หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อิทาจิ คือพระเอกไม่ใช่ นารูโตะ (อิทาจิ ใจนายหล่อมาก)  (อ่าน 10528 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ตั้งแต่ผมอ่าน นารูโตะ มา ตั้งแต่แรกเริ่มจากการเป็นอาชญากร s class ของหมู่บ้าน แล้วก็ค่อยๆเผยไต๋ที่ละนิดๆ ว่าที่แท้ตนยอมให้คนอื่นมองว่าเลว แต่ในใจจริงแล้วเป็นคนดีและรักความสงบสุขอย่างมาก *bath2*
เพียงแต่เป็นคนฉลาดและมองการไกล เพราะศัตรูมีความเก่งกาจสูง สังเกตุการต่อสู้ของ อิทาจิ สามารถเอาชนะศัตรูแทบจะไม่ต้องใช้กำลังเลย สมองล้วนๆ *้ัhypnotist*
ถ้าผมเป็นคนเขียนผมจะเอาหักมุมแบบว่า อิทาจิ เป็น โอคาเงะ รุ่น6 ทั้งร่างกายสัมภเวสีอย่างงี้แหละ *haha*
สุดท้ายแล้วความลับจริง อุจิวะ ยังเปิดเผยไม่หมด เรามารอดูกันต่อว่า จิจี้ จะสังสอนน้อง เกะ ยังไงให้เลิกเป็นคนอ่อนต่อโลกเชื่อคนง่าย (สั้นๆก็คือ เกรียน *haha*)

และตอนนี้ผมก็เชื่อว่านักอ่าน นารูโตะ ทุกท่าน ชื่นชอบตัวละครอย่าง อิทาจิ มากก่า นารูโตะ จริงไหม *number1* (ต้องจริงสิ ตอบเอง *glad*)

ไม่ใช่สุดท้ายแล้ว มันคือคนล้างตระกลูจริงๆ เพื่อแผนจันทราของ มาดาระ กุหน้าแตกยับ  *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 13:08:26 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
อิทาจิ  หล่อโฮกอ่ะ *number1*

doneap

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
ตั้งแต่ผมอ่าน นารูโตะ มา ตั้งแต่แรกเริ่มจากการเป็นอาชญากร s class ของหมู่บ้าน แล้วก็ค่อยๆเผยไต๋ที่ละนิดๆ ว่าที่แท้ตนยอมให้คนอื่นมองว่าเลว แต่ในใจจริงแล้วเป็นคนดีและรักความสงบสุขอย่างมาก *bath2*
เพียงแต่เป็นคนฉลาดและมองการไกล เพราะศัตรูมีความเก่งกาจสูง สังเกตุการต่อสู้ของ อิทาจิ สามารถเอาชนะศัตรูแทบจะไม่ต้องใช้กำลังเลย สมองล้วนๆ *้ัhypnotist*
ถ้าผมเป็นคนเขียนผมจะเอาหักมุมแบบว่า อิทาจิ เป็น โอคาเงะ รุ่น6 ทั้งร่างกายสัมภเวสีอย่างงี้แหละ *haha*
สุดท้ายแล้วความลับจริง อุจิวะ ยังเปิดเผยไม่หมด เรามารอดูกันต่อว่า จิจี้ จะสังสอนน้อง เกะ ยังไงให้เลิกเป็นคนอ่อนต่อโลกเชื่อคนง่าย (สั้นๆก็คือ เกรียน *haha*)

และตอนนี้ผมก็เชื่อว่านักอ่าน นารูโตะ ทุกท่าน ชื่นชอบตัวละครอย่าง อิทาจิ มากก่า นารูโตะ จริงไหม *number1* (ต้องจริงสิ ตอบเอง *glad*)

ไม่ใช่สุดท้ายแล้ว มันคือคนล้างตระกลูจริงๆ เพื่อแผนจันทราของ มาดาระ กุหน้าแตกยับ  *haha*
 *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*
โครตเจ๋งอะครับ สุดสอด *great* *great*
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ถึง อิทาจิ จะดียังไงแต่ก็ทำเรี่องที่ไม่สมควนไปแล้ว  *glad*

