Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....

หน้า: (1/24) > >>

เดามั่วมั่ง:

เห็นอาคาอินุ ถึงขนาด อ.โอดะ ให้เป็นจอมผลคนใหม่
เห็นคิซารุ คนในบอร์ส่วนใหญ่บอกว่าเก่ง...

แล้วท่านสาวก คิดว่าคนไหนครับ...

*number1*

pujee:

ถ้าลุงลิงตั้งใจสู้จริงจังแบบจะเอาชนะ ผมว่าน่าจะชนะ

เรื่องตุกติกลูกเล่นผมว่าไม่แพ้กันทั้งสองคน แต่ถ้าความฉลาดน่าจะทางลุงลิงมากกว่า ยังไงก็สปีชี่ใกล้เคียงมนุษย์มากกว่าหมา

ความไวก็ลุงลิง อาจจะไม่ได้โจมตีแรงขนาดอาคาอินุแต่ตะล่อมไปเรื่อยเด๋วมันก็แพ้เอง

ขอโหวตให้ลุงลิง 1 เสียงครับ ^^

Augustz:

แม็กม่าทำอะไรแสงไม่ได้ แสงมันไว จับต้องไม่ได้
แม็กม่าจับได้ แต่ร้อน เดี่ยวมือพอง  *haha*

ผมว่าคิซารุเก่งกว่าคับ เพราะดูจากความไว และความเงียบและหน้าตามัน(บ่งบอกว่าคิดอะไรอยุ่ในใจ ไอ่เฒ่าเจ้าเล่ห์)
อาคาอินุ ถ้าเทียบกับDOTA จะเปนสายSTR คิซารุเปนAGI อย่าง Gondar(หายตัวได้ ไว จะตีก้วินวอคหนี) 
ทั้ง2คนก้น่าจะมีฮาคิด้วยกัน ผมว่ายังไงก้คิซารุน่ะคับ แม็กม่าคงจับแสงไม่ทัน
แสงคงวาปไปวาปมา แล้วใส่ฮาคิที่เท้า เตะหน้าอาคาอินุหงาย *้ั์uppercut*
ในขณะที่อาคาอินุ บ้าพลัง ต่อยนุ่นต่อยที่ ตามคิซารุไม่ทัน

ผมว่าคิซารุคงชนะคับ

mooosub7770:

--- อ้างจาก: pujee ที่ จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 17:24:35 ---ถ้าลุงลิงตั้งใจสู้จริงจังแบบจะเอาชนะ ผมว่าน่าจะชนะ

เรื่องตุกติกลูกเล่นผมว่าไม่แพ้กันทั้งสองคน แต่ถ้าความฉลาดน่าจะทางลุงลิงมากกว่า ยังไงก็สปีชี่ใกล้เคียงมนุษย์มากกว่าหมา

ความไวก็ลุงลิง อาจจะไม่ได้โจมตีแรงขนาดอาคาอินุแต่ตะล่อมไปเรื่อยเด๋วมันก็แพ้เอง

ขอโหวตให้ลุงลิง 1 เสียงครับ ^^

--- End quote ---

pomop:

ลุงลิงน่าจะชนะเรื่องของฝีมือ  *attack* แต่ลุงหมาคงชนะในเรื่องของการโดนเกลียด  *rip*

หน้า: (1/24) > >>

Go to full version