หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 905830 ครั้ง)

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: ศ. 23 ก.ย. 2011 เวลา 17:55:38 »
เอาน่า กระทู้ก็เหมือนคุยกันนั่นละ มันก็มีกระทบกระทั่งกันบ้าง บางคนคิดอีกแบบ บางคนก็คิดอีกแบบ มันเป็นเรื่องธรรมชาติ ยังไงก็ปรองดองกันไว้ดีกว่า คนไทยด้วยกันพูดภาษาเดียวกัน มาแลกเปลี่ยนความคิดกันตามเดิมดีกว่าจะมาเครียดเรื่องใครถูกใครผิด เอ้าร่าเริงกันหน่อย เย้ๆๆ ฮ้าๆๆ ย๊ะฮู้ๆๆ บ้าคนเดีนวละกู *disappoint*
แสงอุษา กองทัพอสูร

aAoONn

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: ศ. 23 ก.ย. 2011 เวลา 21:10:44 »
เอาน่า กระทู้ก็เหมือนคุยกันนั่นละ มันก็มีกระทบกระทั่งกันบ้าง บางคนคิดอีกแบบ บางคนก็คิดอีกแบบ มันเป็นเรื่องธรรมชาติ ยังไงก็ปรองดองกันไว้ดีกว่า คนไทยด้วยกันพูดภาษาเดียวกัน มาแลกเปลี่ยนความคิดกันตามเดิมดีกว่าจะมาเครียดเรื่องใครถูกใครผิด เอ้าร่าเริงกันหน่อย เย้ๆๆ ฮ้าๆๆ ย๊ะฮู้ๆๆ บ้าคนเดีนวละกู *disappoint*

ไม่บ้าหรอกครับ อืม ขอบคุณสำหรับกำลังใจ -.- ก็ตามที่คนนี้พูดละครับ  *great* *great*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: ศ. 23 ก.ย. 2011 เวลา 23:17:13 »
 *attack* *attack* ใครกินมาม่ากันนู๋ไม่รู้ นู๋แค่จะมาบอกอีกทีว่า เชียร์จินเบ กับซูรุเมะ คร๊า  *love* *love*

คนหน้าตาดี

• *
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: ศ. 23 ก.ย. 2011 เวลา 23:50:02 »
วันนี้ขอสั้น ใครพิมพ์ว่ะเนี่ย  *rip*

วะ วะ วะ ว้าววววว คิดได้ไง วู้ๆๆๆๆ    *haha* *haha*

เคยอ่านวันพีชรึเปล่าเนี่ย

ปล. ไม่ต้องพิมพ์ยาวๆนะครับ ผมอ่านแต่ช่วงแรก ขี้เกียจอ่านยาวๆ ไร้สาระ  *dontknow*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 24 ก.ย. 2011 เวลา 00:18:47 โดย คนหน้าตาดี »

maxmaxmax

• *
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: ส. 24 ก.ย. 2011 เวลา 19:38:20 »
ทำไมไม่มีใครคิดว่าเป็น มาดามเชอร์รี่ย์ บ้าง ผมคิดว่าเป็นไปไ้ด้นะ

takky

• *
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: ส. 24 ก.ย. 2011 เวลา 20:00:35 »
ตอนนี้ผมเทให้ "เดคเค่น"นะ มันออกแนวบ้าๆดี เหมาะกับคาแรคเตอร์ที่เป็นลูกเรือ ลูฟี่ดี
ความชั่วยังไม่มี อาจจะเฉลยความดีออกมาก็ได้

panndora

« ตอบกลับ #231 เมื่อ: ส. 24 ก.ย. 2011 เวลา 20:23:49 »
ตอนนี้ผมเทให้ "เดคเค่น"นะ มันออกแนวบ้าๆดี เหมาะกับคาแรคเตอร์ที่เป็นลูกเรือ ลูฟี่ดี
ความชั่วยังไม่มี อาจจะเฉลยความดีออกมาก็ได้
อันนี้เราไม่ได้แย้งนะ ก็อาจจะเป็นไปได้เหมือนกันว่าเดคเค่นอาจจะได้ไปกะพวกลูฟี่จริงๆ
แต่ถ้าสมมติเดคเค่นได้ไปกะพวกลูฟี่ แล้วเรือฟลายอิ้งดัชท์แมนกับลูกเรือจะทำยังไงอ่า  *shock*

