Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ก็อดเอเนล VS นกอมตะ มัลโก้ คุณแทงเดิมพันข้างไหน

หน้า: << < (2/13) > >>

Vin D Sel:

--- อ้างจาก: Aragan ที่ อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 11:30:39 ---ที่ถามนี่ไม่ใช่อะไรครับ คือ ในบรรดาผลไม้ปิศาจทั้งหมดมีผลไม้ปิศาจบางผลที่มีคุณสมบัติพิเศษกว่าผลอื่นคือ ใกล้เคียงกับคำว่าอมตะ

1.ผลโกโระ โกโระ สายโรเกีย
2.ยังไม่ระบุชื่อ พันธ์สัตว์มายา ฟินิกซ์ สายโซออน
3.ผลโยมิ โยมิ สายพารามิเซีย

เลยจับมาเจอกันซะเลย

เอเนล VS มัลโก้ VS โซลคิง  แต่ บรู๊ค เอ่อ...เอ่อ....  ....... ให้ตกรอบโดยละไว้ในฐานที่เข้าใจละกัน  *้ัิalone*

ตอนนี้ ก็อดซัลโว นำไป 3:0 แล้วครับ  *worm*

--- End quote ---
ทำไมพี่บรู๊คผมตกรอบตั้งแต่ยังไม่แข่งเลยล่ะครับ ฮ่าๆๆๆ

บรู๊คไม่น่าจะแพ้ใครนะ(แม้จะไม่ชนะก็เหอะ ฮ่าๆๆๆ)

pujee:

ใครก็ตามที่จะสู้กับเอเนลูต้องติดสายดิน ไม่ก็สายล่อฟ้า หรือหุ้มตัวด้วยฉนวน มีออกได้สองหน้า ไม่ชนะก็เสมอ

NaTTaJaK:

มัลโก้สิครับอย่าลืมสิครับมัลโก้มีฮาคิที่สามารถสัมผัสตัวเอเนลได้แต่เอเนลนั้นไม่มี(ถ้ามีจิงคงจัดการลูฟี่ได้แล้วครับถ้าจะมีก็มีแค่มันโทระแหละครับ)
แล้วสายฟ้าของเอเนลก็ไช่ว่าจะผ่ามัลโก้ได้นะครับเพราะมันโก้เปงนกไฟที่มีร่างกายเป็นสายโรเกียครับ
เชียรมัลโก้ขาดไจ มีสปิริตเป็นหัวหน้าหน่วยที่1ของหนวดขาวนะครับไม่จอดแน่ครับ

Vin D Sel:

อยากเห็นมัลโก้สู้ตัวต่อตัวกับใครซักคนที่เก่งจริงๆก่อนถึงจะฟันธงอ่ะนะ
ตอนสงครามมันแว๊บไปแว๊บมา เดี๋ยวช่วยพ่อ เดี๋ยวช่วยลูฟี่
เท่าที่เห็นตอนนี้ผมให้เครดิตก็อดเหนือกว่านะ ทั้งความฉลาดในการต่อสู้ ความอึด และพลังผลปีศาจ

pottms:

ผมให้ มัลโก้ 1 เสียงครับ

รู้สึกว่าตอนสงคราม มัลโก้จะจับคู่กับ คิซารุ รึป่าว ท่าจิง ก้อแสดงว่าไม่ใช้เล่นๆที่ เอาพลเอกอยู่

แล้วผมว่า ก็อดเอเนล พลังมันมหาศาลก้อจิง แต่ผมว่าประสบการณ์มัน สู้มัลโก้ ไม่ได้หรอกครับ

*hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

หน้า: << < (2/13) > >>

Go to full version