หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณว่าใครในตระกูล อุจิวะ ที่เลวบ้าง  (อ่าน 24303 ครั้ง)

dannyvon

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คุณว่าใครในตระกูล อุจิวะ ที่เลวบ้าง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 16:11:49 »
ซาสึเกะ มันไม่เลวนะครับ ดูขนาดที่โอโรจิมารุเอาลูกน้องมันมาให้ฝึกเป็น 1000 ๆ คนมันยังไม่ฆ่าสักคนแค่ทำให้หมดสติ
แหละตอนที่มันบอกว่า จะบุกโคโนฮะ มันจะฆ่าเฉพาะผู้ใหญ่ในโคโนฮะที่สั่งอิทาจิให้มาฆ่าล้างตระกลู
มันเลวตรงไหนเนี้ยยยยยยยยยย

-*-

เห็นที่มันทำกับคารินไหมครับ
*number1* *number1* *number1* กรูเห็นด้วย เกะแมร่ง เลว สาดดดดดดด

แล้ว โอโรจิมารุ เอาลูกน้อง เป็นพันคน มาตอนไหนอะ สงสัย กรูอ่านข้าม แหงมๆ

อ่านข้ามชัวๆ ช่วงกลางๆเรื่องอ่ะ ลองไปอ่านดู โอโรถามว่าทำไมถึงไม่ฆ่า เกะมันตอบว่ามันมีคนที่ต้องฆ่าอยู่แล้ว ไม่สนใจคนพวกนั้นหรอก โอโรบอกว่ามันใจไม่แข็งพอ มันบอกว่าต่อหน้าอิทาจิ มันไม่มีการใจอ่อน *dontknow* *dontknow*

อืม ขอบใจมาก กรูเริ่ม คุ้นๆและ

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
Re: คุณว่าใครในตระกูล อุจิวะ ที่เลวบ้าง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 14:52:12 »
ซาสึเกะ มันไม่เลวนะครับ ดูขนาดที่โอโรจิมารุเอาลูกน้องมันมาให้ฝึกเป็น 1000 ๆ คนมันยังไม่ฆ่าสักคนแค่ทำให้หมดสติ
แหละตอนที่มันบอกว่า จะบุกโคโนฮะ มันจะฆ่าเฉพาะผู้ใหญ่ในโคโนฮะที่สั่งอิทาจิให้มาฆ่าล้างตระกลู

-*-

นี้หรอครับใบหน้า ซาสึเกะที่อยากจะฆ่า คาริน โทบิมันพูดขู่ประมาณว่า คารินอาจจะหักหลังซาสึเกะ เพราะคารินรู้เรื่องของพวกมันมากไป ... ลองคิดดูๆ

ดูจากภาพสุดท้าย ซาสึเกะก็ยัง ลังเลอยู่เหมือนกันนะ แต่ก็อย่างว่า ไอโทบิมันเป็นตัวเริ่มเรื่องทั้งหมด ตอนนี้ซาสึเกะยังไม่รู้ความจริง แต่หลังจากที่ซาสึเกะได้คุยกับอิทาจิ

จากที่ดู ซาสึเกะก็ไม่น่าจะ ร้ายอะไรอีกแล้ว ..

เฮฟวี่

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 16:26:12 »
ไอม๊าบดาระ ก็เลวครับ

เฮฟวี่

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 16:28:59 »
ดูจากรูป โฮคาเงะ 5 คนแล้ว ซึนาเดะไม่มี เสื้อเกราะคนเดียวเลยนะเนี่ย

madaraza

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 18:24:57 »
ใครว่ามาดาระฉัน มาดาระฉันแค่....อิอิ
เซ็นจูจงมอดดับ มาดาระ โหดจริงๆ

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 02:32:43 »

-*-

นี้หรอครับใบหน้า ซาสึเกะที่อยากจะฆ่า คาริน โทบิมันพูดขู่ประมาณว่า คารินอาจจะหักหลังซาสึเกะ เพราะคารินรู้เรื่องของพวกมันมากไป ... ลองคิดดูๆ

ดูจากภาพสุดท้าย ซาสึเกะก็ยัง ลังเลอยู่เหมือนกันนะ แต่ก็อย่างว่า ไอโทบิมันเป็นตัวเริ่มเรื่องทั้งหมด ตอนนี้ซาสึเกะยังไม่รู้ความจริง แต่หลังจากที่ซาสึเกะได้คุยกับอิทาจิ

จากที่ดู ซาสึเกะก็ไม่น่าจะ ร้ายอะไรอีกแล้ว ..
จะลังเลหรือไม่ลังเล แต่การฆ่าคนที่ช่วยเหลือเรามาตลอดได้อย่างหน้าตาเฉย มันก็ถือว่าเลวอยู่ดีนั่นแหละครับ  *haha*