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: ส. 24 ก.ย. 2011 เวลา 21:16:15 »
เยอะจัง นี่มันเรื่องพวกคนที่ 10 ไม่ใช่หรอ คุยไรกันไม่เห็นตรงประเด็น ฮาชะมัด

*hoho*  *hoho*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #233 เมื่อ: ส. 24 ก.ย. 2011 เวลา 21:41:09 »
นั่นสินะ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

คนหน้าตาดี

• *
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: อา. 25 ก.ย. 2011 เวลา 00:04:00 »
เด็คเค่น ยากครับ แค่หน้าตาก็ตัวโกงและ แถมชอบปาของใส่ องค์หญิง นึกไม่ออกว่าลูฟี่จะชวนท่าไหน

โฮดี้สิแน่นอน ที่มันมีนิสัยโหดร้าย ก็เพราะเกลียดมนุษย์ เหตุผลนิดเดียวเอง ง่ายๆคือ ปกป้องเกาะเงือกในทางผิดๆ นั่นเอง

ปล.ถ้าจะเถียงก็เอาพอขำๆนะ แล้วไม่ต้องมาเถียงเพียงแค่จะโชว์ว่า ข้าคือ "คัมภีร์ วันพีช เมืองไทย" เบื่อ *dontknow*

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: อา. 25 ก.ย. 2011 เวลา 04:43:06 »
ไอ้ เดคเคนคงจะยากละมั้ง ไม่รู้มันจะตื่นขึ้นมาได้ไหม ลื่นซะหัวโขกหินซะ น้ำลายฟูมปากเชียว ลุกขึ้นมาได้ไม่บ้าก็ปัญญาอ่อนละ 5555+ *haha*
แสงอุษา กองทัพอสูร

panndora

« ตอบกลับ #236 เมื่อ: อา. 25 ก.ย. 2011 เวลา 12:03:43 »
เด็คเค่น ยากครับ แค่หน้าตาก็ตัวโกงและ แถมชอบปาของใส่ องค์หญิง นึกไม่ออกว่าลูฟี่จะชวนท่าไหน
โฮดี้สิแน่นอน ที่มันมีนิสัยโหดร้าย ก็เพราะเกลียดมนุษย์ เหตุผลนิดเดียวเอง ง่ายๆคือ ปกป้องเกาะเงือกในทางผิดๆ นั่นเอง
ปล.ถ้าจะเถียงก็เอาพอขำๆนะ แล้วไม่ต้องมาเถียงเพียงแค่จะโชว์ว่า ข้าคือ "คัมภีร์ วันพีช เมืองไทย" เบื่อ *dontknow*

ขออนุญาติละกันคะ ถ้าคุณพี่จะบอกว่าเป็นความคิดส่วนตัวของคุณพี่ ก็ควรจะพิมว่า
"น่าจะเป็นโฮดี้มากกว่า เพราะ...อะไรก็ว่าไป" แทนที่จะพิมว่า "โฮดี้สิแน่นอน" เพราะมันดูเหมือนคุณพี่กำลังบอกว่า คนอื่นไม่รู้จริงเหมือนที่คุณพี่รู้ นะคะ
จะโพสท์จะคอมเมนท์กระทู้ระวังคำพูดตัวเองด้วยคะ ไม่อย่างนั้นก็จะมีคนมาเถียงคุณพี่อยู่เรื่อยๆไม่จบไม่สิ้นเพราะความมั่นใจในความคิดของตัวเองนะคะ

เสริมหน่อยละกัน ไม่ได้เป็นคัมภีร์วันพีซมาจากไหนหรอกคะ แต่ส่วนตัวคิดว่าโฮดี้แสบกว่าเดคเค่นเยอะ คิดไม่ออกเหมือนกันว่าลูฟี่จะชวนโฮดี้ท่าไหน

โฮดี้คลั่งลัทธิทาส ซึ่งลูฟี่เกลียด               โฮดี้ฆ่าราชินีโอโตฮิเมะ                                โฮดี้จะล้มล้างราชวงศ์แล้วสถาปนาตัวเองเป็นราชาแทน

