หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จากตอนล่าสุด ทำไมไม่เห็นมีใครพูดถึงเจ้านี่เลย!!!  (อ่าน 11975 ครั้ง)

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

เห็นไอ้พวกขบวนการหน้ากากแก๊สพิษ พูดว่า "อ่ะ มาสเตอร์" *้ัunexplain*

แล้วดูจากช่องคำพูดหลายๆอัน ดูแล้วมันก็ออกมาจาก"เจ้าตัวนั้น"ด้วย  *้ั์shock3*

มันเป็นตัวอะไร สายโรเกียรึเปล่า แล้วกินผลอะไร  *้ัdoubt*

แปลกใจไม่เห็นมีคนตั้งกระทู้ เลยตั้งเองซะเลย *้ัิshy*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: จากตอนล่าสุด ทำไมไม่เห็นมีใครพูดถึงเจ้านี่เลย!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 16:25:25 »
สงสัยอยู่เหมือนกันแต่รอคนเปิดประ้เด็น

ถ้าให้บรรยายตามที่เห็น มีความคล้ายผู้คุมวิญญาณของแฮรี่ พอตเตอร์

แต่ก็สงสัยไอนกครึ่งคนนั่นอีก เพราะก็มีแมลงโทรสารติดตัว ดูจากที่คุยกันก็คงเป็นแมลงโทรสารจากฝั่งที่นามิโดนจับตัว บางทีมาสเตอร์อาจเป็นนกนี่ก็ได้

ส่วนไอที่ลอยๆเหมือนสัมภเวสี อาจจะเป็นตัวแทนไว้คอยจับตามองแล้วรายงาน เพราะเกาะนี้เป็นเกาะที่ใช้ทดลองอาจจะมีวิทยาการแปลกๆใหม่ๆก็เป็นได้
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: จากตอนล่าสุด ทำไมไม่เห็นมีใครพูดถึงเจ้านี่เลย!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 16:32:32 »
หนูทดลองของ ดร.พังค์รึเปล่า

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

ericky

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 16:55:08 »
 *disappoint* เดาไม่ออกเลยแฮะว่ามันจะเป็นตัวอะไร
ขอซักครั้งจะตั้งใจทำงานเก็บเงินไปขอ..

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 18:25:29 »
สงสัยเหมือนกันแต่ไม่มีเวลาหารูปมาแปะถามอ่ะ......จะอธิบายก็อธิบายไม่ถูกว่าตัวอะไร

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 02 มี.ค. 2012 เวลา 18:36:39 »
ถ้าเป็น สายโรเกีย...
ดูแล้วยืดๆไงไม่รู้....ถ้าเป็นผู้ใช้พลังผลปีศาจ ก็น่าจะเป็นผล...
ยางพารารึเปล่า  -*-
หรือ น้ำเชื่อม

แต่ทำไมไม่ใช้ร่างที่เป็นเห็นมนุษย์ล่ะ  เท่าที่ดูแล้วพวกสายโรเกียน่าจะ..
ใช้ร่างที่พอเห็น เป็นมนุษย์บ้าง อ่ะ...

ผมว่า  เป็นเครื่องติดต่อคล้ายพวกแมลงโทรสาร  แต่เป็นแบบรุ่นใหม่อ่ะ ปล่าว...
มั่วสุดๆเลย..

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 01:22:49 »
รึจะเป็น ผลเอเลี่ยนอ่ะ  พอดีดู ทอม แอนด์ เจอร์รี่ มามันมีเอเลี่ยน...ตัวคล้ายๆแบบนี้เลย   *haha*

Nabonginw

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 02:35:15 »
 *attack* *attack*ตัวไรเนี่ย55น่าอร่อยแฮะ *nude* *nude* *nude*

Pon

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 07:43:46 »
ผมคิดว่ามาสเตอร์ของที่นี่คือ โดฟรามิงโก้ เพราะมันสามารถฟันใครต่อใครได้แล้วแยกส่วนออกเหมือนบากี้แต่ไม่ตายคับ น่าจะเป็นโดฟรามิงโก้

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 09:27:49 »
โดฟลามิงโก้ ตัดขาออสยังขาดเลยนะ
แล้วอีกอย่างไม่ได้ฟันไม่ใช่หรอ แค่กระดิกนิ้วเอาก้พอ

pujee

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 09:49:12 »
เห็นเขาพูดกันใช้ลวดตัดมั้ง น่าจะมาตัดหัวคนกลางถนนแถวนี้บ้าง กลางคืนแว๊นเยอะเหลือเกิน
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 09:57:16 »
ขึงเอาเองเลยคับ เอาให้แม่มตาย *haha*

pujee

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 10:01:21 »
ขึงเอาเองเลยคับ เอาให้แม่มตาย *haha*

ฮ่าๆ ถ้าไม่โดนข้อหานี่ขอคิดอีกทีละกันครับ

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 13:16:25 »

ฮ่าๆ ถ้าไม่โดนข้อหานี่ขอคิดอีกทีละกันครับ
ขึงให้แว๊นม่องคนเดียวนะครับ อย่าให้สก๊อยบาดเจ็บ เสียดายของ ฮ่าๆๆๆ

pujee

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 13:37:43 »
ชอบพริตตี้รองเท้าเตะหรอฮะ ฮ่าๆ