หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

เมื่อ ลอว์ ใช้ฮาคิพร้อมกับพลังของผลปีศาจ ฟัน สโมคเกอร์ ผลจะเป็นยังไง...?

ลุงควันขาดเป็นท่อน(ใช้ชีวิตแบบมนุษย์ท่อน)
1 (12.5%)
ลุงควันขาดเป็นท่อน(แต่สามารถแปลงเป็นควัน แล้วรวมตัวได้)
2 (25%)
ลุงควันบาดเจ็บ (แต่ยังเป็นร่างปกติ มีครบทุกส่วน)
1 (12.5%)
คำถามบ้า อะไรก็ไม่รู้ ปวดสมอง...
3 (37.5%)
ตั้งคำตอบไม่โดนใจเลย ขอตอบเองดีกว่า...
1 (12.5%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 8

ปิดการโหวต: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 02:46:22

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า ลอว์ ใช้ฮาคิพร้อมกับพลังของผลปีศาจ ฟัน สโมคเกอร์ ผลจะเป็นยังไง  (อ่าน 5365 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ขยายความสำหรับคำถาม....

ถ้า ลอว์ ฉะกับ ลุงควันจริงๆ
แล้วลอว์ใช้ฮาคิพร้อมกับพลังผลปีศาจของลอว์(ศัลยกรรม) ฟันลุงควัน
คิดว่าลุงควันจะขาดเป็นท่อนๆ เหมือนซามูไรมะ... (ตัวขาดแต่ลุงควันยังมีชีวิตอ่ะ)
หรือแค่บาดเจ็บ แล้วแปลงเป็นควันรวมตัวเป็นปกติได้ (ครบทุกส่วน)

ปล.ลุงควันเนี่ย จะขี้ยาอะไรขนาดนั้น...ใส่หน้ากากยังจะดูดซิกก้า อีก...แถมดูด2 อันเหมือนปกติ...เฮ้อ...!
  *้ั์smoking*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 03:49:43 โดย เดามั่วมั่ง »

LM

• *
ขอตอบแบบเดาๆนะ

ลอว์ น่าจะใช้ฮาคิเป็น 100% แต่ผมคิดว่า ความสามารถของลอว์(เฉพาะความสามารถของผลปีศาจะนะ) น่าจะใช้ไม่ได้ผลกับ สายโลเกีย

เพราะถึงถูกจับแยกส่วน โดยฮาคิ+ความสามารถผลปีศาจ แต่สายโลเกียก็ สามารถ สลายตัว กลับมารวมเป็นร่างเดิมได้อยู่ดี

เช่นตอน คิซารุ โดนลิงร้องเพลง(มันชื่อไรนะจำไม่ได้ ) ตัดแขนตัดหัว แต่ก็ สลาย ชิ้นส่วนต่างๆมารวมเป็นร่างเดิม ได้อยู่ดี *number1*

nontananbaba

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
คิดว่าคงตัดสโม๊กเก้อได้นะ แต่คงไม่บาดเจ็บ แล้วสโม้กเก้อก็แปลงเป็นควันรวมร่างเดิมอีก

Nabonginw

• *
 *haha*ผมว่าลุงโม้กฝีมือดีกว่านะครับ *dontknow* *dontknow*
        *attack* *attack*แล้วผมเห้นท่านสมาชิกคนไหนนี้แหละเคยโพสไว้ทำนองว่าโจรสลัดเจ๋งๆๆต้องมีทหารเรือคอยตามอย่างโรเจอร์ก็มีกราฟกะเซ็นโงคุไล่ล่า
             แล้วลูฟี่ก็น่าจะเป็นลุงโม้กนี่ล่ะครับเป็นคู่กัด *number1* *number1*
 *attack* *attack* *attack*แล้วผมก็เห็นด้วยอย่างมากครับ *attack* *attack*

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
ผมอยากให้ลอว์เก่งกว่าอะ (อคติล้วนๆ) *haha* *haha* *haha* *haha*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
เน้นไปทางลอว์ครับพุ่งไปฟัน ไห้สโมคเกอร์ขาดเปง2ท่อนแล้วจ้วงซ้ำเลยครับ
ถึงตัวจะไม่ขาดแต่ลุงควันได้แผล100%ครับ(ไส่ฮาคิตอนฟันด้วยนะ)
ทาชิกิท่าเทียบกะลอว์ก็ชิดซ้ายเลยละครับอิอิ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ถ้าลอว์โจมตีฮาคิที่ใส่ในดาบพร้อมฟัน ถ้าโดนไอสโม๊กเก้อมันก็ต้องโดนร่างจริงอยู่แล้วเพราะใช้ฮาคิ

แต่มี 3 กรณี 1  ถ้าฟันโดนไม่ขาด อันนี้บาดเจ็บแน่นอน 2. ถ้าพลังผลปิศาจใช้ร่วมกับดาบฮาิคิได้ด้วย ก็จะเป็นคนขาดที่ไม่ตาย แ้ล้วกลายเป็นมนุษย์ครึ่งท่อน

3. ถ้าพลังผลปิศาจใช้ร่วมกับดาบฮาคิไม่ได้ แล้วไอสโม๊กเก้อมันขาด อันนี้มันตายชัวร์ครับ เพราะโดนร่างจริงนิ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
อยู่ที่ฮาคิใครจะเจ๋งกว่ากันคับ จบเลย

คิดมากปวดหัว 555+ *haha*

ไม่ขอแสดงความคิดเห็นอิก2ตอนรู้แน่ว่าสุ้กันมะแล้วผลเปงอย่างไร  *haha*

ผมมองว่ายังไงก็ไม่สู้กันมั้ง...เพราะถ้ารัฐบาลรู้คงเปงเรื่องอ่า
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE