หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เนตรวงเเหวนกระจกเงาหมื่นปุพผาของซาซึเกะ  (อ่าน 7189 ครั้ง)

โจโฉลักหลับ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ตอนที่ซาสึเกะได้เนตรวงเเหวนกระจกเงาหมื่นบุพผา ซาสึเกะเบิกได้เอง
หรืออิทาจิเป็นคนให้มาหลัง หลังจากที่สู้กับอิทาจิ อ่ะ ครับ

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: เนตรวงเเหวนกระจกเงาหมื่นปุพผาของซาซึเกะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 15:06:20 »
ซาสึเกะเบิกได้หลังจากที่ฟังความจริงของอิทาจิจากโทบิ ส่วนเนตรที่เอามาจากอิทาจิ เกะเอามา

เพื่อพัฒนาเนตรหมื่นบุปผาของตัวเองให้เป็นเนตรนิรันดร์ครับ

เนตรหมื่นบุปผาธรรมดา ถ้าใช้มากๆตาจะบอด แต่ถ้าเป็นเนตรนิรันดร์ ใช้เท่าไหร่ตาก็ไม่บอด

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: เนตรวงเเหวนกระจกเงาหมื่นปุพผาของซาซึเกะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 17:26:26 »
ปิดประเด็นแล้วสินะ  *disappoint*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 17:32:20 »
ซาสึเกะเบิกได้หลังจากที่ฟังความจริงของอิทาจิจากโทบิ ส่วนเนตรที่เอามาจากอิทาจิ เกะเอามา

เพื่อพัฒนาเนตรหมื่นบุปผาของตัวเองให้เป็นเนตรนิรันดร์ครับ

เนตรหมื่นบุปผาธรรมดา ถ้าใช้มากๆตาจะบอด แต่ถ้าเป็นเนตรนิรันดร์ ใช้เท่าไหร่ตาก็ไม่บอด

คือจากที่ผมดูตอน 140 มะกี้ไม่ใช่อย่างงั้นนะครับ อิทาจิ เป็นคนมอบพิธีเนตรกระจกเงาให้ ซาสึเกะ พอหลังจากนั้นก็สร้างกับดัก เทวีสุริยา กัน โทบิ
ส่วนเนตรนิรันดร์ก็ไปเอาตาของ อิทาจิ มาปลุกถ่ายอีกที *great*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 17:51:35 »
ที่อิจจี้จิ้มหน้าผาก มันคือ ฝังเทวีสุริยาไว้ในตัวเกะ ไม่ใช่หรอคับ  - -

มันทำแค่ทีเดียวไม่ใช่หรอ  *้ัdoubt*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 20:35:13 »

คือจากที่ผมดูตอน 140 มะกี้ไม่ใช่อย่างงั้นนะครับ อิทาจิ เป็นคนมอบพิธีเนตรกระจกเงาให้ ซาสึเกะ พอหลังจากนั้นก็สร้างกับดัก เทวีสุริยา กัน โทบิ
ส่วนเนตรนิรันดร์ก็ไปเอาตาของ อิทาจิ มาปลุกถ่ายอีกที *great*

ตามที่คุณกัสว่าเลยครับ ผมว่าเป็นแค่พลังชั่วคราวเท่านั้น

สังเกตว่าเนตรตอนที่เกะใช้เทวีสีรุยา มันจะเป็นสามเเฉกแบบอิทาจิ แต่ตอนที่เกะเบิกเนตรหมื่นบุปผา

มันเป็นแบบหลายแฉก ไม่เหมือนกันครับ

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 23:37:41 »
ตามนั้นเลยครับ เพราะอิทาจิคิดอยู่แล้วว่าต้องเจอกะโทบิ เลยฝั่งไว้กะเกะกะให้โทบิตายแต่สุดท้ายก้อรอดเลยใช้ได้ครั้งเดียว(มั้ง)เพราะอิทาจิคงคิดว่าไม่รอดแน่หากโดนเข้าไป

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 02:57:25 »
เอ่อจริงแฮะ พึ่งดูจบมะกี้ sry ครับพี่น้องนินจาทุกท่าน *glad*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

TheEterNalEgo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Fuckkkkkkkk
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 16 พ.ค. 2012 เวลา 13:46:02 »

ใช่แล้วคับบ ตอนดุ อนิเมะ อิจจี้บอกว่า ถ้าอยากเบิกเนตร กะจกเงาหมื่น บุปผาต้อง ฆ่าล้าง คนในตระกูล ถ้าอยากได้แสงสว่างชั่วนิรันให้ฆ่าพี่น้องและชิงเนตร มา

ตามที่คุณกัสว่าเลยครับ ผมว่าเป็นแค่พลังชั่วคราวเท่านั้น

สังเกตว่าเนตรตอนที่เกะใช้เทวีสีรุยา มันจะเป็นสามเเฉกแบบอิทาจิ แต่ตอนที่เกะเบิกเนตรหมื่นบุปผา

มันเป็นแบบหลายแฉก ไม่เหมือนกันครับ
็HeyYoo