หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ก็อดเอเนล VS นกอมตะ มัลโก้ คุณแทงเดิมพันข้างไหน  (อ่าน 42320 ครั้ง)

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ถ้า ก็อดเอเนลเทพเจ้าผู้ยิ่งใหญ่ไร้เทียมทาน เปิดศึกกับ มนุษย์นกอมตะ ฟินิกซ์มัลโก้

สุดท้าย เราจะได้เห็นก็อดตาเหลือก หรือ ก็อดจะได้กินนกย่างไฟแดง  *great*

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
Re: ก็อดเอเนล VS นกอมตะ มัลโก้ คุณแทงเดิมพันข้างไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 09:08:07 »
เอเนล+1ครับ *attack*  *damage* *haha*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: ก็อดเอเนล VS นกอมตะ มัลโก้ คุณแทงเดิมพันข้างไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 09:18:15 »
อยู่ข้างเอเนลอีกคนครับ ดูท่าแล้วมัลโก้คงจะไม่สามารถสร้างความระคายเคืองต่อผิวก๊อดได้ ต่อให้มัลโก้รักษาตัวเองได้แต่ก็ต้องกลับร่างเดิมบ้าง จังหวะเผลอคงโดน

KO
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 10:53:20 »
ผมคิดว่า มัลโก้ เสร็จตั้งแต่โดนช็อตทีแรกแล้วครับ

เพราะไฟฟ้า มันทำร้ายร่างกายภายใน ไม่ได้สร้างบาดแผลให้กับผู้ถูกโจมตีครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Aragan

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 11:30:39 »
ที่ถามนี่ไม่ใช่อะไรครับ คือ ในบรรดาผลไม้ปิศาจทั้งหมดมีผลไม้ปิศาจบางผลที่มีคุณสมบัติพิเศษกว่าผลอื่นคือ ใกล้เคียงกับคำว่าอมตะ

1.ผลโกโระ โกโระ สายโรเกีย
2.ยังไม่ระบุชื่อ พันธ์สัตว์มายา ฟินิกซ์ สายโซออน
3.ผลโยมิ โยมิ สายพารามิเซีย

เลยจับมาเจอกันซะเลย

เอเนล VS มัลโก้ VS โซลคิง  แต่ บรู๊ค เอ่อ...เอ่อ....  ....... ให้ตกรอบโดยละไว้ในฐานที่เข้าใจละกัน  *้ัิalone*

ตอนนี้ ก็อดซัลโว นำไป 3:0 แล้วครับ  *worm*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 12:19:24 »
ที่ถามนี่ไม่ใช่อะไรครับ คือ ในบรรดาผลไม้ปิศาจทั้งหมดมีผลไม้ปิศาจบางผลที่มีคุณสมบัติพิเศษกว่าผลอื่นคือ ใกล้เคียงกับคำว่าอมตะ

1.ผลโกโระ โกโระ สายโรเกีย
2.ยังไม่ระบุชื่อ พันธ์สัตว์มายา ฟินิกซ์ สายโซออน
3.ผลโยมิ โยมิ สายพารามิเซีย

เลยจับมาเจอกันซะเลย

เอเนล VS มัลโก้ VS โซลคิง  แต่ บรู๊ค เอ่อ...เอ่อ....  ....... ให้ตกรอบโดยละไว้ในฐานที่เข้าใจละกัน  *้ัิalone*

ตอนนี้ ก็อดซัลโว นำไป 3:0 แล้วครับ  *worm*

ทำไมพี่บรู๊คผมตกรอบตั้งแต่ยังไม่แข่งเลยล่ะครับ ฮ่าๆๆๆ

บรู๊คไม่น่าจะแพ้ใครนะ(แม้จะไม่ชนะก็เหอะ ฮ่าๆๆๆ)

pujee

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 13:40:24 »
ใครก็ตามที่จะสู้กับเอเนลูต้องติดสายดิน ไม่ก็สายล่อฟ้า หรือหุ้มตัวด้วยฉนวน มีออกได้สองหน้า ไม่ชนะก็เสมอ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 15:55:20 »
มัลโก้สิครับอย่าลืมสิครับมัลโก้มีฮาคิที่สามารถสัมผัสตัวเอเนลได้แต่เอเนลนั้นไม่มี(ถ้ามีจิงคงจัดการลูฟี่ได้แล้วครับถ้าจะมีก็มีแค่มันโทระแหละครับ)
แล้วสายฟ้าของเอเนลก็ไช่ว่าจะผ่ามัลโก้ได้นะครับเพราะมันโก้เปงนกไฟที่มีร่างกายเป็นสายโรเกียครับ
เชียรมัลโก้ขาดไจ มีสปิริตเป็นหัวหน้าหน่วยที่1ของหนวดขาวนะครับไม่จอดแน่ครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 16:36:20 »
อยากเห็นมัลโก้สู้ตัวต่อตัวกับใครซักคนที่เก่งจริงๆก่อนถึงจะฟันธงอ่ะนะ
ตอนสงครามมันแว๊บไปแว๊บมา เดี๋ยวช่วยพ่อ เดี๋ยวช่วยลูฟี่
เท่าที่เห็นตอนนี้ผมให้เครดิตก็อดเหนือกว่านะ ทั้งความฉลาดในการต่อสู้ ความอึด และพลังผลปีศาจ

pottms

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • โลกจะดีขึ้นถ้า "มนุยษ์" รู้จัก "โทษตัวเอง"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 21:00:41 »
ผมให้ มัลโก้ 1 เสียงครับ

