หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใน OnePiece คิดว่าตัวละครใด ที่น่าสงสารมากที่สุด......  (อ่าน 48117 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ใน OnePiece คิดว่าตัวละครใด ที่น่าสงสารมากที่สุด......
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 18:34:00 »
 *haha* *haha* *haha*

happybox

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ใน OnePiece คิดว่าตัวละครใด ที่น่าสงสารมากที่สุด......
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 18:38:07 »
สำหรับผมแล้ว มองบัลง โนแลนด์ (Mont Blanc Noland) คือคำตอบครับ
ทุ่มเทให้ผู้อื่น อุทิศตนให้กับทุกคน แต่ท้ายที่สุดแล้วก็ถูกเข้าใจผิดจากพวกพ้องและบ้านเกิดเมืองนอนของตัวเอง
จนถูกตราหน้าว่าเป็น "คนโกหก" จนกระทั่งตัวตาย แต่ก็ยังยืนยันว่า "เมืองทองคำแห่งแชนเดีย" มีอยู่จริง

(ตอนที่ลูฟี่ลั่นระฆังส่งไปจนถึงลุงหัวเกาลัดที่ด้านล่างนั่นได้ ทำเอาผมน้ำตาซึม ลองกลับไปอ่านกันนะ)

Ps.แถมให้อีกนิดนึง น่าสงสารอันดับ 2 สำหรับผมคือ ลาบูน รอพรรคพวกมาตั้ง 50 ปี
ทั้งๆที่ไม่รู้ว่าจะกลับมาไหม....แต่ก็ยังรอ... *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 18:50:43 »
ผมตอบแบบจิงๆเลยนะ
ผมว่าบรูค อยุ่คนเดียวมาตั้ง50ปี ตายไปแล้วก้จิง แต่ก้ยังไปไหนไม่ได้เพราะพลังผลปีศาจ
อยุ่คนเดียวอาทิตนึงก้วังเวงพอ นี่ตั้ง50ปี จะตายก้ไม่ได้ โดนแสงก้ไม่ได้ เจอขโมยเงาอีก
พวกพ้องก้ตาย โอ้ยย เศร้า

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 22:48:40 »
ผมตอบแบบจิงๆเลยนะ
ผมว่าบรูค อยุ่คนเดียวมาตั้ง50ปี ตายไปแล้วก้จิง แต่ก้ยังไปไหนไม่ได้เพราะพลังผลปีศาจ
อยุ่คนเดียวอาทิตนึงก้วังเวงพอ นี่ตั้ง50ปี จะตายก้ไม่ได้ โดนแสงก้ไม่ได้ เจอขโมยเงาอีก
พวกพ้องก้ตาย โอ้ยย เศร้า

น่าสงสารจริงๆ นั่นแหล่ะ

ก็เลยต้องอยู่คนเดียว....... 
*glad*

extrabome

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 23:26:54 »
สำหรับผมแล้ว มองบัลง โนแลนด์ (Mont Blanc Noland) คือคำตอบครับ
ทุ่มเทให้ผู้อื่น อุทิศตนให้กับทุกคน แต่ท้ายที่สุดแล้วก็ถูกเข้าใจผิดจากพวกพ้องและบ้านเกิดเมืองนอนของตัวเอง
จนถูกตราหน้าว่าเป็น "คนโกหก" จนกระทั่งตัวตาย แต่ก็ยังยืนยันว่า "เมืองทองคำแห่งแชนเดีย" มีอยู่จริง

(ตอนที่ลูฟี่ลั่นระฆังส่งไปจนถึงลุงหัวเกาลัดที่ด้านล่างนั่นได้ ทำเอาผมน้ำตาซึม ลองกลับไปอ่านกันนะ)

*glad*ชอบเหมือนกัน

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 18:10:30 »
ซันจิเค้าเป็นตัวละครที่อินไปกับทุกสถานการได้ ตอนเจอบาร็อคเวิร์ค ที่เค้าใช้ชื่ิิอมิสเตอร์....ซันจิก็เรียกตัวเองว่ามิสเตอร์เจ้าชาย ตอนเจอกับ CP9 บราจาขอกว่าเป็นหมาป่าที่จะกินเด็กเลี้ยงแกะอย่างอุซป ซันจิก็สวมบทเป็นนานพราน
ทำไมชื่อมันเหมือนรองเท้าจัง ? *้ั์drinktea*

