หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าใครคือ อาจารย์สอนฮาคิให้กับ "ทราฟลาก้า ลอว์" กับ "ยูทัส คิด"  (อ่าน 36469 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
เนื่องจากผมคิดว่า...
ทราฟลาก้า ลอว์ กับ ยูสทัส คิด จะต้องเป็นบุคคลที่มีบทบาทมากหลังจากนี้ (ตอนอยู่โลกใหม่)
อย่างน้อยๆ ทั้ง2คน ก็เคยฟัดทหารเรือร่วมกับลูฟี่ ลูฟี่และมีความเชื่อเรื่อง วันพีช เหมือนกัน

และ ทั้ง 2 ต้องเดินทางอยู่บนโลกใหม่  อีกทั้งเป็นกับตันเรือเลยคิดว่า
ยังไงก็ต้องมี ฮาคิ แน่ๆ....ถึงแม้ว่าจะยังไม่ปรากฏ พลังออกมาให้เห็นก็เถอะ

แต่ที่อยากถามคือ คิดว่าใคร คือ อาจารย์สอนฮาคิให้ ลอว์  กับ คิด ล่ะ....
จะบอกว่าอาศัยประสบการณ์คงจะยากอ่ะ... ขนาดลูฟี่ เรลี่ยังเป็นอาจารย์สอนฮาคิให้เลย...

*้ัdoubt*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 23:12:23 โดย เดามั่วมั่ง »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เปนคำถามที่ ตอบโคตรยาก  *disappoint*

แต่ถ้าให้เดาผมว่าน่าจะเรียนรุ้เองนะ อย่างลูฟี่ที่ต้องให้เรลี่สอนก้น่าจะเพราะเพื่อดึงพลังนั้นออกมาได้อย่างเต็มที่
เพราะถ้าให้ลูฟี่ฝึกเองคงไม่ได้เรื่อง เพราะพลังของลูฟี่มีอยุ่ก้จิงแต่ไม่รุ้วิธีนำเอาพลังนั้นออกมาใช้
แล้วก้น่าจะเพื่อให้ลูฟี่เราดูเท่อ่ะคับ  อย่างโซโลเรียนกับตาเหยี่ยว ซันจิฝึกกับพวกอิวานคอฟ โรบิ้นอยุ่กับดราก้อน
แต่ละคนอยุ่กับคนดังๆ เจ๋งๆทั้งนั้น เลยทำให้ดูเหมือนว่า โหดมากกว่าเดิมเยอะ

อย่าง คิด กับ ลอว์ ผมว่าน่าจะเรียนรุ้เองแหละ อย่างพวกมัน จับเคล็ดได้ก้คงฝึกเองได้
เพราะอย่างพวกพลเอกก้คงไม่มีใครสอน เรลี่เองก้ไม่น่าจะมีใครสอน

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
ไม่น่าจะมีใครฝึกให้นะครับ ผมว่าน่าจะผ่านศึกหนักๆ แล้วพลังตื่นขึ้นเองมากกว่าเหมือนโคบี้ ส่วนการฝึกควบคุมน่าจะฝึกเอง *number1*

OffeSpiN

• *
จะฝึกเองหรือมีคนฝึกให้มันก็เป็นได้ทั้ง 2 อย่างนะ  *้ั์drinktea*

เพราะการเข้าไปโลกใหม่ถ้าอยู่ไปเรื่อยๆ ยังไงก็ต้องรู้จักฮาคิเข้าสักวัน เมื่อรู้จักแล้วก็อาจจะฝึกเอาเอง หรืออาจจะมีคนฝึกให้ก็ได้

ลอว์ก็เป็น 7 เทพไปแล้ว คิดอาจจะไปเป็นพันธมิตรกับโดฟลามิงโก้ก็ได้ เห็นหน้ามันดูสไตล์เดียวกันอ่ะ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

LM

• *
ฮาคิ ผมว่ามันเรียนรู้กันได้ไม่ยากหลอกนะ ถ้าระดับตัวระครหลักๆ

ถ้าเรียนรู้เอง ก็จะพัตนา ช้าหน่อย

แต่ถ้ามีคนสอนให้ก็ จะเรียนรู้ได้ไวขึ้นก็แค่นั้น เปรียบเทียบคงประมาณว่า

เหมือน การเดินทาง

เดินไปก้ถึงจุดหมายได้(เรียนรู้ฮาคิเอง) แต่ก็คงถึงที่หมายช้ากว่าการวิ่ง(มีคนสอนฮาคิให้) *attack*

ZenkImu

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *

ลอว์ กับคิด ลงทะเบียน คอรส์ ฮาคิ กับอาจารย์ อุ๊  แถวๆสยาม  *้ัread*

ืneowalker

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
แรกๆผมว่าบอร์ดนี้่สนุกนะครับ หลังๆเริ่มมั่ว เจอกระทู้ตามใจฉันเยอะเหลือเกิน ไม่ได้แบ่งปันอะไรกันเลย

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ของ คิด นี่ผมว่าเผลอๆยังฝึกฮาคิไม่เสร็จเลย อย่างที่หมอบอกว่าใช้เวลาฝึกกี่ปีไม่รู้จำไม่ได้แต่ค่อนข้างนานสำหรับคนที่ฮาคิยังไม่ตื่นซึ่งไม่รู้มันตื่นยัง แต่อยู่โลกใหม่

อันตรายคงเยอะถ้าไม่มีสมาธิดีๆผมว่าฝึกยาก แถมมันยังต้องกินเหล้าอีก ขนาดลูฟี่ยังตัดขาดความเจริญเลย ส่วนเรื่องใึครสอนให้ผมว่าไม่มีนะ ดูจากหน้าตาแล้วก็คบไม่ได้

คงไม่มีใครอยากสอนให้ ส่วนให้มันอ้อนวอนก็ึึคงไม่ทำอีก

ส่วนของ ลอว์ ผมว่าโอกาสฝึกเยอะกว่า คิด นะเผลอๆอาจจะแอบเอาหูตัวเองไปแปะไว้กับลูฟี่ แล้วแอบฟังเรลี่ย์สอน เลยใส่หมวกปิดหูที่ขาดและตอนนี้ก็มารอดักเอาหูคืนจาก

ลูฟี่ที่พั้งฮาแสรด ทำงานกับรัฐบาลผมว่าเผลอๆได้ฝึกตอนทำงานเลยด้วยซ้ำ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
ผมเหงด้วยกับคง LM อะ ถ้าเรียนรู้เองน่าจะช้ากว่า มีคนสอนนะครับ

เพราะงั้นเลยไม่คิดว่าลูฟี่อ่อน กว่า คิดกับลอว์ อะ  ส่วนตัวติดว่าลูฟี่น่าจะมีฮาคิที่แข็งแกร่งกว่า ลอว์ กับ คิด นะ *hoho*
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ของ คิด นี่ผมว่าเผลอๆยังฝึกฮาคิไม่เสร็จเลย อย่างที่หมอบอกว่าใช้เวลาฝึกกี่ปีไม่รู้จำไม่ได้แต่ค่อนข้างนานสำหรับคนที่ฮาคิยังไม่ตื่นซึ่งไม่รู้มันตื่นยัง แต่อยู่โลกใหม่

อันตรายคงเยอะถ้าไม่มีสมาธิดีๆผมว่าฝึกยาก แถมมันยังต้องกินเหล้าอีก ขนาดลูฟี่ยังตัดขาดความเจริญเลย ส่วนเรื่องใึครสอนให้ผมว่าไม่มีนะ ดูจากหน้าตาแล้วก็คบไม่ได้

