หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แล้ว3พลเอก กับ7เทพโจรสลัด หลัง time skip ชุดต่อไปมีใครบ้าง??  (อ่าน 49244 ครั้ง)

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
หลังจากที่ อาคาอินุ และ อาโอคิจิ  สู้กันแล้ว อาคาอินุ ก็ได้เป็น จอมพล แล้ว อาโอคิจิ หายไป พลเอกก็เหลือแค่ คิซารุ คนเดียว
แล้วก็ 7 เทพโจรสลัด มันโดนถอดกี่คนอ่าครับ แล้วเจ๊แฮนครอกคนสวยโดนถอดรึป่าว แล้วใครที่ยังอยู่และได้ขึ้นแทน
อย่างนี้มันก็เสียสมดุลหมดซิครับ ใครรู้บอกทีนะครับ ข้องใจมวก
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: แล้ว3พลเอก กับ7เทพโจรสลัด หลัง time skip ชุดต่อไปมีใครบ้าง??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 23:37:58 »
คนที่ต้องขึ้นมาแทน มีอยุ่แล้วคับ

7เทพ ถ้ารวมชุดเดิม พวก มิฮอก คุมะ แฮนค๊อก ฟลามิงโก้(ไอ่นี่เอาแน่เอานอนไม่ได้ ถ้าข้อตกลงไม่โอเค มันก้จะออก)

ก้มีลอว์เพิ่มเข้ามาอีกคนนึง เปน5ละ ขาดอีก2 แต่คงยังไม่เปิดเผยตอนนี้มั้ง *disappoint*

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
Re: แล้ว3พลเอก กับ7เทพโจรสลัด หลัง time skip ชุดต่อไปมีใครบ้าง??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 23:46:25 »
สงสัยจังอีกสองคนมันจะแลกตำแหน่ง7เทพ ด้วยวิธีไหน สงสัยเอ้าโจรสลัดสาวสวย 200คนไปให้จอมพลอาคาอินุ เพื่อแลกตำแหน่งแหงๆ  *haha*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Augustz

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 23:47:09 »
อาคาิอินุ คงไม่เอานะคับ เพราะมันออกจะเป็นพวกเผด็จการ  กล่อมไม่ได้ง่ายๆ (มั้ง) *hoho*

nicorobin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
หลังจากที่ อาคาอินุ และ อาโอคิจิ  สู้กันแล้ว อาคาอินุ ก็ได้เป็น จอมพล แล้ว อาโอคิจิ หายไป พลเอกก็เหลือแค่ คิซารุ คนเดียว
แล้วก็ 7 เทพโจรสลัด มันโดนถอดกี่คนอ่าครับ แล้วเจ๊แฮนครอกคนสวยโดนถอดรึป่าว แล้วใครที่ยังอยู่และได้ขึ้นแทน
อย่างนี้มันก็เสียสมดุลหมดซิครับ ใครรู้บอกทีนะครับ ข้องใจมวก

ก็อาคาอินุได้เปนจอมพล พลเอกเลยเหลือคิซารุคนเดียว เพราะอาโอคิยิก็ขอถอนตัว โดยส่วนตัวผมคิดว่าคนที่ขึ้นเปนพลเอกแทนอาจจะเปนพัศดีแม็กเจลแลนของอิมเพลดา่วน์นะ เพราะว่ารองพัศดีฮันเนียบัลอะมันได้ขึ้นเปนพัศดีไปแล้ว ส่วนพลเอกอีกคนนี่ยังเปนปริศนาอยู่ครับ น่าจะเปนคนที่ต้องเด่นพอควรเลย อาจจะคัดมาจากพวกพลโทสักคนก้ได้่

ส่วนเจ็ดเทพโจรสลัด ชุดเดิมที่ยังอยู่ในตำแหน่งก้มี มิฮอค แฮนค็อก(ยังไม่หลุดจากตำแหน่งหรอก เพราะรัฐบาลโลกๆไม่รุว่ามันให้ที่ซ่อนกับลูฟี่) โดฟลามิงโก้ ไอ้นี่ก้ทำท่าเหมือนจะอยู่จะไป แต่มันก็ขู่กั๊กไว้งั้นแหละ มันไม่ออกจากตำแหน่งง่ายๆหรอก แล้วก้อีกคนคือคุมะ คนนี้ผมไม่รุอะว่ามันโดนถอดมั้ย เพราะมันยับเยินมาก แถมมันยังไงไปปปกป้องเรือของพวกลูฟี่ด้วย แต่ถ้าสมมติว่ามันไม่ถูกถอด ฉะนั้นจะมีตำแหน่งว่างในเจดเทพ3ที่

