หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: (ชักงอล) สรุป อิจจี้ มันจะเอายังไง กับ น้องเกะ  (อ่าน 9184 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ตั้งแต่ผมอ่าน นารูโตะ มาสิ่งที่ผมอยากรู้มากที่สุดคือความจริงของเบื้องหลังการสังหารล้างตระกูล อุจิวะ จากปาก อิทาจิ เล่าสู่ ซาสึเกะ
แต่ตอนนี้กลับกลายเป็นว่า อะไรๆก็ไปขึ้นอยู่กับ นารูโตะ ผมชักจะรำคาญซะแล้ว
เห็นจากที่ อิทาจิ พูด เห็นได้ชัดว่าคนเขียนตั้งจะให้เกิดการต่อสู้ระหว่าง เกะ กับ โตะ แน่นอน ถ้า อิทาจิ ยังขื่นเล่นแง่กับ เกะ อยู่แบบนี้ สรุปกลายเป็น โทบิ ใช่มั้ยที่เป็นclearความจริงให้ ซาสึเกะ? ถ้าเป็นแบบนี้จริงๆผมผิดหวังมากๆเลย
   *disappoint*

ตอนนี้ผมเริ่มจะเดาเรื่องข้างหน้าออกแล้วและมันก็ช่างไม่ถูกใจผมเลย 

แต่ยังไงต้องรอ่านรวมอีกที เพราะอ่านแบบนี้ทีละตอนอารมณ์มันไม่ประติดประต่อ แล้วทุกท่านเห็นว่าไงครับ
*้ัิalone*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

เฮฟวี่

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: (ชักงอล) สรุป อิจจี้ มันจะเอายังไง กับ น้องเกะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 03 มิ.ย. 2012 เวลา 18:02:36 »
คิดคล้ายๆกันเลย

doneap

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
Re: (ชักงอล) สรุป อิจจี้ มันจะเอายังไง กับ น้องเกะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 03 มิ.ย. 2012 เวลา 21:16:14 »
เรื่องฆ่าล้างตระกูลนี้แหละคาใจผม  *glad*
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 03 มิ.ย. 2012 เวลา 23:26:19 »
เรื่องนี้ผมก็อยากรู้นะ แต่ผมอยากรู้ประวัติของเซ็นจูกับรุ่น1 มากกว่า อ่านมาหลายปี แต่ผมรู้อะไรเกี่ยวกับเซ็นจูน้อยมาก

รู้แค่ว่าเป็นญาติกับอุสึมากิ กับเรื่องทั่วๆไปของรุ่น1 แค่นี้ แต่รายละเอียดเชิงลึก แทบไม่รู้เลย

ผมเชื่อว่า เงื่อนงำหลายๆอย่างของอุจิวะ ต้องมีเซ็นจูมาเกี่ยวข้องด้วยแน่นอน

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 04 มิ.ย. 2012 เวลา 00:33:45 »
ผมว่า zenju นั้น รุ่น 1 ต้องเป็นคนพิเศษมาก ๆ อ่ะ เพราะน้องชาย

ยังไช่คาถาไม้ ไม่ได้ ขีดจำกัดของสายเลือดจริง ๆ น่าจะไช่ได๊นี้

คิดเหมือนกันไหม ส่วนอิทาจิ ผมไม่คาใจไลแล้วเพราะ ว่า

ตระกูลมันจะปติวัติ มันจึงหยุดด้วยการทำลายทิ้ง
...............................................

zangkrung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 04 มิ.ย. 2012 เวลา 11:06:30 »
ไม่หรอกครับ

ผมไม่คิดว่าอิทาจิจะโผล่มาเพื่อแค่หยุดคาถาสัมพเวสีเท่านั้นหรอกมั้งครับ
เพราะถ้าหยุดคาถาสัมพเวสีไปตอนนี้  5คาเงะก็คงไม่ได้โชว์ความเจ๋งสิครับ

และอีกอย่างถ้าคลายตอนนี้ก็เท่ากับว่าวิญญาณมาดาระยังหลงเหลืออยู่  ถ้ามีคนอื่นมาอัญเชิญอีกหล่ะแย่เลย

ผมคิดว่าในที่สุดมาดาระต้องโดน5คาเงะจัดการได้แน่ๆครับ  ผนึกวิญญาณมันเลย เพราะมันเลวเกินไป

และจะได้พิสูจน์ว่าความแข็งแกร่งที่แท้จริงคือพลังแห่งพันธมิตรยังไงล่ะครับ

ผมว่าอิทาจินี่แหละจะเป็นคนคลายปมบางอย่างให้พวกเรารู้เพิ่มอีก

เช่น อาจเล่าความจริงที่ขัดแย้งกับที่โทบิเคยเล่าให้เกะฟัง 
แต่ข้อมูลที่จิจะเล่าให้เราฟังก็ยังไม่เพียงพอที่จะฟันธงว่าจริงๆแล้วโทบิมันคือใคร

และสุดท้ายจิอาจไม่ได้จากไปเพราะคาถาสัมเวสีถูกคลาย  แต่น่าจะจากไปเพราะยอมโดนผนึกวิญญาณ

มั้งครับ  อิอิ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 04 มิ.ย. 2012 เวลา 13:29:44 »
คาถาสัมภาเวสีครายได้เป็นบุกคน มั้งครับ

อิทาจิ ครายคาถา ตัวก็คงไม่หายไปมั้ง ยังมีเวลาสาทยายอีกยาว

เพราะความจริงเกี่ยวกับการฆ่าล้างตระกูล มีแต่อิทาจิเท่านั้นที่สามาตบอกให้กระจ่างได้ว่า

มันเกีดอะไรขื้นบ้างตอนนั้น

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 04 มิ.ย. 2012 เวลา 16:04:48 »
อะไรๆก็ นารูโตะ เนี่ยมันชักจะเซ็งซะแล้ว ให้คนอื่นรับผิดชอบเรื่องของตะเองบ้างสิ  *dontknow*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 05 มิ.ย. 2012 เวลา 21:05:47 »
อ่านในบูม เนื้อหาก้คลุมเคลือพอกันอ่ะคับ  ผมซื้อมาอ่านอยุ่

มันยัง งงๆ ช่วงฆ่าล้างตระกูล  ช่วงยุคของรุ่นที่1และมาดาระ  ช่วงสงครามโลกนินจา  หลายเรื่องคับ

เงื่อนไข เนตรกระจกเงา สังสาระ และเนตรสีขาวกับเนตรวงแหวน   ต้องรอจารย์เฉลยเอาอย่างเดียวอ่ะคับ

กลัวจารย์แกรวบรัดเฉลยแบบบลีชอ่ะคับ  เฉลยมาแล้วออกแนวงงๆ ขัดๆกัน  *rip* *rip* *rip*