หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ณ.ตอนนี้ลูฟี่ vs สโมกเกอร์ คุณคิดว่าใครจะชนะ  (อ่าน 54063 ครั้ง)

kimaru

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ไม่ว่าด้วยเหตุผลใด ชั้นไม่มีวันอภัยให้กับคนที่ทำให้เพื่อนของชั้นต้องเจ็บ
อยากรู้ครับว่าเพื่อนๆ  คิดยังงัย ส่วนตัวผมคิดว่าสโมกเกอร์เจอดีแน่

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ณ.ตอนนี้ลูฟี่ vs สโมกเกอร์ คุณคิดว่าใครจะชนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 14:37:26 »
ผมว่า 2 ปีผ่านมาลูฟี่เก่งขึ้นแบบก้าวกระโดดก็จริง แต่คิดว่าสโมคเกอร์ก็น่าจะโหดขึ้นเหมือนกัน

คิดว่าถ้าเจอกันลูฟี่ยังไม่น่าจะชนะเหมือนเดิม

ถึงแม้ลูฟี่จะมีฮาคิแล้วสามารถโจมตีพี่ซิการ์คู่ได้แล้วก็เถอะ แต่อย่าลืมว่า...

พี่ซิการ์เค้ามีกระบองหินไคโรนะครับ!!!

คนอื่นล่ะคิดว่าไงกัน

kimaru

• *
  • ไม่ว่าด้วยเหตุผลใด ชั้นไม่มีวันอภัยให้กับคนที่ทำให้เพื่อนของชั้นต้องเจ็บ
Re: ณ.ตอนนี้ลูฟี่ vs สโมกเกอร์ คุณคิดว่าใครจะชนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 14:46:28 »
แล้วถ้าลูฟี่ใช้ ฮาคิเกาะล่ะ จะสู้กระบองหินไคไรได้ป่าว  เพราะว่าฮาคิมันไม่ใช้พลังจากผลไม้ปรีศาจนิ

ไม่งั้นก็รวมหัวกันกับโซโล ลุมมันเลย ทีนี้มาสองคนแล้ว พอจะสู้ได้ไหม

อีกอย่างโซโลไม่มีผลต่อหินไคโร อยู่แล้ว

และผมว่าโซโลน่าจะมีฮาคิเกาะและนะอย่างน้อยเพราะเป็นถึงศิษย์มิฮอร์ค น่าจะฟัน สโมกเกอร์ ได้ละนะ

เพื่อน ๆ คิดยังงัย ครับ

KATIB200

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 15:24:42 »
น่าจะชนะนะไม่งั้นก้อคงลุยโลกใหม่ลำบากก *disappoint*

pomop

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 15:28:02 »
ผมว่าน่าจะชนะได้ แต่อาจจะเหนื่อยหน่อย ถ้าตอนนี้ยังชนะสโมคเกอร์ไม่ได้ ก้อไม่ต้องหวังจะไปชนะ พลเอกคนอื่นแล้ว แต่ อ.โอดะ คงยังไม่ให้เจอกันตอนนี้หรอก คู่ปรับตั้งแต่เริ่มเรื่อง ต้องมาชนกันทีหลังอยู่แล้ว

kimaru

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 15:41:09 »
แต่ว่าสโมกเกอร์มันตามมาติด ๆ แล้วนะผมว่าน่าจะได้เจอกันนะ

และอีกอย่างเพื่อน ๆ คิดว่า ลูฟี่ใช้ฮาคิเกราะป้องกันหินไคโร ได้ไหม

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 15:42:39 »
ผมว่า 2 ปีผ่านมาลูฟี่เก่งขึ้นแบบก้าวกระโดดก็จริง แต่คิดว่าสโมคเกอร์ก็น่าจะโหดขึ้นเหมือนกัน

คิดว่าถ้าเจอกันลูฟี่ยังไม่น่าจะชนะเหมือนเดิม

ถึงแม้ลูฟี่จะมีฮาคิแล้วสามารถโจมตีพี่ซิการ์คู่ได้แล้วก็เถอะ แต่อย่าลืมว่า...

พี่ซิการ์เค้ามีกระบองหินไคโรนะครับ!!!

