หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยคับ แชงค์อ ่ะ  (อ่าน 36901 ครั้ง)

SWIFT

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ถามหน่อยคับ แชงค์อ ่ะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 22:54:14 »
ยังไม่ได้กินคับ

ตอนเจอกับลูฟี่ตอนแรกก้มีแผลอยุ่แล้ว  แล้วตอนเอสขึ้นเรือหนวดขาวมาก้ยังคุยกับซัจอยุ่เลย

แสดงว่าหนวดดำข่วนแชงค์ก่อนกินผลปีศาจ  แม่ม โคตรเมพ  *great* *great*

*number1* *number1*

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 21:47:51 »
เห็นเคยมีตอนๆนึงเคยเขียนครับบว่า (แชงค์น่าจะพูดเองนะตอนไปกินเหล้ากับหนวดขาว) ตอนสู้เจ้าตัวไม่ได้ประมาท และหนวดดำเก่งตั้งแต่แรกแล้ว ที่ไม่มีค่าหัวก็เพราะว่าปกปิดฝีมือครับ เพราะไม่อยากเป็นเป้าสายตาเวลาออกไปทำงานอะไรเทือกเนี้ย ทีชเลยไม่ก่อเรื่องครับ และที่ยอมอยู่ในเรือของหนวดขาวก็เพราะว่ามีโอกาสได้ผล ยามิยามิ มากกว่าออกตามหาเองครับ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

volume90

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 01:18:36 »
หน้าจะโดนข่วน ตอนที่ยังเป็นลูกเรือฝึกหัดกับโรเจอร์ หรือไม่ก็ โดนตอนที่เริ่ม ตั้งกลุ่มเป็นของตนเอง ครับ *damage* เพราะว่า ถ้าจะให้หนวดดำมาข่วนตอนที่แชงค์เป็น สีจักรพรรดิ หนวดดำคงตายยก ลำเรือหล่ะ *haha*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 11:12:26 »
ตาม คห แรกๆเลย *haha*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Mnamwa zx

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 12:52:23 »
ถ้าจำไม่ผิด แชงค์ บอกแบบประมาณนั้นละครับว่าโดน ทีช ฝากแผลเปนไว้ให้และไม่ได้ประมาทตอนสู้ แต่ที่ไม่แน่ใจคือตอนที่ แชงค์ได้แผลนี่แกเปน4จักรฯล ยังไม่ทราบครับ แต่เรื่องราวการต่อสู้นี่คงก่อนเล่ม1ชัวร์ หรือต่ำๆก็คือเกิดขึ้นมาแล้วประมาณ 10ปี+ สนับสนุนความคิดเหนแบบนี้ด้วยคนคับ แต่ผมเดาว่าตอนนั้นแชงค์เปน4จักรฯล แล้วนะ เหมือนจะเคยอ่านผ่านตอนที่เปนข้อมูลที่บอกว่าแชงค์เปน4จักรมาแล้วประมาณกี่ปีนี้ละครับในรวมเล่ม (อันนี้ไม่ฟันธงนะคับอ่านมานานมากละ)

SWIFT

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 14:15:05 »
ตามจริง แชงค์ ถูกแมวข่วน ครับ แต่เพราะเป็น ถึง 4 จักรพรรดิ จึงได้โทษ ทีช ว่าทึชเป็นคนทำ  *dontknow* *dontknow*

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 18:36:42 »
เเผลที่ตาถูก หนวดดำ ทำครับ...

เเต่ ผมสงสัยว่า...มันใช้อะไรทำ เเชงค์ ?  *attack*

ในปัจจุบันเราก็เห็นๆกันอยู่ ว่ามันไม่มีอาวุธอะไรเลย นอกจาก ผลความมืด เเละ ผลสั่นไหว

หรือว่ามันใช้ Black Hole ทำครับ ?  *rip* *rip*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 19:21:47 »
ก้ตอนเกาะเงือก มันจะมีอยุ่ฉากนึงที่ย้อนให้เหนตอนที่หนวดขาวมาประกาศคุ้มครองเกาะเงือกอ่ะคับ

มีรูป ทีช มัลโก้ โจส ยืนอยุ่หน้าธงหนวดขาว  อาวุธของทีชเปน คล้ายๆกรงเล็บ มี3ขีด ลองย้อนไปหาดูน่ะคับ

อาวุธมันเหมือนกับ อันเบียน(จำชื่อไม่ค่อยได้) แผลยาว ที่เปนรุกกี้หลังTS ที่มาพร้อมคาลิบูอ่ะคับ 

นั่นล่ะ เหมือนกันเด๊ะเลย  ^^

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 19:56:12 »
ตอนที่ 645 ช่องขวาล่างสังเกตุดูเด้อ..  *้ั์drinktea*

ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 20:05:21 »
อ๋อ ! ชัดเลยครับ

ขอบคุณมากครับ  *number1* *number1*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Aofapp

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 03:38:08 »
หนวดดำมันเก่งพอตัวอยู่แล้วนะ
มีตอนนึงเอสบอกแกไม่สนใจตำแหน่งหัวหน้าบนเรือหนวดขาวบ้างหรอ
หนวดดำมันก็หัวเราะ ชั้นไม่สนใจหรอก ซี้ ฮ่า ฮ่า ฮ่า!  *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 03:40:36 โดย Aofapp »

Melody

• *
  • สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 09:33:36 »
ส่วนเหตุผลที่ทีชฟันหลอเพราะไปข่วนแชงค์นี่แหละ แชงค์เลยจัดการถอนฟันให้สองสามซี่  *rip*
โครตคุ้มค่าครับ  *haha* *haha*

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 15:24:25 »
คงเป็นตอนที่อยู่กับโรเจอร์อะนะเพราะต้องประทะกันเพื่อแย่งชิง วันพีช แต่สุดท้ายหนวดขาวเลยยอมเป็นแค่ 4 จักรพรรดิ เพราะแพ้ทางให้โรเจอร์ *number1*

takky

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 17:05:15 »
พูดถึง แชงค์ คงจะเป็น 4 จักรพรรดิ ได้ไม่นานนะเพราะว่าตอนที่ กาฟ มาหา ลูฟี่ ที่วอเตอร์เซเวนเห็นบอกว่า

"ตอนนี้มันเป็นหนึ่งในโจรสลัดผู้ยิ่งใหญ่ทั้ง 4 คน"ซึ่งหมายถึง จักรพรรดิ

คำว่า ตอนนี้ คงไม่น่าจะเกิน 5 ปี

แสดงว่า แชงค์ น่าจะมีแผลก่อนเป็นจักรพรรดิ อาจจะตอนอยู่เรือ โรเจอร์หรือเปล่าไม่แน่ใจ

แต่ยังไงผมว่า แชงค์ ก็เก่งกว่าอยู่ดี เรื่องที่ ทีช ฟันหลออาจเป็นฝีมือ แชงค์จริงๆก็ได้

21141

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: จ. 28 พ.ค. 2012 เวลา 20:42:38 »
พูดถึง แชงค์ คงจะเป็น 4 จักรพรรดิ ได้ไม่นานนะเพราะว่าตอนที่ กาฟ มาหา ลูฟี่ ที่วอเตอร์เซเวนเห็นบอกว่า

"ตอนนี้มันเป็นหนึ่งในโจรสลัดผู้ยิ่งใหญ่ทั้ง 4 คน"ซึ่งหมายถึง จักรพรรดิ

คำว่า ตอนนี้ คงไม่น่าจะเกิน 5 ปี

แสดงว่า แชงค์ น่าจะมีแผลก่อนเป็นจักรพรรดิ อาจจะตอนอยู่เรือ โรเจอร์หรือเปล่าไม่แน่ใจ

แต่ยังไงผมว่า แชงค์ ก็เก่งกว่าอยู่ดี เรื่องที่ ทีช ฟันหลออาจเป็นฝีมือ แชงค์จริงๆก็ได้
คงไม่น่าใช่บนเรือโรเจอร์หรอก เพราะตอนนั้นแชงยังเด็ก ละก็หนวดดำก็คงยังเด็ก หนวดขาวก็ยังเป็นกลุ่มเล็กๆยังไม่ใหญ่เท่าปัจจุบันด้วย