คือเท่าที่ดู ซาสึเกะไม่ได้กลัวโทบิหรอก นั่นเป็นการตัดสินใจของเกะล้วนๆ ส่วนเหตุผลก็คือ คารินหมดประโยชน์แล้ว ยังไม่รวมเรื่องที่เกะจะฆ่าเพื่อนร่วมทีมเก่าอย่างซากุระ (อันนี้จะฆ่าแน่นอน แต่โตะมาขัดขวางทัน) หรืออาจารย์อย่างคาคาชิ

และยังรับใช้ให้แสงอุษา พยายามจับตัวบี ทั้งๆที่บีไม่ได้ทำอะไรให้เลย (ผมก็สงสัยอยู่นะ ว่าไอ้ดำคนที่แอบมาสืบข่าวแล้วโดนซาสึเกะเห็น มันโดนฆ่าหรือเปล่า)

พยายามสังหารห้าคาเงะในที่ประชุม มีเป้าหมายที่จะถล่มโคโนะฮะ (อันนี้เอามาจากตอนล่าสุดเลยนะ) 

คือก็ตามที่อิทาจิบอกนั่นแหละครับ ซาสึเกะตอนนี้ถูกชุบย้อมง่ายไม่ว่าจะเป็นสีอะไร มองภาพรวมแล้ว ซาสึเกะก็ถือว่ามีมลทินติดตัวไปแล้ว ที่ผ่านมาอยู่กับโอโรจิมารุก็ไม่รู้ว่าฆ่าไปกี่ศพ

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 03:49:03 »

-*-

จะลังเลหรือไม่ลังเล แต่การฆ่าคนที่ช่วยเหลือเรามาตลอดได้อย่างหน้าตาเฉย มันก็ถือว่าเลวอยู่ดีนั่นแหละครับ  *haha*

คือเท่าที่ดู ซาสึเกะไม่ได้กลัวโทบิหรอก นั่นเป็นการตัดสินใจของเกะล้วนๆ ส่วนเหตุผลก็คือ คารินหมดประโยชน์แล้ว ยังไม่รวมเรื่องที่เกะจะฆ่าเพื่อนร่วมทีมเก่าอย่างซากุระ (อันนี้จะฆ่าแน่นอน แต่โตะมาขัดขวางทัน) หรืออาจารย์อย่างคาคาชิ

และยังรับใช้ให้แสงอุษา พยายามจับตัวบี ทั้งๆที่บีไม่ได้ทำอะไรให้เลย (ผมก็สงสัยอยู่นะ ว่าไอ้ดำคนที่แอบมาสืบข่าวแล้วโดนซาสึเกะเห็น มันโดนฆ่าหรือเปล่า)

พยายามสังหารห้าคาเงะในที่ประชุม มีเป้าหมายที่จะถล่มโคโนะฮะ (อันนี้เอามาจากตอนล่าสุดเลยนะ) 

คือก็ตามที่อิทาจิบอกนั่นแหละครับ ซาสึเกะตอนนี้ถูกชุบย้อมง่ายไม่ว่าจะเป็นสีอะไร มองภาพรวมแล้ว ซาสึเกะก็ถือว่ามีมลทินติดตัวไปแล้ว ที่ผ่านมาอยู่กับโอโรจิมารุก็ไม่รู้ว่าฆ่าไปกี่ศพ

ฮ่า ๆ ผมว่าซาสึเกะอะมันโง่ .. เชื่อคนง่าย ทำทุกอย่างเพื่อแก้แค้น

ผมว่าการที่ซาสึเกะจะฆ่าใครต้องมีเหตุผลนะ .. ซาสึเกะเคยพูดกับโทบิว่าไว้ .. มันจะฆ่าตัววงการในโคโนฮะเท่านั้น คนอื่นไม่เกี่ยว

ลองมาเทียบกับ เพน ดิ เพนต้องการแค่ตัวนารูโตะ ฆ่ายกหมู่้บ้านเลย ฮ่า ๆ แต่ก็ยังดีที่ชุบชีวิตคืนให้ .. เรื่องทั้งเรื่องก็มาจาก โทบิอีกแหละ  *glad*

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 03:50:56 »
ใครบอกอุจิวะ เลวครับ ผมว่า โคโนะฮะ ต่างหากที่เลวครับ  *้ั์swallow* สั่งฆ่าล้างตระกูลเลวที่สุด เพราะไอ่ดันโซคนเดียวแท้ โคโนะฮะต้องแปดเปื้อน  *dontknow*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Lopez

