หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

องค์หญิงชิราโฮชิ (ถ้าได้เป็นแล้วจะขึ้นเรือยังไงหว่า)
จินเบ (จะกลายเป็นลูกน้องที่เก่งกว่ากัปตันอะเปล่า)
คาริบู หรือ ฟานเดอร์เด็ค(แต่พวกของลูฟี่ ไม่เคยเป็นคนไม่ดีมาก่อนเข้าพวกอะหนะ)
Mr II (ไม่รู้โดนแมคเจลเลนเล่นไปยัง)
อื่นๆ หรือ แค่ 9 คนพอแล้ว เลขสวยดี

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่  (อ่าน 905918 ครั้ง)

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: พฤ. 15 ก.ย. 2011 เวลา 11:38:24 »
เห้อ อ่านแล้วหนักใจ เหมือนอ่านการ์ตูนกันคนละเรื่อง 55 *haha* *haha*

luffy fotos

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: [โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: พฤ. 15 ก.ย. 2011 เวลา 11:39:54 »
เชียร์ จินเบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ *love*

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: พฤ. 15 ก.ย. 2011 เวลา 18:01:53 »
.
.

เอางี้ครับ ผมคิดว่าหลายคนอาจจะตั้งแง่ขึ้นมาโดยตัวเองว่า การเข้ากลุ่มนั้น จะต้องเข้าได้โดย

1. ลูฟี่เอ่ยปากชวน
2. ต้องเป็นคนดี

ผมเลยลองคิดว่า ถ้าให้ตัดสองข้อนี้ทิ้งไปล่ะ แล้วเรามามองถึงประเด็นแค่ว่า ตัวละครใดที่ถูกกล่าวถึงมากที่สุด หรือเป็นตัวเอกในภาคนั้นๆ จะลองไล่เรียงให้เห็นตามลำดับเลยนะครับ

1. ตอนโซโลเป็นตัวเอก ตัวร้ายที่มีบทบาทสำคัญในภาคคือ มอร์แกนมือขวาน (เสริมอีกตอนคือกลุ่มโจรสลัดตัวตลกบากี้)
2. ตอนอุซป ตัวร้ายที่มีบทบาทสำคัญในภาคคือ พ่อบ้านคุโระ กลุ่มโจรสลัดแมวดำ
3. ตอนซันจิ ตัวร้ายที่มีบทบาทสำคัญในภาคคือ กลุ่มโจรสลัดดอนครี้ก
4. ตอนนามิ ตัวร้ายที่มีบทบาทสำคัญในภาคคือ กลุ่มโจรสลัดอารอน
5. ตอนช็อปเปอร์ ตัวร้ายที่มีบทบาทสำคัญในภาคคือ กลุ่มโจรสลัดวาโปล
6. ตอนโรบิ้น ตัวร้ายที่มีบทบาทสำคัญในภาคคือ เจ็ดเทพโจรสลัดคร็อกโครได (ภาคอลาบลาสต้า นี่ก็เป็นกรณีศึกษาคล้ายๆกับภาคนี้ครับ ถ้าเกริ่นตั้งแต่เจอวีวี่ ก็เจอกลุ่มบาร็อคเวิร์ค และพวกมิสเตอร์นัมเบอร์ต่างๆ ซึ่งถ้าโดยดีเทลเนื้อหาขอภาคนี้ โรบิ้นมีบทบาทอ่อนมาก บทน้อยกว่ามิสเตอร์นัมเบอร์ต่างๆ บทอ่อนกว่าตอนซีพีไนน์เสียอีก เรื่องราวทั้งหมดดำเนินเป็นของวีวี่ แต่ดันพลิกโผมาเป็นโรบิ้น ซึ่งภาคนี้อาจมีแบบนั้น)
7. *** ตอนสกายเปียร์ เกาะแห่งท้องฟ้า ภาคนี้ไม่ได้พวกครับ เป็นหนึ่งภาคที่ไม่มีสมาชิกเพิ่ม ภาคนี้ก็อาจเป็นแบบนั้นก็ได้
8. ตอนแฟรงกี้ ตัวร้ายที่มีบทบาทสำคัญในภาคคือ กลุ่มซีพีไนน์
9. ตอนบรู๊ค ตัวร้ายที่มีบทบาทสำคัญในภาคคือ เจ็ดเทพโจรสลัดเก็กโคโมเรีย
10. *** ตอนสงครามมารีนฟอร์ด อันนี้พอเข้าใจกันได้ว่าเนื้อหาไม่น่าจะได้ใครมาเป็นพวก

