หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าอิจิโกะตอนนี้ใช้หน้ากากได้ปะครับ  (อ่าน 88668 ครั้ง)

spirit

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: คิดว่าอิจิโกะตอนนี้ใช้หน้ากากได้ปะครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 18:18:08 »
มูฟวี่4นี่ใช่ภาคที่ลงไปนรกกันรึป่าวอ่ะคับ *้ัdoubt*

ใช้แล้วครับ อิชิดะเคยบอกไว้ว่า อิจิโกะเป็นตัวประหลาดเพราะมักจะมีเรื่องเหนือธรรมชาติมาเกี่ยวข้องเสมอฮ่ามาก

ขนาดนรกยังช่วย  ถึงแม้มันอาจไม่ได้เกี่ยวข้องกับมังงะโดยตรง  แต่มันก็อธิบายถึงเรื่อง อิจิโกะร่างฮอลโล่ ตอนที่สู้กับอูคิโอราว่าเกิดจากความโกรธ  จึงโดนฮอลโล่เข้าครอบงำจนกลายเป็นร่างนั้น

นิร่างจ้าวนรกแล้วกันไม่รู้เรียกว่าไร

ส่วนนี้ร่างฮอลโล่นอกจากจะโผล่ตอนสู้กับอูคิโอร่าแล้วยังยังโผล่มาใน bleach the movie 4 อีกด้วย

mint1458

• บุคคลทั่วไป
Re: คิดว่าอิจิโกะตอนนี้ใช้หน้ากากได้ปะครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 18:44:37 »
มูฟวี่4นี่ใช่ภาคที่ลงไปนรกกันรึป่าวอ่ะคับ *้ัdoubt*

ใช้แล้วครับ อิชิดะเคยบอกไว้ว่า อิจิโกะเป็นตัวประหลาดเพราะมักจะมีเรื่องเหนือธรรมชาติมาเกี่ยวข้องเสมอฮ่ามาก

ขนาดนรกยังช่วย  ถึงแม้มันอาจไม่ได้เกี่ยวข้องกับมังงะโดยตรง  แต่มันก็อธิบายถึงเรื่อง อิจิโกะร่างฮอลโล่ ตอนที่สู้กับอูคิโอราว่าเกิดจากความโกรธ  จึงโดนฮอลโล่เข้าครอบงำจนกลายเป็นร่างนั้น

นิร่างจ้าวนรกแล้วกันไม่รู้เรียกว่าไร

ส่วนนี้ร่างฮอลโล่นอกจากจะโผล่ตอนสู้กับอูคิโอร่าแล้วยังยังโผล่มาใน bleach the movie 4 อีกด้วย

ภาพแรกอิจิโกะเท่โคตร *love*

Bello_ojaku

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Misa @Cleaning Studio manga
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 19:05:34 »
อ้างถึง
มูฟวี่4นี่ใช่ภาคที่ลงไปนรกกันรึป่าวอ่ะคับ
ใช่จ้า ;D

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 19:47:19 »
ถ้าภาคนี้ล่ะ ผมชอบมว๊ากก  อิจิ โหดเกินอ่ะ นรกยังเข้าข้าง

แต่ผมก้สงสัยนะคับ  ถ้าสภาพฮอโล่ว ออกมาหน้ากากจะเป็นแบบไหน แล้วถ้าฮอลโล่วกลืนกินร่าง จะออกมาแนวไหน

น่าลุ้นจิงๆเลย  *great* *great* *great*

ninragan

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 22:45:44 »
แล้วว่าภาคใหม่นี่ ราชาคือใคร... *rip*แต่ผมว่า มีแนวโน้มว่าจะเป็นซันเงซึ รึป่าวหว่า *rip* ดูไปดุมาแล้วเหมือนอะ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 00:09:23 »
ผมว่า ไม่น่าจะใช่ซันเงสึ ตอน489นี่ มุมแรกที่มันโผล่มาผมคิดว่า โรเจอร์ *hoho*

เอาจิงๆแล้วนะ  ผมว่ามันน่าจะเปนพวกหัวหน้าของควินซี่ ที่ยมทูติฆ่าไม่หมดเมื่อพันปีก่อนรึป่าว

แล้วมันก้ได้พลังจากฮอลโล่ว เหมือนอิจิ   เดาไปเรื่อยนะ ใครคิดยังไงก้มาเดากัน *glad*

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 12:40:37 »
5555โรเจอร์

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 15:56:12 »
ก้ลองดูสิ *hoho*

นี้ โรเจอร์

ผมว่า มันก้คล้ายกันดีนะ *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 16:25:08 »
ต่างกันแค่หนวด = =; จากวันพีชล่ะสิ ?
โกลด์ดีโรเจอร์ชัดๆ =[]= (เอาอีกแล้วคร้าฟ)

Status; ทำโฟโต้ ทำ Pixel เอง ฮ่วยยย !!! จะสอบอีกแล้ว~

Augustz

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 16:45:34 »
เจ๊ ลองเดาดูเล่นๆนะ ผมว่าภาคนี้ อิชิดะ ใช้บังไคได้  เจ๊คิดว่าไง *disappoint*

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 19:02:53 »
คิดว่า อิชิดะคงแปรพักตร์เหมือนกับซาสึเกะล่ะนะ แล้วอิจิก็สู้กับอิชิดะ...

Augustz

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 19:26:53 »
ถ้า อิจิ สู้กับ  อูริว   มันจะไหวหรอ

ทั้งบังไค อูริวก่ะไม่มี(มั้ง) แล้วถ้าอิจิใช้สภาพฮอลโล่วได้อีกล่ะ  จะไหวหรอเจ๊ก้  *disappoint*

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 20:52:00 »
เดวอูริวเบิกเนตรวงเเหวนเเล้วไปสู้กับอิจิครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 22:39:37 »
เดวอูริวเบิกเนตรวงเเหวนเเล้วไปสู้กับอิจิครับ
แล้วอิจิโกะก็เบิกเนตรสังสาระไปสู้อุริว *haha*(ชักจะออกทะเลไปกันใหญ่แล้ว)

Bello_ojaku

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 12:28:01 »
อ้างถึง
ถ้า อิจิ สู้กับ  อูริว   มันจะไหวหรอ

ทั้งบังไค อูริวก่ะไม่มี(มั้ง) แล้วถ้าอิจิใช้สภาพฮอลโล่วได้อีกล่ะ  จะไหวหรอเจ๊ก้
ไม่หรอกจ้ะ...
เจ๊ติดว่า มันอาจจะเป็นไปได้ อีกอย่างประเด็นของอิจิโกะสภาพฮอลโล่ว์ภาคใหม่ยังไม่เคลียร์ รอดูก่อนนะ ^^

ก่อนอื่น ทำไมเจ๊ถึงคิดว่าจะสู้กับอิชิดะ เพราะ ประเด็นตอนบู๊เล่ม 4-6 มันค้างคาน่ะสิ _ _
มันทำให้เจ๊สงสัยว่า (ควินซี่)ในอดีตทำไมถึงถูกกวาดล้าง ไม่ใช่แค่เรื่องที่ลูเคียพูดอย่างเดียวแน่ๆ
ปรากฏว่า มันมีดราม่ากับปู่ยามะน่ะเอง... แต่อย่างอื่นเจ๊ไม่รู้ อิชิดะคงกังวลใจไม่น้อย
และน่าจะเตรียมใจได้ระดับหนึ่ง อย่างนึงคือการพบกับควินซี่คนอื่นๆ (เคยประกาศว่าเป้นควินซี่คนสุดท้าย แต่นี่
สกิลฝูงท้ายภาคนี่หวา !!!) และการต่อสู้บนโลกมนุษย์ สาเหตุที่ไม่ไปมันอาจจะมีส่วนเกี่ยวข้องพอสมควรเลย
ทีเดียว

แถมอิชิดะตอนเล่ม 4-6 ที่มาสู้กับอิจิโกะ (สภาพยมทูตครึ่งๆกลางๆยังไม่ตื่น) อิชิดะก็ยังคงสงสัย
เกี่ยวกับตัวอิจิโกะจนทุกวันนี้นี่แหละ แถมตอน เล่มนั้น ไม่ได้สู้กันแบบจริงๆ จังๆเลยสักนิด เหตุผลก็คือ
อิชิดะพยายามเลี่ยงไม่ปะทะตรงๆ กับอิจิโกะ และใช้คนในเมืองเป็นเป้าของฮอลโล่ว์เพื่อวัดความสามารถแทนน่ะเอง
(เรียกว่าเป็นวิธีที่ขี้ขลาด แต่แกมโกงนั้นแหละ แถมความสามารถของควินซี่ก็ช่างขี้โกงเช่นกัน = =;)

สุดท้ายอิจิโกะก็ออกปากว่า "ถ้าอยากจะสู้ก็มาซัดหมัดกันตรงๆ เลย !" แต่สุดท้ายก็ไม่ได้สู้กัน...

ว่าแต่ข้างล่างออกทะเลแล้วจริงๆ ไปเรื่องเนตรวงแหวนตั้งกะเมื่อไหร่ ฮะๆ (ฮา xd)