หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปิศาจสายโซออน โมเดลแมลง ??  (อ่าน 27150 ครั้ง)

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ผลปิศาจสายโซออน โมเดลแมลง ??
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 02:30:20 »
โชออนสายแมลง ผมว่าน่าจะโหด นะ บางทีอาจจะเก่งกว่าพวก เสือ ช้าง อื่นๆอีกมั้ง

ลองนึกภาพตามนะ สมมุติ กินผล ตั๊กแตนเข้าไป ตั๊กแตนก็ตัวเท่าคน

กับคนที่กินผล เสื้อเข้าไป ...็ตัวเท่าคน

ตั๊กแตน กับ เสือ ตัวเท่ากัน สู้กันคงสูสีนะ ผมว่า ดีไม่ดีเสือแพ้นะ *great*

bignaja123

• *
Re: ผลปิศาจสายโซออน โมเดลแมลง ??
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 02:32:14 »
ถ้าเทียบแมลงให้ตัวใหญ่เท่าตัวที่มันจะสู้ก้อไม่มีใครเทียบได้หรอกครับ อ่านจากเม้นนี้เอาก้อแล้วกัน

แข็งแรงสุด
Hercules beetle ด้วงเฮอร์คิลิส เป็น สัตว์ ที่ แข็งแรงที่สุดในโลก เมื่อเทียบกัน น้ำหนักต่อน้ำหนัก คือมันสามารถยกของหนักได้มากกว่าน้ำหนักตัวถึง 850 เท่า ( หรือถ้าเทียบเป็นช้างอัฟริกา 1 ตัว ที่แข็งแรงขนาด สามารถยกเครื่องบินโบอิ้ง 747 ได้ 60 ลำได้พร้อมๆกัน )

สุดยอดนักกระโดด
 หมัด สามารถกระโดดได้ไกลคิดเป็น 220 เท่าของความยาวตัว และกระโดดได้สูงคิดเป็น 150 เท่าของความสูงของมัน เทียบเท่ากับมนุษย์กระโดดไกลข้ามสะพามบรู๊คลิน (Brooklyn Bridge) และเทียบเท่ามนุษย์กระโดดสูงได้เป็น 2 เท่าของความสูงของ อนุสาวรีย์ เทพีเสรีภาพ (Statue of Liberty) ความสามารถการกระโดดของหมัดสูงที่สุด เมื่อเทียบกับสิ่งมีชีวิตชนิดอื่นๆ บนโลก สามารถกระโดดได้สูงราว 18 เซนติเมตร สามารถทนแรงกดดันได้สูง จนกระทั่งการเกาแรงๆ ไม่สามารถฆ่ามันได้

แมลง ที่ บินเร็วที่สุดในโลก
Dragonfly แมลงปอ เป็น แมลงที่บินเร็วที่สุดในโลก แมลงปอสามารถบินได้เร็วประมาร 30 - 60 กิโลเมตร/ชั่วโมง

สัตว์ที่เร็วที่สุดในโลก
ด้วงเสือ

เป็นสิ่งมีชีวิตที่เคลื่อนที่ ได้เร็วที่สุดในโลก วิ่งได้ 8 กิโล/ชั่วโมง หรือ ถ้ามันตัวใหญ่เท่ากับคน ก็จะสามารถวิ่งได้เร็ว 494 กิโลเมตรต่อชั่วโมง โดยเวลามันวิ่งจะต้องใช้หนวดจับภาพแทนตา เนื่องจาก เวลามันวิ่ง มันวิ่งเร็วซะจนลืมตาไม่ทัน

