หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามความคิดเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 14615 ครั้ง)

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ขอถามความคิดเห็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 04:58:06 »
ทุกความสามารถ ย่อมมีเงื่อนไขที่ยาก เพื่อแลกกับความสามารถ ที่มีพลัง

ผลปีศาจทุกผล ก็ต้องมีจุดอ่อนในความสามารถนั้นๆ

ผมว่า เงื่อนไข และจุดอ่อนในความสามารถ ขอลอว์ ต้องมีมากพอสมควร เพื่อแลกกับความสามารถที่โหดขนาดนี้

ถ้ารู้จุดอ่อน ก็สามารถชนะได้ ผมว่าที่ดูลอว์ เก่งเวอร์ คงเพราะ จุดอ่อน กับเงื่อนไข บางประการในการใช้ความสามารถ ยังไม่เผยออกมา นะ
ทุก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 04:59:52 โดย LM »

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 06:18:03 »

ถ้าต้องฟันไปก่อนถึงจะตัดได้...แสดงว่าภาพนี้สโมคเกอร์ต้องรู้
เงื่่อนไขของความสามารถนี้มาก่อนล่ะสินะ....เพราะถึงขนาดเข้าไปกันให้ทาชิงิ
แล้วทำไมไม่บอกให้ ทาชิงิ รู้ก่อนน้า...

(ทาชิงิ เลยโดนลอว์ฟันแล้วทิ้งเลย... แถมจะฟันเบิ้ลอีกครั้งด้วย  เสียของหมด....)

สำหรับผม.. คิดว่าอยู่ที่ ฮาคิ นั่นแหล่ะ...ที่ทำให้กระบองไม่โดนตัด
เพราะ ก่อนที่ ทาชิงิ จะโดนฟัน ลุงควันยังบอกเลยว่า "ฮาคิ ระดับเธอสู้ไม่ได้หรอก"
ตอนแรกนึกว่าฮาคิสังเกตุ แต่พอมาถึงตอนนี้ก็น่าจะเป็นฮาคิเกราะนี่แหล่ะ... ที่ลุงควันบอก
ส่วนระดับไหนที่จะกันได้อันนี้ไม่รู้แต่ที่รู้ๆ ลุงควัน น่าจะรู้ฝีมือ หรือได้ยิน
เกี่ยวกับพลังของลอว์ มาบ้างล่ะ.....

แต่ก็ไม่แน่แหะ... อาจจะอยู่ที่เงื่อนไข การฟันของลอว์ ที่บอกฟันก่อนแล้วตัดก็ได้มั้ง

ส่วนท่าควักหัวใจ ทำไมต้องปักดาบ ไว้ก่อนหว่า....

ปล.ถามมาตอบไป ไม่มีอะไรในกอไผ่ ผมเดามั่วครับ.. *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 06:32:28 โดย เดามั่วมั่ง »

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 08:51:45 »
เงื่อนไขที่ว่าต้องฟันก่อนถึงจะตัดได้ แล้วตอนที่ใช้มือตัดหัวใจเจ้าควันหมายความว่าไงอ่ะ ?

เค้างง..  *้ั์drinktea*

อาจจะใช้พลังทางมือ เหมือนกับหลายๆท่าไงครับ ที่แค่กระดิกนิ้วก็ใช้พลัง แต่ตอนผลักหัวใจสโม๊กเกอร์ก็ประมาณยิงพลังทางฝ่ามืออ่ะครับ ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

pujee

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 08:59:25 »
ผมคิดว่าความสามารถของลอว์ไม่น่าจะตัดฮาคิได้หมด
เพราะมันจะเก่งเกินไป ขนาดฮาคิยังป้องกันไม่ได้
แต่อาจเป็นเพราะฮาคิยังแกร่งไม่พอ หรือใช้ฮาคิป้องกันไม่ทัน
เพราะในรูม ลอว์จะฟันได้เร็วมากๆ
และในรูม ลอว์สามารถย้ายทุกอย่างในนั้นได้ เช่นลูกปืนกับหิมะ

และโปรดสังเกต ตอนย้ายหัวใจนามิ ซันจิ ช๊อปเป้อ แฟรงกี้
แค่กระดิกนิ้วนะครับ ไม่ได้ฟันอะไรทั้งนั้น