*** 11. ตอนเกาะเงือก ตัวร้ายที่มีบทบาทสำคัญในภาคคือ กลุ่มโจรสลัดเงือกรุ่นใหม่โฮดี้โจนส์ และ ฟรานเดอร์เด็คเค่น
ลองคิดย้อนกลับไปทุกตอนที่ผมยกตัวอย่างมาสิครับ ใครที่ดูสำคัญสุดในตอนนั้น เนื้อเรื่องกล่าวถึงใคร หวยออกได้สามคนครับ จินเบ โฮชิ โฮดี้ (แถมเผื่อๆมีพลิกโผ เจ้าชายพี่โฮชิ)
ส่วนตัวจินเบน่าจะตัดทิ้ง ไม่รู้สิ ส่วนตัวผมว่าดีเทลอ่อนเกินไปแล้ว โฮชิ เปอร์เซ็นต์สูง เพราะเนื้อเรื่องตอนนี้กล่าวถึงเธอ แต่อาจพลิกเป็นเหมือนเคสเจ้าหญิงวีวี่ ..... ดังนั้น เป็นไปได้มั้ยครับ ที่โฮดี้ จะกลายเป็นตัวเอก และตัวร้ายจริงๆของตอนนี้จะกลายเป็นฟานเดอเด็คเค่น (ผมคิดว่าฟานเดอที่โดนแทงในตอนล่าสุด 638 ยังไม่น่าจะตาย มันง่ายไป อันนี้พิมพ์ก่อนที่จะได้อ่านหลังโดนแทงนะครับ) เหมือนตอนแฟรงกี้ ที่สู้กับลูฟี่ในตอนแรก ปูเรื่องมาตอนแรกเลยว่าปะทะกับกลุ่มแฟรงกี้แน่ แต่สุดท้ายพลิกโผหวยไปออกตัวร้ายที่ซีพีไนน์ ดังนั้น ในกรณีนี้ ผมเดาว่าอาจมีตลบไปเป็นฟานเดอเด็คเค่น

.
.

ดังนั้น โดยสรุป (ส่วนตัวนะครับ) ยังไงก็ยังคาดว่าน่าจะเป็นโฮดี้ อย่างที่บอก ให้คุณตัดเรื่อง ไอ้นี่ตัวร้าย นิสัยไม่ดี ลูฟี่ไม่ได้ชวน ทิ้งไปดูนะครับ แล้วมองถึงเนื้อหาการ์ตูนอย่างที่ผมพิมพ์ไปว่า ตัวเด่นในแต่ละคตอนคือใคร คุณจะเริ่มเข้าใจได้เลยครับ ว่าหวยน่าจะออกที่ ไม่โฮชิ ก็โฮดี้แน่ๆ แต่ส่วนตัวคิดว่าโฮชิจะไม่ได้เหมือนเจ้าหญิงวีวี่ หรือสุดท้ายแล้วอาจโคตรพลิกโผเหมือนตอนสกายเปียร์ ซึ่งไม่ได้ใครเลยก็ได้

.
.
โรบิน แฟรงกี๊ บรุ๊ด ขอเข้ากลุ่มเอง ลูฟี่ไม่ได้ชวน นะ

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: พฤ. 15 ก.ย. 2011 เวลา 20:22:56 »
.
.

