หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่า จ้าวแห่งความมืด เรลี่ น่าจะมีค่าหัวเท่าไรคับ?  (อ่าน 24530 ครั้ง)

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
คุณคิดว่า จ้าวแห่งความมืด เรลี่ น่าจะมีค่าหัวเท่าไรคับ?

ข้าคือ god

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
400 500ล้านเบรี่ละมั้ง เงินสมัยนั้นคงไม่เฟ้อเท่าสมัยนี้
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
คุณคิดว่า จ้าวแห่งความมืด เรลี่ น่าจะมีค่าหัวเท่าไรคับ?
จ้าวแห่งความมืด ผมคิดไปถึงหนวดดำเลยนะนั่น....

เนื่องจาก ราชานรกเป็นรองกับตัน งั้นมาดูกันที่ กับตัน โรเจอร์ก่อนแล้วกัน...

เหมือนผมจะเคยเห็นที่ไหนไม่รู้นะว่าโรเจอร์ ค่าหัว 1,500 ล้านเบรี่ (ไม่รู้จริงรึเปล่า แค่คุ้นๆ)
และเท่าที่ดูส่วนใหญ่แล้ว ค่าหัวของรองกับตันจะห่างกับค่าหัวของกับตันประมาณครึ่งนึง
อาจจะมากกว่าครึ่งนึงหรือน้อยกว่าครึ่งนึงของค่าหัวของกับตันสักเล็กน้อย

ดังนั้น ผมว่า...ราชานรก เรลี่ น่าจะประมาณ 850 ล้านเบรี่ นะ....

(อย่าเชื่อผม ผมเดามั่ว ครับ....)

*number1*

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผมว่าค่าหัวคงไม่เกินลูฟี่ตอนจบเรื่องหรือได้เป็นจ้าวแห่งโจรสลัดหลอกครับ
คิดดู ลูฟี่ไม่ได้เป็นเจ็ดเทพ ไม่ได้เป็น4จักพรรค์ ค่าหัวเลยมีสิทธิ์เพิ่มไปเรื่อยๆ
ถ้าจบเรื่องลูฟี่ค่าหัว1000ล้าน แสดงว่ายุคโรเจอร์ ก็ไม่น่าเกิน1000ล้านเหมือนกัน
เรลี่ก็คง700มั้ง

snooker46

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Higgins
ไปอ่านเจอมา คับ 760,000,000 เบรีไม่รู้ใช่ป่าว

ฉายา ตำนานราชันย์นรก เรย์ลี่(The Dark King หรือ Mei-O)
ค่าหัว ประมาณ 760,000,000 เบรี
อายุ  Unknown
เกิด 13 พฤษภาคม( 13 คือความอับโชค)
ส่วนสูง ---
เรือ โอโรแจ็คสัน (Oro Jackson)
ตำแหน่ง รองกัปตันกลุ่มโจรสลัด โกล ดี โรเจอร์(Right Hand of the Pirateking)
- ช่างประจำเรือ (Mechanic)
ผลปีศาจ ----------
อาวุธ ดาบยาว (Straight-Bladed Sword)
- พลังฮาคิทั้ง 3 รูปแบบ - Kenbunshoku Haki , Busoshoku Haki , Haoshoku Haki.
ลูกเรือ เพื่อน กัปตันโกล โรเจอร์(Gol D Roger)  รองกัปตันซิลเวอร์ เรลี่(SliverRayleigh)  หมอคอคคัส(Crocus)   แชงครูส(Shanks)  บากี้(Buggy)
เผ่าพันธุ์  มนุษย์

"แม้รู้ว่ามีศัตรูอยู่ข้างหน้า............จงมุ่งตรงไปข้างหน้าอย่าหวาดหวั่น
................และจงเชื่อมั่นในตัวกัปตัน............"
กล่าวโดย รองกัปตัน ซิลเวอร์ เรย์ลี่ 

