Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (48/172) > >>

Akatsuki:

ไอ้ เดคเคนคงจะยากละมั้ง ไม่รู้มันจะตื่นขึ้นมาได้ไหม ลื่นซะหัวโขกหินซะ น้ำลายฟูมปากเชียว ลุกขึ้นมาได้ไม่บ้าก็ปัญญาอ่อนละ 5555+ *haha*

panndora:

--- อ้างจาก: คนหน้าตาดี ที่ อา. 25 ก.ย. 2011 เวลา 00:04:00 ---เด็คเค่น ยากครับ แค่หน้าตาก็ตัวโกงและ แถมชอบปาของใส่ องค์หญิง นึกไม่ออกว่าลูฟี่จะชวนท่าไหน
โฮดี้สิแน่นอน ที่มันมีนิสัยโหดร้าย ก็เพราะเกลียดมนุษย์ เหตุผลนิดเดียวเอง ง่ายๆคือ ปกป้องเกาะเงือกในทางผิดๆ นั่นเอง
ปล.ถ้าจะเถียงก็เอาพอขำๆนะ แล้วไม่ต้องมาเถียงเพียงแค่จะโชว์ว่า ข้าคือ "คัมภีร์ วันพีช เมืองไทย" เบื่อ *dontknow*

--- End quote ---

ขออนุญาติละกันคะ ถ้าคุณพี่จะบอกว่าเป็นความคิดส่วนตัวของคุณพี่ ก็ควรจะพิมว่า
"น่าจะเป็นโฮดี้มากกว่า เพราะ...อะไรก็ว่าไป" แทนที่จะพิมว่า "โฮดี้สิแน่นอน" เพราะมันดูเหมือนคุณพี่กำลังบอกว่า คนอื่นไม่รู้จริงเหมือนที่คุณพี่รู้ นะคะ
จะโพสท์จะคอมเมนท์กระทู้ระวังคำพูดตัวเองด้วยคะ ไม่อย่างนั้นก็จะมีคนมาเถียงคุณพี่อยู่เรื่อยๆไม่จบไม่สิ้นเพราะความมั่นใจในความคิดของตัวเองนะคะ

เสริมหน่อยละกัน ไม่ได้เป็นคัมภีร์วันพีซมาจากไหนหรอกคะ แต่ส่วนตัวคิดว่าโฮดี้แสบกว่าเดคเค่นเยอะ คิดไม่ออกเหมือนกันว่าลูฟี่จะชวนโฮดี้ท่าไหน

โฮดี้คลั่งลัทธิทาส ซึ่งลูฟี่เกลียด               โฮดี้ฆ่าราชินีโอโตฮิเมะ                                โฮดี้จะล้มล้างราชวงศ์แล้วสถาปนาตัวเองเป็นราชาแทน

โฮดี้จะทำลายเกาะเงือก           โฮดี้ขู่บังคับให้คนอื่นทำตามคำสั่งตัวเอง     โฮดี้ไม่รักพวกพ้อง ซึ่งไม่ใช่วิสัยของกลุ่มหมวกฟาง

เอาแค่นี้ละกัน พอหอมปากหอมคอแต่เน้นข้อมูลอ้างอิงประกอบ ตามความคิดเห็นส่วนตัว
ในความคิดเราโฮดี้ไม่ได้คิดปกป้องเกาะเงือกหรอก แต่ทำด้วยความต้องการในเจตนารมณ์ของตนเองที่ต้องการให้เผ่าพันธ์เงือกอยู่เหนือมนุษย์
โดยใช้วิธีการที่ไม่สนว่าจะทำให้คนอื่นเขาเดือดร้อนยังไงรึปล่าว เหมือนกรณีครอคโคไดล์ในอลาบาสต้าแหละคะ ใครจะลำบากใครจะตายก็ช่าง
สุดท้ายผลประโยชน์เป็นไปตามที่ตนเองหวังไว้เป็นพอ วิธีแบบนี้ไม่ใช่วิธีที่คนที่ยังมีจิตสำนึกดีอยู่พึงกระทำเท่าไหร่มั้งคะ??

windyzero:

เอาน่ะ อีก 20 ตอนมั้ง ถึงจะรู้ อิอิ

คนหน้าตาดี:

โฮดี้สิแน่นอน มันโชว์ความรู้ตรงไหนครับ

กระทู้คือ คุณคิดว่าใครมาเป็นพวกคนที่ 10

ผมโพสโดยอยู่ในประเด็น ของหัวกระทู้นะครับ จุดประสงค์ก็คือให้ใส่ ชื่อใครก็ได้ ที่คุณคิดว่าใช่

โฮดี้สิแน่นอน

จินเบสิแน่นอน

ชิราโฮชิสิแน่นอน

เด็คเค่นสินอนแน่ เอ้ย แน่นอน

มันอวดความรู้ตรงไหน นึกถึงตอนเถียงสด ไม่ได้โพสบอร์ด มันก็ต้องพูดว่า

เฮ้ยเราว่าอันนี้

เฮ้ยไม่ใช่ อันนี้สิแน่นอนกว่า

ไม่จริง อันนี้สิ ชัวร์ป้าบ

มีใคร โชว์โง่ โชว์ฉลาด อะไรมั๊ย มันคือการคาดเดา โดยส่วนตัวผมปักใจเชื่อว่าเป็นโฮดี้แน่นอน โดยพื้นฐานมันยังอยู่ในประเด็นของหัวข้อกระทู้

หรือผมจะพิมพ์แบบนี้ เราว่า จินเบ 60% ชิราโฮชิ 25 % โฮดี้ 10% เด็คเค่น 3% อื่นๆ 2% คิดอย่างเรามั๊ยตัวเธอ

ผมไม่ได้พิมพ์ว่า "ใครว่าไม่ใช่โฮดี้แมร่ง..." ซะหน่อย <<<<< ยกตัวอย่างนะครับ ย้ำว่า ยกตัวอย่าง

และผมก็ไม่เคยให้ใครกลับไปย้อนอ่านตอนเก่าๆ ใหม่อีกรอบ

แล้วผมก็ไม่ได้หัวเราะ ก๊ากๆๆๆ แล้วถามคุณว่า คุณเคยอ่านวันพีช มั๊ย

ส่วนที่เอารูปมานั้น ผมแก้ต่างให้โฮดี้ไปแล้วนะครับ ยกเว้นเอาพวกพ้องมาเป็นโล่ ผมเถียงไม่ออกจริงๆ

แล้วถ้าไม่ใช่โฮดี้จริงๆ ก็คือ"ผมทายผิด"ไงครับ จบมั๊ยครับ

windyzero:

- -a

หน้า: << < (48/172) > >>

Go to full version