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: จ. 18 มิ.ย. 2012 เวลา 05:11:05 »
อุจิวะ(พ่ออิทาจิ) จะปฎิวัติ ให้ได้อะไรขึ้นมาล่ะครับ *dontknow* ในเมื่อ ความสงบสุขและสันติภาพในตอนนั้นก็ยังมีอยุ่โคโนฮะก็แข็งแกร่ง *glad*   ถ้าจะฆ่าก็ควรฆ่าแค่ดันโซ และที่ปรึกษาแก่ๆ2คนนั้น *้ั์spirit*

bbvv1235

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: จ. 18 มิ.ย. 2012 เวลา 08:32:53 »
เลวทั้งตระกูล

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: จ. 18 มิ.ย. 2012 เวลา 10:37:09 »
มันก้อเลวทั้งนั้นครับ
ฟุงาคุ ก้อเลวเพราะ คิดจะปฏิวัติยึดอำนาจของหมู่บ้าน (ทั้งที่หมู่บ้านแสนจะร่มเย็น)
ดันโซ ก้อเลว เพราะไม่เชื่อฟังคำของรุ่น 3 ที่ให้เจรจากันดีๆ กลับสั่งฆ่าลูกเดียว
รุ่น 2 ก้อเลว กลัวอิจิฮะยึดอำนาจเกินไป จนสั่งให้อุจิฮะย้ายบ้านไปไว้ท้ายหมู่บ้าน และตัดออกจากการปกครองหมู่บ้าน
อิทาจิ ก้อเลว ฆ่าได้แม้กระทั่งตระกูลตัวเอง แม้จะทำเพื่อหมู่บ้านก้อเตอะ
ซาสึเกะ แม่มยิ่งเลว อิจจี้อุตส่าห์วางแผนตาย เพื่อให้มันได้เปนวีรบุรุษของหมู่บ้าน มันกลับ......
อาจารย์ มาซาชิ แม่มโคตรเลว ทำไมเขียนให้อิจจี้ผมฆ่าครอบครัว แถมยังไม่ได้อธิบายให้ไอ้บื้อฟังเลย จะหายไปอีกแล้ว
พวกเราทุกคน แม่มก้อ.เลว ที่หลงติดอยู่ในวังวนของอิซานามิ(การ์ตูนนารูโตะ) ของอาจาย์มาซาชิ จนหลงคิดว่าเปนคนหนึ่งคนใดในการ์ตูนเรื่องนั้น จนดราม่า และมาม่ามาหลายรอบแว้ววว
ปล.เขียนเอาฮา อย่าใส่ใจมว๊ากกกก

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: จ. 18 มิ.ย. 2012 เวลา 13:55:00 »
ซาสึเกะ เลวเพราะถูกปลูกฝังเรื่องเลวๆเข้าหัวคับ

อย่างที่อิจจี้บอก เกะคือผ้าขาว  ดูโทบิพูดกับเกะสิ  ทั้งๆที่เรื่องเก้าหางบุกตอนโตะเกิด

ฝีมือมันเองแท้ๆยังบอกว่าเปนอุบัติเหตุ ใส่ร้ายให้เกะเกลียดโคโนะฮะ อยากทำลายล้างโคโนะฮะ

เหมือนเดม่อน สเปด ในรีบอร์นเลยแฮะ  และถ้าเนื้อเรื่องมันเหมือนกัน โทบิก้คือคนรุ่นเก่าๆในโคโนะฮะ

เริ่มออกนอกเรื่องแล้วแฮะ  ^^   แต่รูปเนี้ย ดูกี่ทีก้หมั่นไส้เกะนะ  ดูมันเลวแบบไร้ที่ติเลยอ่ะ

ดูกี่ที มันก้เลวอ่ะ  ไม่มีลังเลเลยแม้แต่น้อย ให้ซากุระฆ่าคารินแล้วจะฆ่าซากุระซะอีก

เลว เลวมาก เลวที่สุด เลวโคตรๆ เลวแบบไร้ที่ติ เลวยันเงาเลยอ่ะ

viper

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: จ. 18 มิ.ย. 2012 เวลา 15:06:52 »
คุณ themangmang1  สงสัยจะชอบซาสึเกะมาก 555 เข้าข้างตลอด

tengb13

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: จ. 18 มิ.ย. 2012 เวลา 17:32:16 »
อันดับ 1 ซาสึเกะเลวที่สุดในโลกนินจา เพาะจะฆ่าเพื่อน   *dontknow* *dontknow* *dontknow*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: จ. 18 มิ.ย. 2012 เวลา 17:37:19 »
เลวที่สุดคือ อ.มาซาชิ คับ  *haha* *haha* 

อาทิตย์ที่แล้วดันมางด พอใกล้จะถึงจุดสุดยอดเงี้ย ชอบหยุด ชอบเบรคให้พวกเราค้างเติ่ง  *disappoint*

ถ้ายังงดอีกน่ะ ผมจะบินไปฆ่าจารย์ยั้นญี่ปุ่นเลยเอ้า  *attack* *attack* *attack*