เอางี้ครับ ผมคิดว่าหลายคนอาจจะตั้งแง่ขึ้นมาโดยตัวเองว่า การเข้ากลุ่มนั้น จะต้องเข้าได้โดย

1. ลูฟี่เอ่ยปากชวน
2. ต้องเป็นคนดี

ผมเลยลองคิดว่า ถ้าให้ตัดสองข้อนี้ทิ้งไปล่ะ แล้วเรามามองถึงประเด็นแค่ว่า ตัวละครใดที่ถูกกล่าวถึงมากที่สุด หรือเป็นตัวเอกในภาคนั้นๆ จะลองไล่เรียงให้เห็นตามลำดับเลยนะครับ

1. ตอนโซโลเป็นตัวเอก ตัวร้ายที่มีบทบาทสำคัญในภาคคือ มอร์แกนมือขวาน (เสริมอีกตอนคือกลุ่มโจรสลัดตัวตลกบากี้)
2. ตอนอุซป ตัวร้ายที่มีบทบาทสำคัญในภาคคือ พ่อบ้านคุโระ กลุ่มโจรสลัดแมวดำ
3. ตอนซันจิ ตัวร้ายที่มีบทบาทสำคัญในภาคคือ กลุ่มโจรสลัดดอนครี้ก
4. ตอนนามิ ตัวร้ายที่มีบทบาทสำคัญในภาคคือ กลุ่มโจรสลัดอารอน
5. ตอนช็อปเปอร์ ตัวร้ายที่มีบทบาทสำคัญในภาคคือ กลุ่มโจรสลัดวาโปล
6. ตอนโรบิ้น ตัวร้ายที่มีบทบาทสำคัญในภาคคือ เจ็ดเทพโจรสลัดคร็อกโครได (ภาคอลาบลาสต้า นี่ก็เป็นกรณีศึกษาคล้ายๆกับภาคนี้ครับ ถ้าเกริ่นตั้งแต่เจอวีวี่ ก็เจอกลุ่มบาร็อคเวิร์ค และพวกมิสเตอร์นัมเบอร์ต่างๆ ซึ่งถ้าโดยดีเทลเนื้อหาขอภาคนี้ โรบิ้นมีบทบาทอ่อนมาก บทน้อยกว่ามิสเตอร์นัมเบอร์ต่างๆ บทอ่อนกว่าตอนซีพีไนน์เสียอีก เรื่องราวทั้งหมดดำเนินเป็นของวีวี่ แต่ดันพลิกโผมาเป็นโรบิ้น ซึ่งภาคนี้อาจมีแบบนั้น)
7. *** ตอนสกายเปียร์ เกาะแห่งท้องฟ้า ภาคนี้ไม่ได้พวกครับ เป็นหนึ่งภาคที่ไม่มีสมาชิกเพิ่ม ภาคนี้ก็อาจเป็นแบบนั้นก็ได้
8. ตอนแฟรงกี้ ตัวร้ายที่มีบทบาทสำคัญในภาคคือ กลุ่มซีพีไนน์
9. ตอนบรู๊ค ตัวร้ายที่มีบทบาทสำคัญในภาคคือ เจ็ดเทพโจรสลัดเก็กโคโมเรีย
10. *** ตอนสงครามมารีนฟอร์ด อันนี้พอเข้าใจกันได้ว่าเนื้อหาไม่น่าจะได้ใครมาเป็นพวก

*** 11. ตอนเกาะเงือก ตัวร้ายที่มีบทบาทสำคัญในภาคคือ กลุ่มโจรสลัดเงือกรุ่นใหม่โฮดี้โจนส์ และ ฟรานเดอร์เด็คเค่น
ลองคิดย้อนกลับไปทุกตอนที่ผมยกตัวอย่างมาสิครับ ใครที่ดูสำคัญสุดในตอนนั้น เนื้อเรื่องกล่าวถึงใคร หวยออกได้สามคนครับ จินเบ โฮชิ โฮดี้ (แถมเผื่อๆมีพลิกโผ เจ้าชายพี่โฮชิ)
ส่วนตัวจินเบน่าจะตัดทิ้ง ไม่รู้สิ ส่วนตัวผมว่าดีเทลอ่อนเกินไปแล้ว โฮชิ เปอร์เซ็นต์สูง เพราะเนื้อเรื่องตอนนี้กล่าวถึงเธอ แต่อาจพลิกเป็นเหมือนเคสเจ้าหญิงวีวี่ ..... ดังนั้น เป็นไปได้มั้ยครับ ที่โฮดี้ จะกลายเป็นตัวเอก และตัวร้ายจริงๆของตอนนี้จะกลายเป็นฟานเดอเด็คเค่น (ผมคิดว่าฟานเดอที่โดนแทงในตอนล่าสุด 638 ยังไม่น่าจะตาย มันง่ายไป อันนี้พิมพ์ก่อนที่จะได้อ่านหลังโดนแทงนะครับ) เหมือนตอนแฟรงกี้ ที่สู้กับลูฟี่ในตอนแรก ปูเรื่องมาตอนแรกเลยว่าปะทะกับกลุ่มแฟรงกี้แน่ แต่สุดท้ายพลิกโผหวยไปออกตัวร้ายที่ซีพีไนน์ ดังนั้น ในกรณีนี้ ผมเดาว่าอาจมีตลบไปเป็นฟานเดอเด็คเค่น

