใด

ผมยอมรับว่าผมทำแบบนี้ครับ คุณจะมองยังไงผมไม่รู้ แต่ผมไม่คิดว่านี่เป็นการโอ้อวดความรู้ หรือต้องการโชว์ความรู้แบบที่คุณคิด

ผมก็ตอบคุณไปหลายครั้งละนะ ว่าผมไม่ได้คิดแบบนั้น นั้นคุณก็ไม่เข้าใจ ผมถึงได้บอกไงว่า สันดานคุณมันเสีย ไม่ใช่ผมพูดไม่มีเหตุผลนะ

ถ้าคุณจบเรื่องไปแล้ว เป็นเช่นนั้น ผมก็ต้องขอโทดด้วยที่พูดจาเสียมารยาท แต่มันไม่ใช่ มันเห็นกันชัดเจน ทุกอย่าง หรือคุณว่าไง

ปล. เริ่มรำคาญจริงๆละครับ ที่ถามก่อนหน้า ผมก็ขอโทดไปแล้วนะ ผมย้ำหลายรอบแล้วด้วย ต้องให้ผมกราบตีนเลยหรือไงวะถึงจะพอใจจบเรื่อง

ถ้าใช่มันก็เกินไปหน่อยละครับ ละผมคงไม่ทำ  คือถ้าจะไม่ให้อภัย หรือยังไงก็บอกมาดีกว่า ไม่รู้มันหนักหัวกบาลคุณมากหรือไงครับที่ผมได้โพสผิดไป

ก่อนหน้านี้ ถึงขนาดให้อภัยกันไม่ได้เชียวหรอ เกินไปครับ คุณโตกว่าผมอีก ผู้ใหญ่กว่าผมอีก มีน้ำใจสักหน่อยไม่ตายหรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 15:21:50 โดย aAoONn »

aAoONn

• *
« ตอบกลับ #253 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 15:02:05 »

ที่ว่าสันดานอะคือคุณมากกว่า สุดท้าย"คุณก็มาด่า"สันดานผม ไม่เกี่ยวกะการ์ตูน       คือเหตุผลก็ตามที่บอกด้านบนอ่ะ ทำไมไม่จบสักทีวะ จะจองล้าง ตูไปถึงหนาย

เอาง่ายๆ ผมจะแถจะไถ มันคือสันดานผม ถูกมั๊ย คุณมาอ่านแล้วมาโต้ตอบทำมะเขืออะไร     ก็ตูต้องการแสดงความคิดเห็นนี่หว่า  คุณโพสมาผมก็ต้องโพสตอบ ก็ตูไม่ได้คิดจะกูรูหรืออวดรู้นี่ ตูก็ต้องโพสแย้งสิ แล้วตูก็ไม่ได้เข้าบอร์ดมาหลายวันแล้วด้วย เป็นเรื่องจริง เพราะตูไปทำธุระ แต่กลับมาก็ยังมีโพสแขวะถึงตูอีก ตูถามแล้วนะว่าโพสนั่นหมายถึงตูป่าว แต่ก็ไม่ตอบแสดงว่าใช่ แล้วตูจะเฉยได้ไง ก็ตูไม่ได้คิดแบบนั้น ตูเฉยก็โดนพยาบาท ตราหน้าไปตลอดสิ

ผมแก้ตัวแบบข้างๆคูๆ ถูกมั๊ย ไอ้เรื่องกูรู กูรู้น่ะ ผมจงใจบอกคุณคนเดียวนะ (ในเพจนารุโตะผมก็อ่าน rep คุณนะ aAoONn) ก็ตูบอก ตูไม่ได้คิดแบบนั้น แต่ยอมรับว่าตูหาข้อมูลไรอ้างอิงจริง จะเอาอะไรกับตูอีกวะ - -  ก็คิดซะว่าตูไปเปิดหาความรู้ แล้วเอามาโพสบอกละกันก็จบ คนอื่นที่โพสกับตูดีๆก็มีถม ไม่เห็นเขาว่าไร แค่เอาภาพ หรือ ไปย้อนดูวันพีชแล้วมาโพส ตูผิดหรืองายว้า แล้วนารูโตะ อะไร นี่บอร์ดไหน - - บอร์ดนารูโตะ ตูไม่ได้เข้าเป็นชาติแล้ว แล้วตูก็ไม่ได้ทำไรจนมีคนด่าอะไร

ตัวคุณถ้าคุณไม่พอใจโพสที่ผมหรือใครเสนอความคิดเห็น ก็ควรจะอ่านหนังสือสวดมนต์ ดีกว่า  ตูเข้าบอร์ดวันพีช แล้วตูไม่ได้รังเกียจความคิดใคร แม้แต่ความคิดคุณที่จินตนาการไป แต่รังเกียจนิสัย ที่ไม่ยอมให้อภัยตูสักที ที่โพสทีแรก ตูก็แค่นึกขำๆเลยโพสเล่น แล้วตูก็ทำเกินไป ก็ขอโทดแล้ว  เอ็งโพสอะไรมาตูก็ตอบตามที่เอ็งโพสทุกที มีตรงไหนที่ไม่พอใจหรือไม่ยอมรับความคิดเห็นคนอื่นไม่มี เอ็งสิอ่านของตูบรรทัดเดียวบอกไร้สาระ แสดงความไม่พอใจชัดเจน

