หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: การสลับผลปีศาจของหนวดดำ  (อ่าน 54140 ครั้ง)

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
การสลับผลปีศาจของหนวดดำ
« เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 15:38:21 »
ตอนที่หนวดดำดึงพลังของหนวดขาวออกมาจากร่างหนวดขาว แล้วก็กินผลปีศาจ 2ลูก

ตอนนี้หนวดดำมันไล่ล่าผลปีศาจอยู่เป็นไปได้มัยที่มันจะดึงพลังผลปีศาจของตนเองออกมาได้ด้วย

แล้วมันก็สลับผลปีศาจได้ตามใจ ชอบ

สมมุติ ตอนนี้ที่กิน มี2ผลคือ ผลปีศาจความมืด กับ สั่นไหว 

แต่ถ้ามีผลปีศาจอื่นอยู่ใน ครอบครองอีก 1 ผล จะสามารถ เอาผลปีศาจสั่นไหวออกได้หรือไม่

แล้วก็เปรียนผลปีศาจนั้นเข้ามาแทน เหมือนเป็นการสลับผลปีศาจ

ขอตั้งคำถามใหม่ในนี้เลยละกัล

คิดว่ามันล่าผลปีศาจไปใช้เอง หรือ ใช้ทำอะไร หรือ ปล่าวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 18 ก.พ. 2012 เวลา 11:28:24 โดย manskaclub »

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: การสลับผลปีศาจของหนวดดำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 16:02:08 »
*shock* โห แค่ดูดของคนอื่นมาเข้าตัวเองก็เทพละนะ นี่สลับได้อีกหรอ จะโหดไปไหนคะเนี่ย *shock*

manskaclub

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 16:24:56 »
555 หน้่าคิดนะครับ

prince_fenris

• *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 16:34:42 »
แค่นี้ก็ขี้โกงสุดๆแล้ว *shock* *shock*

manskaclub

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 16:41:35 »
ในเมื่อมันเอาผลปีศาจออกจากคนอื่นได้ ก็หน้าจะเอาออกจากตัวเองได้ด้วยนะ  *haha* *haha* *haha*

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 16:47:27 »
แล้วมันจะเอาออกทำไมหรอครับ ในเมื่อผลความมืดคือผลที่มันตามหามาตลอด อ่ะนะ *glad*

manskaclub

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 17:13:03 »
หมายถึงมันกินได้  2 ผล ครับ  ไม่ต้องเอาผลความมืดออก แต่เอา สั่นไหว เปลี่ยน เปนโซออนบ้างไรบ้าง แบบนี้ 55

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 17:31:28 »
แบบว่าสลับผลปีศาจเหมือนเอลซ่าสับเปลี่ยนชุดเกราะอ่ะนะ

ถ้าแบบนั้นผมว่ามันโกงเกินไปนะ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 17:32:38 »
ก็ไม่แน่.. ถ้าร่างกายของมันมีเงื่อนไขให้ใช้ได้แค่ครั้งละ 2 พลัง

อาจจะเก็บไว้ในวังวนความมืดของมันมั๊งฮะ

ถ้าทำงี้ได้จริง มันคงไม่ใช่วังวนความมืดละล่ะ นี่มันกระเป๋าโดราเอมอนชัดๆ!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 17:42:33 »
เดี๋ยวๆ!! เท่าที่อ่านมาการดูดพลังของมันคือต้องให้อีกฝ่ายตายก่อนแล้วมันถึงจะดูดพลังปีศาจออกมาใช่มั้ยคะ
โอเคคะในกรณีที่มันจะดูดพลังของตัวเองออกอาจจะไม่ต้องตายก็ได้ แต่ถ้ามันเอาผลความมืดออกจากตัวเองต่อไปมันจะดูดพลังจากคนอื่นยังไงละคะ
ในเมื่อต้ผลความมืดออกจากตัวมันไปแล้วมันก็หมดพลังดึงดูดนะสิคะ สรุปถึงจะคิดทฤษฏีนี้ให้แหวกยังไงแต่ก็น่าจะมีผลความมืดเป็นแกนหลักนะคะ!!
ถ้าสลับก็คงได้แค่ ความมืด+สั่นไหว ความมืด+ไฟ ความมืด+นก อะไรแบบนี้นะคะ ส่วนตัวเราว่านะ??

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 18:05:22 »
เดี๋ยวๆ!! เท่าที่อ่านมาการดูดพลังของมันคือต้องให้อีกฝ่ายตายก่อนแล้วมันถึงจะดูดพลังปีศาจออกมาใช่มั้ยคะ
โอเคคะในกรณีที่มันจะดูดพลังของตัวเองออกอาจจะไม่ต้องตายก็ได้ แต่ถ้ามันเอาผลความมืดออกจากตัวเองต่อไปมันจะดูดพลังจากคนอื่นยังไงละคะ
ในเมื่อต้ผลความมืดออกจากตัวมันไปแล้วมันก็หมดพลังดึงดูดนะสิคะ สรุปถึงจะคิดทฤษฏีนี้ให้แหวกยังไงแต่ก็น่าจะมีผลความมืดเป็นแกนหลักนะคะ!!
ถ้าสลับก็คงได้แค่ ความมืด+สั่นไหว ความมืด+ไฟ ความมืด+นก อะไรแบบนี้นะคะ ส่วนตัวเราว่านะ??

ตามนี้เลยครับ คนน่ารักทำไรก็ไม่ผิด
ถ้าผิดก็ให้อภัยได้ เพราะความน่ารัก ฮ่าๆๆๆๆๆ

manskaclub

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 20:39:30 »
555

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 20:51:48 »
มันไม่กับถึงต้องสลับหรอกมังครับ เพราะ ถ้ามีความสามารถหลายๆอย่าง มันน่าจะใช้พร้อมๆกันได้

ยกตัวอย่าง สายตาจ้องหน้าคอม มือขวาถือถ้วยกาแฟคอยจิบ ส่วนมือซ้ายจิ้มคีย์บอร์ดทำงานน่ะ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 22:00:09 »
ก้ช่างยกตัวอย่างมานะคับ ป๋าวิน

icedikza

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 22:07:02 »
ผมว่ามันไม่ได้กินนะเพราะผมมันทำให้พลังปีศาจใช้ไม่ได้ชั่วขณะกับดูดพลังผลปีศาจ