.
.

ดังนั้น โดยสรุป (ส่วนตัวนะครับ) ยังไงก็ยังคาดว่าน่าจะเป็นโฮดี้ อย่างที่บอก ให้คุณตัดเรื่อง ไอ้นี่ตัวร้าย นิสัยไม่ดี ลูฟี่ไม่ได้ชวน ทิ้งไปดูนะครับ แล้วมองถึงเนื้อหาการ์ตูนอย่างที่ผมพิมพ์ไปว่า ตัวเด่นในแต่ละคตอนคือใคร คุณจะเริ่มเข้าใจได้เลยครับ ว่าหวยน่าจะออกที่ ไม่โฮชิ ก็โฮดี้แน่ๆ แต่ส่วนตัวคิดว่าโฮชิจะไม่ได้เหมือนเจ้าหญิงวีวี่ หรือสุดท้ายแล้วอาจโคตรพลิกโผเหมือนตอนสกายเปียร์ ซึ่งไม่ได้ใครเลยก็ได้

.
.
โรบิน แฟรงกี๊ บรุ๊ด ขอเข้ากลุ่มเอง ลูฟี่ไม่ได้ชวน นะ
ไม่ได้ชวนได้ไงคับ
โรบิ้น ลูฟี่ชวนตอนที่อยู่เอนิเอสร็อบบี้
แฟรงกี้ ลูฟี่ชวนตอนที่ขโมยกางเกงในมา
บรุ๊ค ลูฟี่ชวนตอนที่บรุ๊คกำลังเล่นเปียโน
ลองกลับไปดูใหม่นะ *dontknow* *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 15 ก.ย. 2011 เวลา 20:24:39 โดย Akatsuki »
แสงอุษา กองทัพอสูร

คนหน้าตาดี

• *
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: ส. 17 ก.ย. 2011 เวลา 01:05:55 »
ผมขอจินตนาการบ้างนะ ถ้าการฆ่าราชินี โฮดี้มันโกหกด้วยเหตุผลบางประการล่ะ

แล้วอาจารย์มาเขียนเฉลยทีหลังว่าใครฆ่า จะฮากันมั๊ย  *haha*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: ส. 17 ก.ย. 2011 เวลา 08:57:45 »
โฮดี้ไม่ได้โกหกนี่ครับ ชิราโฮชิเห็นกับตา -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

คนหน้าตาดี

• *
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: อา. 18 ก.ย. 2011 เวลา 00:04:56 »
โฮดี้ไม่ได้โกหกนี่ครับ ชิราโฮชิเห็นกับตา -*-

ชิราโฮชิไม่ได้เห็นเองนะครับ เมกาโลเป็นคนเห็น ในตอนที่633

เป็นไปได้มั๊ย ที่ผมจะจินตนาการต่อว่า โฮดี้ฆ่าไอ้คนยิงจริง แต่ ทเว่ เอ้ยทว่า เป็นโฮดี้เองที่ส่งเมกาโลไปคุ้มครอง องค์หญิง แต่ให้บอกอย่างนั้นเพราะเขินที่จะเป็นคนดี *number1*

jini.t.passananon

• *
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: อา. 18 ก.ย. 2011 เวลา 02:55:41 »
ผมว่า ชิราโฮชิ หรือไม่ก็ ปลาหมึกยักษ์คราเคน "ซุรุเมะ" เพราะลูฟี่ชวนมาเป็นพรรคพวก ลูฟี่บอกว่าจะเอามาเป็นสัตว์เลี้ยง 