ผมยอมรับไปแล้วไง ว่าเรื่องโฮดี้เอาพวกมาเป็นโล่มนุษย์ ผมเถียงไม่ออก ได้อ่าน rep นี้ รึป่าว   ไม่เกี่ยวกะตู ตูแค่บอกว่าเห็นด้วยกะ Panndora  ซึ่งตูอ่านแล้วก็คิดอย่างนั้น

โฮดี้สิแน่นอน มันไม่ใช่ สั่งให้ทุกคนมาเชื่อว่าเป็นโฮดี้ นี้ หรือมีคนไหนเชื่อผมเพราะ โฮดี้สิแน่นอน จริงรึ (มันหูเบาไปป่าวว่ะ)  ไม่เกี่ยวกะตู ตูแค่บอกว่าเห็นด้วยกะ Panndora  ซึ่งตูอ่านแล้วก็คิดอย่างนั้น

การที่คุณ panndora เอารูปมาหักล้างผม เป็นสิ่งที่ถูกต้อง     ไม่เกี่ยวกะตู ตูแค่บอกว่าเห็นด้วยกะ Panndora

ผมได้เถียงต่อเหรอ (ไหนใครบอกว่าห้ามเถียงตรู) ผมแค่เคืองตรงท่อนบนนิดหน่อย ก็ต้องแก้ตัวกันไป     ก็คุณบอกว่าพวก(พวก)ผมเถียงคุณเพราะคุณใส่จินตนาการ แต่คุณเถียงผมเพราะคุณแก้ต่าง ทำไมต้องแก้ต่างเอ็งคิดว่าเอ็งแสดงความคิดเห็นกับตูไม่ได้ไง ก็เลยบอกถ้าไม่อยากแก้ต่าง ( เพราะฟังดู ลำบากนะเนี่ย ) เอ็งก็ไม่ต้องโพสแต่แรกสิ
แต่สำหรับตูที่โพสอยุ่ เพราะตูคิดว่า เป็นการแลกเปลี่ยนความคิด ยกเว้นเรื่องที่เอ็งระรานไม่เลิก ไม่ชอบจริงๆ

สุดท้ายผมก็ต้องมานั่งแถเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับการ์ตูนอีก     นอกจากการ์ตูน ตรงจุดนี้ยังเป็นบอร์ดแลกเปลี่ยนความคิด เป็นกระทู้ มีคุณ มีผม คุยเรื่อง Drama ซึ่งเป็นคำที่ใช้ในบอร์ดประจำ คุยเรื่องผม ซึ่ง
เนื้อหาไม่ได้ไกลไปจากกระทู้นี้ทั้งหมดแต่อย่างใด ยังคงมีโฮดี้ เด็คเค่น และการเป็นสมาชิกคนที่ 10 อยู่เพียงแต่มัน Drama ก็มันช่วยไม่ได้นี่หว่าเอ็งระรานไม่เลิก

โพสเกี่ยวกับการ์ตูนต้องหักล้างด้วยการ์ตูน ก็ถูกแล้ว ไม่ใช่มาถามคนอื่นว่า เคยอ่านวันพีช รึป่าว  เอ๊ะ อ่านภาษาไทยรู้เรื่องป่าววะ ตรงนี้ก็เดิมๆ ตูบอกกี่รอบละเนี่ย

ผมก็ได้ถามคุณ aAoONn ไปแล้วนะว่าคุณจะสื่อถึงอะไร ไม่เข้าใจ      สื่อถึงอะไร ตอนไหน สงสัยตูลืม เพราะไม่ได้เข้าหลายวัน

ใช้ได้เลยนะคุณเนี่ย ไปซื้อโอเลี้ยงให้ถุงดิ (มุขคนแก่)        เอ็งก็แก่เหมือนกันสำหรับตู แต่ไม่มากหรอกแค่พี่ มุขใช้ได้ แต่ไม่ไปชื้อให้นะ เอาไปให้ไม่ถูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 15:12:22 โดย aAoONn »

aAoONn

• *
« ตอบกลับ #254 เมื่อ: จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 15:16:14 »
ขออภัยที่ผมต้องโพสต่อกันถึง 3 โพส ซึ่งมันเป็นสิ่งที่ไม่น่าทำ แต่สิ่งที่ผมได้โพสไว้ ห่างกันเป็นชั่วโมง แล้วก็คนละเรื่องกัน

เอาละ ข้าพเจ้า จะไว้อาลัย ความ Drama ต่างๆที่ผ่านมา เปิดประเด็นใหม่  ซึ่งข้าพเจ้าเคยเปิดไปรอบนึงแล้วแต่ไม่มีคนสนใจ

เท่าที่ดูๆมาทั้งหมด นอกจากโฮดี้ จินเบ ชิราโฮชิ ไม่มีใครคิดเห็นแหวกแนวแบบผมบ้างหรา ฮ่าๆๆ      คนเดียวสินะ สินะ

......อ้อ  เออ เห็นมีคนชอบ  Mr.2  Kraken  ด้วยนี่นา

ปล. ตั้งใจจุดประกายกระทู้ขึ้นมาใหม่อีกครั้งเต็มที่ เห็นมีแต่คนหน้าเดิมๆผ่านเข้ามา -.- ความเห็นก็เดิมๆ