หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อันนี้จิงรึป่าว รุ่น1vsมาดาระ มีใครพอจะมีเงื่อนงำไรบ้างมั้ย  (อ่าน 15870 ครั้ง)

TheEterNalEgo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Fuckkkkkkkk
Shodaime Hokage vs Madara Uchiha       เข้าไปดู กัน นะ  รุ่น 1 เจ๋งจิงๆ อ่ะ
็HeyYoo

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
มาดาระมันได้ใช้คาถาลวงตาป่ะเนี่ย ทำไมไม่มีผลกับรุ่น 1 เลย

รุ่น 1 มันเก่งเว่อร์จริงๆ *number1*

raijungman

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
คาถาไม้ ใช้ตั้งสองธาตุ น้ำ ดิน แม่รุ่นหนึ่งผสานอินแบบเดียวเอง *shock*
ใช้ได้ดั่งใจเลย *number1*
เมพ เวอร์ ขีดจำกัดสายเลือดมั่ง *great*
คงคล้ายๆกับ ทรายของกาอาระมั่ง ควบคุมกึ่งอัตโนมัติ

คาถาไฟประจำตระกูลต้องประสานอินตั้งเยอะ *disappoint*
แถมใช้อาวุธตั้งเยอะ แต่เจอไม้กันไว้ได้หมด *dead*
สงสัย คาถาไม้จะเทพเกินไปแล้วมั่งครับ แต่ก็มีแค่สองคนที่ใช้ได้นิ ตอนแรก
แค่ รุ่นหนึ่ง กับ ร่างทดลอง
แต่ตอนหลังนิยมกันชะมัด
สงสัยเป็นของดี ใช้กันจนติดตลาด

อยากดูรุ่นหนึ่งสู้เต็มๆซะทีว่าจะเมพแค่ไหน *attack*

Vin D Sel

• *
บอลสัตว์หางยังทำอะไรไม่ได้ *้ั์shock3* *้ั์shock3* *้ั์shock3* *้ั์shock3* *้ั์shock3*

FerlynneZ

• *
ผมศรัธทาในตัวรุ่นหนึ่งที่สุดแล้วครับ เก่ง เมพ เว่อร์ ดูเป็นผู้ไหย่ไม่เกรียน แต่ยังงงอยู่นะเหมือนเคยมีข้อมูลว่ารุ่นหนึ่งสามารถต้านคาถาลวงตาได้ แต่ก็ไม่เข้าใจเหตุผลและวิธีการเท่าไหร่แฮะ ผมว่าจิงๆมันอาจจะต้านไม่ได้นะ เพียงแต่ว่าวิธีการสู้ของรุ่นหนึ่งมันเมพมั้ง สามารถต่อสู้จากระยะไกลแล้วสามารถป้องกันตัวเองได้ในเวลาเดียวกันไม่จำเป็นต้องมองคู่ต่อสู้เลย เลยใช้คาถาลวงตากับรุ่นหนึ่งไม่ได้อะ ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ฮาชิรามะ เซนจู คือไอดอลผม ชาบูๆๆๆๆ *great* *great* *great*
ฉันเชื่อว่าวันนึงนายจะพบคำตอบนั้นด้วยตัวของเธอเอง

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ไม่ใช่ครับ [PV]นี้เป็นเพื่ยงแค่ title ส่วนหนึ่งของเกม ninja storm เท่านั้นครับ  *splash*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

momothedog

• *
มาดาระมีวิชาเนตรนิรันดร์ด้วยนิ

ไอที่เนตรหมุนแล้ว เวลาย้อนกลับอ่ะ ..