คนอื่นล่ะคิดว่าไงกัน

หนับหนุน.....ตอนนี้ลูฟี่ยังไม่ชนะ ลุงควันหรอก.....
ดูจากบาดแผลจาก2ปีที่ผ่านมาของ ลุงควัน แล้ว.....คงฝึกมาไม่น้อยหน้าลูฟี่ แน่ๆ
  *number1*

extrabome

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 15:58:05 »
สองปีที่ผ่านมา ลูฟี่ ฝึกกับเรลลี่ คงเก่งกว่าเดิมค่อนข้างเยอะ
แต่สองปีที่ผ่านมา เจ้าควัน ก็คงไม่ได้อยู่เฉยๆแน่ ดูได้จากตำแหน่งของเขา
แต่การต่อสู้ที่ผ่านมา ลูฟี่สู้ไม่ได้เลยนะครับ แบบว่าห่างชั้นมากๆ
ถึงจะมีฮาคิเกราะ ก็ใช่ว่า เจ้าควันจะยืนให้ต่อยซะหน่อย
ผมว่าประสบการณ์การต่อสู้ จะยังทำให้ลูฟี่ ไม่สามารถชนะได้ครับ
แต่ส่วนคู่นี้คงไม่ได้สู้กันแบบซึ่งๆหน้าหรอก ผมว่าลูฟี่เจอเจ้าควันก็คงหนีไว้ก่อนอยู่แล้ว
คงไม่อยากปะทะกันหรอก ตัวลูฟี่อาจสู้ได้ แต่ลูกเรือคนอื่นๆจะโดนจับนะซิ

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 16:52:06 »
ผมก็ว่ายังนะ ลูฟี่ฝึกวิชามา เก่งแบบเวอร์ใช้ฮาคิได้หมด3แบบก็จริง แต่อย่าลืมว่า ฮาคิแต่ละแบบก็มีหลายขั้นนะ
ยกตัวอย่าง มันโทร่า สมมุตินะ เอเนลูเต็ม10 คือความกว้างในการรับรู้ได้ทั้งสกายเปียและเกาะ4เกาะที่เทพคุ้มกฏดูอยู่
แต่ผู้คุมกฏแต่ละเกาะ คุมความกว้างได้แต่เกาะของตัวเอง อาจเพราะเอเนลูฝึกให้ เวลาในการฝึกไม่กี่ปี เลยทำให้คุมได้ยังไม่กว้างก็เป็นได้
ดูอย่างจอมเทพเก่า ถ้าผมจำไม่ผิด ยังใช้มันโทร่าไม่ได้เลย แต่เทพคุ้มกฎใช้ได้ทุกคน น่าจะเป็นเอเนลูฝึกให้แหละ ในช่วง6ปีที่มายึดมั้งนะ

แต่ที่ผมว่ายังสู้ลุงควันตอนนี้ไม่ได้เพราะ ระหว่างที่ลูฟี่ฝึก2ปี ลุงควันแกเริ่มก้าวเข้าไปลุยในโลกใหม่แล้ว คือประสบการณ์นำหน้าลูฟี่อยู่ตลอดน่ะ
อย่าว่าแต่ลุงควันเลย อย่างกัปตันคิด ถ้าเจอกันตอนนี้ อาจจะไม่ชนะซะด้วยซ้ำไป เหตุผลเดียวกับสโม๊คเกอร์แหละ

แต่สุดท้ายแล้ว ลูฟี่ไม่แพ้ใคร(ไม่ได้หมายความว่าชนะทุกคนนะ)แน่นอนครับ เพราะลูฟี่คือคนที่จะสามารถแล่นเรือไปได้ทุกที่ในโลกครับ

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 17:06:15 »
ผมว่าลูฟี่ก็ไม่ใช่ขี้ๆเหมือกานนะ...หลังจาก2ปี อะเคยเหงลูฟี่เอาจิงๆรึยัง

หรือไม่เคยเหงเอาจิงตอนบนพื้นดินรึยัง ผมว่าอย่าด่วนสรุปนะ

ที่ลูฟี่แพ้เพราะโดนตัวสโมคเกอร์ไม่ได้ แต่ถ้าโดนตัวได้ก็น่ารุ่นนะ

*number1* จิงอยู่ที่ฮาคิลุฟี่ไม่แข็งพอ แต่ถ้าตอนสู้กันล่ะ อาจจะแข็งมากกว่าเดิมไม่มากก็น้อย

