หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจ(สายสัตว์) มีผลปลามั้ยคับ ถ้ากินแล้วจะว่ายน้ำได้ป่าว  (อ่าน 10943 ครั้ง)

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผลปีศาจ(สายสัตว์) มีผลปลามั้ยคับ ถ้ากินแล้วจะว่ายน้ำได้ป่าว

ข้าคือ god

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ไม่ได้หรอกมั้งคับ ขึ้นชื่อว่าผลปีศาจคนที่กินผลปีศาจจะว่ายน้ำไม่ได้ตลอดชีวิต
ผมว่าไม่ว่าจะสายอะไร สัตว์อะไรก้ว่ายน้ำไม่ได้คับ

แต่คงไม่มีหรอกม้าง ผลปลา เรื่องนี้เค้าก้มีมนุษย์เงือกมาแทนผลปลาแล้วนี่นา

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
 *number1* *number1* แต่ถ้าเกิดมี ก็คงว่ายน้ำไม่ได้ ครับ

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ไอฟานเดอเดคเค่นเป็นมนุษย์เงือก กินผลปิศาจไปยังว่ายน้ำไม่ได้อีกเลยครับ

ไม่ว่าผลปลาจะมีรึเปล่าผมว่าก็เหมือนกันยังไงก็ว่ายไม่ได้ แต่คงไม่มีผลปลาเพราะมันเหมือนไร้ประโยชน์
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

WhiteAngel

• *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
ถ้ามีก็คงจะเป็นพวกที่อยู่ในน้ำจืดล่ะครับ (แต่เรื่องนี้มีแต่ทะเลนี่หน่า) *disappoint*
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

The_O

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมว่าอาจารย์อธิบายไว้ชัดเจนแล้วนะครับว่า ผู้ที่กินผลปีศาจเข้าไปจะไม่สามารถว่ายน้ำได้
แต่หลายๆคนพยายามคิดผลมาเพื่อจะให้ว่ายน้ำให้ได้
ส่วนผลปลาถ้ากินเข้าไปแต่ว่ายน้ำไม่ได้มันคงเป็นแค่ปาท่องโก๋ละมั้ง
แต่ผมก็ชอบไอเดียของแต่ละท่านดีครับเพราะผมยังเคยคิดเล่นๆว่าถ้ามีผลน้ำมันจะอยู่ในน้ำได้ไหม *haha* *haha* *haha*
PSN:Muscle_Bomber
ใครมี PS3 ก็แอดมาเล่นเกมด้วยกันครับ

pujee

• *
ผมว่าอาจารย์อธิบายไว้ชัดเจนแล้วนะครับว่า ผู้ที่กินผลปีศาจเข้าไปจะไม่สามารถว่ายน้ำได้
แต่หลายๆคนพยายามคิดผลมาเพื่อจะให้ว่ายน้ำให้ได้
ส่วนผลปลาถ้ากินเข้าไปแต่ว่ายน้ำไม่ได้มันคงเป็นแค่ปาท่องโก๋ละมั้ง
แต่ผมก็ชอบไอเดียของแต่ละท่านดีครับเพราะผมยังเคยคิดเล่นๆว่าถ้ามีผลน้ำมันจะอยู่ในน้ำได้ไหม *haha* *haha* *haha*

คงจะลอยเป็นแพอยู่ในน้ำ แถมยังรวยโคตะระอีกครับ ผลน้ำมัน
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
ถ้าเกิดมีขึ้นมาจริงๆ แล้วถ้ามันว่ายน้ำได้มันก็คงจะว่ายแบบดำน้ำอะ แบบว่ายิ่งว่ายไปยิ่งดิ่งลงใต้ทะเลเรื่อยๆ สุดท้ายจมน้ำตายอยู่ดี *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
น้ำมันจิงๆแล้วเข้ากับน้ำไม่ได้นะคับ เพราะงั้นเลยไม่จม
แต่ว่าถ้าให้เลือกผมไม่กินหรอกผลน้ำมัน ถ้ามันมีนะ   ลองคิดดู ดูดบุหรี่ก่ะกลัวไฟจะไหม้ตัวเอง
เจอแฟรงกี้พ่นไฟทีเดว  ดับ อนาถ  *disappoint*

pujee

• *
มีคนนึง ดาราไทย กินผลปลาไหล คุณหนุ่ม กรรชัย อ่ะครับ ฮ่าๆ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ลองอ่านที่หลายๆท่านแสดงความคิดแล้ว แล้วลองมาวิเคราะห์ในอีกมุมดู ทำให้คิดได้ว่า

บางทีอาจจะมีก็ได้นะครับ ผลปีศาจสายโซออน(สัตว์น้ำ)แต่คงไม่ใช่ปลาโดยตรงหรอก
คือเป็นพวกสัตว์น้ำน่ะแต่ที่สำคัญคือ ผลสัตว์น้ำนั้นจะต้องมีจุดเด่นบางอย่างที่สามารถเอามาใช้ประโยชน์บนบกได้และน่าจะเป็นอะไร ที่มีขานะ..(บางทีอาจจะใช้ครีบเดินเหมือน มนุษย์เงือก ก็ได้แหะ)
"ถ้าไม่มีขามันคงจะดูแปลกๆ แปลงเป็นปลา แล้วมาดิ้นกระแด่วๆบนบก เนี่ยนะ...ทุเรศสิ้นดี"
แต่ถ้าเป็นปลาแล้วมีขาโผล่มันก็ดูเหมือน สัตว์ประหลาดมากกว่าจะเป็นปลา อ่ะ...

ถ้าให้ยกตัวอย่าง เช่น ปู ใช้กล้ามเป็นประโยชน์  หอย ใช้เปลือกที่แข็งเป็นประโยชน์ ประมาณนี้..
ก็คล้ายๆกับ ผลเต่า ที่เป็นสัตว์ครึ่งบกครึ่งน้ำแต่สามารถใช้กระดองให้เป็นประโยชน์ได้ นั่นแหล่ะ

แต่ที่แน่ๆเลยคือ ถึงจะเป็นผลปีศาจสายโซออน(สัตว์น้ำ) ก็ไม่สามารถว่ายน้ำหรืออยู่ในน้ำได้แน่...

*attack*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 14:28:31 โดย เดามั่วมั่ง »