*shock* *shock* *shock*   ข้าพเจ้าผิดไปแล้ว 

ที่ถูกต้องคือ จาบรา   กราบขออภัยนะเจ้าคะ  *haha* *haha* *haha* *haha*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

jedeser

• *
  • 7
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พ. 22 ก.พ. 2012 เวลา 19:01:04 »
ถึงโนแลน กลับ บรูค จะน่าสงสาร แต่ยังไงก็เป็นผู้ชาย แล้วเตรียมใจมาเรียบร้อยแล้วด้วย

ที่น่าสงสารจริงๆก็โรบินตอนเด็กนี่ล่ะ ผมให้ โรบิน ละกัน เรื่องความน่าสงสาร

ส่วนซันจิ  ข้อหามันบ้าผู้หญิง เจอผู้หญิงสวยไม่ชำเรืองมองด้วยสายตาทุเรศๆ  ก็เข้าไปจีบเลย  โดนส่งไปเกาะกระเทย 2 ปี ก็สมควรละ (ถ้าในโลกแห้งความเป็นจริง ผมไม่ชอบพวกนี้มากๆ)

The_O

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 00:40:46 »
ที่อ่านๆมา
ผมเสียน้ำตาให้กับเจ้าหมาที่ชื่อ โปโก้ ทุกครั้งย้อนกลับไปอ่าน
ยิ่งฉากที่โปโก้นั่งดูร้านของเจ้านายที่ตายโดนพวกบากี้เผาแล้วมันหดหู่แบบสุดๆเลย
PSN:Muscle_Bomber
ใครมี PS3 ก็แอดมาเล่นเกมด้วยกันครับ

crazydevil

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 03:23:51 »
ในใจกระผมว่า ที่น่าสงสารที่สุดคือเรือแมรี่ ครับ อยากช่วยเพื่อนๆจนวาระสุดท้าย *disappoint*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 03:27:42 »
เรื่องนี้ผมว่ามีทุกตัวแหละครับ มุมน่าสงสารอ่ะ แค่ใครน่าสงสารมากกว่าใครเท่านั้น พูดแล้วจะร้องไห้ สงส้ารสงสาร
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

legendonline

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 08:20:38 »
ฉากที่ซึ้งกินใจเหรอ...นี่เลย ตอนที่โกอิ้งแมร์รี่จมทะเล ทั้งๆที่สภาพไม่ไหวแล้วแต่ก็ยังออกเรือไปช่วยพวกพ้องที่ทิ้งตัวเองไป...

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 08:50:48 »
ยอดเยี่ยม จริงๆครับ.......กระทู้นี้  ยอมรับ.....ครับ

40 rep แล้ว ยังไม่ออกทะเล  กันสักเท่าไร

จะดูซิว่าท่านใด เป็นกับตัน(พาออกทะเล)
   *number1*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 09:25:51 »
ยอดเยี่ยม จริงๆครับ.......กระทู้นี้  ยอมรับ.....ครับ

40 rep แล้ว ยังไม่ออกทะเล  กันสักเท่าไร

จะดูซิว่าท่านใด เป็นกับตัน(พาออกทะเล)
   *number1*

ผมเจอแล้วครับ ท่านแรก ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 09:41:07 »

*number1*

ผมเจอแล้วครับ ท่านแรก ฮ่าๆ

*shock*  ถ้าอย่างนั้น  ท่าน Pu ก็ท่านที่ 2 ล่ะสินะ....

*disappoint*

takky

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤ. 23 ก.พ. 2012 เวลา 10:21:23 »
จริงๆแล้วผมสงสาร บรู๊ค กับ แฟร้งกี้ มาก

ความสุขแบบผู้ชายทั่วไปของสองคนนี้คงหาไม่ได้อีกแล้ว

ที่แย่ไปกว่านั้นคือมีผู้สืบสกุลไม่ได้อีกเฮ่อน่าสงสาร *้ั์smoking*