หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....

อาคาอินุ ชนะ
11 (32.4%)
คิซารุ ชนะ
17 (50%)
เสมอกัน
6 (17.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 33

ปิดการโหวต: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 17:17:52

ผู้เขียน หัวข้อ: อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....  (อ่าน 82576 ครั้ง)

WhiteAngel

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
Re: อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:43:33 »
ถ้าลุงลิงตั้งใจสู้จริงจังแบบจะเอาชนะ ผมว่าน่าจะชนะ

เรื่องตุกติกลูกเล่นผมว่าไม่แพ้กันทั้งสองคน แต่ถ้าความฉลาดน่าจะทางลุงลิงมากกว่า ยังไงก็สปีชี่ใกล้เคียงมนุษย์มากกว่าหมา

ความไวก็ลุงลิง อาจจะไม่ได้โจมตีแรงขนาดอาคาอินุแต่ตะล่อมไปเรื่อยเด๋วมันก็แพ้เอง

ขอโหวตให้ลุงลิง 1 เสียงครับ ^^

+1 อีกเสียงครับ ผมว่าคิซารุมันน่าจะเก่งกว่า แต่นิสัยมันดูจะขี้เล่นมาก
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

fuyuk2012

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:45:42 »
ให้ ตาลุก หน้าหื่น คิซารุ แล้ว กัน

ดูถ้า ลุง แก แล้วเหมือน จะยังไม่ได้ เอาจริง ไร เลย

แล้วลุง แก เป็น พวก ไม่ค่อย ชอบ เสี่ยง ไร  เลยด้วย

เหมือนตอนที่ เบน แบคแมน เอาปืนมา จ่อ ลุง แก้ เขา เหมือน ไม่อยากเสี่ยง ที่จะ ต้อง บู้กับ เบน แบคแมน ให้เจ็บ เพิ่ม เติมอะครับ

ไอ คนเงียบ บางที หน้ากลัว กว่า  คน ที่ แสดง ออก อีกนะครับ บางที

แล้วตอนนี้ ก็ไม่มี อะไร มา เป็น เกณ ด้วย ว่าลุงคิซารุ โจมตี ไม่แรง

+คิซารุ ให้ อีก 1 แล้วกัน ครับ

(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

WhiteAngel

• *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 23:57:26 »
ปิดโหวตครับ รู้ผลแล้ว

คิซารุ ชนะครับ
เดี๋ยวผมจะเล่าเหตุการณ์ในวันนั้นให้ฟัง

คิซารุนั้นไปท้าดวลตำแหน่งจอมพลกับอาคาอินุ แต่การต่อสู้ระดับผลเอกนั้นอันตรายเป็นอย่างยิ่ง
คิซารุจึงเสนอให้ ท้าดวล เป่ายิ้งฉุบกัน

อาคาอินุ นั้น เป็นคนหนักแน่น เข้มแข็ง จึงออก ค้อน
คิซารุ นั้น เป็นคนเจ้าเล่ห์ เหลี่ยมจัด จึงออก กรรไกร

แต่ทันใดนั้น  คิซารุ ได้ใช้ความเร็วแสงเปลี่ยนเป็นออก กระดาษ
แต่เหตุการณ์นี้หาได้รอดพ้นจาก ฮาคิสังเกตของอาคาอินุ

จังหวะที่คิซารุดีใจกับชัยชนะและตำแหน่งจอมพล อาคาอินุได้คว้า มีดแล้วใช้ฮาคิเกราะชั่วชีวิตกระหน่ำแทงคิซารุไม่ยั้งนับได้ 69 แผล
ส่งคิซารุไปเกิดใหม่  ตำแหน่งจอมพลจึงว่างลงอีกครั้งและ ตกเป็นของ อาคาอินุ ในที่สุด

---  Aragan ช่อง 69 สัญจรรายงานสดจากฐานทัพใหญ่กองทัพเรือ ---

*้ั์smoking* *้ั์smoking*
  *disappoint**dead*
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 00:36:14 »
ดูผลโหวต แล้วลุ้นดีแหะ..... สูสี ดี......

ตอนแรก ลุงลิงนำ สักพักลุงหมาแซง แล้วตอนนี้ลุงลิงก็แซง กลับอีก.....