ผมว่า มันคงจะเป็นพลังแบบนี้
คือ1.สลับที่ของภายในรูมได้(แบบว่า สลับที่กันเฉยๆ
เห็นตอนที่หน้าโรงประมูลทาส ลอว์ต้องตัดหัวทหาร เพื่อสลับกับ ลูกปืนใหญ่
ลูกปืน สลับกับ หิมะที่กำลังตก หัวใจ สลับกับหัวใจ
นั่นคือ สิ่งที่ลอว์จะสลับที่ได้ ต้อมีขนาดใกล้เคียงกัน น่าจะอย่างนั้น)

2.คือการตัด คงจะตัดได้ภายในรูม แต่เวลาตัดต้องขยับและเล็งดาบด้วย
นั่นคือ ถ้าเร็วพอ ก็สามารถหลบได้ หรือสามารถใช้ฮาคิกันได้ เพราะมันคือการใช้ดาบตัด
แค่มันตัดจากระยะไกลเท่านั้นเอง

ตอนย้ายหัวใจไม่ไ้ด้ตั้งใจจะทำให้ขาดนิครับ แค่จะสลับหัวใจก็ใช้ท่านี้ด้วยมืออยู่แล้ว

ส่วนข้อสอง ใช้ฮาคิกันคลื่นพลังที่มาจากไกลๆอย่างงั้นรึเปล่าครับ แล้วกันไงอ่ะเราไม่เห็นรูปร่างของพลัง
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 09:37:13 »

ถ้าต้องฟันไปก่อนถึงจะตัดได้...แสดงว่าภาพนี้สโมคเกอร์ต้องรู้
เงื่่อนไขของความสามารถนี้มาก่อนล่ะสินะ....เพราะถึงขนาดเข้าไปกันให้ทาชิงิ
แล้วทำไมไม่บอกให้ ทาชิงิ รู้ก่อนน้า...

(ทาชิงิ เลยโดนลอว์ฟันแล้วทิ้งเลย... แถมจะฟันเบิ้ลอีกครั้งด้วย  เสียของหมด....)

สำหรับผม.. คิดว่าอยู่ที่ ฮาคิ นั่นแหล่ะ...ที่ทำให้กระบองไม่โดนตัด
เพราะ ก่อนที่ ทาชิงิ จะโดนฟัน ลุงควันยังบอกเลยว่า "ฮาคิ ระดับเธอสู้ไม่ได้หรอก"
ตอนแรกนึกว่าฮาคิสังเกตุ แต่พอมาถึงตอนนี้ก็น่าจะเป็นฮาคิเกราะนี่แหล่ะ... ที่ลุงควันบอก
ส่วนระดับไหนที่จะกันได้อันนี้ไม่รู้แต่ที่รู้ๆ ลุงควัน น่าจะรู้ฝีมือ หรือได้ยิน
เกี่ยวกับพลังของลอว์ มาบ้างล่ะ.....

แต่ก็ไม่แน่แหะ... อาจจะอยู่ที่เงื่อนไข การฟันของลอว์ ที่บอกฟันก่อนแล้วตัดก็ได้มั้ง

ส่วนท่าควักหัวใจ ทำไมต้องปักดาบ ไว้ก่อนหว่า....

ปล.ถามมาตอบไป ไม่มีอะไรในกอไผ่ ผมเดามั่วครับ..

เดามั่วๆนะครับเพราะว่าถ้าท่านลอวืไม่ปักดาบแล้วจะแอ็คทำท่าเมสได้ไงครับแล้วจะเอามือที่ไหนมาไช้ท่าด้วยครับรึว่าเป็นความสามารถที่ต้องไช้สองมือครับยังงงยุเลยครับ *้ัdoubt*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 09:45:20 โดย NaTTaJaK »
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 09:41:22 »
ฮ่าๆ ผมว่าผมน่าจะหาคำตอบแบบให้หายสงสัยเรื่องทำไมกระบองสโม๊กเกอร์ถึงไม่โดนลอว์ฟันขาด แต่โดนแฮนคอกเตะหักได้ เพราะรูปแบบพลังของลอว์อาจจะต้องฟัน

