หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 907971 ครั้ง)

Calost

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: จ. 19 ก.ย. 2011 เวลา 12:23:19 »
ขอถาม GURU ทั้งหลายนะคับ เผ่าเงือกกินผลปีศาสแล้วมันว่ายน้ำได้หรอคับ  ไอเดคเค่นอ่าตอบหน่อยกะดีนะคับ

อีกอย่างผมเชียร์ โฮดี้ เป็นคนมีอุดมการณ์สูง (มั้ง) หรือขี้อายกว่าช๊อปเปอร์อีก(ไม่เปิดเผย) สุดท้าย ท่าจะเก่งโดยไม่พึ่งยา

okami

• *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: จ. 19 ก.ย. 2011 เวลา 13:31:24 »
ลูฟี่ยังไม่ได้บอกเลยว่าต้องการลูกเรือคนที่ 10 และลูฟี่ก็ยังไม่ได้เอ่ยปากชวนใครขึ้นเรือเลยด้วยครับไม่ว่าโฮดี้หรือใครก็ตามแต่ถ้าให้เลือกก็คงอยากได้จินเบ ดูจากที่ได้แฟรงกี้หรือบรูคเอาก็ได้ครับว่าตอนนั้นลูฟี่อยากได้สมาชิกเพิ่มเมื่อลูฟี่ต้องการช่างซ่อมเรือ นักดนตรีและฝีมือก็ไม่ได้จัดว่าห่วยด้วยนะครับเมื่อมาเทียบกับโฮดี้ที่ถ้าไม่ได้โด๊ปก็ตายเพราะโดนโซโลฟันไปดาบเดียวไปแล้วอย่างนั้นหน่ะเหรอครับที่อยากได้มาเป็นคนที่ 10 แล้วลูฟี่จะเอาโฮดี้มาทำอะใรครับ เข้าไปเอาคนเก่งๆ ในโลกใหม่มันไม่ดีกว่าหรอกเหรอครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: จ. 19 ก.ย. 2011 เวลา 14:12:03 »
ขอถาม GURU ทั้งหลายนะคับ เผ่าเงือกกินผลปีศาสแล้วมันว่ายน้ำได้หรอคับ  ไอเดคเค่นอ่าตอบหน่อยกะดีนะคับ

อีกอย่างผมเชียร์ โฮดี้ เป็นคนมีอุดมการณ์สูง (มั้ง) หรือขี้อายกว่าช๊อปเปอร์อีก(ไม่เปิดเผย) สุดท้าย ท่าจะเก่งโดยไม่พึ่งยา

ผลปิศาจกินเข้าไปแล้วไม่สามารถว่ายน้ำได้ มนุษย์เงือกก็ไม่เว้นครับ แต่ เดคเค่น อยู่บนเรือที่หุ้มฟองอากาศไว้ ตลอดเวลา เลยไม่เป็นอะไรไงครับ -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Calost

• *
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: จ. 19 ก.ย. 2011 เวลา 21:44:56 »

ผลปิศาจกินเข้าไปแล้วไม่สามารถว่ายน้ำได้ มนุษย์เงือกก็ไม่เว้นครับ แต่ เดคเค่น อยู่บนเรือที่หุ้มฟองอากาศไว้ ตลอดเวลา เลยไม่เป็นอะไรไงครับ -*-

ขอบคุณครับ แต่เดคเค่นมันตายง่ายไปไหมคับ อิอิ

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: จ. 19 ก.ย. 2011 เวลา 22:16:38 »
ยังหรอกมังครับ ตัวละครบทค่อนข้างเยอะ แค่นี้มันตายง่ายเกิ๊น -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: จ. 19 ก.ย. 2011 เวลา 22:59:34 »
คนที่สิบใครไม่รู้ แต่อยากให้พาซูรุเมะไปด้วยนะ ชอบซูรุเมะ อ่ะ  *love* *love*

windyzero

• *
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: จ. 19 ก.ย. 2011 เวลา 23:20:59 »
ผมว่ามีแนวโน้มอยู่นะ แต่ยังไงก็ต้องรอดูต่อไป -*-

