หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจ ผลไม้ปีศาจ Devil Fruit  (อ่าน 173190 ครั้ง)

Dragon

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ผลปีศาจ ผลไม้ปีศาจ Devil Fruit
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 20:23:31 »
รอดูอีกรอบตอนไวเปออัดเอเนล ซะใจน่าดู *haha*

icekungza9

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • กัปตันกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง
Re: ผลปีศาจ ผลไม้ปีศาจ Devil Fruit
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 19:04:12 »
มีผลปีศาจชนิดหนึ่งที่มีถึง 2 ผล  และตอนนี้มีคนกินไปหลายคนด้วยกัน  *disappoint*
ผลมิยาบิไง  แต่เมื่อใครกินเข้าไปแล้วจะทำให้เป็นคนบ้ากามเป็นพิเศษ    *attack*    *haha*
กลับมานะครับ ทะเลมันอันตราย นะครับ  อย่าออกไปเลยนะครับ คนหาปลามีเยอะแยะ  *rip*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 11 ม.ค. 2012 เวลา 01:39:27 »
เรื่อง ข้อเท็จจริงของผลปิศาจข้อที่ 1 ที่บอกว่าไม่มีผลปิศาจซำ้กันนั้น  ตอน ผมดูอนิเมะ ตอนช่วง เปรู เปิดตัว ตอนช่วย วีวี่ อ่ะ ครับ เหน มัน พูด ว่า ผลปิศาจ ของมัน มี อยู่ 5 ลูก ในโลก นะครับ ไม่ใช้ แฟนซับ แต่ฉบับ Lc นะ ผม ว่า ข้อนี้ คงตกไปนะ  *attack*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 11 ม.ค. 2012 เวลา 07:45:49 »
เรื่อง ข้อเท็จจริงของผลปิศาจข้อที่ 1 ที่บอกว่าไม่มีผลปิศาจซำ้กันนั้น  ตอน ผมดูอนิเมะ ตอนช่วง เปรู เปิดตัว ตอนช่วย วีวี่ อ่ะ ครับ เหน มัน พูด ว่า ผลปิศาจ ของมัน มี อยู่ 5 ลูก ในโลก นะครับ ไม่ใช้ แฟนซับ แต่ฉบับ Lc นะ ผม ว่า ข้อนี้ คงตกไปนะ  *attack*
สายโซออนจะเป็นสปีชี่ย์คะ 1 ชนิดมีหลายผลหลายรูปแบบ มันเลยมีซ้ำกันแต่จริงๆก็คือไม่ซ้ำกัน
อย่างเช่นผลของ ร็อบลุจจิ คือ ผลเนโกะเนโกะ โมเดลเสือดาว ซึ่งผลเนโกะเนโกะก็มีโมเดลอื่นๆ
อีกได้คะเช่น โมเดลเสือโคร่ง โมเดลเสือดำ อะไรแบบนี้คะ ^^ ใช้ชื่อผลเดียวกัน แต่โมเดลจะไม่ซ้ำกันคะ

marangone

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 12 ม.ค. 2012 เวลา 13:17:58 »

มันก็ประมานว่า มี ผลนก โมเดลนู่นนี่นั่นอ่ะครับ

ยกตัวอย่างเช่น ผล นก โมเดล นกเหยี่ยว ผล นก โมเดล นกพิราบ ผล นก โมเดล นกฮูก อะไรแบบนี้อ่ะครับ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 13 ม.ค. 2012 เวลา 08:33:05 »
อ่อครับ รับทราบครับ *haha* เปรู มันคงทำผมงง ไม่บอกให้กระจ่าง  เดี๊ยวปํ๊ดจับเด็ดปีก จิ้ม น้ำปลาพริกเลย  *attack* เอ้ะ แต่มันชื่อเปรูป่าว ชักไม่แน่ใจ เดี๋ยวหน้าแตก
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

beverrock

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 13:27:24 »
ไม่มีสายโซออนโมเดลแมลงบ้างเหรอ

ประมาณว่า ผลแมงสาบ ผลแมงวัน ผลแมงกุตจี่ ไรประมาณเนี้ย -*-

(ใครมันจะไปกินวะ) *rip*

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 14:21:05 »
ไม่มีสายโซออนโมเดลแมลงบ้างเหรอ

ประมาณว่า ผลแมงสาบ ผลแมงวัน ผลแมงกุตจี่ ไรประมาณเนี้ย -*-

(ใครมันจะไปกินวะ) *rip*

น่าจะมีนะ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 14:29:41 »
หืมม์ เอ้อ เคยได้ยิน(จากไหนจำไม่ได้ละ) ว่า ถ้ายังไม่กินเข้าไป จะไม่มีทางรู้เลยว่า ผลปิศาจมีพลังอะไร ใช่มะ - -a

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 14:43:16 »
หืมม์ เอ้อ เคยได้ยิน(จากไหนจำไม่ได้ละ) ว่า ถ้ายังไม่กินเข้าไป จะไม่มีทางรู้เลยว่า ผลปิศาจมีพลังอะไร ใช่มะ - -a
แปะเข้าให้ *shock* แต่ถ้าเป็นกรณีเคยมีผลนั้นในสารานุกรมผลปีศาจก้อีกเรื่องนึงจ้ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 14:45:35 โดย panndora »

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 14:57:40 »
ต่ออีกนิด ต้นไม้ที่ให้ผลปิศาจ มันจะออกผล กี่ปี ใช่ 50 ปีนับจากออกผลครั้งสุดท้ายใช่มั้ยเอ่ย *disappoint*

แล้ว ผลปิศาจที่ถูกกินเข้าไปแล้ว หากผู้ที่กินเข้าไป ตาย คือ มันก็กลับไปออกผลบนต้นเหมือนเดิม เป็นพลังแบบเดิม ใช่มั้ย *glad*

มั่วไปเรื่อย *great*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 15:04:47 »
ป๋าถามอะไรตอบยากอีกแล้ว แต่โดนทฤษฎีแล้วมันก็น่าจะเป้นอย่างนั้นนะคะ
ไม่งั้นทีชคงไม่รู้หรอกว่าผลปีศาจผลไหนคือผลความมืดที่มันตามหาอยู่น่ะคะ

windyzero

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 15:12:05 »
ไม่มีอะไร มั่วไปเรื่อย *haha*

panndora

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 15:15:31 »
เดี๋ยวออกทะเลซะเลยนี่ *haha*

windyzero

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พ. 25 ม.ค. 2012 เวลา 15:30:06 »
ป่ะ เที่ยวทะเลกัน

ลำนี้เป็นไฃ *haha*