คงไม่มีใครอยากสอนให้ ส่วนให้มันอ้อนวอนก็ึึคงไม่ทำอีก

ส่วนของ ลอว์ ผมว่าโอกาสฝึกเยอะกว่า คิด นะเผลอๆอาจจะแอบเอาหูตัวเองไปแปะไว้กับลูฟี่ แล้วแอบฟังเรลี่ย์สอน เลยใส่หมวกปิดหูที่ขาดและตอนนี้ก็มารอดักเอาหูคืนจาก

ลูฟี่ที่พั้งฮาแสรด ทำงานกับรัฐบาลผมว่าเผลอๆได้ฝึกตอนทำงานเลยด้วยซ้ำ

ที่แท้ ลอว์ มันรู้วิธีฝึกฮาคิมาแบบนี้นี่เองผม Get แล้วครับท่าน อาจารย์...
(ท่าน อาจารย์ อย่าเปิดประเด็นเกี่ยวกับหูสิครับ... เด๋วก็พากันคันหรอก..^^)

แรกๆผมว่าบอร์ดนี้่สนุกนะครับ หลังๆเริ่มมั่ว เจอกระทู้ตามใจฉันเยอะเหลือเกิน ไม่ได้แบ่งปันอะไรกันเลย

จะว่าไปผมก็เริ่มรู้สึกว่าช่วงนี้กระทู้ผุดขึ้นอย่างกับดอกเห็ดแน่ะ....ตอบไม่ค่อยจะทันเท่าไร
และ  รู้สึกว่ากระทู้ดูจะไม่ค่อยอมตะเท่าไร  พักเดียวกระทู้ตกไปหน้า 2 หน้า 3 แระ

Mnamwa zx

• *
เหนด้วยคับกับความคิดเหนที่ผ่านมา

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555

*number1* *number1* *number1*ว่าแต่มันจะแปะไว้ตรงไหนอ่า ลูฟี่ถึงจะไม่เห็นหรือรู้สึกตัว *number1*

vansit123

• *
ผมว่าไม่แนลอร์อาจเคยพบกับลูกเรึอของราชาโจรสลัดก็ได้น๋ะลอร์ถึงชอบ"D"น๋ะ อาจารย์สอนฮาคิให้กับ "ทราฟลาก้า ลอว์"เป็นไปได้น๋ะ
ที่จะเป็นพวกนี้

เดามั่วมั่ง

• *
ยังไงๆ ผมก็ว่า ลอว์ มีอาจารย์สอนฮาคิให้นะ....

เพราะ ใช้เวลาแค่ 2 ปีกว่าเท่ากับพวกลูฟี่  แต่ดูเหมือนจะเทพกว่าเดิมเยอะเลย...
แล้วยังจะค่าหัว 440 ล้านเบรี่อีก  ไหนจะหัวใจ 100 ดวงเพื่อตำแหน่ง 7 เทพโจรสลัด
ที่สำคัญ  ดูไม่กลัว ลุงควัน เลยแม้แต่นิด...  แถมพลัง Room ก็กว้างกว่าเดิมเยอะ...

ถ้าจะฝึกฮาคิเป็นเอง  หรืออาศัยประสบการณ์  คิดว่าไม่น่าจะเทพขนาดนี้....

แต่ว่าใครนี่สิที่สอน...
ที่แน่ๆคนที่ลอว์พอรู้จักและใช้ฮาคิเป็นก็มี แฮนคอก กับ เรลี่ย์  และใครอีกหว่า...

ผมว่าถ้าเฉลยคนสอนฮาคิให้ลอว์  น่าจะทำให้เซอร์ไพร์ได้ไม่ใช่น้อย...

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
อาโอคิยิ พอเปนไปได้รึป่าวคับ

เพราะอย่างน้อยก้ยังไม่มีใครรุ้ว่าอาโอคิยิ หายไปไหน แล้วพวกมันก้มาสุ้กันที่เกาะนี้ อาจจะยังอยุ่ในเกาะนี้ก้ได้
แล้วลอว์มาเจอเข้า แล้วคุซันอาจเห็นแววลอว์ เลยสอนฮาคิให้น่ะคับ  แบบนี้พอจะเปนไปได้มั้ย