หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าลูฟี่เปิดสงครามกับรัฐบาลโลกคิดว่าใครมาช้ายบ้าง  (อ่าน 32993 ครั้ง)

jokiller

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *

ถ้าลูฟี่เปิดสงครามกับรัฐบาลโลกคิดว่าใครจะมาช้วยบ้าง

ในความคิดของผมคือ

1. ลูกเรือของหนวดขาว

2. พวกมนุษย์เงือก

3. พวกมังกร 1000 ปี

4. พวกคนบนท้องฟ้า

5. พวกที่อยู่เกาะกระเทย

6. พวกที่อยู่เกาะผู้หญิง

7. พวกที่อยู่เกาะดอกไม้ยักร์

8. ผมแดงแชงคูช

9. ดราก้อน

10. พวกที่สร้างสะพาน

11. ไม่แน่ใจว่าลอร์กับมิฮอกจะมาป่าว

( เป็นความคิดส่วนตัว ช้วยออกความคิดเห็นด้วย )

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *

ถ้าลูฟี่เปิดสงครามกับรัฐบาลโลกคิดว่าใครจะมาช้วยบ้าง

ในความคิดของผมคือ

1. ลูกเรือของหนวดขาว

2. พวกมนุษย์เงือก

3. พวกมังกร 1000 ปี

4. พวกคนบนท้องฟ้า

5. พวกที่อยู่เกาะกระเทย

6. พวกที่อยู่เกาะผู้หญิง

7. พวกที่อยู่เกาะดอกไม้ยักร์

8. ผมแดงแชงคูช

9. ดราก้อน

10. พวกที่สร้างสะพาน

11. ไม่แน่ใจว่าลอร์กับมิฮอกจะมาป่าว

( เป็นความคิดส่วนตัว ช้วยออกความคิดเห็นด้วย )

มิฮอกไม่ใช่หรอก แต่น่าจะเป็นเจ็ดเทพคนอื่นมากกว่าอย่าง พี่เข้ แฮนค๊อก จินเบย์ โมเรีย(เอามาเกะกะปล่าวๆ)
และต้องมีคนนึงครับนั่นคือกัปตันบากี้ *great*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ลอว์ น่าจะมาค่ะ เขาเป็นพัธมิตรกัน  *great* *great* *great*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ผมไม่รู้หรอกครับว่า ใครจะมา ช้าย หรือมา ช้วย แต่ถ้าช่วย คงพอเดาได้ *้ั์cool*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

jokiller

• *

เขียนผิดคาบ  มาช้วย  ไม่ใช่มาช้าย

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
แก้ค่ะ มาช่วยนะคะ ไม่ใช่ มาช้วย ^^!  *great* *great* *great* *great*

21141

• *
คงไม่ต้องมาช่วยหรอก เจอฮาโอโชคุ ไปทีเดียวก็หายไปกว่าครึ่ง *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 21 พ.ค. 2012 เวลา 22:39:03 โดย 21141 »

ALlSTaR_TH

• *
ถ้ามังกร พันปี มากันเป็นฝูง/  คงดู น่า อลังการ มาก  เลย สิ น่ะ

benzvip1

• *
อย่าลืม อาโอคิยิ สิคับ
แล้วจะทำไม

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
กว่าจะถึงสงครามนั้น ผมว่า โจรสลัดทุกคนคงมาช่วยลูฟี่กันหมดแหละมั้งครับ เพราะบางที่ ศึกนี้อาจจะเป็นศึกสุดท้ายก่อนจบก้ได้นะ

น่าจะเป็นการรบกันระหว่าง โจรสลัดทั้งหมด(ลูฟี่ เป็นคนนำ) Vs กองทัพเรือ

แล้วโจรสลัดก็ชนะ โจรสลัดทุกคนยอมรับในตัวลูฟี่ แล้วก็ยกลูฟีขึ้นเป็นเจ้าโจรสลัด

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
อ่า ส่วนตัวแล๊ว คงต้องเจออะไรที่ยิ่งไหญ่กว่า รัธบาลโลก แน่นอน (รัธบาลโลกเกือบลื่นเพราะหนวดขาวนี้หน่าถึงตัวเบื้องหลังไม่ออก แต่แค่นี้ก็ คะเนพลังของรัธบาลโลก

โดยประมาณได้แล๊ว ว่าไม่ถึงขนาดทั้งโลก)(โรเจอร์รู๊ความจิงแล๊วจึงฝากฝั่งสิ่งสุดท๊ายไห๊แก่โลก ซึ่งไว๊ไช่ต่อต๊านรัธบาลโลก (ย้ำว่าต่อต้าน ถ้าถึงขนาดทำลายได๊เรยคงทำลายไปเองแล๊ว)

(ที่โรเจอร์ไม่ทำเอง เพราะชีวิตของตนเองมีขีดจำกัดด้วยโรคร้าย) ขอเดาขำ ๆ ว่า กองทัพที่แท้จริงของเ่ผ่ามังกรฟ้า) อีกอย่างคือ ไม่คิดว่า ส่วนที่เลวร้ายที่สุดจริง ๆ คือ รัธบาลโลกเพราะว่า

ถ้าดราก้อนเห็นรัธบาลโลกเป็นศัตรูที่แท้จริง คงจะมาร่วมวงกับหนวดขาวไปแล๊ว อ๊า ออกทะเลหรือเปล่า เนี้ย  *้ัdoubt*
...............................................

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
ทุกคนที่เกี่ยวข้องกับลุฟี่ และทุกเกาะที่ลุฟี่เคยช่วยไว้ คิดง่ายๆจบครับ 555 *haha*
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ไม่มีใครต้องช่วยครับ

ลูฟี่คนเดียวขี่โพไซดอน มือซ้ายถือยูเรนัส มือขวาถือพลูตัน ยิงรัฐบาลโลกทีเดียว ตู้ม รัฐบาลบ้านบึ้ม กระจุย

ปล.ควรขี่จักรยานในการรับฟัง
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ไม่มีใครต้องช่วยครับ

ลูฟี่คนเดียวขี่โพไซดอน มือซ้ายถือยูเรนัส มือขวาถือพลูตัน ยิงรัฐบาลโลกทีเดียว ตู้ม รัฐบาลบ้านบึ้ม กระจุย

ปล.ควรขี่จักรยานในการรับฟัง

ต้องจักรยานล้อเดียวด้วยมั้ยอ่ะ *haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Vin D Sel

• *
กว่าจะถึงสงครามนั้น ผมว่า โจรสลัดทุกคนคงมาช่วยลูฟี่กันหมดแหละมั้งครับ เพราะบางที่ ศึกนี้อาจจะเป็นศึกสุดท้ายก่อนจบก้ได้นะ

น่าจะเป็นการรบกันระหว่าง โจรสลัดทั้งหมด(ลูฟี่ เป็นคนนำ) Vs กองทัพเรือ

แล้วโจรสลัดก็ชนะ โจรสลัดทุกคนยอมรับในตัวลูฟี่ แล้วก็ยกลูฟีขึ้นเป็นเจ้าโจรสลัด

ใช้ระบบซ่อนข้อความ(สี) กลัวคนอื่นอ่านหรอครับ *hoho* *hoho* *hoho*