หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: พลังของลอว์  (อ่าน 32407 ครั้ง)

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
พลังของลอว์
« เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 21:44:30 »
พลังของท่านลอว์ตอนกลางรูมทำอะไรได้มั่งครับ
ควบคุมเวลาในรูมได้ไหมครับ
ผ่ามิติในรูมแล้ววาปได้ไหมครับ(วาปไปมาไนเขตรูมอ่าครับ(กระโดเข้ามิติที่ผ่าไปอ่าแล้วไปออกอีกที่หนึ่งแต่ต้องอยู่ในรูมอ่าครับ))ถ้าทำอันนี้ได้ผมว่าเทพเลยครับเพราะเวลาไครตีมาก็ผ่ามิติแล้วส่งการโจมตีไปที่อื่นในรูมแทนอะครับผมว่าถ้าทำได้ระดับนี้พลเอกก็ไม่น่ากลัวเท่าไรแล้วครับ
แล้วอนาเขตกานกางรูมจำกัดได้กี่เมตรครับดูๆแล้วไม่น่าจะตำกว่าสิบนะครับเพราะเรือรบทั้งรำถ้าเรือยาวสิบเมตรคงไม่ไช่เรือรบแล้วครับ
แล้วท่านลอว์สามารถโจมตีภายในได้ไหมครับแบบไม่ฟันในตัวอ่าครับแบบว่าฟันตัดเส้นเลือดในตัวไห้ขาดอะครับจะทำได้ไหม
แล้วถ้าตอนกางรูมรูมจะเคลื่อนที่ตามตัวท่านลอว์ไหมครับ(เท่าที่ดูท่านลอว์สามารถกำหนดไห้รูมเกิดตรงไหนก้ได้นะครับถึงตัวเองจะไม่อยู่ไนรูมก็ตามครับคงในระยะสายตามั้งครับ)
แต่ถ้าทำที่กล่าวมาข้างต้นได้หมดนะครับตั้งตัวเองเป็นสี่จักรพรรดได้เลยครับไครหือตัดหวัไปต่อกะหมาไห้หมดครับห้าาาาาาา

อืมมมแล้วท่านลอว์จะเทพเกินไปไหมครับถ้าทำได้
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

DipucCupiD

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: พลังของลอว์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 00:49:14 »
ตอบเรื่องที่ วาป นะคับ  ในคลิปนี้คับ นาทีที่  2.30-2.35
One Piece AMV - Kid & Law VS Pacifista (G.S.)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 00:51:05 โดย DipucCupiD »

LM

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 02:11:04 »
ได้เห็นความสามารถ ของลอว์ อีก 1อย่าง สามารถสลับ ตำแหน่งของคน ได้ด้วย อาจจะเป็นสลับได้ทุกอย่างเลยมากกว่า

ตอนสลับ ตัวหมี  ออกมา เอาคนตัวใหญ่ๆ เข้าไปแทน

ข้องใจ คิด ทำไมควบคุม หุ่นยนต์ ไม่ได้กันหนอ....อีกอย่าง ตอนกางRoom ลอว์ ก็ไม่เคยขยับตัวเลย พอขยับหลบแสงเรเซอร์ roomก็หาย ทันที

ถ้ากางRoom แล้วขยับตัวไม่ได้ นี่ ปัญญาหาใหญ่เลยนะเนี่ย *shock*

DipucCupiD

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 06:45:32 »

ข้องใจ คิด ทำไมควบคุม หุ่นยนต์ ไม่ได้กันหนอ....อีกอย่าง ตอนกางRoom ลอว์ ก็ไม่เคยขยับตัวเลย พอขยับหลบแสงเรเซอร์ roomก็หาย ทันที

ถ้ากางRoom แล้วขยับตัวไม่ได้ นี่ ปัญญาหาใหญ่เลยนะเนี่ย *shock*

ผมว่าความสามารถขอ คิด ไม่สามารถควบคุมได้หรอกคับ   มันต้อง โดฟามิงโก
ถ้าลอว์กางรูมแล้ว เคลื่อนไหวได้คงน่ากลัว พิลึก 

LM

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 11:32:56 »

