หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าหัวในวันพีซ - One Piece Bounties  (อ่าน 209591 ครั้ง)

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: ค่าหัวในวันพีซ - One Piece Bounties
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 09:10:17 »
ทำไมลูฟี่ค่าหัว 400 ล้านน
บุกรุกและพานักโทษแหกคุกอิมเพลดาวน์ + เข้าร่วมสงครามสุดยอด น่าจะสองกระทงนี้นะคะ
แต่ลูฟี่นี่ค่อนข้างจะเป็นประวัติศาสตร์เลยนะคะ 3 ปราการหลักของรัฐบาลโลก เอนิเอสล็อบบี้ อิมเพลดาวน์ มารินฟอร์ด
ลูฟี่ไปเหยียบมาทุกที่และรอดออกมาได้ทุกที่เลย ไม่ธรรมดา อือฮึ๊ ไม่ธรรมดา จริงๆคะ

pomop

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ค่าหัวในวันพีซ - One Piece Bounties
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 10:53:14 »
บุกรุกและพานักโทษแหกคุกอิมเพลดาวน์ + เข้าร่วมสงครามสุดยอด น่าจะสองกระทงนี้นะคะ
แต่ลูฟี่นี่ค่อนข้างจะเป็นประวัติศาสตร์เลยนะคะ 3 ปราการหลักของรัฐบาลโลก เอนิเอสล็อบบี้ อิมเพลดาวน์ มารินฟอร์ด
ลูฟี่ไปเหยียบมาทุกที่และรอดออกมาได้ทุกที่เลย ไม่ธรรมดา อือฮึ๊ ไม่ธรรมดา จริงๆคะ

ตามนี้เลย จริงๆ น่าเพิ่มมากกว่า 400 ล้านด้วยนะ โดนลุงหมาต่อยยังรอดมาได้อีก

WhiteAngel

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:18:33 »

ตามนี้เลย จริงๆ น่าเพิ่มมากกว่า 400 ล้านด้วยนะ โดนลุงหมาต่อยยังรอดมาได้อีก

ผมว่าต่อไปลูฟี่คงฉะกับ สโมกเกอร์ ทะลวง G-5 ไปลุย บิ๊กมัม ต่อด้วย ไคโด ลุยกะพวกรัฐบาลระดับสูงและพวกซาคะซึกิ เป็นจ้าวโจรสลัดแล้วก็พบแชงอ่ะ

ปล.คิดไปงั้นแหละครับ อย่าว่าผมนะ รอดูอีกสัก10ปีว่าจะเป็นยังไง *dead*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:26:20 โดย WhiteAngel »
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 15:42:04 »
 *great*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 15:53:27 โดย ronnaman »

ILADA

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 03:36:48 »
ค่าหัว ลอว์ก็ขึ้นแล้วนิ 440000000
แถมยังเป็น 7 เทพอีก โอ๊ วว วเท่ระเบิด!  *nude*

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 17:07:06 »

ผมว่าต่อไปลูฟี่คงฉะกับ สโมกเกอร์ ทะลวง G-5 ไปลุย บิ๊กมัม ต่อด้วย ไคโด ลุยกะพวกรัฐบาลระดับสูงและพวกซาคะซึกิ เป็นจ้าวโจรสลัดแล้วก็พบแชงอ่ะ

ปล.คิดไปงั้นแหละครับ อย่าว่าผมนะ รอดูอีกสัก10ปีว่าจะเป็นยังไง *dead*
เห็นด้วยตรงที่ว่า ลูฟี่ฉะกับสโม้กเก้อนี่แหละครับ รอลุ้นอยู่เลย ตอนนี้สโม้กเก้อก็ไปเจอกับลอว์ละ ไม่รู้จะได้สู้กับลูฟี่รึปล่าว *้ั์smoking*

ericky

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ส. 10 มี.ค. 2012 เวลา 18:54:55 »
 *number1*เยี่ยม ข้อมูลเชิงลึกจริงๆ
ขอซักครั้งจะตั้งใจทำงานเก็บเงินไปขอ..

MFrankyFamily

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ส. 14 เม.ย. 2012 เวลา 03:23:47 »
ใครก้ได้ช่วยหาประวัติของโรเจอร์ให้ผมดูทีคับ ทำไมถึงรู้ว่า 1500ล้าน แล้วมีคนบอกว่า เป็น นักดาบธรรมดา
ทำไมถึงรู้ผมอ่านตกตอนไหนรึป่าวหว่า? งงคับ

เคย ดูตอน ก่อนที่ โรเจอร์ จะ เป็น ราชาโจรสลัด ไหม ครับ  โรเจอร์ มีใบ ประกาศจับ 1500เบรี  เลย อะ โหดโคก

อีก อย่าง โรเจอร์ คือชาย ที่ เก่ง มาก ๆ สู้ กับ ชิกิ ที่ มี พวก เยอะ โคตร ๆ ชิกิ ยัง แพ้ เลย อะ พูด ง่าย ๆ เลย

