หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: การอัพค่าหัวครั้งใหม่ของลูฟี่  (อ่าน 61659 ครั้ง)

tumpk9

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: การอัพค่าหัวครั้งใหม่ของลูฟี่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 22:31:26 »
ฝึกกันมา2ปี ค่าหัวจะเท่าเดิมได้ไงนิ  *damage*

คือ มันยังไม่สร้างวีรกรรมนะครับ (แต่กำลังจะสร้างที่พังค์ฮาสๅส)  *attack* *attack*
ท่าน ลอว์ เมพสวด !!

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
Re: การอัพค่าหัวครั้งใหม่ของลูฟี่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 22:49:26 »
เราว่าอัพอีกรอบน่าจะหลังจากจบ ภาคนี้นะ ค่าหัวลูฟี่ คงน่าจะอยู่ที 500 ล้าน แล้วก็ขออำนาจของบร๊เจ้าโอดะ ให้ช้อปเปอร์ค่าหัวอัพ เป็นสัก ร้อย เบรีก็ยังดี  *hoho* *hoho* *hoho*   
คิดเหมือนผมเลยครับคุนเชอวาลูฟี่น่าจะ500ล้านส่วนชอปเปอร์เพิ่มขึ้นเเค่นั้นอย่าเพิ่มเลยครับ *glad*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

LM

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 22:57:39 »
ค่าหัวมันไม่ได้อยู่ที่ความเก่งอย่างเดียวหลอกครับ

บางคนเก่งแต่ไม่แสดงตัวค่าหัวก็ไม่เยอะ เช่นหนวดดำสมัยก่อน ตอนที่จับเอสได้ ชนะเอสได้ หนวดดำยังไม่มีค่าหัวเลยด้วยซ้ำ

ประเด็นหลักมันอยู่ที่ว่า ความอันตราย ต่อ รัฐบาลโลก ขนาดไหน มากกว่า

ซึ่งถ้าให้ผมเดา ดาก้อนคงมีค่าหัวมากกว่า บรรดา 4จักพรรดิ์ แน่นอน

เพราะเป็นบุคคลที่อันตรายต่อรัฐบาลโลกมากที่สุด และเป็นคนที่รัฐบาลโลกต้องการตัวมากที่สุด

แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า ดาก้อน 1-1 กับ 4จักพรรดิ์ จะเก่งกว่า ฝีมือก็คงพอๆกันนั่นแหละ

เช่น เมื่อ2ปีก่อน คิดก็ไม่ได้จะเก่งไปกว่า ลอว์และลูฟี่ เลย แต่ค่าหัว มากกว่า เพราะมัน อันตราย ทำเรื่องอันตราย เช่น ถล่มเกาะ ฆ่าทหารเรือ อะไรประมาณนี้

ฝีมือลูฟี่ ลูฟี่ คงค่าหัวอัฟ ขึ้นเยอะ ถ้า ทำวีรกรรม อะไรใหญ่ๆซักอย่าง

เพราะ เมื่อ2ปีก่อน ก็ ทำเรื่องใว้เยอะแต่หายตัวไป ค่าหัวเลยไม่ได้เพิ่มเท่าไรนัก อีกอย่างเป็นลูกชายดาก้อนด้วยทั้งโลกรู้กันหมดแล้ว ค่าหัวคงพรุ่งแน่นอน

artkub

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 23:02:37 »
บิ๊กมัมน่าจะค่าหัว600ล้านขึ้นนะครับ ผมเดาเอา

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:42:39 »
ค่าหัวโจรสลัด ระดับ ๆ สูง ไม่ค่อยออกมาครับ เพราะอาจาร แก คงกลัวทับกับพวกเก่งๆ เก่า ๆ

แล้วลูฟี่จะดูเถื่อนไป แต่คุมะจอมเถื่อนเป็นอดีต นักปติวัด ค่า หัว 245 ล ถ๊าผมจำไม่ผิดแต่มันไม่เกิน 300 ล.

ยุแล๊วเอาเป็น ว่า ค่าหัวขึ้นอยู่ที่วีรกรรม ส่วนลูฟี่ไม่ค่อยมีวรีกรรม เลย ครับแค่บุก รัธบาลโลกกับเลลี่ บุกคุก อิมเพลดาวน์

บุก เอนิเอสล๊อบบี๊ ค่าหัว400 ล๊านเองครับ หลังจากนี้คงไม่มีการดีดตัวของค่าหัวเพิ้มแบบเวอร์ๆ อีกแล๊วครับ เช่น

30-100 100-300 (300-400ความต่่างยุที่ 100) บุก อิมเพลดาวน์ ร่วมกับสงครามหนวดขาวเพิ่ม 100

สรุปจึง เพิ่มไม่มากหลังจากสุ๊กับบิ๊กมัมด้วยซ้ำ

(ปล.ถ๊ามันเพิ้มเยอะลบความเห็นนี้ไห๊ที อะไรก็เกิดขึ้นได๊ถ๊ามีปาปีก๊า)
...............................................

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:46:52 »
ค่าหัวโจรสลัด ระดับ ๆ สูง ไม่ค่อยออกมาครับ เพราะอาจาร แก คงกลัวทับกับพวกเก่งๆ เก่า ๆ

แล้วลูฟี่จะดูเถื่อนไป แต่คุมะจอมเถื่อนเป็นอดีต นักปติวัด ค่า หัว 245 ล ถ๊าผมจำไม่ผิดแต่มันไม่เกิน 300 ล.