ซิลเวอร์ เรย์ลี่(Silvers RayLeigh)ในอดีตเมื่อครั้งยังหนุ่ม เรย์ลี่เคยเป็นถึงรองกัปตันของราชาโจรสลัด โกล โรเจอร์เป็นมือขวาที่ได้รับสมญานามว่า  "The DARK KING"  โดยมีลูกเรือคนสำคัญอย่างบากี้และแชงคูสคอยติดตามเพื่อเรียนรู้สิ่งจำเป็นในการเป็นโจรสลัดในอนาคตแต่หลังจากเดินทางร่วมกันกับโกล โรเจอร์มานานกว่า 26ปีั โรเจอร์ก็ล้มป่วยลงด้วยโรคที่รักษาไม่หายและเพื่อทิ้งทวนครั้งสุดท้ายเพื่อสร้างชื่อให้จารึกในประวัติศาสตร์จึงเริ่มการเดินทางครั้งสุดท้ายเพื่อพิชิต"วันพีช-Onepiece"โดยมีจุดหมายอยู่ที่ราฟเทลหลังจากการเดินทางสิ้นสุด โรเจอร์ได้ประกาศยุบกลุ่มของเค้าและจะเข้ามอบตัวกับพวกทหารเรือโดยก่อนอำลาทุกคนได้กล่าวว่า

"ชั้นจะไม่มีวันตาย - He would not die"

- ชื่อพลัง ฮาคิ มีที่มามาจากชื่อในตำนานจ้าวแห่งท้องทะเลชาวนอร์(Norse)ที่มีมากมายกว่า 70 คนโดยหนึ่งในนั้นคือชื่อของโจรสลัดนักรบนาม Haki หรือ Hake เป็นนักรบที่มีพละำกำลังมากโดยมีชีวิตอยู่ในแถบสแกนดิเนเวียนช่วงศตวรรษที่ 5

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เรลี่ ถ้าจำไม่ผิด น่าจะอยู่ในแก๊งที่ว่า ยังไม่เปิดเผยค่าหัวนะ
แต่ถ้าจะให้เดา ขอเดาไว้ซัก800-900ล้าน ละกัน

pujee

• *
ถ้าค่าหัวเกิน 500 ล้านนี่ เมพขิงขิง เลยครับ ผมว่ายุคนั้นเป็นยุคก่อนโจรสลัดจะบูมจริงๆ ค่าหัวคงไม่ได้เวอร์อะไรมากมาย เพราะโจรสลัดดังๆคงมีไม่มากเท่าตอนนี้

ความเป็นอันตรายต่อรัฐบาลและทหารเรือก็ไม่มากเท่ายุคโจรสลัดครองเมือง
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Vin D Sel

• *
ถ้าค่าหัวเกิน 500 ล้านนี่ เมพขิงขิง เลยครับ ผมว่ายุคนั้นเป็นยุคก่อนโจรสลัดจะบูมจริงๆ ค่าหัวคงไม่ได้เวอร์อะไรมากมาย เพราะโจรสลัดดังๆคงมีไม่มากเท่าตอนนี้

ความเป็นอันตรายต่อรัฐบาลและทหารเรือก็ไม่มากเท่ายุคโจรสลัดครองเมือง
เห็นด้วยครับ งั้นผมให้มากกว่าโทนี่ โทนี่ ช็อปเปอร์หน่อยนึงละกัน 25 เบรี *number1*

pujee

• *

เห็นด้วยครับ งั้นผมให้มากกว่าโทนี่ โทนี่ ช็อปเปอร์หน่อยนึงละกัน 25 เบรี *number1*

ขอสัก 50 เถอะรับมาแพงจริงๆ

Augustz

• *

อะไรคับ ที่ว่ารับมาแพง  *้ัdoubt*

pomop

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ไม่น่าจะต่ำกว่า 500 ล้าน เพราะโรเจอร์ยังตั้ง 1500 ล้าน นี่เป็นถึงรองกัปตันเชียวนะ

Augustz

• *
โรเจอร์ก้อยุ่ในแก๊งที่ยังไม่เปิดเผยค่าหัว ไม่ใช่หรอคับ เอาอะไรมามั่นใจว่า1500
ถ้าจำไม่ผิด ระดับค่าหัวไม่ได้แสดงถึงความแข็งแกร่ง แต่รวมถึงระดับความอันตรายด้วย
เรลี่ที่แข็งแกร่งขนาดนั้นน่าจะเกิน500ล้านอยุ่แล้ว แต่โรเจอร์ซึ่งเป็นถึงกัปตัน ก้เยอะกว่าเรลี่ธรรมดา แต่คงไม่น่าจะห่างกันมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 12:56:49 โดย Augustz »

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
อ่ะนะ

pujee

• *

อะไรคับ ที่ว่ารับมาแพง  *้ัdoubt*

ไม่มีอะไรครับ ลมพัดเย็นดี ฮ่าๆ

Augustz

• *
ฮั่นแน่ะ