อีก 2 วันปิดผลโหวต แล้ว....ใครยังไม่โหวต  ช่วยกันโหวตหน่อย เร๊ว........ว

*glad*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 12:35:10 »
เซ็งอ่ะ โหวตลุงลิงซ้ำไม่ได้ อยากปั๊มให้จนชนะ เกรียนดี ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

soapsalle

• *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 14:17:03 »
คิซารุ โจมตี ทั้งเร็วและแรง ดูตอนที่มันใช้เท้าถีบ บาซิล โฮคิน 1 ใน 11 รุกกี้ แทบเละ

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 15:20:03 »
เท่าที่เห็น ลุงคิซารุแก ใช้แค่นิ้วยิงเลเซอร์เองอ่ะ แล้วก็เหาะแล้วกอดเข่า ที่มีแสงเลเซอร์ เยอะๆอ่ะ  ผมคิดว่า ถ้าเทียบกันแล้ว คิซารุ มันยิงเลเซอร์ จากแค่ปลายนิ้ว ก็แรงแล้ว แต่อาคาอินุใช้หมัด  มันจะมีตอนนึงที่คิซารุใช้ลูกถีบแสง แสกหน้าไอคนธรรมดาที่มายิงหัวลุงแกอ่ะ  ทีมันเกิดระเบิดลูกใหญ่ๆ แล้วแกก็บอกว่าเผลอใช้พลังมากไปหน่อย    ไม่แน่นะ บางที ลุงแกอาจปล่อยเลเซอร์ได้แบบคลื่นเต่า  แล้วลองนึกภาพความแรง เมื่อเปรียบเทียบกะนิ้วเดียวที่ใช้อยู่ทุกที

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 15:48:28 »
อยากโหวตให้คิซารุอีกทีอ่ะ แต่โหวตไม่ได้แระ *glad* *glad*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ส. 25 ก.พ. 2012 เวลา 17:16:47 »
โธ่......ๆๆๆๆ  อาคาอินุ ของผม.....(ใครก็ได้มาเชียร์หน่อยเร็ว)  โดนลุงลิงแซงไปหลายขุมแระ  *damage*

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 02:27:08 »
ในที่สุดผลโพลล์ก็สิ้นสุดลงด้วยผลโหวต....

คิซารุ ชนะ อาคาอินุ
 17    :     11

ยินดีด้วยนะ....ลุงคิซารุ
   *number1*

pujee

• *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 09:43:31 »
ทำพิธีมอบรางวัลด้วยนะครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 15:53:49 »
ทำพิธีมอบรางวัลด้วยนะครับ

เอาเป็นโล่ เหมือนเดิมป่าวครับ.......... *hoho*

ว่าแต่นี่ใบประกาศจับท่านหรอ  หน้าโหดจริงๆนะครับ  *haha* (ว่าจะทักหลายครั้งแระ)

pujee

• *

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 17:51:33 »
ลงข้างลุงคิซารุครับ
อย่างที่ลุงแกเคยบอกไว้ครับ "ความเร็วคือ พลัง "
ไห้ลุงแกวาปเตะข้างหน้าข้างหลังสับกันไปมาเดียวอาคาอินุก็ตาลายตายแล้วครับแต่ถ้าลุงโดนหมัดแม็กม่าไปก็ดับเหมือนกันครับ
แต่เปอร์เซนที่อาคาอินุจะต่อยโดนนั้นแทบเปน0เลยครับความเ็วระดับแสงอ่าครับถ้าจะตามทันคงมีแค่เอเนลครับ
ส่วนตัวคิดว่าลุงนี่แหละครับเจ๋งที่สุดไน3พลเอกครับถึงไนไจจะชอบอาคาอินุก็เถอะครับอิอิ *nude*
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

shinnaku

• *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 18:42:45 »
อาคาอินุ  ถ้าอาคาอินุมีฮาคิจับการเคลื่อนไหว ความเร็วแสงก็มาเหอะครับ ไม่หวั่นดอก อาคาอินุชัวปาบ ต๋อย ดักทาง ทีเดียวก็โดนครับ เร็วไม่เร็วมีประดยชน์อันใด หากใช้ไม่ได้