tsaza

• *
- -

ผมอยากรู้ จริงๆว่าทำไม รุ่น 1 ชนะ

ดูจาก สกิล ละ จะชนะยังไง

มาดาระ มีทั้ง อิซานางิ อาซานามิ

- -* ฆ่ายังไงก็ไม่ตาย

byrth

• *
ถ้ามานไม่ใช่ใน anime ผมว่า เค้าก็ทำให้ดูหนุกๆ อ่ะครับ แต่ผมว่า รุ่น 1 ก็เมพ แหละไม่งั้นคงไม่ชนะมาดาระหรอก อีกอย่าง ตอนที่มันปัดดาวกระจายอันใหญ่นั่นรู้สึกว่าจะเป็นอิซานางินะ (เปลี่ยนความจริงเป็นภาพลวงตาอ่ะ) เลยทำให้ตามันจะบอดงาย แต่ก็แอบงง ว่าแค่ดาวกระจายทำไมมานถึงใช้คาถาใหญ่จัง  *dontknow*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ก็ผมบอกแล้วไงครับว่ามันเป็นแค่ฉากส่วนหนึ่งของเกม ninja storm  *disappoint*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Jay_Jay

• *
- -

ผมอยากรู้ จริงๆว่าทำไม รุ่น 1 ชนะ

มาดาระ มีทั้ง อิซานางิ อาซานามิ

ตอนนั้นมาดาระยังไม่มีเซลล์รุ่น1 เลยครับ คงจะใช้อิซานางิไม่ได้หรอก

PeKaJuu

• *
รุ่นหนึ่ง เมพจริงๆ  *love* *love* *love*

คนรุ่นเก่าๆ นี่เค้าจริง จริงเลย นะครับว่าไม  *number1*

TheEterNalEgo

• *
  • Fuckkkkkkkk
รุ่น หนึ่ง ดูท่าจะต้าน บอลสัตว์หางไม่ไหวนะ ถ้าปะทะกันตรงๆคงใช้วิธีการปัด แบบตอนนารูโตะกับเก้าหาง สู้กับ สัตว์หางหกตัวอ่ะ

รุ่น หนึ่ง ไม่โดนคาถาลวงตาของไอม๊าบดาระเพราะว่า รุ่น หนึ่ง มันสามารถคลายคาถาลวงตาได้นี่นา

ว่าแต่ ไม่เห็นมี ซูซาโน่ กับ เทวีสุริยา เลย ท่าประจำตระกูล อุจิฮะ อ่ะ

มันใช้เนตรควบคุม 9 หาง อยุ่ ระหว่าง ควบคุม ไม่น่าจะใช้ สุซาโนะ กับ เทวีสุริยาได้หรอก
็HeyYoo

banksoi5

• *
ผมศรัธทาในตัวรุ่นหนึ่งที่สุดแล้วครับ เก่ง เมพ เว่อร์ ดูเป็นผู้ไหย่ไม่เกรียน แต่ยังงงอยู่นะเหมือนเคยมีข้อมูลว่ารุ่นหนึ่งสามารถต้านคาถาลวงตาได้ แต่ก็ไม่เข้าใจเหตุผลและวิธีการเท่าไหร่แฮะ ผมว่าจิงๆมันอาจจะต้านไม่ได้นะ เพียงแต่ว่าวิธีการสู้ของรุ่นหนึ่งมันเมพมั้ง สามารถต่อสู้จากระยะไกลแล้วสามารถป้องกันตัวเองได้ในเวลาเดียวกันไม่จำเป็นต้องมองคู่ต่อสู้เลย เลยใช้คาถาลวงตากับรุ่นหนึ่งไม่ได้อะ ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ฮาชิรามะ เซนจู คือไอดอลผม ชาบูๆๆๆๆ *great* *great* *great*
บ้าแระ ไอ้นี่แค่การ์ตูนทำเป็นจริงจัง

byrth

• *
- -

ตอนนั้นมาดาระยังไม่มีเซลล์รุ่น1 เลยครับ คงจะใช้อิซานางิไม่ได้หรอก
อ่า มานต้องมีเซลล์รุ่น 1 ด้วยเหรอ??? อิทาจิก็ใช้ได้นะงับ อิซา(ฮา)นามิ อ่ะ ไม่เห็นต้องมีเซลล์รุ่น 1 เลย มันเป็นวิชาคู่กันคงไม่ต้องใช้เหมือนกันมั้งครับ  *dontknow*