ส่วนเจดเทพที่เข้าใหม่ ก้มีลอว์ไปแล้ว1คน ส่วนอีก2คน ผมเดาว่าคนนึงน่าจะเปนบากี้ ดูจากวีรกรรมที่เม่ง(มั่ว)ทำ แล้วก้จดหมายลึกลับที่ถูกส่งมา ส่วนอีกคนนี่อาจจะเปนรุกกี้สักคน ผมคาดว่าน่าจะเปนบาจิลโฮคินส์ นะครับ

agimogugada

• *
ถ้าแมกเจแลนได้เป็นพลเอก เค้าจะต้องให้ฉายามันเป็น ไฮดรา3เศียร หรือไม่ก็ มนุษย์อุนจิ แน่นอนเลย  *haha*

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
1 ใน 7 เทพโจรสลัดคนใหม่ก็คือ..  *้ั์drinktea*

เค้า!! (ถ้าไม่อยากรู้ก่อนก็อย่ากดดูกันนะ..)
Spoiler:แสดง
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Augustz

• *
คนนี้ อ.โอดะ บอกไว้ว่า ยังไงก้ไม่เอาเด็ดขาด *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

ToNZigzag

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มันอาจจะเอาพลโทขึ้นมาก็ได้ -.-  อาจจะเป็น โมมอนก้า ที่ ใช้ดาบเก่งๆ

OffeSpiN

• *
คนนี้ อ.โอดะ บอกไว้ว่า ยังไงก้ไม่เอาเด็ดขาด *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

ถ้าเจ็ดเทพฯ ไม่ได้ งั้นเป็นพลเอกละกัน LoL+  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
อย่างแรกตำแหน่งพลเอก ผมว่าอย่ายึดติดกับจำนวนเดิมที่มีดีกว่า เพราะมันจะมากกว่าหรือน้อยกว่า 3 คนก็ไม่แปลก พลโทที่เก่งจริงๆเขาก็ต้องเลื่อนยศให้อยู่แล้ว

ถ้ามันเก่งพอจะเป็นพลเอกได้ ถึงแม้พลเอกจะมีอยู่แล้ว 3 คนก็ตาม เผลอๆตอนนี้ก็มีแค่คิซารุกับอาคาอินุ แต่ใครที่จะได้ขึ้นมาผมว่าคงต้องเก่งจริงๆอ่ะ

ความคิดคงไม่ใช่แมคเจลเลน เพราะแมคเจลเลนไม่ได้เป็นทหารจู่ๆกลายเป็นพลเอกเลย ก็กระไรอยู่

ส่วน 7 เทพ ตามที่คุณออกัสบอก ก็เหลืออีกสองคน ผมว่าสองคนที่เหลือคงไม่ใช่พวกหาข้อแลกเปลี่ยนมาเพื่อตำแหน่ง แต่น่าจะถูกส่งจดหมายเชิญให้เป็นมั้ง

แต่ในใจเชียร์บอนนี่ให้เป็น 7 เทพจะด้วยวิธีไหนก็ช่าง ไม่อยากให้ิติดคุก เสียดาย
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
ใช้ๆตามที่คุณPujee กล่าวมา พลเอกมันไม่ได้จำกัดแค่3คนนะ ถ้ามีความสามารถจิงหน้าจะมีคนมาเป็น เพราะตอนที่แล้วๆมามีสามใช้ป่ะ
มัน เก่งและมีผลงานมากมายถึงได้เป็น ที่จิงไม่จำกัดหรอกว่าจะเป็นพลเอกกี่คน ถ้าความสามารถถึงกับพลเอกที่ตอนแล้วๆมา อาจจะมี4คน5คน6คนไปเรื่อยๆเพราะคนที่จะเป็น
พลเอกจิงๆ ต้องเก่งและผลงาน เพราะไม่ได้จำกัด ลองดูตัวอย่างจากประเทศไทยสิ เยอะเเยะมีความสามารถและผลงาน

ส่วน7เทพโจรสลัดชื่อมันก็บอกอยู้แล้ว 7เทพ นั่นก็หมายความว่าต้องมี7คน มาแทนคนที่ออกอย่างแน่นอน ตามที่ท่าน Augustz พูดมานั่นแหละ ที่มีลอว์เพิ่มมา1คน
เหลือ2คน ผมคิดว่าจะเป็นบากี้ไม่รู้ทำไมนะ แต่เท่าที่ดูจากตอนเก่าๆ แล้วตอนจบสงคราม มีจดหมาย ประทับตรารัฐบาลมาให้บากี้แต่ก็ไม่รู้นะ แต่หลายๆท่านก็คิดว่าบากี้ ได้เป็น7เทพโจรสลัด

แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Baratie

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *

ก็อาคาอินุได้เปนจอมพล พลเอกเลยเหลือคิซารุคนเดียว เพราะอาโอคิยิก็ขอถอนตัว โดยส่วนตัวผมคิดว่าคนที่ขึ้นเปนพลเอกแทนอาจจะเปนพัศดีแม็กเจลแลนของอิมเพลดา่วน์นะ เพราะว่ารองพัศดีฮันเนียบัลอะมันได้ขึ้นเปนพัศดีไปแล้ว ส่วนพลเอกอีกคนนี่ยังเปนปริศนาอยู่ครับ น่าจะเปนคนที่ต้องเด่นพอควรเลย อาจจะคัดมาจากพวกพลโทสักคนก้ได้่

ส่วนเจ็ดเทพโจรสลัด ชุดเดิมที่ยังอยู่ในตำแหน่งก้มี มิฮอค แฮนค็อก(ยังไม่หลุดจากตำแหน่งหรอก เพราะรัฐบาลโลกๆไม่รุว่ามันให้ที่ซ่อนกับลูฟี่) โดฟลามิงโก้ ไอ้นี่ก้ทำท่าเหมือนจะอยู่จะไป แต่มันก็ขู่กั๊กไว้งั้นแหละ มันไม่ออกจากตำแหน่งง่ายๆหรอก แล้วก้อีกคนคือคุมะ คนนี้ผมไม่รุอะว่ามันโดนถอดมั้ย เพราะมันยับเยินมาก แถมมันยังไงไปปปกป้องเรือของพวกลูฟี่ด้วย แต่ถ้าสมมติว่ามันไม่ถูกถอด ฉะนั้นจะมีตำแหน่งว่างในเจดเทพ3ที่

ส่วนเจดเทพที่เข้าใหม่ ก้มีลอว์ไปแล้ว1คน ส่วนอีก2คน ผมเดาว่าคนนึงน่าจะเปนบากี้ ดูจากวีรกรรมที่เม่ง(มั่ว)ทำ แล้วก้จดหมายลึกลับที่ถูกส่งมา ส่วนอีกคนนี่อาจจะเปนรุกกี้สักคน ผมคาดว่าน่าจะเปนบาจิลโฮคินส์ นะครับ

ไม่คับ คุมะนี่เป็นภารกิจ ปกป้องเรือของ ลูฟี่ ถ้าสำเร๊จจะยอมให้ตัวเองถูกสร้างเป็นมนุษย์หุ่นยนต์อีกอย่าง    *haha*

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน

ถ้าเจ็ดเทพฯ ไม่ได้ งั้นเป็นพลเอกละกัน LoL+  *้ั์drinktea*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 08 ส.ค. 2012 เวลา 19:00:40 โดย TeyTey »
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
อย่างแรกตำแหน่งพลเอก ผมว่าอย่ายึดติดกับจำนวนเดิมที่มีดีกว่า เพราะมันจะมากกว่าหรือน้อยกว่า 3 คนก็ไม่แปลก พลโทที่เก่งจริงๆเขาก็ต้องเลื่อนยศให้อยู่แล้ว

ถ้ามันเก่งพอจะเป็นพลเอกได้ ถึงแม้พลเอกจะมีอยู่แล้ว 3 คนก็ตาม เผลอๆตอนนี้ก็มีแค่คิซารุกับอาคาอินุ แต่ใครที่จะได้ขึ้นมาผมว่าคงต้องเก่งจริงๆอ่ะ

ความคิดคงไม่ใช่แมคเจลเลน เพราะแมคเจลเลนไม่ได้เป็นทหารจู่ๆกลายเป็นพลเอกเลย ก็กระไรอยู่

ส่วน 7 เทพ ตามที่คุณออกัสบอก ก็เหลืออีกสองคน ผมว่าสองคนที่เหลือคงไม่ใช่พวกหาข้อแลกเปลี่ยนมาเพื่อตำแหน่ง แต่น่าจะถูกส่งจดหมายเชิญให้เป็นมั้ง

แต่ในใจเชียร์บอนนี่ให้เป็น 7 เทพจะด้วยวิธีไหนก็ช่าง ไม่อยากให้ิติดคุก เสียดาย
อาจเป็นแมคเจลแลนจิงๆก็ได้คับเพราะ ขนาดเจ้าคนใช้ขวานยักนั้นแต่ก่อนเป็นมือขวาของนักวิทยาศาตร์ แต่ตอนนี้กลายเป็นทหารอย่างเต็มตัวแล้ว และอีกอย่างรองผู้คุมก็กลายเป็นผู้คุมแล้ว บางทีแมคเจลแลนอาจมีบทบาทเป็นพลเอกก็ได้ (ก็คาดการนะ ส่วนตัวคับ)
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM