หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คำพูดของลอร์..............  (อ่าน 21303 ครั้ง)

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
คำพูดของลอร์..............
« เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 12:28:54 »
คืว่าผมสงไสคำพูดของลอร์ที่ว่า"มีสิ่งที่ลับอยู่ในเกาะนี้คื"กุณแจสำคัน"ที่สามารถทำให้โลกใหม่วุ่นวายได้" ไม่รู้จะสื่ถึงลอร์กับลูฟีหรือปร่าวหรือจะเป็นพวกนักโทษที่ถูกแช่แข็งนั้นอ๋ะปร่าว?
เพื่อนฯคิดว่าไงตอบด้วย *number1* *number1* *number1* *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: คำพูดของลอร์..............
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 12:33:56 »
เดี๋ยวผมจะรออ่านในซีคิดส์ดูก่อนน่ะคับ  ไม่รุ้ว่ามันแปลเหมือนในนี้ป่าว

แต่ถ้ามันแปลแบบนี้  ลอว์คงจะหมายถึง การทดลองที่หลงเหลืออยุ่ของรัฐบาลกับเวก้า พั้งค์อ่ะคับ

ลอว์ ดูๆแล้วตอนแรกเหมือนจะเข้ามาเพื่อสืบร่องรอยการทดลองของรัฐบาล

คงจะเปนความลับของการทดลองของรัฐบาลล่ะมั้งคับ  ^^

Fusejer

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: คำพูดของลอร์..............
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 12:48:01 »
 *number1* *number1* *number1*
เดี๋ยวผมจะรออ่านในซีคิดส์ดูก่อนน่ะคับ  ไม่รุ้ว่ามันแปลเหมือนในนี้ป่าว

แต่ถ้ามันแปลแบบนี้  ลอว์คงจะหมายถึง การทดลองที่หลงเหลืออยุ่ของรัฐบาลกับเวก้า พั้งค์อ่ะคับ

ลอว์ ดูๆแล้วตอนแรกเหมือนจะเข้ามาเพื่อสืบร่องรอยการทดลองของรัฐบาล

คงจะเปนความลับของการทดลองของรัฐบาลล่ะมั้งคับ  ^^

*number1* *number1* *number1*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 12:51:02 »
การทดลองที่หลงเหลือของ พังค์ โดนแฟรงกี้หอบขึ้นซันนี่แน่ๆ *great*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 13:26:54 »
แน่นอนว่า สิ่งทดลองนั้นอาจเกี่ยวกับ อาวุตโบราน หนื่งสองชิ้นที่ยังเป็นความลับ

บิกหม่ำ เตรีมยเจอดีแน่ หรื่อ ป่าวน่ะ *haha*

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 19:32:50 »
เห็นว่าเกาะนี้ มันไม่มีอะไรไม่ใช่เหรอครับ ?  *damage*

อาคาอินุ กับ อาโอคิยิ เลยมาสู้กัน...

หรือเพราะว่าต้องการจะทำลายหลักฐานอะไรทิ้งด้วย  *attack* *attack*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

DipucCupiD

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 20:27:37 »
คงเป็นอาวุธ ร้ายแรงของเวก้าพังค์

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 20:31:19 »
คงงั้นครับ ...  *attack*

ดูเหมือน CC จะสนในลำเเสง ของ ดร.เวก้า มากกกก !  *haha* *haha*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Sherva

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 20:31:52 »
"คำพูดของลอว์" เป็นคำพูดที่หล่อจริงๆ  *great* *great* *great*

อาจจะเป็นอาวุธ ที่โหดๆ ก็ได้คะ ไม่ก็ ยาแบบกัปตัน อเมริกัน อัพสกิล ความเทพ อีกหนึ่งระดับ  *number1* *number1* *number1*

mirugi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 21:22:36 »
"คำพูดของลอว์" เป็นคำพูดที่หล่อจริงๆ  *great* *great* *great*

อาจจะเป็นอาวุธ ที่โหดๆ ก็ได้คะ ไม่ก็ ยาแบบกัปตัน อเมริกัน อัพสกิล ความเทพ อีกหนึ่งระดับ  *number1* *number1* *number1*

ลอว์พูดอะไรก็หล่อหมดแหละค่ะ   *hoho* *hoho*
///โดนถรีบ

ถ้ามียาแบบกัปตันอเมริกาในเรื่อง
หุ่นแห้งๆของลูฟี่อาจจะได้บึกบึนแบบกัปตันกับเค้าบ้าง  *nude*

//ออกนอกทะเล

lezy_tonight

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 21:50:41 »
สงสัยจิงๆว่าพี่ลอว์แกจะชวนลูฟี่ไปอัดสี่จักรพรรดิ์คนไหน  *great* แต่เราว่าน่าจะเปง เจ๊บิ๊กมัม น่ะ *damage* ยุที่ว่าลูฟี่จะเอาด้วยหรือป่าว ถ้าเอาด้วยหละก็มันพะยะค่ะ 555-  *number1* *attack*

BlackNomYen

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 22:56:17 »
ถ้าจะโค่น บิ๊กมัม จริง  *attack*

ผมก็คงจะได้ ลูฟี่ เตะตูด บิ๊กมัม เเล้วสินะครับ... *haha* *haha*

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 23:01:56 »
จิงๆล่ะ บิ๊กมัมน่าจะเป็นเหยื่อรายแรก เพราะไคโดเคยปะทะกับแชงค์ยังไม่เห็นออกมาโชว์อะไรเท่าไหร่

บิ๊กมัมเปิดตัวแล้วแต่ถ้าบิ๊กมัมเป็นแม่ของลอร่าอย่างที่หลายๆคนคิดล่ะคดีพลิกอีก เดายากจริงๆเรื่องนี้   *rip*

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 23:04:38 »
เรื่องที่ว่าจะชวนไปสู้กับใคร คิดว่าไม่น่าจะใช่ผมแดงแน่ๆ เพราะตัวละครลอว์ดูไม่น่าจะโง่ขนาดนั้น..  *้ั์drinktea*

ลอว์ต้องรู้ดีอยู่แล้วว่าผมแดงกับลูฟี่สนิทกัน การจะมาชวนลูฟี่ไปสู้กับผมแดงเท่ากับหาเรื่องใส่ตัวชัดๆ ซึ่งลอว์คงไม่โง่ทำแบบนั้น

ส่วนจะชวนไปสู้กับใครคงต้องรอต่อไป ไม่แน่อาจจะเป็นคนที่ลอว์มีความแค้นส่วนตัวรึเปล่า? (เดา)

ส่วนเรื่องที่ว่ามีสิ่งที่หลับใหลอยู่ในเกาะเป็นกุญแจสำคัญ คงจะเกี่ยวกับการทดลองที่ผิดพลาดเมื่อ 4 ปีก่อน (มั๊ง)

ถ้าใช่คงได้เห็นตอนย้อนอดีตแหง๋มๆ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

BlackNomYen

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 23:17:07 »
ถ้าเป็นอย่างที่ว่าจริงๆ... *attack*

Punk Hazard ยังไม่จบสินะครับ ?  *great* *great*