ก็เข้าท่าดีนะ 55555555555 *haha*

takky

• *
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: อา. 18 ก.ย. 2011 เวลา 16:20:03 »
ผมเชียร์ จินเบ แต่เห็นหลายคนบอกว่าไม่น่าใช่
แล้วถ้าเป็น เดคเค่น ล่ะครับเป็นไง *number1*
รายละเอียดกับตัวนี้ยังไม่ชัดเจน
ความเลวก็ยังไม่มี แค่อยากแต่งงานกับเงือกในตำนานเท่านั้น(โฮชิ)
ร่วมมือกับ โฮดี้ เพราะเหตุผลบางประการ(ไม่แน่ใจว่าอะไร)
แล้วก็ที่ราชาบอกว่า เรือโนอา จะไม่ขยับถ้ายังไม่ถึงวันแห่งโชคชะตา แต่ เดคเค่นดันขยับได้อีก *dontknow*
หรือว่าเงือกทั้งหมดต้องอพยพแล้ว *shock*
แต่ว่าที่ไม่น่าจะเดาพลาดคือคนที่ 10 ต้องได้ที่เกาะเงือกนี่แหละว่ามั๊ย *great*

หมายเหตุ  คาริบูมันไปไหนทำไรอยู่  แล้วบิ๊กมัมอีกล่ะ ทั้ง 2 จะมีบทกับตอนนี้มากน้อยแค่ไหนน่าสนนะครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: อา. 18 ก.ย. 2011 เวลา 16:31:57 »
โนอา มันขยับไม่ได้ก็จริง แต่เพราะ พลังของผลปิศาจของเดคเค่นครับ คือ ทุกอย่าง(ทุกอย่างจริงๆ)ที่เดคเค่นจับแล้วขว้างออกไป จะโดนเป้าหลาย โดยไม่พลาด ก็เลยทำให้โนอาขยับได้

ส่วน คาริบู มันก็ หลบอยู่ที่ไหนซักแห่งเพื่อไม่ให้โดนลูกหลงอยู่ล่ะมั้งครับ ก็หมอนี่เล็งจัดการลูฟี่อยู่นี่นา

ส่วนบิ๊กมัม ยังไง ลูฟี่ก็น่าจะได้เจอค่อนข้างแน่(เกาะเงือกเป็นเขตปกครองของบิ๊กมัมนี่หว่า) เล่นซะยับเลยนี่ แต่จะเป็นมิตรหรือศัตตรูก็อีกเรื่องนึง

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: จ. 19 ก.ย. 2011 เวลา 01:33:38 »
ในใจก็เชียร์ จินเบ เป็นคนที่10อ่านะ แต่ก็อยากให้ไอ้ คาริบู มาเป็นคนที่10เหมือนกัน เพราะในเรือจะได้มีผลปีศาจครบทุกสาย 555+ แต่คงจะยากหน้ามันโคตรตัวโกงชัดๆ หน้าตาไม่น่าเป็นคนดีได้  *disappoint*
แสงอุษา กองทัพอสูร

saxsax

• *
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: จ. 19 ก.ย. 2011 เวลา 09:33:43 »
ผมขอจินตนาการบ้างนะ ถ้าการฆ่าราชินี โฮดี้มันโกหกด้วยเหตุผลบางประการล่ะ

แล้วอาจารย์มาเขียนเฉลยทีหลังว่าใครฆ่า จะฮากันมั๊ย  *haha*

ชิราโฮชิไม่ได้เห็นเองนะครับ เมกาโลเป็นคนเห็น ในตอนที่633

เป็นไปได้มั๊ย ที่ผมจะจินตนาการต่อว่า โฮดี้ฆ่าไอ้คนยิงจริง แต่ ทเว่ เอ้ยทว่า เป็นโฮดี้เองที่ส่งเมกาโลไปคุ้มครอง องค์หญิง แต่ให้บอกอย่างนั้นเพราะเขินที่จะเป็นคนดี *number1*

ผมว่าฮานะครับ เพราะนายต้องไปอ่านตอนที่ 632 , 633 ใหม่  *hoho*

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: จ. 19 ก.ย. 2011 เวลา 09:51:27 »