รู้สึกว่าตอนสงคราม มัลโก้จะจับคู่กับ คิซารุ รึป่าว ท่าจิง ก้อแสดงว่าไม่ใช้เล่นๆที่ เอาพลเอกอยู่

แล้วผมว่า ก็อดเอเนล พลังมันมหาศาลก้อจิง แต่ผมว่าประสบการณ์มัน สู้มัลโก้ ไม่ได้หรอกครับ

*hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*
ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 23:20:26 »
ใครก็ตามที่จะสู้กับเอเนลูต้องติดสายดิน ไม่ก็สายล่อฟ้า หรือหุ้มตัวด้วยฉนวน มีออกได้สองหน้า ไม่ชนะก็เสมอ

ถ้างั้นกระทู้ที่ถาม เรื่อง โซโล VS เอเนล ใครจะชนะ ก็สรุปได้แล้วสินะ...

ถ้าโซโล ต่อสายดิน โซโลชนะ
แต่ถ้าไม่ต่อสายดิน โซโลแพ้......  ท่าน Pu นี่ คิดได้ไงว้า........
  *number1*

pujee

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 08:56:06 »
ไม่ค่อยได้คิดหรอกครับ เลยตอบแบบนี้ ฮ่าๆ

แต่กระทู้นู้นผมให้เอเนลชนะ นอกจากโซโลจากติดสายดินแล้วใช้หมัดต่อย หรือใช้ดาบพลาสติกของเด็กครับ

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 08:57:00 »
มัลโก้อยู่แล้ว ฮาคิยังไงก็โดนเอเนล *dontknow* *dontknow*

Aragan

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 11:25:00 »
ข้อมูลเพิ่มเติมครับ จากวันพีซวิเกียบวกวันพีซนิปปง

ผลโกโระ โกโระ  ได้ถูกบันทึกไว้ว่าเป็น 1 ในผลปิศาจที่อันตรายที่สุดในโลก
เอเนล เป็นคนหนึ่งที่ประยุกต์ใช้ผลปิศาจได้เก่งที่สุดในซี่รี่ย์วันพีซ
มันโทร่า ของเอเนลที่ประยุกต์จากคุณสมบัติของผลโกโร โกโร นั้นครอบคลุมทั่วทั้งสกายเปียร์
เอเนลเมื่อสลายร่างเป็นสายฟ้าแล้วจะมีความเร็วระดับเดียวกับสายฟ้า
ผลโกโระ โกโระ สามารถปั้มหัวใจให้ฟื้นขึ้นมาได้แต่อาการบาดเจ็บยังมีอยู่

--------------------------------------------------------------------

ผลฟินิกซ์นั้นมีคุณสมบัติของผลปิศาจทั้ง 3 สาย
ร่างสัตว์นั้นเป็นนกไฟที่มีร่างเป็นไฟสีฟ้าและแดงมีคุณสมบัติเช่นเดียวกับสายโรเีกียที่ปล่อยผ่านการโจมตีได้
ไฟสีฟ้าของฟินิกซ์สามารถรักษาการบาดเจ็บได้ทุกชนิด ไม่ว่าจะได้รับบาดเจ็บสาหัสขนาดไหน ยกเว้นตาย (ปล. ไม่อมตะจริงนี่หว่า ความคิดเห็นส่วนตัวครับ  *้ัิalone*)
มัลโก้ สามารถแปลงร่างเฉพาะส่วนได้ เช่นเปลี่ยนแขนเป็นปีก ขาเป็นกรงเล็บ แต่ส่วนอื่นยังเป็นมนุษย์อยู่
ข้อจำกัดของสายโซออนคือ ไม่สามารถอยู่ในร่างสัตว์หรือคนครึ่งสัตว์ได้ตลอดไป (ปล. มียกเว้นคือ ชอปเปอร์  *้ั์cool*)

---------------------------------------------------------------------

ทำไมพี่บรู๊คผมตกรอบตั้งแต่ยังไม่แข่งเลยล่ะครับ ฮ่าๆๆๆ

บรู๊คไม่น่าจะแพ้ใครนะ(แม้จะไม่ชนะก็เหอะ ฮ่าๆๆๆ)

เอ่อ .... ไม่อยากให้กระดูกขาวๆไหม้เกรียมจนเป็นสีดำน่ะครับ เดี๋ยว เท่ห์บาดใจสาวๆ

ความสามารถของผลโยมิ โยมิ นี่คือ ปฎิเสธความตาย ไม่แน่ใจว่ามันเจ๋งหรืออุบาทต์กันแน่ ถ้าคืนชีพมาตอนศพกำลังอืดได้ที่นี่ไม่อยากจะคิดเลย  *้ั์vomit*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 12:54:51 »
ผมให้ มัลโก้ 1 เสียงครับ

รู้สึกว่าตอนสงคราม มัลโก้จะจับคู่กับ คิซารุ รึป่าว ท่าจิง ก้อแสดงว่าไม่ใช้เล่นๆที่ เอาพลเอกอยู่

แล้วผมว่า ก็อดเอเนล พลังมันมหาศาลก้อจิง แต่ผมว่าประสบการณ์มัน สู้มัลโก้ ไม่ได้หรอกครับ

*hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*
ไช่เลยครับที่เอเนลจะแพ้ก็เพราะประสพการมีไม่พอครับมัลโก้อยู่กับหนวดขาวมาน่าจะเคยปะทะกับพวกโรเจอร์มาแล้วนะครับ
และจดจำเทคนิคของหนวดขาวตอนสู้อิกครับเรื่องประสพการมัลโก้กินขาดครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^