ให้มีพลังออกไปก่อนถึงจะเป็นผล ตามที่คุณ nonoioi บอกมามั้งครับ

ผม จะบอกให้ จะได้หาย งง  กัน
  การที่ลอว์จะตัดได้นั้น  ต้องฟัน ก่อน แล้วการฟันถ้าโดน ขาดแน่ๆ 100%
  การฟันนั้น เช่น ฟันตรงๆ ไปด้านหน้า พลังก็จะพุ้งไปด้านหน้า สามารถตัดทุกอย่าง ถ้าเราหลบได้ก็จะไม่โดนตัด 
  ไม่ใช้ว่าอยู่ในรูม คิดว่าขาด มันก็ขาด ไม่ใช่แบบนั้น   ความสามารถก็คล้ายพลังดาบของมิฮ็อกตอนสงคราม (รูปแบบพลัง)  แต่ลอว์ตัดได้ทุกอย่าง  แต่อีกฝ่ายหลบได้ก็ไม่โดนตัด

แล้วอีกอย่าง  ว่าลอว์เก่งๆงั้นงี้  อันนี้ผมก็ว่าเก่งแล้ว  แต่พอมาคิดดู
  ลอว์ ใช้ชีวิตปกติหรือมีต่อสู้บ้าง ตลอด2ปี
  ส่วนลูฟี่หรือพวกนั้น  ตลอด2ปี ฝึกกันตลอด 
  คนที่ฝึกมาตลอด2ปี กับคนที่ใช้ชีวิต มา2ปี อาจจะมีต่อสู้บ้างเล็กน้อย ดูก็รู้แล้วลูฟี่อยู่ระดับไหน
  ผมว่าพลังนั้น น่าจะ เกือบๆ ถึงเป็น4จักพรรค์แล้วละ   

แล้วอีกอย่าง ลอว์นั้น รอจังหวะครับ เห็นพูดตั่งแต่2ปี ที่แล้ว ไม่รู้รอจังหวะอะไร  7เทพก็ได้เป็นแล้ว
   หรือรอจะทีจะทำอะไรสักอย่างที่ยังไม่เปิดเผยออกมา

ถ้าเป็นแบบนี้จริงๆ ไปๆมาๆลอว์อาจจะไม่ได้เมพมากมาย ถ้าคู่ต่อสู้เร็วกว่าการฟันของลอว์และหลบพลังโจมตีทัน

ลอว์ไม่ได้ไช้ชีวิตเรื่อยเฉื่อยนะครับต้องตามล่าหัวไจโจรสัลดอีกนะครับคงไม่ได้อ่อนขนาดนั้นอะครับลูฟี่เองกก็ฝึกกับเรลี่แค่ครึ่งปีนะครับที่เหลือฝึกคนเดียวครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย

NaTTaJaK

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 09:43:18 »
ผมคิดว่าความสามารถของลอว์ไม่น่าจะตัดฮาคิได้หมด
เพราะมันจะเก่งเกินไป ขนาดฮาคิยังป้องกันไม่ได้
แต่อาจเป็นเพราะฮาคิยังแกร่งไม่พอ หรือใช้ฮาคิป้องกันไม่ทัน
เพราะในรูม ลอว์จะฟันได้เร็วมากๆ
และในรูม ลอว์สามารถย้ายทุกอย่างในนั้นได้ เช่นลูกปืนกับหิมะ

และโปรดสังเกต ตอนย้ายหัวใจนามิ ซันจิ ช๊อปเป้อ แฟรงกี้
แค่กระดิกนิ้วนะครับ ไม่ได้ฟันอะไรทั้งนั้น

ผมว่า มันคงจะเป็นพลังแบบนี้
คือ1.สลับที่ของภายในรูมได้(แบบว่า สลับที่กันเฉยๆ
เห็นตอนที่หน้าโรงประมูลทาส ลอว์ต้องตัดหัวทหาร เพื่อสลับกับ ลูกปืนใหญ่
ลูกปืน สลับกับ หิมะที่กำลังตก หัวใจ สลับกับหัวใจ
นั่นคือ สิ่งที่ลอว์จะสลับที่ได้ ต้อมีขนาดใกล้เคียงกัน น่าจะอย่างนั้น)

2.คือการตัด คงจะตัดได้ภายในรูม แต่เวลาตัดต้องขยับและเล็งดาบด้วย
นั่นคือ ถ้าเร็วพอ ก็สามารถหลบได้ หรือสามารถใช้ฮาคิกันได้ เพราะมันคือการใช้ดาบตัด
แค่มันตัดจากระยะไกลเท่านั้นเอง