โรเจอร์ มี ฮาคิ ที่  สามารถ ที่ ยินเสียงที่สิ่ง บน โลก เลย เมพ อันล่าง นี้ มั่ว นะ  *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: จ. 16 เม.ย. 2012 เวลา 23:49:13 »
ใครก้ได้ช่วยหาประวัติของโรเจอร์ให้ผมดูทีคับ ทำไมถึงรู้ว่า 1500ล้าน แล้วมีคนบอกว่า เป็น นักดาบธรรมดา
ทำไมถึงรู้ผมอ่านตกตอนไหนรึป่าวหว่า? งงคับ

เคย ดูตอน ก่อนที่ โรเจอร์ จะ เป็น ราชาโจรสลัด ไหม ครับ  โรเจอร์ มีใบ ประกาศจับ 1500เบรี  เลย อะ โหดโคก

อีก อย่าง โรเจอร์ คือชาย ที่ เก่ง มาก ๆ สู้ กับ ชิกิ ที่ มี พวก เยอะ โคตร ๆ ชิกิ ยัง แพ้ เลย อะ พูด ง่าย ๆ เลย

โรเจอร์ มี ฮาคิ ที่  สามารถ ที่ ยินเสียงที่สิ่ง บน โลก เลย เมพ อันล่าง นี้ มั่ว นะ  *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

เรื่องของโรเจอร์มีบอกแค่อย่างเดียวว่า มันได้ยินเสียงของทุกอย่าง
แต่ไอ่ที่มันได้ยินเนี่ย มันใช้ฮาคิเอาหรอ  ไม่ใช่เปนพลังเฉพาะคนรึยังไง
ในเมะ ลูฟี่ยังคุยกับคุณปู่มังกรรุ้เรื่อง ทั้งๆที่ยังไม่มีฮาคิเลยนะ ตอนนั้นน่ะ

แล้วก้  ค่าหัว ยังไม่มีการเปิดเผย เจอที่ไหน จำเอาไว้เลยว่ามันมั่ว

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 08:15:10 »

เรื่องของโรเจอร์มีบอกแค่อย่างเดียวว่า มันได้ยินเสียงของทุกอย่าง
แต่ไอ่ที่มันได้ยินเนี่ย มันใช้ฮาคิเอาหรอ  ไม่ใช่เปนพลังเฉพาะคนรึยังไง
ในเมะ ลูฟี่ยังคุยกับคุณปู่มังกรรุ้เรื่อง ทั้งๆที่ยังไม่มีฮาคิเลยนะ ตอนนั้นน่ะ

แล้วก้  ค่าหัว ยังไม่มีการเปิดเผย เจอที่ไหน จำเอาไว้เลยว่ามันมั่ว

นายเคย ดู ตอน บทนำของ the movie ยัง อะ มา พูด ชื่อตอนก่อนโรเจอร์จะเป็นราชาโจรสลัดอะ ไป หา ดู ซะ นะ และ อีก อย่าง ที่ โรเจอร์ ได้ยินเสียงทุกสรรพสิ่ง อะ ผม ไปหาข้อมูล มาแล้วครับ มัน เป็น พลัง ขอ คนที่มี ชื่อ D น้อยคน จะ ได้ มัน มา  *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 12:33:13 »
เดอะมูฟวี่ ภาคไหนหรอคับ ก่อนโรเจอร์เปนราชา  ผมไม่เคยดูมูฟวี่จิงๆ

แล้วเรื่องพลังของD  ถ้างั้น เซาโรก้รุ้สิ ว่ามันลอยมาติดที่เกาะไหน เพราะชื่อมันก้มีD ทำไมมันต้องถามโรบิ้นด้วย

ถ้าในหนังสือยังไม่มีบอก ผมไม่เชื่อหรอกคับ  *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 18:19:50 »
เดอะมูฟวี่ ภาคไหนหรอคับ ก่อนโรเจอร์เปนราชา  ผมไม่เคยดูมูฟวี่จิงๆ

แล้วเรื่องพลังของD  ถ้างั้น เซาโรก้รุ้สิ ว่ามันลอยมาติดที่เกาะไหน เพราะชื่อมันก้มีD ทำไมมันต้องถามโรบิ้นด้วย

ถ้าในหนังสือยังไม่มีบอก ผมไม่เชื่อหรอกคับ  *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

ก็ นาย ไม่ เคย ดู ไง เลย ไม่ได้รู้อะไร  *disappoint*

ลอง ไป หา ดู ซะ นะ แล้ว ค่อย พูด  *shock* *shock*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 19:19:06 »
ภาคไหนก้บอกมาซะสิคับ  จะได้ไปดู จะได้รู้มั่ง

vansit123

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 00:19:59 »

ก็ นาย ไม่ เคย ดู ไง เลย ไม่ได้รู้อะไร  *disappoint*

ลอง ไป หา ดู ซะ นะ แล้ว ค่อย พูด  *shock* *shock*
ไชไอนี้ปร่าว
Strong World One Piece Episode 0 - Part A

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 15:14:10 »
...

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*