ผมว่าความสามารถขอ คิด ไม่สามารถควบคุมได้หรอกคับ   มันต้อง โดฟามิงโก
ถ้าลอว์กางรูมแล้ว เคลื่อนไหวได้คงน่ากลัว พิลึก

ที่ว่า ทำไมคิดควบคุม หุ่นคุมะ ไม่ได้ เพราะตัวมันน่าจะเป็นเหล็กนิครับ หรือมันไม่ใช่เหล็กหว่า

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 11:40:49 »
เปนอะไรก้ไม่รุ้ แต่แข็งกว่าเหล็ก แน่นอนคับ

เพราะโซโลที่ตัดเหล็กได้ ฟันคุมะไม่เข้า  *disappoint*

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 12:58:13 »
ที่อยากรู้ก็คือroom มันอยู่ได้นานขนาดไหน....?

และมีอะไรที่มากกว่าสลับอวัยวะ อีก ?
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

death13th

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 13:39:24 »
โดยส่วนตัวผมคิดว่าพลัง รูม ของลลว์ นั้นอาจจะต้องใช้สมาธิมากพอสมควรในการควบคุมทั้งปริมาณ(ความกว้าง) และระยะเวลาในการใช้ ถ้าต้องเจอกับคู่ต่อสู้ที่แข็งแกร่งอาจจะสร้างแค่ห้องขนาดเล็กเพื่อที่จะสามารถคอลโทลได้ง่าย อีกอย่างที่สำคัญคือ ทำไมลอว์ถึงต้องใช้ดาบที่มีความยาวเป็นพิเศษ ผมคิดว่าคงทำให้ไม่ต้องขยับตัวมากก็สามารถฟันคู่ต่อสู้ได้นะคับ ความเห็นส่วนตัวคับผม

ericky

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 13:52:12 »
 *number1* โห เพิ่งเห็นสู้กะคุมะ ได้ขนาดนี้เลยเรอะ
ขอซักครั้งจะตั้งใจทำงานเก็บเงินไปขอ..

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 18 มี.ค. 2012 เวลา 14:04:02 »
*number1* โห เพิ่งเห็นสู้กะคุมะ ได้ขนาดนี้เลยเรอะ

แปซิฟิต้าครับ ถ้าสู้กับคุมะคงโดนวาร์ปหรือไม่ก็ลงไปนอนคุยกับรากมะม่วงแล้วครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

pipzanunu

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 11:07:56 »
 โห เพิ่งเห็นสู้กะคุมะ ได้ขนาดนี้เลยเรอะ

แปซิฟิต้าครับ ถ้าสู้กับคุมะคงโดนวาร์ปหรือไม่ก็ลงไปนอนคุยกับรากมะม่วงแล้วครับ

*great* *great* *great* *great* *great*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 11:40:06 »
ดาบของลอว์มานยังไงกันแน่ครับเสีบแปฟิก้าได้ด้วยครับเข้าไปครึ่งเล่มเลยอะครับขนาดโวโลฟันยังไม่เข้าแต่ลอว์เสียบป๊าปเดียวเข้าไปครึ่งเล่ม
หมายความว่าไงครับนิ
ดาบของลอว์น่าจะหนึ่งในสุดยอดดาบรึป่าวครับตอบทีครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 13:32:33 »
เรื่องนั้นไม่แน่ใจ  แต่ถ้าจำไม่ผิด แปซิฟิสต้า มันโดนคิด ทำให้มีแผลอยุ่ก่อนแล้ว

แค่แทงซ้ำแผลเดิม จะเข้าไปลึกก้คงไม่แปลกเท่าไหร่มั้งนะคับ

Nabonginw

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 19:52:43 »
*attack* *attack*มันไม่ใช่คุมะครับถ้าเป็นคุมะคงไม่ได้มาเป็นเจ็ดเทพโจรสลัดในตอนนี้หรอกครับคง... *dead* *dead* *dead* *dead*

Nabonginw

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 19 มี.ค. 2012 เวลา 19:57:11 »
 *attack* *attack* *attack* *attack*แล้วคิดเจ้าหมีกังฟูมานไปอยู่ที่ไหนล่ะเนี่ย *haha* *haha* *love* *love* *love* *love*