หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใน OnePiece คิดว่าตัวละครใด ที่น่าสงสารมากที่สุด......  (อ่าน 48076 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ใน OnePiece คิดว่าตัวละครใด ที่น่าสงสารมากที่สุด......
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 12:11:54 »
หนวดขาวก็ทำเพราะ รักเอสเหมือนลูกคนนึงล่ะครับ เพื่อลูก พ่อทำได้ทุกอย่าง

แต่ถ้าผมสงสาร ผมว่า ชอปเปอร์แหละ น่าสงสารสุด หลังจากกินผลปิศาจ ไปที่ไหนก็ไม่มีใครเอา - -*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ใน OnePiece คิดว่าตัวละครใด ที่น่าสงสารมากที่สุด......
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 12:25:09 »
สงสารสุดๆ คงเป็น การ์ป หลานของเพื่อน (โรเจอร์) จะโดนประหาร ตัวเองช่วยไม่ได้ แถมยังต้องมีส่วนร่วมในการ ฆ่าหลานอีก อีกอย่าง เลี้ยงมาแต่เด็กๆๆ ไง ก็พูกพัน ครับ

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 12:29:59 »
เจ้าของดาบ วาโดฯ ของโซโล  VOTE +++

*disappoint* *disappoint* *disappoint*

*rip* *rip* *rip*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 12:34:47 »
เราหมายถึงความสูญเสียของคนอื่นด้วยไง พวกโจรสลัดที่มาด้วยก็ต้องมีครอบครัวมั้งแหละใช่มั้ยล่า ทหารเรืออีกคะ
เอาคนเป็นพันมาแลก 1 คนที่ตัวเองว่าสำคัญแต่คนที่ตายไปเพื่อคนสำคัญของหนวดขาวก้เป็นคนสำคัญของคนอื่นเหมือนกันไงคะ
เราถึงแปะรูปที่คุณตาในอีสท์บลูพูดไงถ้าไม่มีสงครามดีที่สุดกับทุกฝ่าย

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 12:45:15 »
เราหมายถึงความสูญเสียของคนอื่นด้วยไง พวกโจรสลัดที่มาด้วยก็ต้องมีครอบครัวมั้งแหละใช่มั้ยล่า ทหารเรืออีกคะ
เอาคนเป็นพันมาแลก 1 คนที่ตัวเองว่าสำคัญแต่คนที่ตายไปเพื่อคนสำคัญของหนวดขาวก้เป็นคนสำคัญของคนอื่นเหมือนกันไงคะ
เราถึงแปะรูปที่คุณตาในอีสท์บลูพูดไงถ้าไม่มีสงครามดีที่สุดกับทุกฝ่าย

หากหวังสันติสุข จงพร้อมทำสงคราม

วีรกรรมใดก้อไร้ความหมาย หากไร้ซึ่งผลลัพธ์อันสร้างสรรค์
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

manskaclub

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 12:53:05 »
ผมสงสาร   เอสครับ  ไม่น่าตายเลย TT

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 13:54:05 »
มันก็น่าสงสารเยอะอยู่นะครับ

แฮนคอก น่าสงสารยังไม่สมหวังกับลูฟี่

โรบิน น่าสงสารเรื่องตอนเด็กและต้องคอยหนีเอาตัวรอดตลอด

นามิ ก็น่าสงสารเรื่องในอดีตที่ต้องเป็นโจรเพื่อคนในเกาะ

บอนจัง ก็น่าสงสารยอมเอาตัวเองเข้าแลกเพื่อคนอื่นขนาดนั้น

บลา บลา บลา

แต่ขอสงสารเอสที่สุดละกัน ปูมหลัง+เพิ่งรู้จักคุณค่าการมีชีวิตแึค่เแปปเดียวตายซะละ ยังไม่ถึงวัยอันควร

ทั้งนี้ทั้งนั้นผมขอชื่นชมตัวละครทุกตัวแทนความสงสารดีกว่า ^^

*shock* เพิ่งเห็นว่าตอบมีสาระ....           *number1* *number1* *number1*

แนะนำให้มอบโล่ หรือประกาศนียบัตร ให้ผมสักใบเพื่อเป็นกำลังใจในการเม้นครั้งต่อไป ขอบคุณครับ ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

nu-dawan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 16:06:29 »
เท่าที่เห็นทุกคนมุ่งเป้าไปที่สงสารเพราะ"ความสูญเสีย" สำหรับเราถ้ามองในมุมนี้ก็เยอะมากมาย

แต่เราขอมองในมุมของบทบาทนะคะ สงสารซันจิค่ะ(จริงๆก้อขำกระจายอะนะ)

ซันจิเค้าเป็นตัวละครที่อินไปกับทุกสถานการได้ ตอนเจอบาร็อคเวิร์ค ที่เค้าใช้ชื่อมิสเตอร์....ซันจิก็เรียกตัวเองว่ามิสเตอร์เจ้าชาย ตอนเจอกับ CP9 บราจาบอกว่าเป็นหมาป่าที่จะกินเด็กเลี้ยงแกะอย่างอุซป ซันจิก็สวมบทเป็นนานพราน

แต่สิ่งที่ได้กลับเป็นใบประกาศที่แสนอุบาทว์ (ทั้งๆที่วาดฝันไว้อย่างเท่ห์) แถวยังถูกส่งไปที่ อาณาจักรคามะบัคคะ(ถ้าเรียกผิดก็ขอโทษนะคะ)ทั้งๆที่ไม่ชอบกระเทย เสียเลือดเกือบตายเพราะคิดหื่นที่เกาะเงือก