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: อ. 20 ก.ย. 2011 เวลา 01:31:44 »
ใครเป็นคนที่10ไม่รู้ แต่ตอนหน้าได้เห็น ฝีมือของแต่ละคนที่ไปฝึกมา2ปีแน่นอน เริ่มจับคู่ต่อสู้แล้ว ได้มันแน่ โดยเฉพาะคู่ของ โซโล 555+ *glad*
แสงอุษา กองทัพอสูร

คนหน้าตาดี

• *
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: อ. 20 ก.ย. 2011 เวลา 02:42:08 »
ผมขอจินตนาการบ้างนะ ถ้าการฆ่าราชินี โฮดี้มันโกหกด้วยเหตุผลบางประการล่ะ

แล้วอาจารย์มาเขียนเฉลยทีหลังว่าใครฆ่า จะฮากันมั๊ย  *haha*
โฮดี้ไม่ได้โกหกนี่ครับ ชิราโฮชิเห็นกับตา -*-

ชิราโฮชิไม่ได้เห็นเองนะครับ เมกาโลเป็นคนเห็น ในตอนที่633

เป็นไปได้มั๊ย ที่ผมจะจินตนาการต่อว่า โฮดี้ฆ่าไอ้คนยิงจริง แต่ ทเว่ เอ้ยทว่า เป็นโฮดี้เองที่ส่งเมกาโลไปคุ้มครอง องค์หญิง แต่ให้บอกอย่างนั้นเพราะเขินที่จะเป็นคนดี *number1*

ผมว่าฮานะครับ เพราะนายต้องไปอ่านตอนที่ 632 , 633 ใหม่  *hoho*

ที่พ่นมาคุณกลับไปอ่านมารึยัง
ใครเห็นอะไรยังไง ไม่ต้องย้อนไปอ่านและ ผมยกมาให้อ่านเลยดีกว่า

ตอนท้านของ632

ตอนต้นของ633

หายฮารึยังล่ะ  *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 20 ก.ย. 2011 เวลา 02:49:10 โดย คนหน้าตาดี »

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: อ. 20 ก.ย. 2011 เวลา 10:11:49 »
ขอโทษนะครับ แต่ท่านคงเข้าใจผิดเรื่องความฮา
ถ้าเอาไปบอกพวกที่ไม่เคยอ่าน Onepiece มาก่อนดู พวกเขาอาจจะหายฮา
แต่ถ้าเป็นในเพจที่มีแต่ กูรู,แฟน Onepiece เขาน่าจะยังคงฮาเรื่องการตีความของท่าน
เพราะทุกคนอ่านมาทั้งเรื่อง  ดังนั้นไม่มีใครเถียงหรอกครับว่า เมกาโลเล่าให้ฟัง
แต่การ์ตูนไม่ได้มีไว้อ่าน หน้าเดียว หรือ สองหน้านะครับ บางอย่างเขาเขียนมาชัดเจน
( ถ้าท่านจะลองอ่านทั้งสองตอนใหม่ดีๆ ) น่าจะเข้าใจนะครับ
 *disappoint* *disappoint*
ก็ท่านถามว่าฮาไหมเราก็แค่ตอบไปตรงๆสั้นๆเอง ไม่ได้ตั้งใจกวนนะครับ
แต่ไม่ผิดหรอกครับที่พยายามสวนกระแส ทุกคนมีสิทธิแสดงความเห็นครับ