แล้วตอนสลับหมีกับจาบาลอะครับ(ตอนสู้กับคุมะไน เมะอ่าครับตัวห่างกันคนละโยชน์เลยครับ)
เอาเปงว่าท่านลอว์สามารถสลับของได้เฉพราะที่อยู่ภายไนรูมแล้วกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 09:46:33 โดย NaTTaJaK »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 10:03:21 »
สรุป ง่ายๆ ผมขอเดาว่า ถ้าอยุ่ในรูม ฮาคิ ก้คงใช้ไม่ได้ผลกับพลังของลอว์ *dontknow*

เพราะเราไม่เห็นรูปแบบการฟัน และรุปแบบพลัง เราไม่เห็นอะไรทั้งนั้น เราจะเอาฮาคิกันจากทางไหนดีล่ะ

แล้วที่ทาชิงิขาด มีความเปนไปได้2อย่าง

1.ทาชิงิ ฮาคิไม่แข็งแกร่งพอจะต้านการฟันด้วยพลังผลปีศาจของลอว์

2.ลอว์ สามารถตัดได้โดยไม่สนใจฮาคิ

*great*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 13:51:26 »

ปล.ถามมาตอบไป ไม่มีอะไรในกอไผ่ ผมเดามั่วครับ..

เดามั่วๆนะครับเพราะว่าถ้าท่านลอวืไม่ปักดาบแล้วจะแอ็คทำท่าเมสได้ไงครับแล้วจะเอามือที่ไหนมาไช้ท่าด้วยครับรึว่าเป็นความสามารถที่ต้องไช้สองมือครับยังงงยุเลยครับ *้ัdoubt*

จะบอกว่า..  *้ั์drinktea*

ที่ต้องปักดาบก่อนน่ะ.. เพื่อความเท่ห์!!
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

nonoioi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 14:49:19 »
ท่าควักหัวใจ  น่าจะ อัดพลัง เป็น4เหลี่ยม ไว้ในมือ แล้ว ผลักหัวใจออก  อาจจะเป็นเทคนิคขั้นสูงสุดของลอว์

ส่วนการสลับหัวใจนั้นยัง งงๆ อยู่  สลับง่ายไปไหม แล้วทำไม ไม่สลับ หัวใจสโมกเกอร์ กับทหารปกติเอาเรยละ หรือ อาจจะทำได้ แต่พลังผมปีศาจจะย้าย ตามหัวใจ  ลอว์เรยถึงไม่สลับหัวใจกับสโมกเกอร์

Augustz

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 15:13:52 »
ท่าควักหัวใจ  น่าจะ อัดพลัง เป็น4เหลี่ยม ไว้ในมือ แล้ว ผลักหัวใจออก  อาจจะเป็นเทคนิคขั้นสูงสุดของลอว์

ส่วนการสลับหัวใจนั้นยัง งงๆ อยู่  สลับง่ายไปไหม แล้วทำไม ไม่สลับ หัวใจสโมกเกอร์ กับทหารปกติเอาเรยละ หรือ อาจจะทำได้ แต่พลังผมปีศาจจะย้าย ตามหัวใจ  ลอว์เรยถึงไม่สลับหัวใจกับสโมกเกอร์

สำหรับ การสลับหัวใจ ก้เหมือนกับสลับร่างกายของทหารเรือที่ชาบอนดี้เมื่อ2ปีก่อนอ่ะคับ

คือ จะลดความสามารถในการต่อสู้ของศัตรูลงไป ไม่น้อยก้ไม่เหลืออะไรจะสู้เลย

แต่กรณีของพวกซันจิ ลอว์ อาจจะ้ไม่ได้คิดจะทำร้ายแบบจิงจัง เพราะถ้าจิงจัง คงเปนแบบสโมกเกอร์

แล้วที่ลอว์ตั้งใจควักหัวใจของสโมกเกอร์ออก  น่าจะเพื่อ ไม่ให้สโมกเกอร์เข้ามายุ่งวุ่นวายในเกาะที่มีการทดลองอยุ่นั่นเอง

