หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แล้ว3พลเอก กับ7เทพโจรสลัด หลัง time skip ชุดต่อไปมีใครบ้าง??  (อ่าน 49248 ครั้ง)

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
1.แฮนคอก (ยังเป็นอยู่)  *love*
2.คุมะ (คงโดนปลดแล้ว) เพราะนั้งเฝ้าซันนีตั้ง 2 ปี คงไม่ปลดมั้ง(ช่วยโจรสลัด)
3.ฟรามิงโก้ (ยังอยู่)   *้ั์shock2*
4.ลอว์ (คนใหม่) *้ั์post*
5.ตาเหยี่ยว (ยังเป็นอยู่) *้ั์post2*
6.โมเลีย (ตายแล้ว)   *dead*
7.หนวดดำ (ปลดแล้ว)  *้ั์gonnadie*
8.เข้ กับ จิน (ปลดแล้ว) *้ัิfreeze*
สรุป
ตอนนี้เท่าที่รู้มี
อยู่ 4 คน อีก 3 คนรอลุ้นตัวละครใหม่ อิๆ  *number1*
ตำเเหน่ง " 7 เทพโจรสลัด " อาจจะไม่มีเเล้วก็ได้นะครับ อาจจะกลายเป็นตำนานไปก็ได้

เพราะรู้สึกว่าตอนนี้ตำเเหน่ง 7 เทพโจรสลัดจะไม่เเข็งเเกร่งยังไงไม่รู้ ใครอยากเข้าก็ง่ายๆ  *great* *great*
ไม่มีเรื่องก็ไม่มันดิ เหลือแต่ เทพเดิมๆ
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

lezy_tonight

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ถ้าแมกเจแลนได้เป็นพลเอก เค้าจะต้องให้ฉายามันเป็น ไฮดรา3เศียร หรือไม่ก็ มนุษย์อุนจิ แน่นอนเลย  *haha*
น่าเสียดาย รู้สึก โดน ลดไปเป็น รองพัศดี อะนะ
ผมว่าไม่มีครัยลดขั้นแมกเจลเลนหรอกครัฟ *damage*
ผมว่าตัวแมกเจลเลนเองนั่นแหละที่ยอมลดตัวเองมาเป็นรองพัศดี *shock*
เพราะตอนเหตุการนักโทษแหกคุก ตอนแรกที่พื้นมาก็จะฆ่าตัวตายด้วยซ้ำ ดีที่มีคนไปกล่อมไว้ เลยรู้สึกว่าตัวเองไม่มีค่าพอกับตำแหน่งพัศดี เลยลดตัวเองเป็นรองพัศดีแทน *great*

ตอนไหนหรอครับที่บอกว่าฟื้นมาจะฆ่าตัวตายอ้ะ จำไม่ได้จริงๆ  แหะ -3-
   แต่คิดว่าบากี้เป็นพลเอกเอ้ย 1 ใน 7 เทพประมาณ 60-70 เปอร์อ้ะแหละ ปูมาซะขนาดนี้
โทดทีครัฟพี่ เดม่อน
เปลียนจาก ฆ่าตัวตาย เป็น ถ้าขยับตัวจะทำให้ถึงตายได้จร้า *damage*
อภัยให้ข้าน้อยด้วยไม่ได้อ่านนาน มันเลยเลือนลาง  *rip*

The_Joker_Knight

• *
  • " ชั้นคือตัวแทนของความโกลาหล "
เห้ย ผมว่าบากี้ต้องได้เป็นนะ เพราะรัฐบาลว่าต้องการโจรสลัดที่มีอำนาจ (ตอนไหนไม่รู้ ลืม) แล้วก็อีกอย่าง พวกนักโทษที่หนีออกมา บากี้ก็ต้องให้ยกโทษอยู่แล้ว เหมือนที่จินเบ กะ อารอนไง  *hoho*

ถ้าเราเอาประชาธิปไตยมาใส่ในสังคมที่ไม่มีระเบียบมันก็จะมีแต่ "ความวุ่นวาย"

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
1.แฮนคอก (ยังเป็นอยู่)  *love*
2.คุมะ (คงโดนปลดแล้ว) เพราะนั้งเฝ้าซันนีตั้ง 2 ปี คงไม่ปลดมั้ง(ช่วยโจรสลัด)
3.ฟรามิงโก้ (ยังอยู่)   *้ั์shock2*
5.ตาเหยี่ยว (ยังเป็นอยู่) *้ั์post2*
7.หนวดดำ (ปลดแล้ว)  *้ั์gonnadie*
8.เข้ กับ จิน (ปลดแล้ว) *้ัิfreeze*
สรุป
อยู่ 4 คน อีก 3 คนรอลุ้นตัวละครใหม่ อิๆ  *number1*
คุมะยังครับเพราะไม่มีความทรงจำแล้วกลายเป็นอาวุธของรัฐบาลส่วนโมเรียมันยังไม่ตายนะครับแต่มันรอดไปได้
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

Doppel Man

• *
สรุป
ตำเเหน่ง " 7 เทพโจรสลัด " อาจจะไม่มีเเล้วก็ได้นะครับ อาจจะกลายเป็นตำนานไปก็ได้

เพราะรู้สึกว่าตอนนี้ตำเเหน่ง 7 เทพโจรสลัดจะไม่เเข็งเเกร่งยังไงไม่รู้ ใครอยากเข้าก็ง่ายๆ  *great* *great*
มันต้องมีข้อแลกเปลี่ยนครับ+ต้องให้รัฐบาลยอมรับด้วยฝีมือก็ต้องสูง
โดยส่วนใหญ่7เทพโจรสลัดจะเคยไปโลกใหม่กันหมดแล้วที่ไม่เก่งคงมีแต่โมเรีย
เท่านั้นแหละมีฝีมือระดับประมาณปานกลางในหมู่โจรสลัดเอง
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

krizalids

• *
โคบี้ไง มีความฝันอยู่ แต่คงอีกนาน *haha* *haha* *haha*
หาเรื่องหรา

จอมอสูร

• *
อาจมีโจ๊กเกอร์ขึ้นมาอีก 1-2 คนที่มาเป็นพลเอก(คล้ายๆเวอร์โก้ครับ)  *number1*
ส่วน7 เทพโจรสลัดคงเป็นตัวละครที่เคยออกมาแล้วครับผม   *attack*

Doppel Man

• *
อาจมีโจ๊กเกอร์ขึ้นมาอีก 1-2 คนที่มาเป็นพลเอก(คล้ายๆเวอร์โก้ครับ)  *number1*
ส่วน7 เทพโจรสลัดคงเป็นตัวละครที่เคยออกมาแล้วครับผม   *attack*
โจ๊กเกอร์มันโดฟลามิงโก้นิ *hoho*

จอมอสูร

• *
โจ๊กเกอร์มันโดฟลามิงโก้นิ *hoho*
ผมหมายถึงนิวโจ๊กเกอร์หรือตัวละครใหม่ครับ  *nude*

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
ผมหมายถึงนิวโจ๊กเกอร์หรือตัวละครใหม่ครับ  *nude*
- -*  *disappoint*
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM