Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ถ้า ลอว์ ใช้ฮาคิพร้อมกับพลังของผลปีศาจ ฟัน สโมคเกอร์ ผลจะเป็นยังไง

หน้า: (1/2) > >>

เดามั่วมั่ง:

ขยายความสำหรับคำถาม....

ถ้า ลอว์ ฉะกับ ลุงควันจริงๆ
แล้วลอว์ใช้ฮาคิพร้อมกับพลังผลปีศาจของลอว์(ศัลยกรรม) ฟันลุงควัน
คิดว่าลุงควันจะขาดเป็นท่อนๆ เหมือนซามูไรมะ... (ตัวขาดแต่ลุงควันยังมีชีวิตอ่ะ)
หรือแค่บาดเจ็บ แล้วแปลงเป็นควันรวมตัวเป็นปกติได้ (ครบทุกส่วน)

ปล.ลุงควันเนี่ย จะขี้ยาอะไรขนาดนั้น...ใส่หน้ากากยังจะดูดซิกก้า อีก...แถมดูด2 อันเหมือนปกติ...เฮ้อ...!   *้ั์smoking*

LM:

ขอตอบแบบเดาๆนะ

ลอว์ น่าจะใช้ฮาคิเป็น 100% แต่ผมคิดว่า ความสามารถของลอว์(เฉพาะความสามารถของผลปีศาจะนะ) น่าจะใช้ไม่ได้ผลกับ สายโลเกีย

เพราะถึงถูกจับแยกส่วน โดยฮาคิ+ความสามารถผลปีศาจ แต่สายโลเกียก็ สามารถ สลายตัว กลับมารวมเป็นร่างเดิมได้อยู่ดี

เช่นตอน คิซารุ โดนลิงร้องเพลง(มันชื่อไรนะจำไม่ได้ ) ตัดแขนตัดหัว แต่ก็ สลาย ชิ้นส่วนต่างๆมารวมเป็นร่างเดิม ได้อยู่ดี *number1*

nontananbaba:

คิดว่าคงตัดสโม๊กเก้อได้นะ แต่คงไม่บาดเจ็บ แล้วสโม้กเก้อก็แปลงเป็นควันรวมร่างเดิมอีก

Nabonginw:

*haha*ผมว่าลุงโม้กฝีมือดีกว่านะครับ *dontknow* *dontknow*
        *attack* *attack*แล้วผมเห้นท่านสมาชิกคนไหนนี้แหละเคยโพสไว้ทำนองว่าโจรสลัดเจ๋งๆๆต้องมีทหารเรือคอยตามอย่างโรเจอร์ก็มีกราฟกะเซ็นโงคุไล่ล่า
             แล้วลูฟี่ก็น่าจะเป็นลุงโม้กนี่ล่ะครับเป็นคู่กัด *number1* *number1*
 *attack* *attack* *attack*แล้วผมก็เห็นด้วยอย่างมากครับ *attack* *attack*

nontananbaba:

ผมอยากให้ลอว์เก่งกว่าอะ (อคติล้วนๆ) *haha* *haha* *haha* *haha*

หน้า: (1/2) > >>

Go to full version