ผมชอบตัวละครอย่าง คาคาชิ  *number1*

ยังไงโตะก็เป็นโฮคาเงะอยู่แว้ว  *great* เพราะชี่อเรี่องก็บอก นารุโตะนินจาคาถาโฮคาเงะ  *disappoint*เลยหมดรลุ้น *rip*

sattkon

• *
ถึง อิทาจิ จะดียังไงแต่ก็ทำเรี่องที่ไม่สมควนไปแล้ว  *glad*

ผมชอบตัวละครอย่าง คาคาชิ  *number1*

ยังไงโตะก็เป็นโฮคาเงะอยู่แว้ว  *great* เพราะชี่อเรี่องก็บอก นารุโตะนินจาคาถาโฮคาเงะ  *disappoint*เลยหมดรลุ้น *rip*

ที่ไม่สมควรนิคือเรื่องอะไรครับ

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
แอบได้กับคิซา่เมะ มั้งคับ  *้ั์drinktea*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*
โครตเจ๋งอะครับ สุดสอด *great* *great*

งั้นมาดาระกะคนอื่นๆ ก้อไม่หายไปหนะสิ   โลกนินจาคงจะไม่สงบสุข ถ้าคาถานี้ยังทำงานอยู่  จบแบบbad end เลยนะเนี่ย *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
อิทาจิน่าจะมีคนที่ชอบแล้วครับ อยู่ในตระกูลอุจิวะนี่แหละ แน่นอนว่าโดนฆ่าไปแล้วตอนเหตุการณ์ล้างตระกูล
ชีวิตรันทดแท้ๆ อิทาจิเอ๋ย

*glad*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 05:19:08 โดย Jay_Jay »

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: อิทาจิ คือพระเอกไม่ใช่ นารูโตะ (อิทาจิ ใจนายหล่อมาก)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 06:07:01 »

ที่ไม่สมควรนิคือเรื่องอะไรครับ

ทำไม่ถึงถามแบบนั้นครับ *shock*
ไหนจะฆ่าล้างตระกูล ทำอะไรต่างๆร่วมกับแสงอุษา ถึงจะเพี่อหมู่บ้าน แต่นั้นก็คื่อความผิด

ถึงจะช่วยคนอื่น แต่ฆ่าคนที่ไม่มีความผิดมันก็เลวไม่น้อย อย่างคนในตระกูลที่ตายใช่ว่าจะร่วมทำความผิดกันหมดสักหน่อย ไหนจะเด็ก คนแก่
แค่นี้ก็ ผิดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่น้าให้อะพัยแล้ว

ไม่ใช่ว่าผมเห็นอิทาจิเลวหลอกน่ะ แค่เอารวมๆแค่นั้น

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: อิทาจิ คือพระเอกไม่ใช่ นารูโตะ (อิทาจิ ใจนายหล่อมาก)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 08:39:07 »
ไม่ว่าหมู่บ้านจะมีด้านมืดและความขัดแย้งแค่ไหนอย่าง

ฉันก็ยังเป็น อุจิวะ อิทาจิ ของโคโนฮะ

นายหล่อมากอิทาจิ 
*great* *great* *great* *great*

sattkon

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 09:52:35 »
แอบได้กับคิซา่เมะ มั้งคับ  *้ั์drinktea*

ฮาหวะ  *haha* *haha* *haha*

AkatsukiPein

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 10:36:54 »
ผมว่าอิทาจิเป็นคนดีนะ ทำเพื่อหมู่บ้าน  ทำเพื่อน้อง โอ้ย รักน้องอะไรอย่างนี้

ooae

• *
คนดีที่ไม่มีที่จะอยู่
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

sattkon

• *
เราต้องลุ้นให้ พี่อิจจี้ สอนน้อง เกะ ให้สุขขุมและเยือกเย็นบ้าง จะได้ไม่หูเบา *great* เพราะไปบ้าเลือดแข่งกับ นารูโตะ สู้ไม่ได้แน่ๆ *dontknow*  *attack*