ผมว่าฮานะครับ เพราะนายต้องไปอ่านตอนที่ 632 , 633 ใหม่  *hoho*
พยายามมากเลยนะเนี่ยะ  ที่จะจีตนาการให้ออกมาแบบนี้  คีดได้ *great*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

dewhamster

• *
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: จ. 19 ก.ย. 2011 เวลา 09:54:27 »
หรือ คาริบู ก็ฮาๆดีนะครับ ออกมาได้ไม่แสดงความโหดเลย อยากเป็นพวกลูฟี่ตั้งแต่เจอกับลูฟี่ตัวปลอม พอจะมาจัดการลูฟี่ใต้ทะเลก็มาถูกจับได้แบบฮาๆ  *damage* ออกมาจากถังได้ก็หวังจะจับนางเงือกไปขาย(เอาตังค์ไปทำอะไรไม่รู้....ถ้าจะให้เป็นพวกลูฟี่จริงๆ คงมีเหตุผลบางอย่างที่ต้องใช้เงิน   *rip*) ตอนนี้ที่ไม่มีบทบาทอาจกำลังไปหาสมบัติหรือไล่จับนางเงือกอยู่มั้งครับ  *haha* 55555555

จินตนาการสนุกๆนะครับ  *hoho*

minamino27

• *
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: จ. 19 ก.ย. 2011 เวลา 10:01:08 »
จากที่ลูฟี้รับเป็นพวก ถึงจะตั้งใจหรือไม่ได้ตั้งใจบ้างก็เถอะ
1.ต้องมีเป้าหมายในชีวิตของแต่ละคน
2.ต้องเป็นคนดี(ถึงบางคนจะทำไม่ดีแต่ก็มีสาเหตุต่างๆที่ต้องทำ)
3.มีวิชาไม่เหมือนกันอันนี้ชัดเจน
4.มีบุคลิกต่างๆกันไม่ซ้ำแบบ
5.วิชาต้องเก่งเลย(เพราะแต่ละคนไปฝึกวิชาเก่งแล้วถ้ารับพวกอ่อนๆมาไม่มีประโยชน์)
6.เห็นเพื่อนพ้องและคำสัญญาสำคัญกว่าตัวเอง
จากทีนึกออกก็มีเท่นี้ถ้าใครมีเพื่อมเติมก็เสริมได้นะ
และจากที่มีความเป็นไปได้ ก็คือ (จินเบ)
 เพราะ 1.เป้าหมายคือให้เผ่าพันที่ 2 อยู่ร้วมกับมนุษย์ได้
2.ที่ยอมเป็น 7 เทพเพราะจะช้วยลูกเรือที่ถูกทหารจับ
3.ใช้วิชาคาราเต้ ยังไม่เคยมีในพวกของลูฟี้
4.บุคลิกดูเป็นผู้ใหญ่และเป็นมนุษย์เงือกไม่ซ้ำแน่นอนแต่ก็มีหลุดๆมาให้เห็นบ่อยๆแล้ว
5.คนนี้ไม่ต้องพูดถึงไม่เก่งคงไม่ได้เป็น7 เทพแน่นอน
6.ยอมตายเพื่อที่จะไม่ทรยศพวกพ้องและคำสัญญา (ไม่ทรยศหนวดขาวและรักษาคำที่มีต่อเอสคือช้วยเหลือลูฟี้)

ส่วนโฮดีเราว่ามันเป็นบอสของภาคนี้เหมือนๆกับภาคก่อนไม่มีทางเป็นพวกแน่นอนและไม่มีทางเป็นคนดีได้เพราะที่มันฆ่าเดกเค้นเพราะจะให้เรือตกไปโดนเกาะเงือกในลูฟี้และพวกตายให้หมด

ส่วนพี่น้องโฮชิต้องคอยอยู่ช้วยพระราชาดูแลประชาชนและประเทศแน่นอน
ถ้าไม่ใช้จิมเบจริงก็น่าจะยังไม่ได้พวกจากภาคนี้ ทุกอย่างที่พูดมานี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวใช้วิจารณะญาณในการคิดและอ่านนะ) *love*