หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....

อาคาอินุ ชนะ
11 (32.4%)
คิซารุ ชนะ
17 (50%)
เสมอกัน
6 (17.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 33

ปิดการโหวต: จ. 27 ก.พ. 2012 เวลา 17:17:52

ผู้เขียน หัวข้อ: อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....  (อ่าน 82602 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....
« เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 17:17:52 »
เห็นอาคาอินุ ถึงขนาด อ.โอดะ ให้เป็นจอมผลคนใหม่
เห็นคิซารุ คนในบอร์ส่วนใหญ่บอกว่าเก่ง...

แล้วท่านสาวก คิดว่าคนไหนครับ...

*number1*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 17:24:35 »
ถ้าลุงลิงตั้งใจสู้จริงจังแบบจะเอาชนะ ผมว่าน่าจะชนะ

เรื่องตุกติกลูกเล่นผมว่าไม่แพ้กันทั้งสองคน แต่ถ้าความฉลาดน่าจะทางลุงลิงมากกว่า ยังไงก็สปีชี่ใกล้เคียงมนุษย์มากกว่าหมา

ความไวก็ลุงลิง อาจจะไม่ได้โจมตีแรงขนาดอาคาอินุแต่ตะล่อมไปเรื่อยเด๋วมันก็แพ้เอง

ขอโหวตให้ลุงลิง 1 เสียงครับ ^^
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 17:27:42 »
แม็กม่าทำอะไรแสงไม่ได้ แสงมันไว จับต้องไม่ได้
แม็กม่าจับได้ แต่ร้อน เดี่ยวมือพอง  *haha*

ผมว่าคิซารุเก่งกว่าคับ เพราะดูจากความไว และความเงียบและหน้าตามัน(บ่งบอกว่าคิดอะไรอยุ่ในใจ ไอ่เฒ่าเจ้าเล่ห์)
อาคาอินุ ถ้าเทียบกับDOTA จะเปนสายSTR คิซารุเปนAGI อย่าง Gondar(หายตัวได้ ไว จะตีก้วินวอคหนี) 
ทั้ง2คนก้น่าจะมีฮาคิด้วยกัน ผมว่ายังไงก้คิซารุน่ะคับ แม็กม่าคงจับแสงไม่ทัน
แสงคงวาปไปวาปมา แล้วใส่ฮาคิที่เท้า เตะหน้าอาคาอินุหงาย *้ั์uppercut*
ในขณะที่อาคาอินุ บ้าพลัง ต่อยนุ่นต่อยที่ ตามคิซารุไม่ทัน

ผมว่าคิซารุคงชนะคับ

mooosub7770

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 17:28:15 »
ถ้าลุงลิงตั้งใจสู้จริงจังแบบจะเอาชนะ ผมว่าน่าจะชนะ

เรื่องตุกติกลูกเล่นผมว่าไม่แพ้กันทั้งสองคน แต่ถ้าความฉลาดน่าจะทางลุงลิงมากกว่า ยังไงก็สปีชี่ใกล้เคียงมนุษย์มากกว่าหมา

ความไวก็ลุงลิง อาจจะไม่ได้โจมตีแรงขนาดอาคาอินุแต่ตะล่อมไปเรื่อยเด๋วมันก็แพ้เอง

ขอโหวตให้ลุงลิง 1 เสียงครับ ^^

pomop

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 17:44:02 »
ลุงลิงน่าจะชนะเรื่องของฝีมือ  *attack* แต่ลุงหมาคงชนะในเรื่องของการโดนเกลียด  *rip*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 17:46:00 »
เรื่องโดนเกลียด ลุงหมากินขาดคับ

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 17:56:09 »
จอมพลชนะ โจมตีแรงกว่า หมัดยักษ์ที่ใหญ่กว่าเกียร์3ลูฟี่ ฝนดาวตก และอื่นๆมีแต่แรงๆหนักๆ คิซารุโจมตีเร็วกว่า แต่มีแค่ใช้ลำแสงกับดาษ ยังไม่เห็นท่าไม้ตายเลย