ผมว่านะ ......  ที่จิงอะแอบเชียลูฟี่อะ 55 *haha*
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 17:08:51 »
ในใจเชียรลูฟี่นะครับแต่ลุงแกเล่นเป็นสายโรเกียเดี๋ยวลอยไปลอยมากว่าจะต่อยโดนก็โดนลุงแกทุบไปหลายอักแหละครับ
ลุงน่าจะชนะแบบ60%นะครับเพราะอาจารลูฟี่คือเลรี่นะครับเขาน่าจะสอนเคล็ดลับอารายสักอย่างแหละครับไงๆก็ไม่น่าแพ้แบบขาดลอยครับถ้าเล่นพวกนี่ผมลงข้างลูฟี่เลยครับอิอิโซโลมีฮาคิแล้วนะครับซันจิกะด้วยครับน่าจะชนะครับ(เล่นพวกนะครับ *glad*)
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 17:28:28 »
หมอกจางๆและควัน คล้ายกันจนบางทีไม่อาจรู้ ก็อยากลองถามดู ว่าเธอเป็นดั่งหมอกหรือควัน

อะไรนะ อ๋อ พี่เบิร์ดกระซิบมาว่า แค่ลูฟี่ใช้ฮาคิราชันย์ทีเดียว สโม๊กเก้อก็นอนน้ำลายฟูมปากแล้ว พี่เบิร์ดบอกอีกว่า ลูฟีี่ เอาอยู่
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 17:45:59 »
หมอกจางๆและควัน คล้ายกันจนบางทีไม่อาจรู้ ก็อยากลองถามดู ว่าเธอเป็นดั่งหมอกหรือควัน

อะไรนะ อ๋อ พี่เบิร์ดกระซิบมาว่า แค่ลูฟี่ใช้ฮาคิราชันย์ทีเดียว สโม๊กเก้อก็นอนน้ำลายฟูมปากแล้ว พี่เบิร์ดบอกอีกว่า ลูฟีี่ เอาอยู่
5555555555555555555555555555555555+โหดครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:08:11 »
แล้วถ้าลูฟี่ใช้ ฮาคิเกาะล่ะ จะสู้กระบองหินไคไรได้ป่าว  เพราะว่าฮาคิมันไม่ใช้พลังจากผลไม้ปรีศาจนิ

ไม่งั้นก็รวมหัวกันกับโซโล ลุมมันเลย ทีนี้มาสองคนแล้ว พอจะสู้ได้ไหม

อีกอย่างโซโลไม่มีผลต่อหินไคโร อยู่แล้ว

และผมว่าโซโลน่าจะมีฮาคิเกาะและนะอย่างน้อยเพราะเป็นถึงศิษย์มิฮอร์ค น่าจะฟัน สโมกเกอร์ ได้ละนะ

เพื่อน ๆ คิดยังงัย ครับ
อ้าว ตั้งกระทู้ ลูฟี่ VS สโมคเกอร์ แล้วไหงจะรุมกันซะงั้นล่ะครับ

ส่วนคำตอบผมจะขอยืนยันยืนยันว่าจะรักเธอต่อไป เอ้ย ยืนยันว่าพี่ซิการ์ชนะอยู่ดี
ลูฟี่มีฮาคิ แต่เป็นผู้มีพลังผลปีศาจ เจอหินไคโร ผู้มีพลังผลปีศาจก็หมดแรงอยู่ดีถ้าโดนกระปองอ่ะนะ
แล้วสโมคเกอร์เป็นโรเกียคิดว่าจะเข้าไม่ถึงตัวเพื่อเอากระบองหินไคโรเสียบตูดลูฟี่ให้หมดแรงเลยหรอครับ
 *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow* *dontknow*

ขอบอกว่าสโมคเกอร์ชนะคะแนนแบบเป็นเอกฉันท์ครับ *number1*

kimaru

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:20:30 »
โรเกียก็ใช้ว่าจะเข้าถึงตัวได้ง่าย ๆ นะครับ อย่าลืมสิว่าลูฟี่มี  เค็นบุนโชคุฮาคิ อยู่นะครับ

ได้ต่อยสักหมัดก็ยังดีเรา  *haha*