ยุแล๊วเอาเป็น ว่า ค่าหัวขึ้นอยู่ที่วีรกรรม ส่วนลูฟี่ไม่ค่อยมีวรีกรรม เลย ครับแค่บุก รัธบาลโลกกับเลลี่ บุกคุก อิมเพลดาวน์

บุก เอนิเอสล๊อบบี๊ ค่าหัว400 ล๊านเองครับ หลังจากนี้คงไม่มีการดีดตัวของค่าหัวเพิ้มแบบเวอร์ๆ อีกแล๊วครับ เช่น

30-100 100-300 (300-400ความต่่างยุที่ 100) บุก อิมเพลดาวน์ ร่วมกับสงครามหนวดขาวเพิ่ม 100

สรุปจึง เพิ่มไม่มากหลังจากสุ๊กับบิ๊กมัมด้วยซ้ำ

(ปล.ถ๊ามันเพิ้มเยอะลบความเห็นนี้ไห๊ที อะไรก็เกิดขึ้นได๊ถ๊ามีปาปีก๊า)
มันก็จริงนั่นแหละ *haha*

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 01:54:22 »

มันก็จริงนั่นแหละ *haha*

ไรจริง  *disappoint*
...............................................

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 09:01:16 »
ส่วนตัวนะ ถ้า2ปีที่ผ่านมาพวกลูฟี่ถเคลื่อนไหว คงจะไม่หยุดที่ 400 ครับ

เพราะไปฝึกกับเรลี่  พูดถึง ความเก่งอะเก่งมากกว่าเดิมเยอะเลย แต่ค่าหัวก็เท่าเดิม

ที่ โมเน่ พูดประมาณว่า กลุมหมวกฟางหยุดการเคื่อนไหวไป2ปีเลยทำให้ค่าหัวไม่เพิ่ม

โมเน่ ก็คงรู้ถึงความโหดของกลุมหมวกฟางอะ แต่ค่าหัวยังเท่าเดิม

แล้วผมคิดว่า 400 เนี่ยพอแล้ว ค่าหัวน้อยๆ แต่โหดๆกันทั้งนั้น เหมือนผึ้งอะครับ ตัวเล็กแต่ต่อยเจ็บ....

แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

D.nueng

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 09:29:49 »
ที่ค่าหัวลูฟี่ หยุดที่ 400 เพราะกลุ่มหมวกฟาง หายไปสองปีเพื่อฝึก

เดวรอเกิดเรื่องอีกหน่อย พวกกองทับเรือก็จะขึ้นค่าหัวให้เองแหระ

ผมคิว่านะ ครับ

tuta

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 09:49:17 »
ถ้า  พูดจิงๆ  ลูฟี่  หน้าจะเกิน 400 ล้าน  แต่เพราะเรื่องที่อิมเพสดาว  โดนปิดเรื่อง   ดูวีรกรรม  ลูฟี่คับ  ถล่ม เอนิเอส ล๊อบบี้   ต่อยเทนริวบิโตะ  แหกคุก อิมเพลดาวน์ เป็นคนชิงตัวนักโทษได้ ใน  มารีฟอร์ด  พระเจ้าช่วย  จะมี  ใครมีวีรกรรม  ขนาดพระเอกเราหว่า 

21141

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 10:37:43 »
เราว่า เดียวเรื่องที่เกาะเงือก ที่ลูฟี่สู้กับพวกทาส ของโฮดี้ แสนกว่าคน รวมถึงกลุ่มโฮดี้ พวกมนุษย์ที่โดนจับเป็นทาสแล้วหลุดขึ้นมาบนโลกอีกครั้งเหมือนที่หลุดมาที่โลกใหม่ละโดนสโม๊คเกอร์จับได้ อาจมีการแจ้งเรื่องไปยังรัฐบาลโลก แล้วก็รวมถึงจัดการกับพวก ซีซ่า อาจทำให้ค่าหัวขึ้นทั้งกลุ่มก็ได้นะ *great*

marakak

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 10:54:30 »
ขนาก ปืดเรื่องที่ชนะ โมเลีย นะเนี่ย ยัง 400 ล้าน เลย
การจากลาคือการเริ่มต้นใหม่

artkub

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 11:07:27 »
ขนาก ปืดเรื่องที่ชนะ โมเลีย นะเนี่ย ยัง 400 ล้าน เลย
โมเรียมันกากเกินครับ

D.nueng

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 11:13:35 »
โมเรียมันกากเกินครับ

กากจริงๆด้วยครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 12:47:41 »
เกาะเงือกไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับรัฐบาลไม่ใช่หรอคับ

การที่ลูฟี่จะทำอะไรที่เกาะเงือกก้ไม่น่าจะเกี่ยวกับรัฐบาลด้วย โฮดี้เองก้ไม่ใช่โจรสลัดมีค่าหัวมากมาย

ผมว่าคงไม่ขึ้นมั้ง  โมเน่ยังบอกเลยค่าหัวรวมกัน800ล้าน 50เบรี  ลองเอาค่าหัวเดิมมา+กันก้รุ้คับ

ถ้าจะขึ้นก้น่าจะขึ้นเพราะซีซาร์คนเดียวแหละ