Fairytail_onepice_naruto

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • Ilove_Farytail_naruto_onepice
    • http://image.ohozaa.com/main/
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 18:38:07 »
ดูจากพลังพิเศษจากผลไม้แต่ละคนแล้วนะครับผมว่ายังไงก็อาคะอินุอันนี้รวมถึงการดูยศกองทัพเรือแล้วนะครับเพราะว่าผู้ที่ยศสูงกว่าน่าจะมีอำนาจมากกว่านะครับแต่ถ้าดูจากพลังผลไม้ผมว่าน่าจะคิซารุครับอ่อรวมอีกอย่างเห็นเขาบอกว่าจอมพลเรืออาคะอินุชนะการต่อสู้กับอาโอคิยินี่ครับจริงหรือป่าว?

Nabonginw

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 18:44:42 »
ดูจากพลังพิเศษจากผลไม้แต่ละคนแล้วนะครับผมว่ายังไงก็อาคะอินุอันนี้รวมถึงการดูยศกองทัพเรือแล้วนะครับเพราะว่าผู้ที่ยศสูงกว่าน่าจะมีอำนาจมากกว่านะครับแต่ถ้าดูจากพลังผลไม้ผมว่าน่าจะคิซารุครับอ่อรวมอีกอย่างเห็นเขาบอกว่าจอมพลเรืออาคะอินุชนะการต่อสู้กับอาโอคิยินี่ครับจริงหรือป่าว?
ครับผม ตอนแรกอาโอคิยิถูกเสนอชื่อจารเซ็นโงคุุแต่ทหารเรืออยากได้คนที่ตัดสินเด็ดขาดแบบอาคาอินุครับแล้วอาโอคิยิคงไม่อยากอยู่ใต้บัญาของเจ้าแม้กม่ามั้งครับพอแพ้ถึงได้ออกจากการเป็นทหารเรือ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 19:06:54 »
อาคาอินุที่ชนะอาจจะเพราะอาโอคิยิเปนน้ำแข็งซึ่งแพ้ทางแม็กม่า
แต่แสงกับแม็กม่าคงกินกันลง ยาก

ปล.ความเห็นส่วนตัว

Fairytail_onepice_naruto

• *
  • Ilove_Farytail_naruto_onepice
    • http://image.ohozaa.com/main/
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 19:10:39 »
อ้างถึง
ครับผม ตอนแรกอาโอคิยิถูกเสนอชื่อจารเซ็นโงคุุแต่ทหารเรืออยากได้คนที่ตัดสินเด็ดขาดแบบอาคาอินุครับแล้วอาโอคิยิคงไม่อยากอยู่ใต้บัญาของเจ้าแม้กม่ามั้งครับพอแพ้ถึงได้ออกจากการเป็นทหารเรือ
ขอบคุณมากครับผม

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 19:25:32 »
จากความคิดผมนะ  เหตุที่อาโอคิยิโดนเลือกเพราะความเยือกเย็นรอบคอบส่วนอาคาอินุโดนเลือกเพราะเป็นคนที่มีการตัดสินใจที่เด็ดขาด ส่วนลุงลิง ที่ไม่โดนเสนอ อาจเป็นเพราะขี้เล่นเกินไป

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 20:05:41 »
ยังไม่มีคนคิดว่าจะเสมอกันเลยอ่ะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

killyakuza

• *
  • ซันจิ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 20:32:59 »
เสมอไม่ได้ครับ เคยได้ยินกวีดังของบทกลอนและคำเล่าขานต่อจากชาวบ้านว่า ลิงแสงกับหมาแดงมิอาจจะอยู่ร่วมเหยียบบนพื้นปฐภีเดียวกันได้เป็นอันขาดมิเช่นนั่นโลกจะแตกดับ จะเกิดความวุ่นวาย จะต้องรอบุรุษมนุษย์ยางและพวกพ้องมาแก้ไข้ต่อไปครับ  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*
ซันจิพ่อครัวมหาประลัย

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 20:40:58 »

โหวต ลุงคิซารุ ละกัน