Black Widow
แมงมุมแม่หม้ายดำ ดูตัวเล็กๆ แต่พิษของมันร้ายแรงกว่างูหางกระดิ่งอีกนะครับ พิษจะเป็นNeurotoxin นั่นคือ เล่นงานที่ระบบประสาท ก็จะมีอาการทางระบบประสาท แต่ผลที่น่ากลัวที่สุดสำหรับผู้ชายก็คือ พิษจะกระตุ้นระบบประสาทให้อวัยวะเพศชายตื่นตัวตลอดเวลา ทางการแพทย์เรียกอาการนี้ว่า "โด่ไม่รู้ล้ม" ซึ่งไม่ใช่ผลดีแน่ๆ เอาเป็นว่าการที่อวัยวะส่วนนั้นแข็งตัวตลอดเวลา จะเกิดความปวดทรมาณและไม่สามารถแก้ไขได้ และไม่รับรองว่าหายเป็นปกติเมื่อรักษาพิษให้แล้ว

ที่เห็นว่าแมลงอ่อนแอก็เพราะมันตัวเล็กเท่านั้นและครับ แต่มันก็เป็นวัฏจักรของโลก ปลาใหญ่กินปลาเล็ก
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 03:35:58 »
จากตอนที่ 553 กับ 554 ในสงครามน่ะ ลองดูกันเด้อพี่ชาย..  *้ั์drinktea*

ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 04:12:01 »
ขนาดตัวมันเล็ก มันก็ยังทำ ความ วุ่นวาย - เสียหาย ให้แก่ มนุษย์อย่างเราได้

แล้ว ถ้ามันตัวเท่าเรา . . . สัตว์ ทั่วไปจะขนาดไหน ?

ส่วนตัวคิดว่า แมลง เก่งมาก ระบบ ต่างๆ ดีมาก

อ้างอิงจาก มด ^^
มด มีระบบ นิเวศ ที่ดีมาก ถึงมากที่สุด 555

เข้าสู่ครึ่งหลังแล้ว ก็รอดูกันต่อไปว่า จะสี โซออนแมลง มามั้ย ^^
( อาจจะไม่มีมั้ง อาจจะเน้นไป ทาง สัตว์ ในตำนาน ไรงี้มากกว่า - -  . . ส่วนตัวนะ )

AkatsukiPein

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 08:40:29 »

ไอตัวนี้มันด้งเฮอคิลิสหนิครับ เปนสัตว์ที่แข็งแรงที่สุดในโลก *shock* *shock* *shock*
สามารถยกของที่หนักกว่าตัวเองได้ 850 เท่า *shock* *shock*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 11:00:52 »
โอนิงุโมะ แขนมันออกมาจากผมไม่ใช่หรอ  รึผมตาฝาดหว่า

ผมขอเดาว่าเปน พารามีเซีย เอาแล้วกัน  ความสามารถก้คงพอๆกับคุมาโดริอ่ะ แบบว่าควบคุมเส้นผมตัวเองได้ *glad*

sanjikab3

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • โดดลงไป...ที่เรือแมรี่กันเล้ย !!
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 11:04:29 »
โอนิงุโมะ ทำไมมีตูดบวมๆเหมือนแมงมุมด้วยอ่า รึว่าใส่แพมเพิร์ส  *hoho*

(อีกผลที่พอนึกได้ ผลแมงป่อง น่าจะโหดเอาการ)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 11:29:06 »
เห้ย  ตูดบวมจิงด้วย  *้ั์shock3*

งั้น  ให้มันเปนแมงมุมไปละกัน *hoho*  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 11:58:02 »
ที่ไม่มีสายโซออนแมลงไม่ใช่เพราะมันไม่เก่งนะ
มันเก่งจนโกงเลย

แมลงสาบ เงี้ย มีหนวดรับรู้ มันก็เปรียบเหมือนฮาคิสังเกตุขั้นสูงเลยนะ แถมบินได้อีก

มด เงี้ย พลัง คูณเป็นกี่เท่าของน้ำหนักตัว เป็น ต้นหนได้สบายๆ เพราะมี สัญชาตยาน รู้ว่าตอนไหนฝนตก จริงป่ะ

ด้วง เงี้ย ฮาคิเกราะดีดีนี้เอง + พลังเข้าไปอีก

พวงแมลงหวีแมลงวันนะ อย่าคิดว่ากาก ความเร็วมันไม่ใช่เล่นๆนะ อาจจะเร็วพอพอกับโซลเลยก็ได้

ยิ่งแมลงปอยิ่งแล้วเลย คงจับกันยากเพราะเร็วมาก

แล้วหมัดอีกละ ถ้าสมมุติว่าเป็นคน คงกระโดดสูงมากเลยชิมิ

ที่เค้าไม่ทำมาเพราะความสามรถมันโกงมากต่างหาก ไม่ใช่เพราะมันกากหรอก *dontknow*

เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 14:36:01 »
ที่ไม่มีสายโซออนแมลงไม่ใช่เพราะมันไม่เก่งนะ

แมลงสาบ เงี้ย มีหนวดรับรู้ มันก็เปรียบเหมือนฮาคิสังเกตุขั้นสูงเลยนะ แถมบินได้อีก

มด เงี้ย พลัง คูณเป็นกี่เท่าของน้ำหนักตัว เป็น ต้นหนได้สบายๆ เพราะมี สัญชาตยาน รู้ว่าตอนไหนฝนตก จริงป่ะ

ด้วง เงี้ย ฮาคิเกราะดีดีนี้เอง + พลังเข้าไปอีก

พวงแมลงหวีแมลงวันนะ อย่าคิดว่ากาก ความเร็วมันไม่ใช่เล่นๆนะ อาจจะเร็วพอพอกับโซลเลยก็ได้

ยิ่งแมลงปอยิ่งแล้วเลย คงจับกันยากเพราะเร็วมาก

แล้วหมัดอีกละ ถ้าสมมุติว่าเป็นคน คงกระโดดสูงมากเลยชิมิ

ที่เค้าไม่ทำมาเพราะความสามรถมันโกงมากต่างหาก ไม่ใช่เพราะมันกากหรอก *dontknow*

ผลอะไรก้อได้ แต่อย่ามีผลแมงสาบเลย

พูดแล้วขนลุก

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 17:23:00 »

อืมใช่เเมลงมันเร็วมาก *hoho*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

thepipman

• *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 18:30:25 »
ผล ตะขาบ ด้วยไหม ครับ ก้ดีนะ 

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 19:26:55 »
กินไปเเล้วได้อะไรครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

sanjikab3

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • โดดลงไป...ที่เรือแมรี่กันเล้ย !!
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 19:58:55 »
กินไปเเล้วได้อะไรครับ
ขาเยอะดีนะครับ พลังหมัดตะขาบ!! *haha* *haha*

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 20:16:08 »
มีอยู่แล้วโซออน อ่ะ
สายแมลง แมง เลือยคาน สัตว์ป่า สัตว์น้ำ ครึงบกครึ้งน้ำ ทะเลทึก
สัตว์ปีก แยะแยะ มีอยู่แล้วผมคอนเฟริม เลย
ไม่มีให้เตะตูดเลย ฮู้~~
ที่เห็น ยังไม่ถึงเสียว หนึ่งเลย แค่พวกทหารเรือกับโจรสลัดเอง แบบว่าพลังผลไม้ปีศาจ ทั่ง3รูปแบบ

มันต้องมีคนกินเยอะเเยะมากมายนั่นแหละ อย่างบนบกอย่างงี้ เกาะ1 อาณาจักร1 ประเทศ1  หรือดูในแผลที่one piece ก็ได้ที่ไม่ใช้เกาะ ที่มัน
เป็นพื้นดินอะ ใครว่างเอารูปมาแปะที่แผนที่วันพีช
อย่าง งงอะทำไม ไม่เห็นทหารบก ทหารอากาศ วะ มันหน้าจะมี ไม่มีได้ไงเนีย?
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418