น่าจะประมานนี้ล่ะนะคับ

ปล.ความเหนส่วนตัว *้ัิalone*

pujee

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 15:31:18 »

แล้วทำไม ไม่สลับ หัวใจสโมกเกอร์ กับทหารปกติเอาเรยละ หรือ อาจจะทำได้ แต่พลังผมปีศาจจะย้าย ตามหัวใจ  ลอว์เรยถึงไม่สลับหัวใจกับสโมกเกอร์

ประเด็นนี้ผมก็ยังงงเหมือนกันครับ ทั้งสลับและถอดหัวใจ ดูเหมือนทำได้ง่ายๆ แล้วทำไมไม่ทำซะตั้งแต่แรก

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 21:30:10 »
การป้องกันการโจมตี (ฟัน) ของลอว์ ก็ต้องขึ้นกับฮาคิของคนที่เจอกัยลอว์ล่ะครับว่าอยู่ในระดับไหน ซึ่ง ลอว์อาจจะใส่ฮาคิฟันมาด้วยก็ได้

ทาชิงิจัง ก็พอมีฮาคิ คิดว่าเพิ่งอยู่ในระดับล่างๆ ใช้ยังไม่คล่ิองและยังไม่แกร่งพอ เลยทำให้โดนฟัน

ส่วน ลุงขี้ยาสโมคเกรียน(ทรงผมแกเกรียนได้ใจ 55+) ตำแหน่งก็ พลโทแล้ว ก็เลยพอจะตั้งรับการโจมตีของลอว์ได้ ก็เลยไม่โดนฟันแยกชิ้นส่วน

แต่ มาเสียท่าโดนควักหัวใจไปซะอย่างนั้น ไอ้ตรงนี้ ผมคิดว่า คนที่โดนควักหัวใจ หรือสลับหัวใจ จะต้องอยู่ในสภาวะที่ ไม่สามารถป้องกันตนเองได้เลย

อย่าง ซันจิ นามิ ชอปเปอร์ แฟรงกี้ ถูกสลับหัวใจ เพราะ มัวแต่หันหลังวิ่งกลับเข้าไปในอาคารที่เพิ่งจะหนีออกมา โดยไม่ได้ระวังตัว

ส่วนสโมคเกอร์ ก็ฟาดกระบองไปโดนก้อนหินเต็มๆ กลายเป็นจุดบอดที่ไม่สามารถป้องกันตัวได้ เลยโดนลอว์ควักหัวใจออกมาครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

uphero

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 21:44:38 »
ไม่มีความสามารถอะไรที่โกงไปหรอกคับ ฮาคิน่าจะสามารถบล็อกความสามารถทุกอย่างของทุกผลได้ไม่อย่างนั้นเรลี่เจอพวกผลปีศาสเทพๆก็กากแล้วคับพี่ ในการต่อสู้ในโลกใหม่ไม่ได้วัดที่ผลแต่วัดที่ฮาคิจิงๆท่าของลอร์น่าจะใช้ฮาคิกันได้อยู่ที่ว่าใช้เป็นแบบไหนถ้าใช้เป็นแต่รูปแบบเคลือบได้แค่ในหมัด หรือทั่วๆไปก็คงน่าจะโดนฟันแน่ แต่ถ้ามีความสามารถในฮาคิรับรู้ก็จะรู้ว่าฟันมาแบบไหน ใช้ฮาคิดไปกันได้แบบเรลี่

Augustz

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 14:43:20 »
ผมจำได้ว่า ฮาคิ ทำให้สามารถสัมผัสร่างจิงของพวกสายโรเกียได้

แต่ไม่ได้มีบอกไว้ว่า สามารถกันพลัง ที่เปนคลื่นพลังที่มองไม่เห็น ของพวกสายพารามีเซีย บางผลได้

อย่างหนวดขาว อาจจะเปนไปได้ว่า มันสั่นมา จะทำลายแท่นประหาร แต่3พลเอกเอาฮาคิกันไว้

แต่พลังของลอว์ มันอาจมีข้อจำกัด เพราะอยุ่ในรูม และไม่เห็นการโจมตี เห็นแค่ลอว์ฟัน แล้วอะไรๆก้ขาด

เพราะงั้น คงกันพลังที่มองไม่เห็นรูปร่างได้นะ

ปล.ความเหนส่วนตัว *้ัิalone*