หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

5 ผู้คุมกฏ VS  โกล โรเจอร์ (ตัวต่อตัว)คิดว่าใครชนะ....?

5ผู้คุมกฏชนะ (ทุกคนชนะ โรเจอร์ ได้อยู่แล้ว....)
1 (14.3%)
โรเจอร์ชนะ (โรเจอร์เชียวนะ... ชนะ5ผู้คุมกฏ ได้ทุกคนแน่....)
3 (42.9%)
โรเจอร์ชนะ (แต่ไม่คิดว่า คงชนะไม่ทุกคนหรอก..)
1 (14.3%)
ไม่ออกความคิดเห็นดีกว่า.....
2 (28.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 7

ปิดการโหวต: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 23:49:58

ผู้เขียน หัวข้อ: 5 ผู้คุมกฏ VS โกล โรเจอร์ (ตัวต่อตัว)คิดว่าใครชนะ....?  (อ่าน 11195 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ว่าจะถามคำถามนี้มานานแล้วเหมือนกัน
ไหนๆช่วงนี้ก็คุยเรื่อง5 ผู้คุมกฏแล้วก็ตั้งกระทู้ถามเลยแล้วกัน....

5ผู้คุมกฏถึงจะไม่ได้โชว์พลังอะไรมากมายแต่ก็รู้สึกได้ว่าสุดยอด...
โกล โรเจอร์ เจ้าแห่งโจรสลัดอ่ะนะ คงไม่ต้องพูดถึงอะไรมาก

สุดยอด VS สุดยอด ใครจะชนะ....    *number1*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: 5 ผู้คุมกฏ VS โกล โรเจอร์ (ตัวต่อตัว)คิดว่าใครชนะ....?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 00:24:16 »
ผมจะทายได้ยังไงล่ะครับ ในเมื่อ ผมยังไม่เคยได้ยลฝีมือของ 6 คนที่ว่ามาเลย -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
Re: 5 ผู้คุมกฏ VS โกล โรเจอร์ (ตัวต่อตัว)คิดว่าใครชนะ....?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 00:35:00 »
ผมจะทายได้ยังไงล่ะครับ ในเมื่อ ผมยังไม่เคยได้ยลฝีมือของ 6 คนที่ว่ามาเลย -*-
^
^
เออจิงเนอะ อ่านแล้วแอบขำเล็กๆ อิ อิ 

คำถาม VS เป็นคำถามโลกแตกจริงๆอ่ะ มันจะมีไปเรื่อยๆ

ตอบ  คิดว่าใครคนใดคนนึงอาจจะชนะโรเจอร์น่ะ เอาเป็นปู่นักดาบล่ะกัน   *rip*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 00:35:38 »
นั่นสินะ....ครับ
เอาแบบว่าตามอารมณ์ ความรู้สึก อยากให้เป็น
ตำแหน่ง ตำนาน ก็ชอบ มันเท่ อะไรก็ได้อ่ะแบบว่า
ตอบไปไม่ต้องหาเหตุผลมาหรอก....
  *haha*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 01:02:19 »
ผมว่าทั้ง 5 คนบวกโรเจอร์ ลุยพร้อมกันก็สู้ลูฟี่คนเดียวไม่ได้หร่อก ลูฟี่ใช้ฮาคิราชันย์เลเวล 100 + เกราะเลเวล 100 + เกียร์ 3 + หมัดปืนกลคนยักษ์ยางยืด Jet Pistol!!! เมพขิงๆ ห้าห้าห้า  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

LM

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 01:48:07 »
ถ้าเก่งกว่าโรเจอร์ จริง คงออกไปจับโรเจอร์ ไปแล้วแหละ คงไม่ปล่อยให้โจรสลัดรุ่งเรือง จนโรเจอร์ได้เป็นจ้าวโจรสลัดหลอกมั้ง

ในความคิดอะนะ แต่ก้ไม่แน่ โรเจอร์พวกก้เยอะ พวกเก่งๆในเรือนอกจากโรเจอร์ก็มี อีกเยอะ คงหาโอกาศ 1-1กันยาก

ถ้าให้เดา ผมว่า คงไม่มีไคร1-1 กับโรเจอรืแล้วชนะ หลอกมั้ง ในยุคสมัยนั้น

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 03:42:34 »
ึผมมองว่า 5 ผู้คุ้มกฎไม่เก่งอะไรมากมายอ่ะ แค่เรียนมาทางนิติหรือรัฐศาสตร์โดยตรงเลยได้เป็น 5 ผู้คุ้มกฎ และตอนนี้ยังเป็น สว สูงวัยในสภา

ึคหสต ต่อให้โรเจอโดนมัดมือมัดเท้า แล้วสู้ ยังชนะทั้ง 5 คนเลย ใช้ฮาคิราชันย์ทีเดียวเอาอยู่ คางเหลืองกันทั้ง 5 คนอ่ะ

5 คนนี้เก่งถึงขั้นมีฮาคิมั้ยอันนี้ผมไม่รู้ แต่ลุงโป๊งเหน่งต่อให้แกไม่มีฮาคิ แต่ผมว่าแกมีฮาก๊าก ดูจากชื่อที่คุณ...ตั้งให้ก็รู้แล้ว
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

meeridee

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 09:27:33 »
5 ผู้คุ้มกฏ ไม่มี สกิลพระเอก สู้ โรเจอร์ผมไม่รู้ว่าผลเป็นไง
แต่เจอพระเอกตอนนี้ ใส่บัพสกิลพระเอกจัดหนักๆ

Fusejer

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 10:59:38 »
ถ้าเอาเป็น 5 รุม 1 โรเจอร์ก็แพ้อยู่แหละ
**กลุ่มโรเจอร์มา  5 ผู้คุม เดี้ยงแน่ๆ
**5 คนเรียงตัวเข้ามา แบบตัวๆ ตัวๆ ตัวๆ  ผมว่าโรเจอร์นะ

ปล. ก็ไม่รู้สกิลแต่ล่ะคนนิเนาะ  *disappoint*

pomop

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 14:37:17 »
โรเจอร์ชนะชัวร์ ไม่มีเหตุผล แต่เป็นความชอบส่วนตัว

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 15:43:12 »
โรเจอร์คับ  เพราะมีสกิล เจ้าแห่งโจรสลัด  *haha* *haha*

marangone

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 16:08:34 »
ส่วนตัว(ค่อนข้างแน่ใจนิดหน่อย) ผมให้โรเจอร์ครับ

เพราะหนวดขาวสูสีกับโรเจอร์ และหนวดขาวได้ฉายาผู้ที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก เพราะฉะนั้น โรเจอร์ก็ต้องเก่งกว่า

ป.ล ที่ไม่มั่นใจ 100% เพราะ 5ผู้เฒ่า ก็อาจจะฝีมือสูสีกับหนวดขาวเหมือนกัน ถ้าสูสีกันจริงก็อาจจะเก่งกว่าโรเจอร์ก็ได้ (แต่ในหนังสือยังไม่บอกอ่ะเนาะว่า5ผู้เฒ่าฝีมือสูสีกับหนวดขาว เลยให้โรเจอร์ไปก่อน)