หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง คาริบู กับ บอส ครับ....  (อ่าน 5468 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
เรื่อง คาริบู กับ บอส ครับ....
« เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 02:06:11 »
ตอนแรกเหมือนกับว่า  คาริบู  จะมีบทบาทอะไรมากกว่านี้....
แต่ไปๆมาๆ แค่ลงมาใต้ทะเลเพื่อให้ พีคอมส์ ซัดจนหงายเก๋ง แค่นั้นจริงๆหรอ....
เพื่อให้รู้ว่าเมื่อเข้าสู่โลกใหม่ไม่ได้วัดกันที่ สายโรเกีย....  แค่นั้นอ่ะนะ
แล้วจะ เกริ่น ตัวละครคนนี้มาซะยืดยาวทำไม.....

คำถามคือ....
1. คิดว่าจะได้เจอ คาริบู กลับมามีบทบาทอีกไหม (ถ้าเจอ ตอนที่เจอคาริบูใช้ฮาคิได้บ้าง รึยัง)
2. บอสของคาริบู คิดว่าเป็นใคร (จะเป็น บอส คนเดียวกันกับพวกที่จับ พวกลูฟี่รึเปล่า)

*rip*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: เรื่อง คาริบู กับ บอส ครับ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 05:41:40 »
ส่วนตัวคิดว่า.....
1. น่าจะกลับมาอีกนะ คาริบู อ่ะเพราะดูบทแล้วลากมาซะยาวเลยจนถึงเมืองเงือก เพื่อมาโดนต่อย สลบมอด เนี่ยนะ...
(ถ้าเจอใหม่คงใช้ฮาคิได้บ้างนิดหน่อยมั้ง ก็โดนซัดด้วยฮาคิมานี่นะน่าจะศึกษาเพิ่ม...)

2. บอสของ คาริบู มีสิทธิ์ ที่จะเป็นบอสคนเดียวกันกับพวกที่จับพวกลูฟี่ไป
เพราะกล่าวถึงในเวลาไร่เรี่ยกัน (ก็คงจะเป็น 1 ในเจ็ดเทพนั่นแหล่ะ แต่ใครหว่า...)

*attack* *attack* *attack*

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: เรื่อง คาริบู กับ บอส ครับ....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 08:10:16 »
คิดเหมือนกันเลยว่าน่าจะเอามาปูถึงคนๆนั้นที่คาริบูพูดถึงอ่าคะ
แต่ส่วนตัวคิดว่าไม่น่าใช่ 7 เทพคนที่กะลังจะมีเรื่องกับพวกลูฟี่นะ

meeridee

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 08:37:11 »
ยัง งง อยู่ว่าจะเอา คาบู มาเพื่อ บอกว่า โซออน สายฮาคิ เก่งขั้นเทพ และ โลกใหม่มีฮาคิ เมพมากๆ
ตอนสงคราม พวกกลุ่มหนวดขาวใช้ฮาคิเป็นหลายคน แต่ พวก โลเกีย แยกร่างหลบ ฮาคิ(แบ่งช่องว่างเพื่อหลบการโจมตี)

แล้วแบบนี้มีฮาคิจะโจนตีไงถ้า ไหวพริบเร็ว ไวพอๆกันอ่ะ *disappoint* *rip*
อนึ่ง บอสที่ว่า น่าจะแค่ ปูทางไปเหมือนกันกลุ่ม รูปใบประกาศชันจิ ผมมองงั้นอ่ะ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 09:56:40 »
คาริบูเด่ะก้โผล่มา เพราะตอนที่มันจับเจ้าหญิงชิราโฮชิ(ในปราสาท)ก่อนลูฟี่มาเจอ
มันบอกว่าน้องชายมันติดต่อมาว่าถึงท่าเทียบเรือแล้ว เดี๋ยวเราจะไปโลกใหม่พร้อมกัน
ก้เลยคิดว่าคงจะมาอีกล่ะคับ

ปล.ความเห็นส่วนตัว

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 13:08:52 »
อ้าว บอสของคาริบูเคยมีคนเฉลยออกมาแล้วนี่ครับ

"คนที่คุณก็รู้ว่าใคร" ลอร์ดโวลเดอร์มอ!!! ไม่ใช่หรอ

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 13:19:30 »
อ้าว บอสของคาริบูเคยมีคนเฉลยออกมาแล้วนี่ครับ

"คนที่คุณก็รู้ว่าใคร" ลอร์ดโวลเดอร์มอ!!! ไม่ใช่หรอ

*shock* *shock* *shock*