โฮดี้จะทำลายเกาะเงือก           โฮดี้ขู่บังคับให้คนอื่นทำตามคำสั่งตัวเอง     โฮดี้ไม่รักพวกพ้อง ซึ่งไม่ใช่วิสัยของกลุ่มหมวกฟาง

เอาแค่นี้ละกัน พอหอมปากหอมคอแต่เน้นข้อมูลอ้างอิงประกอบ ตามความคิดเห็นส่วนตัว
ในความคิดเราโฮดี้ไม่ได้คิดปกป้องเกาะเงือกหรอก แต่ทำด้วยความต้องการในเจตนารมณ์ของตนเองที่ต้องการให้เผ่าพันธ์เงือกอยู่เหนือมนุษย์
โดยใช้วิธีการที่ไม่สนว่าจะทำให้คนอื่นเขาเดือดร้อนยังไงรึปล่าว เหมือนกรณีครอคโคไดล์ในอลาบาสต้าแหละคะ ใครจะลำบากใครจะตายก็ช่าง
สุดท้ายผลประโยชน์เป็นไปตามที่ตนเองหวังไว้เป็นพอ วิธีแบบนี้ไม่ใช่วิธีที่คนที่ยังมีจิตสำนึกดีอยู่พึงกระทำเท่าไหร่มั้งคะ??

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: อา. 25 ก.ย. 2011 เวลา 13:38:58 »
เอาน่ะ อีก 20 ตอนมั้ง ถึงจะรู้ อิอิ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

คนหน้าตาดี

• *
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: อา. 25 ก.ย. 2011 เวลา 22:30:23 »
โฮดี้สิแน่นอน มันโชว์ความรู้ตรงไหนครับ

กระทู้คือ คุณคิดว่าใครมาเป็นพวกคนที่ 10

ผมโพสโดยอยู่ในประเด็น ของหัวกระทู้นะครับ จุดประสงค์ก็คือให้ใส่ ชื่อใครก็ได้ ที่คุณคิดว่าใช่

โฮดี้สิแน่นอน

จินเบสิแน่นอน

ชิราโฮชิสิแน่นอน

เด็คเค่นสินอนแน่ เอ้ย แน่นอน

มันอวดความรู้ตรงไหน นึกถึงตอนเถียงสด ไม่ได้โพสบอร์ด มันก็ต้องพูดว่า

เฮ้ยเราว่าอันนี้

เฮ้ยไม่ใช่ อันนี้สิแน่นอนกว่า

ไม่จริง อันนี้สิ ชัวร์ป้าบ

มีใคร โชว์โง่ โชว์ฉลาด อะไรมั๊ย มันคือการคาดเดา โดยส่วนตัวผมปักใจเชื่อว่าเป็นโฮดี้แน่นอน โดยพื้นฐานมันยังอยู่ในประเด็นของหัวข้อกระทู้

หรือผมจะพิมพ์แบบนี้ เราว่า จินเบ 60% ชิราโฮชิ 25 % โฮดี้ 10% เด็คเค่น 3% อื่นๆ 2% คิดอย่างเรามั๊ยตัวเธอ

ผมไม่ได้พิมพ์ว่า "ใครว่าไม่ใช่โฮดี้แมร่ง..." ซะหน่อย <<<<< ยกตัวอย่างนะครับ ย้ำว่า ยกตัวอย่าง

และผมก็ไม่เคยให้ใครกลับไปย้อนอ่านตอนเก่าๆ ใหม่อีกรอบ

แล้วผมก็ไม่ได้หัวเราะ ก๊ากๆๆๆ แล้วถามคุณว่า คุณเคยอ่านวันพีช มั๊ย

ส่วนที่เอารูปมานั้น ผมแก้ต่างให้โฮดี้ไปแล้วนะครับ ยกเว้นเอาพวกพ้องมาเป็นโล่ ผมเถียงไม่ออกจริงๆ

แล้วถ้าไม่ใช่โฮดี้จริงๆ ก็คือ"ผมทายผิด"ไงครับ จบมั๊ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 25 ก.ย. 2011 เวลา 22:38:24 โดย คนหน้าตาดี »

windyzero

• *
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: อา. 25 ก.ย. 2011 เวลา 22:43:15 »
- -a