Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลปีศาจ ผลไม้ปีศาจ Devil Fruit

หน้า: << < (4/12) > >>

Dragon:

รอดูอีกรอบตอนไวเปออัดเอเนล ซะใจน่าดู *haha*

icekungza9:

--- อ้างจาก: annop ที่ พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 13:52:16 ---มีผลปีศาจชนิดหนึ่งที่มีถึง 2 ผล  และตอนนี้มีคนกินไปหลายคนด้วยกัน  *disappoint*
ผลมิยาบิไง  แต่เมื่อใครกินเข้าไปแล้วจะทำให้เป็นคนบ้ากามเป็นพิเศษ    *attack*    *haha*

--- End quote ---
กลับมานะครับ ทะเลมันอันตราย นะครับ  อย่าออกไปเลยนะครับ คนหาปลามีเยอะแยะ  *rip*

bignaja123:

เรื่อง ข้อเท็จจริงของผลปิศาจข้อที่ 1 ที่บอกว่าไม่มีผลปิศาจซำ้กันนั้น  ตอน ผมดูอนิเมะ ตอนช่วง เปรู เปิดตัว ตอนช่วย วีวี่ อ่ะ ครับ เหน มัน พูด ว่า ผลปิศาจ ของมัน มี อยู่ 5 ลูก ในโลก นะครับ ไม่ใช้ แฟนซับ แต่ฉบับ Lc นะ ผม ว่า ข้อนี้ คงตกไปนะ  *attack*

panndora:

--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ พ. 11 ม.ค. 2012 เวลา 01:39:27 ---เรื่อง ข้อเท็จจริงของผลปิศาจข้อที่ 1 ที่บอกว่าไม่มีผลปิศาจซำ้กันนั้น  ตอน ผมดูอนิเมะ ตอนช่วง เปรู เปิดตัว ตอนช่วย วีวี่ อ่ะ ครับ เหน มัน พูด ว่า ผลปิศาจ ของมัน มี อยู่ 5 ลูก ในโลก นะครับ ไม่ใช้ แฟนซับ แต่ฉบับ Lc นะ ผม ว่า ข้อนี้ คงตกไปนะ  *attack*

สายโซออนจะเป็นสปีชี่ย์คะ 1 ชนิดมีหลายผลหลายรูปแบบ มันเลยมีซ้ำกันแต่จริงๆก็คือไม่ซ้ำกัน
อย่างเช่นผลของ ร็อบลุจจิ คือ ผลเนโกะเนโกะ โมเดลเสือดาว ซึ่งผลเนโกะเนโกะก็มีโมเดลอื่นๆ
อีกได้คะเช่น โมเดลเสือโคร่ง โมเดลเสือดำ อะไรแบบนี้คะ ^^ ใช้ชื่อผลเดียวกัน แต่โมเดลจะไม่ซ้ำกันคะ

marangone:

--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ พ. 11 ม.ค. 2012 เวลา 01:39:27 ---เรื่อง ข้อเท็จจริงของผลปิศาจข้อที่ 1 ที่บอกว่าไม่มีผลปิศาจซำ้กันนั้น  ตอน ผมดูอนิเมะ ตอนช่วง เปรู เปิดตัว ตอนช่วย วีวี่ อ่ะ ครับ เหน มัน พูด ว่า ผลปิศาจ ของมัน มี อยู่ 5 ลูก ในโลก นะครับ ไม่ใช้ แฟนซับ แต่ฉบับ Lc นะ ผม ว่า ข้อนี้ คงตกไปนะ  *attack*

มันก็ประมานว่า มี ผลนก โมเดลนู่นนี่นั่นอ่ะครับ

ยกตัวอย่างเช่น ผล นก โมเดล นกเหยี่ยว ผล นก โมเดล นกพิราบ ผล นก โมเดล นกฮูก อะไรแบบนี้อ่ะครับ

หน้า: << < (4/12) > >>

Go to full version