คนหน้าตาดี

• *
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: อ. 20 ก.ย. 2011 เวลา 12:42:07 »
ขอโทษนะครับ แต่ท่านคงเข้าใจผิดเรื่องความฮา
ถ้าเอาไปบอกพวกที่ไม่เคยอ่าน Onepiece มาก่อนดู พวกเขาอาจจะหายฮา
แต่ถ้าเป็นในเพจที่มีแต่ กูรู,แฟน Onepiece เขาน่าจะยังคงฮาเรื่องการตีความของท่าน
เพราะทุกคนอ่านมาทั้งเรื่อง  ดังนั้นไม่มีใครเถียงหรอกครับว่า เมกาโลเล่าให้ฟัง
แต่การ์ตูนไม่ได้มีไว้อ่าน หน้าเดียว หรือ สองหน้านะครับ บางอย่างเขาเขียนมาชัดเจน
( ถ้าท่านจะลองอ่านทั้งสองตอนใหม่ดีๆ ) น่าจะเข้าใจนะครับ
 *disappoint* *disappoint*
ก็ท่านถามว่าฮาไหมเราก็แค่ตอบไปตรงๆสั้นๆเอง ไม่ได้ตั้งใจกวนนะครับ
แต่ไม่ผิดหรอกครับที่พยายามสวนกระแส ทุกคนมีสิทธิแสดงความเห็นครับ

ผมตีความตั้งใจให้ฮาอยู่แล้วครับ

แต่ใน rep 1. ท่านบอก โฮดี้ไม่ได้โกหกนี่ครับ ชิราโฮชิเห็นกับตา -*-

ผมก็เถียง ชิราโฮชิไม่ได้เห็นเองนะครับ เมกาโลเป็นคนเห็น

ใน rep 2. ท่านก็โควทrepผมแล้วมาตอบว่า ผมว่าฮานะครับ เพราะนายต้องไปอ่านตอนที่ 632 , 633 ใหม่  *haha*

ผมก็กลับไปอ่านอีกรอบตามที่คุณบอก(ทั้งๆผมไม่เคยบอกให้ใครกับไปอ่านอีกรอบ) ก็เมกาโลมันบอกจริงๆ ชิราโฮชิไม่ได้เห็นกับตา

ฮา ก็คือ ฮา แล้วท่านมาเถียงนี่มันเรื่องอะไรเหรอครับ ที่มาบอกให้คนอื่นไปอ่านอีกรอบ แต่ตัวเองดูแต่ภาพแล้วเอามาจินตนาการเอาเอง

ผมพิมพ์ที่นี่ เพจที่นี่ แฟนวันพีช ก็เพื่อ แฟนวันพีช ไม่อย่างนั้น ทำไม คุณไม่ไปเถียงกะผมเรื่องวันพีช ใน เพจนารุโต๊ะ ล่ะครับ

แถมากๆ ระวัง สีข้างพังนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 20 ก.ย. 2011 เวลา 13:04:47 โดย คนหน้าตาดี »

takky

• *
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: อ. 20 ก.ย. 2011 เวลา 13:26:33 »
ผมไม่รู้หรอกว่าพวกท่านเอาจริงเอาจังขนาดนั้นเพื่ออะไร ชนะหรือสะใจ

แต่ผมว่ามันก็"ฮา" ดีนะครับ *haha*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: อ. 20 ก.ย. 2011 เวลา 14:52:41 »
รูปนี้เอามาจากตอน 634 - 100,000 VS 10 อ่ะ
พอจะเป็นไปได้มั้ย "เราถามความเห็นนะ" ไม่ได้มาโชว์ภูมิอะไร ใครเห็นรูปนี้แล้วคิดยังไงก้ลองว่ากันดูจ้า ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 20 ก.ย. 2011 เวลา 14:57:54 โดย panndora »

knittha

• *
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: อ. 20 ก.ย. 2011 เวลา 15:13:09 »
อยากให้ bon-cha (Mr.2) เป็นอ่ะ *hoho*

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: อ. 20 ก.ย. 2011 เวลา 15:42:01 »
รูปนี้เอามาจากตอน 634 - 100,000 VS 10 อ่ะ
พอจะเป็นไปได้มั้ย "เราถามความเห็นนะ" ไม่ได้มาโชว์ภูมิอะไร ใครเห็นรูปนี้แล้วคิดยังไงก้ลองว่ากันดูจ้า ^^

ตอนแรกก็คิดแบบนี้แหล ยิ่งตอนล่าสุด จินเบ&ซันจิ vs วาดะทสึมิ ยิ่งทำให้ % มีมากขึ้นกว่าเดิม ที่จะได้จินเบมาเป็นคนที่ 10 ว่างั้นใหม *number1*
แสงอุษา กองทัพอสูร