ถ้าเปรียบเทียบกับคนอื่นๆแล้วน่าสงสารค่ะ *haha* *haha* *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 23 พ.ค. 2016 เวลา 03:00:33 โดย nu-dawan »
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 16:11:51 »
เท่าที่เห็นทุกคนมุ่งเป้าไปที่สงสารเพราะ"ความสูญเสีย" สำหรับเราถ้ามองในมุมนี้ก็เยอะมากมาย
แต่เราขอมองในมุมของบทบาทนะคะ สงสารซันจิค่ะ(จริงๆก้อขำกระจายอะนะ)
ซันจิเค้าเป็นตัวละครที่อินไปกับทุกสถานการได้ ตอนเจอบาร็อคเวิร์ค ที่เค้าใช้ชื่ิิอมิสเตอร์....ซันจิก็เรียกตัวเองว่ามิสเตอร์เจ้าชาย ตอนเจอกับ CP9 บราจาขอกว่าเป็นหมาป่าที่จะกินเด็กเลี้ยงแกะอย่างอุซป ซันจิก็สวมบทเป็นนานพราน
แต่สิ่งที่ได้กลับเป็นใบประกาศที่แสนอุบาทว์ (ทั้งๆที่วาดฝันไว้อย่างเท่ห์) แถวยังถูกส่งไปที่ อญาจักรคามะบัคคะ(ถ้าเรียกผิดก็ขอโทษนะคะ)ทั้งๆที่ไม่ชอบกระเทย เสียเลือดเกือบตายเพราะคิดหื่นที่เกาะเงือก
ถ้าเปรียบเทียบกับคนอื่นๆแล้วน่าสงสราค่ะ *haha* *haha* *haha*
*number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 16:30:07 »
ซันจิเค้าเป็นตัวละครที่อินไปกับทุกสถานการได้ ตอนเจอบาร็อคเวิร์ค ที่เค้าใช้ชื่ิิอมิสเตอร์....ซันจิก็เรียกตัวเองว่ามิสเตอร์เจ้าชาย ตอนเจอกับ CP9 บราจาขอกว่าเป็นหมาป่าที่จะกินเด็กเลี้ยงแกะอย่างอุซป ซันจิก็สวมบทเป็นนานพราน
ทำไมชื่อมันเหมือนรองเท้าจัง ? *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 16:38:43 »
 *haha* *haha* *haha*

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 17:23:50 »

แต่สิ่งที่ได้กลับเป็นใบประกาศที่แสนอุบาทว์ (ทั้งๆที่วาดฝันไว้อย่างเท่ห์) แถวยังถูกส่งไปที่ อญาจักรคามะบัคคะ(ถ้าเรียกผิดก็ขอโทษนะคะ)ทั้งๆที่ไม่ชอบกระเทย เสียเลือดเกือบตายเพราะคิดหื่นที่เกาะเงือก

ถ้าเปรียบเทียบกับคนอื่นๆแล้วน่าสงสราค่ะ *haha* *haha* *haha*

+1 *number1* *number1*

thaktay123

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 18:01:56 »
สงสาารแฟรงค์กี้ท่าทางจะหนาวมากเลยทีเดียว *hoho* *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 18:05:42 »
ก้พวกเล่นใส่กางเกงในตัวเดียวนิ *haha*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อ. 21 ก.พ. 2012 เวลา 18:30:36 »
หยั่งว่าครับ........เรื่องนี้ตัวละครน่าสงสารกันเยอะแตกต่างกันไป

ส่วนตัวผมว่าสงสาร
มอมู  ครับ....
วัวทะเลที่เคยเป็นสัตว์เลี้ยงแห่งอารองปาร์ค

สงสารตอนฉากที่ อีสบลู ตอนอารองปาร์คอ่ะ
ตอนที่ "มอมู" โดนลูฟี่ กับ ซันจิ ซัดซะหัวปูด กลัวพวกลูฟี่จนขยาดถึงกับน้ำตาเล็ด
พอมาอารองปาร์คเจอพวกลูฟี่ เห็นถึงกับซี๊ด...ค่อยๆถอยหนี (ก็เคยโดนซัดมาแล้วหมาดๆใครมันจะไปกล้าสู้)
อารองดันทะลึ่งเรียกซะผวา จองตาเขม็ง เลยจำใจต้องสู้เข้าสูโหมด Hardcore เพราะกลัว
สุดท้ายโดนลูฟี่จับเหวี่ยง หมุนติ๊วๆซะ หลายต่อหลายตลบ หัวปูด น้ำตาเล็ด ตาลายกันไป....

หนำซ้ำ...เข้ามาแกรนไลด์ เป็นพาหนะให้พวกคาริบูอยู่ดี
ก็ยังมิวายเจอต้องมาเจอพวกลูฟี่อีก......โดนบังคับให้เข้าไปหาถึงกลับผวาหนีกระเจิง
(จะให้ทำยังไง ก็มันขยาด มันฝั่งใจ ก็เล่นเหวี่ยง เล่นหมุน ซะขนาดนั้น)
หนีไปไม่ทันไรยังโดนพวกคาริบู มันเขกหัวปูดๆ บังคับให้มาหาตัว คาริบู
ซึ่งก็อยู่ในเรือ ลูฟี่ อีก  (เอาเข้าไป สู้เขานะ.....มอมู)

โถ๋ๆๆ ชีวิตน่าสงสารจัง  มอมู  เอ๋ย.... (จงมาเป็นพวกฉันซะ)   *hoho*