Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....

หน้า: << < (4/24) > >>

Augustz:

^
^
^
ขอเหตุผลหน่อยคับ

OffeSpiN:

--- อ้างจาก: killyakuza ที่ จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 20:32:59 ---เสมอไม่ได้ครับ เคยได้ยินกวีดังของบทกลอนและคำเล่าขานต่อจากชาวบ้านว่า ลิงแสงกับหมาแดงมิอาจจะอยู่ร่วมเหยียบบนพื้นปฐภีเดียวกันได้เป็นอันขาดมิเช่นนั่นโลกจะแตกดับ จะเกิดความวุ่นวาย จะต้องรอบุรุษมนุษย์ยางและพวกพ้องมาแก้ไข้ต่อไปครับ  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

--- End quote ---

คิซารุกับอาคาอินุ ก็เปรียบดั่ง ปังคุงกับเจมส์ แหล่ะครับ.. เค้าซี้กัน!!  *้ั์drinktea*

pujee:

--- อ้างจาก: OffeSpiN ที่ จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 20:48:41 ---
--- อ้างจาก: killyakuza ที่ จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 20:32:59 ---เสมอไม่ได้ครับ เคยได้ยินกวีดังของบทกลอนและคำเล่าขานต่อจากชาวบ้านว่า ลิงแสงกับหมาแดงมิอาจจะอยู่ร่วมเหยียบบนพื้นปฐภีเดียวกันได้เป็นอันขาดมิเช่นนั่นโลกจะแตกดับ จะเกิดความวุ่นวาย จะต้องรอบุรุษมนุษย์ยางและพวกพ้องมาแก้ไข้ต่อไปครับ  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

คิซารุกับอาคาอินุ ก็เปรียบดั่ง ปังคุงกับเจมส์ แหล่ะครับ.. เค้าซี้กัน!!  *้ั์drinktea*

ฮ่าๆ พูดซะเห็นภาำพเลย

แต่คู่ปังคุงกับเจมส์ไม่มีใครแพ้ใครชนะ เพราะรักกันเสมอครับ

Aragan:

คู่นี้เดายากครับ พลังมันไม่มีใครกินใคร?

ว่าแต่ทำไม อาคาอินุถึงสู้กับอาโอคิยิ ได้ตั้ง 10 วัน แถมบาดเจ็บหนักทั้งคู่??

ที่จริงผมเคยคิดถึงทฤษฎีหนึ่งแต่ไม่น่าใช่ นั่นคือ ถ้าอากาศร้อนปะทะอากาศเย็นแบบทันที จะเกิดอะไรขึ้น? ไอน้ำจำนวนมาก เมฆ ต่อมาก็ฝน และ ผลปิศาจของทั้งคู่ก็อ่อนกำลังลงเพราะฝน จากนั้นก็ซัดกันด้วยหมัดแทน  แต่ฝนบ้าอะไรจะตกตั้ง 10 วันเพราะงั้น ทฤษฎีนี้ตกไป  *glad*

งั้นทฤษฎีใหม่จริงจังขึ้น *great* นั่นคือ กล้ามใหญ่กว่า หน้าโหดกว่า คือ เก่งกว่า งั้นสรุป หมา ซัดร่วงทั้ง ลิงและไก่  *้ั์notlisten*

pottms:

ไอ่ที่ว่า คิซารุ หายแว่บไปแว่บมา ได้ มันต้องตกใส่วัตถุก่อนอะเปล่า แล้วท่าคิดนะว่า มันสู้กัน แม็กม่า มันไม่เผาจนเลียบเตียนหมดหรือ

แล้วท่าเกิดว่า คิซารุ แว่บด้วยแสงไม่ได้ มันก้อต้องใช้วิชาของทหารเรือ พวกเดือนชมจันทณือะไร พวกนั้น ซึ้งมันก็ต้องใช้ได้ทั้งคู่

แล้วท่า เกิดมาสู้กันแบบสวนกันหมัดต่อหมัด คิซารุไวแถมหนักด้วยหนัก *damage* แต่ท่า อาคาอินุจับได้ โดนที ถึงกับแหว่ง *shock*

ผมให้อาคาอินุ 1 เสียง

ก้อแค่คิด เอาเองทั้งนั้นแหละครับ  *haha* *haha* *haha* *haha*

หน้า: << < (4/24) > >>

Go to full version