หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คนๆนี้คือใครอ่ะครับ ?  (อ่าน 15354 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: คนๆนี้คือใครอ่ะครับ ?
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 00:40:27 »
ณ ตอนนี้คิดได้แค่อย่างเดียวคือ ลอว์ เป็นคนทำ ยังนึกคนอื่นไม่ออกแหะ....อีกอย่างอยู่เกาะเดียวกับลอว์ด้วย

กลายเป็นครึ่งคนครึ่งตะกวดยักษ์ซะงั้น......
พวกครึ่งม้านี่ลูกน้องเก่ามันด้วยปล่าวหว่า....

Fusejer

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 00:50:18 »
อย่าบอกนะว่าเป็นฝาแฝดกัน   คงไม่หรอกมั้งเน้อ
 *haha* *haha* *haha*
... ลอว์เป็นคนทำแน่ๆครับ 
เพราะถ้าเป็นครั้งคนสัตว์แบบนี้มีแค่ผลโซออนเท่านั้นที่ทำได้
 *้ัdoubt* *้ัdoubt*

BlackHair-NaNa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 01:22:33 »
คนเดียวกันแระ เค้าก็บอกอยู่ว่ามันคือ อดีตโจรสลัดค่าหัว 80,060,000 เบรี

แถมชุดกะเครื่ิองแบบของพี่แกที่ออกมาทั้ง2ตอน ก็เหมือกันซ่ะขนาดนั้น

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 09:52:44 »
ค่าหัวเท่ากัน ชุดเหมือนกัน หน้าตาเหมือนกัน

เกินคำว่าเหมือนไปแล้ว *haha* *haha* *haha*

ericky

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 11:48:38 »
อีกคนที่ทำได้คือ ดอกเตอร์ฮอคแบ๊ค ครับ แต่ไม่รู้ว่าหลังจากโมเรียโดนจัดการแล้วหายไปไหน....
ขอซักครั้งจะตั้งใจทำงานเก็บเงินไปขอ..

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 11:53:15 »
ในหนังสือการ์ตูนของผมมันเเปลมาว่า โจรสลัดหนวดชา  ในเว็บหนวดน้ำตาล ใครถูกว่า
ยังดีนะครับแค่หนวดชา ถ้าหนวดตะคริวกินนี่แย่เลย *้ัิalone*

ปล.รู้ว่าแป๊กแต่ก็อยากเล่น *้ัิshy*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 12:17:30 »
ในหนังสือการ์ตูนของผมมันเเปลมาว่า โจรสลัดหนวดชา  ในเว็บหนวดน้ำตาล ใครถูกว่า
ยังดีนะครับแค่หนวดชา ถ้าหนวดตะคริวกินนี่แย่เลย *้ัิalone*

ปล.รู้ว่าแป๊กแต่ก็อยากเล่น *้ัิshy*
ผมว่าก้ตลกดีนะ ไม่แป๊กหรอก 

แต่ก้อยากเปลี่ยนจากหนวดชาเปน หนวดกาแฟเยน หนวดโอเลี้ยง อะไรแบบเนี้ย

เพราะผมกินชา ไม๊เปน *disappoint*

อีกคนที่ทำได้คือ ดอกเตอร์ฮอคแบ๊ค ครับ แต่ไม่รู้ว่าหลังจากโมเรียโดนจัดการแล้วหายไปไหน....
ฮอคแบ๊ค คือการผ่าตัดจิงๆ คือมีรอยเย็บ มีหลักฐานว่าทำมาจิงๆ

แต่ลอว์ คือผลผ่าตัด เพราะมาจากพลังของผลปีศาจเลยไม่มีรอยเย็บ เลยไม่น่าจะใช่ฝีมือของฮอคแบ๊ค

แต่2คนนี้อาจจะร่วมมือกันทดลองอะไรอยุ่ ก้ได้มั้งนะ

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 16:31:29 »

ผมว่าก้ตลกดีนะ ไม่แป๊กหรอก 

แต่ก้อยากเปลี่ยนจากหนวดชาเปน หนวดกาแฟเยน หนวดโอเลี้ยง อะไรแบบเนี้ย

เพราะผมกินชา ไม๊เปน *disappoint*

ฮอคแบ๊ค คือการผ่าตัดจิงๆ คือมีรอยเย็บ มีหลักฐานว่าทำมาจิงๆ

แต่ลอว์ คือผลผ่าตัด เพราะมาจากพลังของผลปีศาจเลยไม่มีรอยเย็บ เลยไม่น่าจะใช่ฝีมือของฮอคแบ๊ค

แต่2คนนี้อาจจะร่วมมือกันทดลองอะไรอยุ่ ก้ได้มั้งนะ

เล่นมุกกันใหญ่เลย

DipucCupiD

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 20:26:03 »
แสดงว่า บาจิล โฮคินส์  เปนหมอดูลวงโลก หมอดูกาก

เพราะก่อนมันจะเชือดหนวดน้ำตาล มันบอกว่า ชั้นเห็นรางมรณะบนตัวนาย  แสดงว่า มันต้องตายแน่ๆ

ไหงมาอยุ่เกาะเดียวกะลอว์ล่ะ แสดงให้เห็นว่า หนวดน้ำตาล ไม่ตายเพราะโฮคินส์  นั่นก้คือ โฮคินส์ ทำนายผิด

อาจจะแพ้ โฮคินส์ ไปแล้วจริงๆ  เพราะการ์ตูนเรื่องนี้ ตายยาก 

Augustz

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 20:37:35 »
แสดงว่า บาจิล โฮคินส์  เปนหมอดูลวงโลก หมอดูกาก

เพราะก่อนมันจะเชือดหนวดน้ำตาล มันบอกว่า ชั้นเห็นรางมรณะบนตัวนาย  แสดงว่า มันต้องตายแน่ๆ

ไหงมาอยุ่เกาะเดียวกะลอว์ล่ะ แสดงให้เห็นว่า หนวดน้ำตาล ไม่ตายเพราะโฮคินส์  นั่นก้คือ โฮคินส์ ทำนายผิด

อาจจะแพ้ โฮคินส์ ไปแล้วจริงๆ  เพราะการ์ตูนเรื่องนี้ ตายยาก 
งั้น  นี่ก้แสดงให้เหนว่า จารย์ โอดะ แกใช้ตัวละึครคุ้มจิงๆ *number1*

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 22:03:10 »
ค่าหัวเท่ากัน ชุดเหมือนกัน หน้าตาเหมือนกัน

เกินคำว่าเหมือนไปแล้ว *haha* *haha* *haha*

*haha* *haha*  ไม่รู้จะพิมพ์อะไร แต่ฮาพี่ออกัส

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 17:37:55 »
เออ หนวดน้ำตาลจริงๆด้วย
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new